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TANGAZO LA SERIKALI NA. 7 la tarehe 4/1/2019 

SHERIA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA 

(SURA. NA. 272) 

______ 

 

AMRI 

______ 
 

(Imetolewa kwa mujibu wa kifungu Na.28 (d)) 

________ 

 

AMRI YA MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA MUSOMA 

(“MUSOMA WSSA”) (YA KUREKEBISHA BEI ZA HUDUMA ZA MAJI SAFI NA USAFI 

WA MAZINGIRA), 2019 

Kichwa cha 

Amri 1. Amri hii itajulikana kama, Amri ya Mamlaka ya 

Majisafi na Usafi wa Mazingira Musoma (“Musoma 

WSSA”)(ya Kurekebisha Bei za Huduma za Maji safi na Usafi 

wa Mazingira), ya Mwaka 2019. 

Tarehe ya 

kuanza 2. Amri hii itaanza kutekelezwa rasmi kuanzia tarehe  1 

Januari 2019. 

Marekebisho 

ya bei 

 

3. Bei za majisafi na usafi wa mazingira za Musoma 

WSSA zinarekebishwa kulingana na Jedwali la Kwanza katika 

Amri hii. 

Masharti 
 Bei zilizoidhinishwa zitaambatana na masharti yafuatayo- 

 (a) ifikapo tarehe 30 Aprili 2019 au kabla, Musoma 

WSSA itawasilisha EWURA Mpango wake wa 

Kibiashara uliopitiwa upya kwa kuzingatia bei 

zilizoidhinishwa na mpango wa utekelezaji wa 

masharti ya Amri hii; 
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(b) ifikapo tarehe 30 Aprili 2019 au kabla, Musoma 

WSSA itawasilisha EWURA Mpango wake wa namna 

ya kuthibiti maji yanayopotea; 

(c) Musoma WSSA, kwa kutumia mapato yatokanayo na 

bei zilizoidhinishwa, itatekeleza miradi iliyoainishwa 

katika Jedwali la Pili la Amri hii;  

(d) Musoma WSSA itafikia viashiria vya utendaji kama 

ilivyooneshwa kwenye Jedwali la Tatu la Amri hii; 

(e) Musoma WSSA, kwa kila mwaka kama sehemu ya 

taarifa yake ya utendaji ya mwaka, itawasilisha taarifa 

ya utekelezaji wa masharti yaliyopo kwenye Amri ya 

bei na kila kifungu cha gharama katika mahitaji ya 

fedha yaliyoidhinishwa; 

(f) Musoma WSSA itaendelea kuwasilisha EWURA 

taarifa zake za fedha na utendaji kwa mujibu wa 

matakwa ya EWURA. Taarifa hizi zitatumiwa na 

EWURA katika kufanya tathmini ya utendaji wa 

Musoma WSSA ikilinganishwa na Mamlaka nyingine 

za majisafi na Usafi wa Mazingira na uboreshaji wa 

huduma zake. Pia EWURA itazingatia tathmini hii 

katika kufanya maamuzi ya maombi yote 

yatakayowasilishwa na Musoma WSSA katika siku 

zijazo. 

Kutenguliwa 

kwa Amri 5. Amri hii inatengua matumizi ya Amri Na. 13-004 ya 

tarehe 28 Juni 2013 katika maeneo yanayohudumiwa na 

Musoma WSSA.  
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______ 

 

MAJEDWALI 

________ 

 

JEDWALI LA KWANZA  

________ 
 

Bei, Ada na Tozo Zilizoidhinishwa 

 

Jedwali Namba 1(a): Bei za Maji za Sasa na Zilizoidhinishwa kwa Wateja Wenye Dira 

(Shilingi/ Mita ya Ujazo) 

Kundi 

la 

wateja 

Matumizi 

Bei ya 

sasa 

Bei iliyoopendekezwa 

 

Bei iliyoidhinishwa 

 

2017/18 2018/19 2019/20 2020/21 2018/19 2019/20 2020/21 

Majum

bani 

0-5m3 850 2,310 2,422 2,574 990 1,040 1,040 

5-10m3 990 2,691 2,821 2,998 1,150 1,210 1,210 

Above 

10m3 
1,090 2,963 3,106 3,301 1,260 1,330 1,330 

Taasisi 

0-30m3 1,140 3,099 3,248 3,452 1,320 1,390 1,390 

Above 

30m3 
1,250 3,398 3,562 3,785 1,450 1,520 1,520 

Biashar

a 

0-30m3 1,230 3,343 3,505 3,725 1,430 1,500 1,500 

Above 

30m3 
1,340 3,642 3,818 4,058 1,550 1,630 1,630 

Viwan

da 

0-50m3 1,260 3,425 3,590 3,815 1,460 1,530 1,530 

Above 

50m3 
1,340 3,642 3,818 4,058 1,550 1,630 1,630 

Magati 
 

550 1,495 1,567 1,665 1,000 1,000 1,000 

 

Schedule 1 (b): Jedwali Namba  1(c): Ada ya  Sasa na Iliyoidhinishwa ya Maunganisho ya 

Maji Safi (Shilingi/Maunganisho) 
 

Kundi la 

wateja 

 

Bei ya sasa Bei iliyopendekezwa Bei iliyoishinishwa 

2017/18 2018/19 2019/20 2020/21 2018/19 2019/20 2020/21 

Majumbani 

20%  ya gharama 

ya  maunganisho 

kama  ilivyo tajwa 

kwenye sehemu ya  

24 ya kanuni ya 

mwaka 2013 

500,000 520,000 540,800 

20%  ya gharama ya  maunganisho 

kama  ilivyo tajwa kwenye sehemu 

ya  24 ya kanuni ya mwaka 2013 

Biashara 
200,000 208,000 500,000 

Taasisi 
500,000 520,000 500,000 

Viwanda 
100,000 104,000 1,000,000 
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Magati  
50,000 52,000 - 

 

Schedule 1 (c): Ada ya Sasa na Iliyoidhinishwa ya Kurejeshewa Huduma ya Maji Baada ya 

Kukatiwa (Shilingi/Kurejeshewa Huduma) 

 

Customer 

Category 

Bei za 

Sasa 
Bei Zilizopendekezwa Bei zilizoidhinishwa 

 
2017/18 2018/19 2019/20 2020/21 2018/19 2019/20 2020/21 

Majumbani  
7,500 7,500 7,500 7,500 7,500 7,500 7,500 

Biashara  
15,000 15,000 15,000 15,000 15,000 15,000 15,000 

Taasisi  
15,000 15,000 15,000 15,000 15,000 15,000 15,000 

Viwanda  
7,500 7,500 7,500 7,500 7,500 7,500 7,500 

 

Schedule 1 (d): Ada ya Sasa na Iliyoidhinishwa  kwa huduma ya Majitaka 

Kundi la 

Wateja 

Bei za 

Sasa 

 
Bei Zilizopendekezwa Bei zilizoidhinishwa 

2017/18 
2018/19 

2019/20 2020/21 2018/19 2019/20 2020/21 

Majumba

ni  
NA 

20,000 20,000 20,000 20,000 20,000 20,000 

Taasisi  NA 
50,000 50,000 50,000 50,000 50,000 50,000 

Biashara  NA 
30,000 30,000 30,000 30,000 30,000 30,000 

Viwanda  NA 
100,000 100,000 100,000 100,000 100,000 100,000 
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__________ 

 

JEDWALI LA PILI 

_________ 

 

Miradi Itakayotokelezwa 

 

Maelezo ya Kazi 

zitakazofanyika 

Shilingi Tarehe ya 

Mwisho ya 

Utekelezaji 2018/19 2019/20 2020/21 

Ukarabati na Matengenezo 

 Kubadilisha  valvu 30 chakavu  

na mbovu za milimeta 225 

ifikapo Juni 2021 

236 260  273 Juni 2021 

 Kubadilisha  bomba chakavu 

kwa umbali wa kilimita  2km 

ifikapo Juni 2021 

35 

 

35 

 

35 
Juni 2021 

Jumla Ndogo ya Mabadilisho 271 296 308   

Miradi Mipya 

 Uendelezaji wa bomba lenye 

kipenyo cha milimeta 150 

kutoka Songe mpaka Bweri kwa 

umpbali wa km 1.2  ifikapo Juni 

2020 

15 10  Juni 2020 

 Ununuzi na ufungaji  wa meta 

kwa wateja wote wasio na meta 

ifikapo Juni 2021 

259 585 765 Juni 2021 

 Ununuzi na ufungaji wa 

generator  kwa ajili ya kusaidia 

uwekaji dawa pindi umeme 

unapokatika Juni 2019 

75 75  Juni 2019 

Jumla ndogo ya uwekezaji 

mpya 
364 680 765   

Jumla kuu ya gharama za 

uwekezaji 
635 976 1073   
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________ 

JEDWALI LA TATU 

_________ 

 

Viashiria vya Utendaji (2018/19 – 2020/21) 

 

Maelezo Uniti 
Lengo la Utendaji 

2018/19 2019/20 2020/21 

Idadi ya wateja wapya wa maji safi Na 2,000 2,000 3,000 

Kiwango cha upotevu wa maji % 50% 49% 45% 

Wateja wenye Dira % 80 90 100 

Kiwango cha ufanisi katika ukusanyaji 

wa mapato 
% 90 92 95 

 

 

 

Dodoma,                       NZINYANGWA E. MCHANY, 

...............,  2018                                  Mkurugenzi Mkuu 


