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TANGAZO LA SERIKALI NA. 6 LIMETOLEWA TAREHE. 4/12/2019 

 

SHERIA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA 

(SURA. NA. 272) 

_______ 

 

AMRI 
_______ 

(Imetolewa kwa mujibu wa Kifungu Na.28 (d)) 

_______ 

 
AMRI YA MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA MISUNGWI (“Misungwi 

WSSA”) (YA KUREKEBISHA BEI ZA HUDUMA ZA MAJI SAFI NA USAFI WA 

MAZINGIRA), 2019 

Kichwa cha Amri 
1. Amri hii itajulikana kama Amri ya Mamlaka ya 

Majisafi na Usafi wa Mazingira MISUNGWI 

(“Misungwi WSSA”) (ya Kurekebisha Bei za 

Huduma za Maji safi na Usafi wa Mazingira), ya 

Mwaka 2018. 

Tarehe ya kuanza 
2. Amri hii itaanza kutekelezwa rasmi kuanzia 

tarehe 1 Januari 2019. 

Marekebisho ya bei 

 

3. Bei za majisafi na usafi wa mazingira za 

Misungwi WSSA zinarekebishwa kulingana na 

Jedwali la Kwanza katika Amri hii. 

Masharti 
4. Bei zilizoidhinishwa zitaambatana na masharti 

yafuatayo- 

 (a) ifikapo tarehe 1 Februari 2019 au kabla, 

Misungwi WSSA itawasilisha EWURA Mpango 

wake wa Kibiashara wa mwaka 2018/19 hadi 



 

Amri ya Mamlaka ya Maji Safi Na Usafi wa Mazingira Misungwi (“Misungwi 

Wssa”) (ya Kurekebisha Bei Za Huduma Za Maji Safi Na Usafi wa Mazingira 

Tangazo la Serikali Na. 6 (linaendelea) 

2 

 

2020/21 uliopitiwa upya kwa kuzingatia bei 

zilizoidhinishwa, na mpango kazi wa utekelezaji 

wa masharti ya Amri hii. Pia, Mpango Biashara  

uhusishe miradi itakayotekelezwa kwa mwaka 

2020/21 yenye thamani ya shilingi 298.6 milioni; 

(b) Misungwi WSSA, kwa kutumia mapato 

yatokanayo na bei zilizoidhinishwa, itatekeleza 

miradi iliyoainishwa katika Jedwali la Pili la 

Amri hii; 

(c) Misungwi WSSA itafikia viashiria vya utendaji 

kama ilivyooneshwa kwenye Jedwali la Tatu la 

Amri hii; 

(d) Misungwi WSSA itahakikisha kuwa taarifa zake 

za fedha zinakaguliwa na Mdhibiti na Mkaguzi 

Mkuu wa Hesabu za Serikali (CAG) au mtu 

yeyote aliyeidhinishwa kutokana na kifungu cha 

33(1) cha Sheria ya Ukaguzi wa Umma na 

kuhakikisha inawasilisha EWURA rasimu za 

mahesabu yaliyokaguliwa; 

(e) ifikapo tarehe 30 Juni 2020 au kabla, Misungwi 

WSSA itafanya  tathmini ya thamani  ya mali  

zake na kuwasilisha EWURA taarifa ya tathmini 

iliyothibitishwa na Mtathmini aliyesajiliwa; 

(f) Misungwi WSSA, kwa kila mwaka kama sehemu 

ya taarifa yake ya utendaji ya mwaka, 

itawasilisha taarifa ya utekelezaji wa masharti 

yaliyopo kwenye Amri ya bei na kila kifungu cha 

gharama katika mahitaji ya fedha 



 

Amri ya Mamlaka ya Maji Safi Na Usafi wa Mazingira Misungwi (“Misungwi 

Wssa”) (ya Kurekebisha Bei Za Huduma Za Maji Safi Na Usafi wa Mazingira 

Tangazo la Serikali Na. 6 (linaendelea) 

3 

 

yaliyoidhinishwa; 

(g) Misungwi WSSA itaendelea kuwasilisha 

EWURA taarifa zake za fedha na utendaji kwa 

mujibu wa matakwa ya EWURA. Taarifa hizi 

zitatumiwa na EWURA katika kufanya tathmini 

ya utendaji wa Misungwi WSSA ikilinganishwa 

na Mamlaka nyingine za majisafi na Usafi wa 

Mazingira na uboreshaji wa huduma zake. Pia 

EWURA itazingatia tathmini hii katika kufanya 

maamuzi ya maombi yote yatakayowasilishwa na 

Misungwi WSSA katika siku zijazo. 

Kutenguliwa kwa 

Amri 5. Amri hii inatengua matumizi ya Amri Na. 11-014 

ya tarehe 1 Juni 2011 katika maeneo 

yanayohudumiwa na Mamlaka ya Majisafi na 

Usafi wa Mazingira Misungwi (Misungwi 

WSSA).  

 

 

 
____________ 

 

MAJEDWALI 

____________ 
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JEDWALI LA KWANZA 

____________ 

 

BEI, ADA NA TOZO ZILIZOIDHINISHWA 

 

Jedwali Namba 1(a): Bei za Maji za Sasa na Zilizoidhinishwa kwa Wateja Wenye Dira 

 (Shilingi/ Mita ya Ujazo) 

Kundi la Wateja 

Bei za Sasa Bei Zilizoidhinishwa 

2017/18 2018/19 2019/20 2020/21 

Majumbani 800 1,250 1,350 1,350 

Biashara 1,050 1,300 1,450 1,450 

Taasisi 1,050 1,300 1,450 1,450 

Viwanda - 1,600 1,700 1,700 

Magati 1,500 1,000 1,000 1,000 

Wastani wa 

Ulinganisho 
991.1 1,250 1,350 1,350 

 

Jedwali Namba  1(b): Tozo ya Huduma ya Sasa na Iliyoidhinishwa (Shilingi/Mwezi) 

Kundi la 

Wateja 

Tozo ya Sasa Tozo Iliyoidhinishwa 

2017/18 2018/19 2019/20 
2020/21 

Majumbani 1,000 - - - 

Biashara 1,000 - - - 

Taasisi 1,000 - - - 

Viwanda - - - - 

Magati 1,000 - - - 

 

Jedwali Namba  1(c): Ada ya  Sasa na Iliyoidhinishwa ya Maunganisho ya Maji Safi 

(Shilingi/Maunganisho) 

Kundi la Wateja 
Ada ya Sasa Ada Iliyoidhinishwa 

2017/18 2018/19 2019/20 2020/21 

Majumbani 30,000 Asilimia 20 ya gharama za maunganisho kama 
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Kundi la Wateja 
Ada ya Sasa Ada Iliyoidhinishwa 

2017/18 2018/19 2019/20 2020/21 

Biashara 
30,000 inavyojieleza katika sehemu ya 24 ya Kanuni za Maji 

za mwaka 2013 
Taasisi 

30,000 

Viwanda 
- 

 

 

Jedwali Namba  1(d): Ada ya Sasa na Iliyoidhinishwa ya Kurejeshewa 

Huduma ya Maji Baada ya Kukatiwa (Shilingi/Kurejeshewa Huduma) 

Kundi la Wateja  Ada ya Sasa Ada Iliyoidhinishwa 

 
2017/18 2018/19 2019/20 2020/2021 

Majumbani 5,500 10,000 10,000 10,000 

Biashara 5,500 15,000 15,000 15,000 

Taasisi 5,500 15,000 15,000 15,000 

Viwanda 5,500 15,000 15,000 15,000 

 

___________ 

 

JEDWALI LA PILI 

____________ 

 

MIRADI ITAKAYOTOKELEZWA 

Maelezo ya Kazi 

zitakazofanyika 

Shilingi Tarehe ya 

Mwisho ya 

Utekelezaji 2018/19 2019/20 

Ukarabati na Matengenezo 

Kufanya manunuzi ya dira za 

maji 1000 na kuzifunga 
27,928,906 72,071,094 30 Juni 2020 

Kukarabati mtandao wa maji 

wenye urefu wa km 3 
- 56,000,000 30 Juni 2020 

Jumla Ndogo ya Mabadilisho 27,928,906 128,071,094 30 Juni 2020 

Miradi Mipya 

Kufanya manunuzi na kufunga 

mfumo wa uandaaji na utoaji 

wa Ankara za maji za wateja 

                      

-  
      45,000,000  30 Juni 2020 
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Maelezo ya Kazi 

zitakazofanyika 

Shilingi Tarehe ya 

Mwisho ya 

Utekelezaji 2018/19 2019/20 

Maandalizi ya awali ya kazi ya 

ujenzi wa chujio la majisafi la 

Nyahiti 

                      

-  
      27,520,705  30 Juni 2020 

Gharama za utwaaji wa ardhi 

kwa ajili ya ujenzi wa tanki 

jipya la kuhifadhia maji la 

Bomani 

                      

-  
      20,000,000  30 Juni 2020 

Kulaza bomba km 2.5 kwa jili 

ya kusogeza huduma karibu na 

wateja 

                      

-  
      78,000,000  30 Juni 2020 

Jumla ndogo ya uwekezaji 

mpya 

                      

-  
    170,520,705    

Jumla kuu ya gharama za 

uwekezaji 
27,928,906 298,591,799   

 

__________ 

 

JEDWALI LA TATU 

__________ 

 

VIASHIRIA VYA UTENDAJI (2018/19 – 2020/21) 

 

Maelezo Uniti 
Lengo la Utendaji 

2018/19 2019/20 2020/21 

Idadi ya wateja wapya wa maji 

safi 
Na 280 720 720 

Kiwango cha upotevu wa maji % 30 28 28 

Wateja wenye Dira % 100 100 100 

Kiwango cha ufanisi katika 

ukusanyaji wa mapato 
% 90 100 100 

 

 

 

          Dodoma,          NZINYANGWA E. MCHANY 

           ....................,  2018                       Mkurugenzi Mkuu 


