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TANGAZO LA SERIKALI NA. 5 Limetolewa tarehe 4/1/2019 

 

SHERIA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA 

(SURA. NA 272) 

_______ 

 

AMRI 
________ 

 

(Imetolewa kwa mujibu wa kifungu Na.28 (d)) 

________ 

 
AMRI YA MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA MTWARA 

(“MTWARA WSSA”) (YA KUREKEBISHA BEI ZA HUDUMA ZA MAJI SAFI NA USAFI 

WA MAZINGIRA), 2018 

 
Kichwa cha Amri 

1. Amri hii itajulikana kama, Amri ya Mamlaka ya 

Majisafi na Usafi wa Mazingira Mtwara 

(“Mtwara WSSA”)(ya Kurekebisha Bei za 

Huduma za Majisafi na Usafi wa Mazingira), ya 

Mwaka 2018. 

Tarehe ya kuanza 
2. Amri hii itaanza kutekelezwa rasmi kuanzia 

tarehe 1 Januari 2019. 

Marekebisho ya 
bei 

 

3. Bei za majisafi na usafi wa mazingira za Mtwara 

WSSA zinarekebishwa kulingana na Jedwali la 

Kwanza katika Amri hii. 

Masharti 
4. Bei zilizoidhinishwa zitaambatana na masharti 

yafuatayo- 

 (a) ifikapo tarehe 31 Machi 2019 au kabla, Mtwara 

WSSA itawasilisha EWURA Mpango wake wa 

Kibiashara wa kipindi cha mwaka 2018/19 hadi 

2020/21 uliopitiwa upya kwa kuzingatia bei 

zilizoidhinishwa, na mpango kazi wa utekelezaji 

wa masharti ya Amri hii. Pia, Mpango Biashara  
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uhusishe miradi itakayotekelezwa kwa mwaka 

2020/21 yenye thamani ya shilingi 1,090 milioni; 

(b) Mtwara WSSA itahakikisha itaendelea 

kuwasilisha taarifa zake za fedha zilizokaguliwa 

na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali (CAG) 

au mtu yeyote aliyeidhinishwa kutokana na 

kifungu cha 33(1) cha Sheria ya Ukaguzi wa 

Umma na kuhakikisha inawasilisha EWURA 

rasimu za mahesabu yaliyokaguliwa; 

(c) ifikapo tarehe 30 Juni 2019 au kabla, Mtwara 

WSSA itafanya  tathmini ya thamani  ya mali  

zake na kuwasilisha EWURA taarifa ya tathmini 

iliyothibitishwa na Mtathmini aliyesajiliwa; 

(d) Mtwara WSSA, kwa kila mwaka kama sehemu 

ya taarifa yake ya utendaji ya mwaka, 

itawasilisha taarifa ya utekelezaji wa masharti 

yaliyopo kwenye Amri ya bei na kila kifungu cha 

gharama katika mahitaji ya fedha 

yaliyoidhinishwa; 

(e) Mtwara WSSA itaendelea kuwasilisha EWURA 

taarifa zake za fedha na utendaji kwa mujibu wa 

matakwa ya EWURA. Taarifa hizi zitatumiwa na 

EWURA katika kufanya tathmini ya utendaji wa 

Mtwara WSSA ikilinganishwa na Mamlaka 

nyingine za majisafi na Usafi wa Mazingira na 

uboreshaji wa huduma zake. Pia EWURA 

itazingatia tathmini hii katika kufanya maamuzi 

ya maombi yote yatakayowasilishwa na Mtwara 

WSSA katika siku zijazo; 

(f) Mtwara WSSA, kwa kutumia mapato yatokanayo 

na bei zilizoidhinishwa, itatekeleza miradi 

iliyoainishwa katika Jedwali la Pili la Amri hii 

pamoja na miradi itakayoidhinishwa na EWURA 
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kwa mwaka 2020/21 na itafikia viashiria vya 

utendaji kama ilivyooneshwa kwenye Jedwali la 

Tatu la Amri hii. 

Kutenguliwa kwa 

Amri 5. Amri hii inatengua matumizi ya Amri Na. 2015-

005 ya tarehe 1 Juni 2015 katika maeneo 

yanayohudumiwa na Mtwara WSSA.  

 

________ 

 

MAJEDWALI 

________ 
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JEDWALI LA KWANZA 

____________ 

 

BEI, ADA NA TOZO ZILIZOIDHINISHWA 

 

Jedwali Namba 1(a): Bei za Maji za Sasa na Zilizoidhinishwa kwa Wateja Wenye Dira 

(Shilingi/Mita ya Ujazo) 

Kundi la 

Wateja 

Matumizi ya 

Maji kwa Uniti 
Bei za 

Sasa 

Bei 

Zilizopendekezwa 

Bei zilizoidhinishwa 

 

2017/1

8 

2018/19 2019/2

0 

2018/19 2019/20 

 

2020/2

1 

 

Majumba

ni 

0 - 10 945 1,200 1,300 1,090 1,110 1,110 

>10 - 20 1,090 1,300 1,400 1,260 1,280 1,280 

>20 1,190 1,350 1,450 1,370 1,400 1,400 

Biashara 

0 - 10 1,735 2,600 2,700 2,000 2,030 2,030 

>10 - 20 1,885 2,700 2,800 2,170 2,210 2,210 

>20 2,080 2,750 2,850 2,400 2,440 2,440 

Taasisi 

0 - 10 1,735 2,600 2,700 2,000 2,030 2,030 

>10 - 20 1,835 2,750 2,850 2,110 2,150 2,150 

>20 2,030 2,800 2,900 2,340 2, 380 2,380 

Viwandan

i 

0 - 10 1,735 2,600 2,700 2,000 2,030 2,030 

>10 - 20 1,835 2,700 2,800 2,170 2,210 2,210 

>20 2,080 2,800 2,900 2,400 2,440 2,440 

Magati 
 

1,000 1,500 1,500 1,000 1,000 1,000 

Majaba 
 

3,000 3,600 3,600 3,450 3,510 3,510 

WAT 
 

1,266   1,460 1,480 1,480 

 

Jedwali Namba  1(b): Tozo ya Huduma ya Sasa na Iliyoidhinishwa (Shilingi/Mwezi) 

Kundi la 

Wateja 

Bei za 

Sasa 
 Tozo zilizopendekezwa Tozo zilizoidhinishwa 

  2017/18 2018/19 2019/2020 2018/19 2019/20 2020/21 

 Domestic 2000 - - 

- 
Commercial 5000 - - 

 Institution 5000 - - 

Industrial 6000  - 
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Jedwali Namba  1(c): Ada ya  Sasa na Iliyoidhinishwa ya Maunganisho ya Maji Safi  

(Shilingi/Maunganisho) 

Kundi la Wateja  
Ada ya Sasa Ada Iliyoidhinishwa 

2017/18 2018/19 2019/20 2020/21 

Majumbani Asilimia ishirini ya gharama za 

maunganisho kama 

inavyojieleza katika sehemu ya 

24 ya Kanuni za Maji za 

mwaka 2013 

Asilimia ishirini ya gharama za 

maunganisho kama inavyojieleza katika 

sehemu ya 24 ya Kanuni za Maji za 

mwaka 2013 

Biashara 

Taasisi 

Viwanda 

 

Jedwali Namba  1(d): Ada ya Sasa, Iliyopendekezwa na Iliyoidhinishwa ya Kurejeshewa  

Huduma ya Maji Baada ya Kukatiwa (Shilingi/Kurejeshewa Huduma) 

Kundi la 

Wateja 

Ada ya 

Sasa 
 Ada zilizopendekezwa Ada zilizoidhinishwa 

  2017/18 2018/19 2019/2020 2018/19 2019/20 2020/21 

Domestic 20000 25,000 25,000 20,000 20,000 20,000 

Commercial 30000 40,000 40,000 30,000 30,000 30,000 

Institution 30000 40,000 40,000 30,000 30,000 30,000 

Industrial 40000 50,000 50,000 40,000 40,000 30,000 

___________ 

 

JEDWALI LA PILI 

____________ 

 

MIRADI ITAKAYOTEKELEZWA KWA KUTUMIA FEDHA  

ZITOKANANZO NA MAUZO YA MAJI 

Maelezo ya Kazi Zitakazotekelezwa 
Shilingi (milioni) 

2018/19 2019/20 

Matengenezo ya kusambaza maji katika eneo la Mbuo/Mkunwa  250 0 

Kusambaza maji eneo la Mbabawala Chini  250 250 

Matangenezo ya Majengo ya Ofisi na Mitambo 35 30 

Kubadilisha Pampu ya Kisima Na. 6 (B/H 6) 10 10 

Kurekebisha mfumo wa kufikisha maji na Pampu kuu ya kusukuma 

maji eneo la Mtawanya na Mikindani 
10 10 

Kutengeneza Pampu za Usambazaji maji Mtwara + Mikindani 50 50 

Kutengeneza Valvu na Chemba katika mabomba ya kusafirisha maji 50 50 

Kufanya marekebisho katika Matenki ya maji yaliyopo 10  10 
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Maelezo ya Kazi Zitakazotekelezwa 
Shilingi (milioni) 

2018/19 2019/20 

Kufanya matengenezo ya Magati 46 yaliyopo kwa sasa 10 10 

Jumla Ndogo  (Kubadilisha) 675 420 

Kuongeza Uzalishaji wa maji kutoka Uzalishaji wa sasa wa Mita za 

Ujazo 9000 hadi 15,000 kwa Siku. 
250 200 

Kuongeza Mtandao wa maji (Mbae Masharikirk, Mtepwezi, Lilungu, 

Mitengo Chipuputa) 
360 320 

Kununua Vitendea Kazi kupunguza upotevu wa maji kutoka asilimia 

30 ya sasa hadi asilimia 25 ifikapo 2020 
100 100 

Kujenga nyumba za makazi eneo la Mangamba na Mtawanya 50 50 

Jumla Ndogo - (miradi mipya) 760 670 

Jumla ya Gharama za Miradi 1,435 1,090 

___________ 

 

JEDWALI LA TATU 

____________ 

 

VIASHIRIA VYA UTENDAJI (2018/19 – 2019/20) 

 

Maelezo Kipimo 
Lengo la Utendaji 

2018/19 2019/20 2020/21 

Idadi ya wateja wapya wa maji safi No. 1058 1100 1100 

Kiwango cha upotevu wa maji % 27 25 25 

Wateja wenye Dira % 100 100 100 

Asilimia ya Idadi ya watu wanaoishi 

kwenye eneo lenye mtandao wa maji safi 
% 92 95 97 

Asilimia ya idadi ya watu 

wanaohudumiwa na Mtwara WSSA 
% 80 90 92 

Wastani wa muda wa huduma % 13 15 16 

Kiwango cha idadi ya maunganisho 

ukilinganisha na idadi ya nyumba zote 
% 60 75 75 

Kiwango cha ufanisi katika ukusanyaji 

mapato 
% 85 95 95 

 

 

 

Dodoma,                                    NZINYANGWA E. MCHANY 

..........................,  2018                              Mkurugenzi Mkuu 


