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TANGAZO LA SERIKALI NA. 4 LIMETOLEWA TAREHE 4/12/2019 

 

SHERIA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA 

(SURA. NA 272) 

_______ 

AMRI 
_______ 

 

(Imetolewa kwa mujibu wa kifungu Na.28 (d)) 

_______ 

 
AMRI YA MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA BUKOBA (“BUKOBA 

WSSA”) (YA KUREKEBISHA BEI ZA HUDUMA ZA MAJISAFI NA USAFI WA 

MAZINGIRA), 2019 

 
Kichwa cha 

Amri 1. Amri hii itajulikana kama, Amri ya 

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira 

Bukoba (“Bukoba WSSA”)(ya Kurekebisha Bei 

za Huduma za Majisafi na Usafi wa Mazingira), 

ya Mwaka 2018. 

Tarehe ya 

kuanza 2. Amri hii itaanza kutekelezwa rasmi 

kuanzia tarehe 1 Januari 2019. 

Marekebisho 

ya bei 

 

3. Bei za majisafi na usafi wa mazingira za 

Bukoba WSSA zinarekebishwa kulingana na 

Jedwali la Kwanza katika Amri hii. 

Masharti 
4. Bei zilizoidhinishwa zitaambatana na 

masharti yafuatayo- 

 (a) ifikapo tarehe 31 Machi 2019 au kabla, 

Bukoba WSSA itawasilisha EWURA Mpango 

wake wa Kibiashara uliopitiwa upya kwa 

kuzingatia bei zilizoidhinishwa na mpango wa 

utekelezaji wa masharti ya Amri hii; 

(b) Bukoba WSSA, kwa kutumia mapato 



Amri ya Mamlaka ya Majisafi Na Usafi wa Mazingira Bukoba (“Bukoba 

Wssa”) (ya Kurekebisha Bei Za Huduma Za Majisafi Na Usafi wa Mazingira), 

Tangazo la Serikali Na. 4 (linaendelea) 

2 

 

yatokanayo na bei zilizoidhinishwa, itatekeleza 

miradi iliyoainishwa katika Jedwali la Pili la 

Amri hii;  

(c) Bukoba WSSA itafikia viashiria vya 

utendaji kama ilivyooneshwa kwenye Jedwali la 

Tatu la Amri hii; 

(d) Bukoba WSSA itazingatia kifungu cha 43 

cha Sheria ya EWURA, Sura. 414 na Kanuni za 

EWURA (Fees and Levies Collection Procedure), 

GN. Na.193 ya Mwaka 2010; 

(e) Bukoba WSSA, kwa kila mwaka kama 

sehemu ya taarifa yake ya utendaji ya mwaka, 

itawasilisha taarifa ya utekelezaji wa masharti 

yaliyopo kwenye Amri ya bei na kila kifungu cha 

gharama katika mahitaji ya fedha 

yaliyoidhinishwa; 

(f) Bukoba WSSA itaendelea kuwasilisha 

EWURA taarifa zake za fedha na utendaji kwa 

mujibu wa matakwa ya EWURA. Taarifa hizi 

zitatumiwa na EWURA katika kufanya tathmini 

ya utendaji wa Bukoba WSSA ikilinganishwa na 

Mamlaka nyingine za majisafi na Usafi wa 

Mazingira na uboreshaji wa huduma zake. Pia 

EWURA itazingatia tathmini hii katika kufanya 

maamuzi ya maombi yote yatakayowasilishwa na 

Bukoba WSSA katika siku zijazo. 

Kutenguliwa 

kwa Amri 5. Amri hii inatengua matumizi ya Amri Na. 

2016-002 ya tarehe 1 Februari 2016 ya bei za 

maji zinazotozwa na Mamlaka ya Majisafi na 

Usafi wa Mazingira (Bukoba WSSA).  

 



Amri ya Mamlaka ya Majisafi Na Usafi wa Mazingira Bukoba (“Bukoba 

Wssa”) (ya Kurekebisha Bei Za Huduma Za Majisafi Na Usafi wa Mazingira), 

Tangazo la Serikali Na. 4 (linaendelea) 

3 

 

 
____________ 

 

JEDWALI LA KWANZA 

___________ 

 

BEI, ADA NA TOZO ZILIZOIDHINISHWA 

 

Jedwali Namba 1(a): Bei za Maji za Sasa na Zilizoidhinishwa kwa Wateja Wenye Dira (Shilingi/ 

Mita ya Ujazo) 

Makundi ya 

Wateja 

  

Bei za Sasa Bei Zilizoidhinishwa 

Matumizi 

(mita za 

Ujazo) 

2017/18 2018/19 2019/20 2020/21 

Majumbani 

0-5 1,345 1,570 1,840 2,150 

>5-10 1,370 1,600 1,870 2,190 

Zaidi ya 10 1,395 1,630 1,910 2,230 

Taasisi 

0-5 1,500 

1,800 2,100 2,540 >5-10 1,545 

Zaidi ya10 1,620 

Biashara 

0-5 1,510 

1,860 2,200 3,000 >5-10 1,555 

Zaidi ya10 1,640 

Viwanda 

0-5 1,810 

2,200 2,600 3,000 >5-10 1,845 

Zaidi ya10 1,915 

Magati  750 1,500 1,500 1,500 

BEI YA 

WASTANI 
 

 
1,613 1,888 2,206 
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Jedwali Namba  1(b): Tozo ya Huduma ya Sasa na Iliyoidhinishwa (Shilingi/Mwezi) 

Makundi ya 

Wateja   

Tozo ya Sasa Tozo Iliyoidhinishwa 

2017/18 2018/19 2019/20 2020/21 

Majumbani 3,000 

Tozo ya Huduma imeondolewa 
Taasisi 4,500 

Biashara 5,000 

Viwanda 5,000 

 

Jedwali Namba  1(c): Ada ya  Sasa na Iliyoidhinishwa ya Maunganisho ya Maji Safi 

(Shilingi/Maunganisho) 

Makundi ya 

Wateja   

Ada ya Sasa Ada Iliyoidhinishwa 

2017/18 2018/19 2019/20 2020/21 

Wateja Wote 

Asilimia ishirini ya gharama za 

maunganisho kama 

inavyojieleza katika sehemu ya 

24 ya Kanuni za Maji za mwaka 

2013 

Asilimia ishirini ya gharama za 

maunganisho kama inavyojieleza katika 

sehemu ya 24 ya Kanuni za Maji za 

mwaka 2013 

 

 

Jedwali Namba  1(d): Ada ya Sasa na Iliyoidhinishwa ya Kurejeshewa Huduma ya Maji Baada ya 

Kukatiwa (Shilingi/Kurejeshewa Huduma) 

Makundi ya 

Wateja   

Ada ya Sasa Ada Iliyoidhinishwa 

2017/18 2018/19 2019/20 2020/21 

Majumbani 10,000 10,000 10,000 10,000 

Taasisi 20,000 20,000 20,000 20,000 

Biashara 30,000 30,000 30,000 30,000 

Viwanda 60,000 60,000 60,000 60,000 

 

Jedwali Namba  1(e): Tozo ya Sasa na Iliyoidhinishwa ya Uondoaji wa Majitaka (Shilingi/Tripu) 

Makundi ya 

Wateja   

Tozo ya Sasa Tozo Iliyoidhinishwa 

2017/18 2018/19 2019/20 2020/21 

Wateja 

Wote 
100,000 150, 000 150,000 150,000 
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Jedwali Namba  1(f): Tozo ya Sasa na Iliyoidhinishwa ya Umwagaji wa Majitaka (Shilingi/Tripu) 

Makundi ya Wateja Tozo ya Sasa Tozo Iliyoidhinishwa 

  2017/18 2018/19 2019/20 2020/21 

Magari ya Aina Zote 7,000 7,000 7,000 7,000 

 

___________ 

 

JEDWALI LA PILI 

_____________ 

 

MIRADI ITAKAYOTOKELEZWA - MILIONI SHILINGI  

Maelezo ya Kazi zitakazofanyika  Jumla 

2018/19 2019/20 2020/21 

Ukarabati na Mabadilisho ya Miundombinu 

Matengenzo makubwa ya mtambo wa kutibu 

maji kama vile kubadilisha nozzles, chujio. 
62.9 45.9 - 109 

Kununua VFD (variable speed drives), mpya, 

Impellers and shafts kwa ajili ya pampu za 

kuzalisha maji. 

25.0 45.0 65.0 135 

Jumla Ndogo (Ukarabati na Mabadilisho) 88 91 65 244 

Miradi Mipya 

Kuweka mabomba ya kusafirisha na 

kusambaza maji ya aina ya PVC and HDPE 

yenye kipenyo cha 50mm mpaka 250mm ili 

kuhudumia maeneo ya Kata za Nshambya, 

Buhembe, Nyanga, sehemu ya Kahororo na 

Kalabagaine. Jumla ya mabomba ya km 109 

yatalazwa. 

45.0 45.0 45.0 135 

Kujenga nyumba ya kusukumua maji na 

kuweka pampu za kuongeza msukumo wa maji 

katika maeneo ya Machichioni, Nsambya and 

Itahwa 

61.9 66.0 60.3 188 

Kununua dira za wateja 8,000  120.0 85.0 127.5 333 

Kujenga nyumba wa wahudumu - 25.0 35.0 60 

Kununua samani mpya kwa ajili ya kubadilisha 

zilizochakaa. 
5.0 5.0 5.0 15 

Kununua compyuta na vifaa vyake kwa ajili ya 

kubadilisha zilizochakaa. 
25.0 20.0 35.0 80 

Jumla Ndogo (Miradi Mipya) 257 246 308 811 
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Maelezo ya Kazi zitakazofanyika  Jumla 

2018/19 2019/20 2020/21 

Jumla Kuu ya Gharama za Uwekezaji 345 337 373 1,054 

____________ 

 

JEDWALI LA TATU 

_____________ 

 

VIASHIRIA VYA UTENDAJI (2018/19 – 2020/21) 

Maelezo Uniti 
Lengo la Utendaji 

2018/19 2019/20 2020/21 

Idadi ya wateja wapya wa maji safi Na 775 1,451 1,240 

Kiwango cha upotevu wa maji % 40 35 30 

Wateja wenye Dira % 100 100 100 

Wastani wa Masaa ya Upatikanaji wa Huduma 

ya Maji kwa Mteja 
Masaa 24 24 24 

Kiwango cha ufanisi katika ukusanyaji wa 

mapato 
% 95 95 95 

 

 

 

 

Dodoma,                                              NZINYANGWA E. MCHANY 

........................,  2018                                                            Mkurugenzi Mkuu 

 


