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SHERIA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA 

(SURA. NA. 272) 

_______ 

 

AMRI 
_______ 

 

(Imetolewa kwa mujibu wa Kifungu Na.28 (d)) 

 
AMRI YA MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA KAHAMA 

SHINYANGA(“KASHWASA”) (YA KUREKEBISHA BEI ZA HUDUMA ZA MAJI SAFI NA 

USAFI WA MAZINGIRA), 2018 

 

Kichwa cha Amri 

1. Amri hii itajulikana kama Amri ya Mamlaka ya 

Majisafi na Usafi wa Mazingira Kahama 

Shinyanga(“KASHWASA”) (ya Kurekebisha Bei 

za Huduma za Maji safi na Usafi wa Mazingira), 

ya Mwaka 2018. 

 

Tarehe ya kuanza 

2. Amri hii itaanza kutekelezwa rasmi kuanzia 

tarehe 1 Januari 2019. 

 

Marekebisho ya bei 

3. Bei za majisafi na usafi wa mazingira za 

KASHWASA zinarekebishwa kulingana na 

Jedwali la Kwanza katika Amri hii. 

 

Masharti 

4. Bei zilizoidhinishwa zitaambatana na masharti 

yafuatayo- 

(a) ifikapo tarehe 30 Aprili 2019 au kabla, 

KASHWASA itawasilisha EWURA Mpango 

wake wa Kibiashara uliopitiwa upya kwa 

kuzingatia bei zilizoidhinishwa na mpango wa 

utekelezaji wa masharti ya Amri hii; 
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(b) KASHWASA itatekeleza miradi kwa kutumia 

fedha za ndani kama ilivyo katika  Jedwali la 

Pili la Amri hii; 

(c) KASHWASA itawasilisha, kila baada ya 

miezi sita maendeleo ya hatua zilizochukuliwa 

katika kupunguza gharama za umeme kwa 

ajili ya uzalishaji wa majisafi; 

(d) KASHWASA, kwa kila mwaka kama sehemu 

ya taarifa yake ya utendaji ya mwaka, 

itawasilisha taarifa ya utekelezaji wa masharti 

yaliyopo kwenye Amri ya Bei na kila kifungu 

cha gharama katika mahitaji ya fedha 

yaliyoidhinishwa; 

(e) KASHWASA itaendelea kuwasilisha 

EWURA taarifa zake za fedha na utendaji kwa 

mujibu wa matakwa ya EWURA. Taarifa hizi 

zitatumiwa na EWURA katika kufanya 

tathmini ya utendaji wa KASHWASA 

ikilinganishwa na Mamlaka nyingine za 

majisafi na Usafi wa Mazingira na uboreshaji 

wa huduma zake. Pia EWURA itazingatia 

tathmini hii katika kufanya maamuzi ya 

maombi yote yatakayowasilishwa na 

KASHWASA katika siku zijazo. 

 

Kutenguliwa kwa 

Amri 

5. Amri hii inatengua matumizi ya Amri Na. 2015-

005 ya tarehe 1 Septemba 2015 katika maeneo 

yanayohudumiwa na KASHWASA.  
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____________ 
MAJEDWALI 

____________ 

 

 

JEDWALI LA KWANZA 

________________ 

 

 BEI ZILIZOIDHINISHWA 

 

Bei za Maji ya Jumla (Shilingi/ Mita ya Ujazo) 

Kundi la Wateja 

Bei za 

sasa 
Bei Zilizopendekezwa 

Bei Zilizoidhinishwa 

2017/18 2018/19 2019/20 2020/21 2018/19 2019/20 2020/21 

Mamlaka za 

Majisafi na Usafi 

wa Mazingira 

(WSSAs) 580 848 970 1,075 800 900 985 

Muungano wa 

Jamii 

zinazosimamia 

Huduma za 

Majisafi 

(COWSOs) 435 636 730 810 600 675 740 

Madini (WDL) 1,000 1,250 1,450 1,580 1240 1240 1240 

Wastani wa 

Ulinganisho 

(WSSAs and 

COWSOs. 569 832 952 1055 785 883 966 

 

____________ 
JEDWALI LA PILI 

____________ 

 

MIRADI ITAKAYOTOKELEZWA KWA KUTUMIA MAPATO YA NDANI YATOKANAYO 

NA BEI (SHILINGI KWA MILIONI) 

Lengo Shughuli itakayotekelezwa 2018/19 2019/20 2020/21 

Ukarabati na Kubadilisha 
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Lengo Shughuli itakayotekelezwa 2018/19 2019/20 2020/21 

Dira zote zisizo fanya 

kazi iasavyo 

kubadilishwa ifikapo 

Juni 2021. 

Kununua na kufunga  dira za 

mtiririko wa umeme 24  

           

142.80  

                    

28  

                

88  

Teknolojia iliyopitwa na 

wakati kubadilishwa 

ifikapo Desemba 2021. 

  

Kununua na kufunga speed drives 

kwa ajili ya pampu za maji ghafi 

na pampu kwa ajili ya kusafisha 

mitambo. 

  

                   

37  

                    

15  

                

70  

Kuongezea vifaa kwenye soft 

starters zilizopo kwa ajili ya 

kuinua pampu za maji. 

                   

37  

                    

15  

                

70  

Nafasi ya kutosha kwa 

ofisi na makazi 

kupatikana   ifikapo 

Desemba 2021. 

Kukarabati nyumba za 

wafanyakazi  Mwawile. 

 

0 0 20 

Mifumo ya utendaji na 

kuunganisha mifumo 

kufanya kazi yenyewe 

ifikapo Desemba 2021 

Kuboresha mifumo ya kuandaa 

Ankara, uhasibu na malipo ya 

wafanyakazi. 

0 0 70 

 

Miradi Mipya 

 Nafasi ya kutosha kwa 

ofisi na makazi 

kupatikana       ifikapo 

Desemba 2021. 

Kujenga ofisi ndogo Solwa.     50 

Mifumo ya utendaji na 

kuunganisha mifumo 

kufanya kazi yenyewe 

ifikapo Desemba 2021. 

Kufufua Programmable Logic 

Controller (PLC). 
0 140 0 

Usafiri wa kutosha 

kupatikana wakati wote. 

Kununua magari mapya 8 (3 kwa 

mwaka wa pili na 5 kwa mwaka 

wa tatu) na pikipiki 16 (2 kwa 

mwaka wa kwanza na 14 kwa 

mwaka wa tatu). 

5 320 515 

Vitendea kazi kupatikana 

wakati wote. 

Kununua vitendea kazi kama 

tarakilishi, printa na mashine ya 

kutoa nakala. 

33.10 21.30 21.30 

Kuendeleza na 

kudumisha mipango ya 

matengenezo ili 

kuboresha upatiakanaji 

Kununua vitendea kazi vingine 

kama vile sanduku la vifaa. 
54.78 20 20 
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Lengo Shughuli itakayotekelezwa 2018/19 2019/20 2020/21 

wa huduma. Kununua na kubadilisha valves 

zisizofanya kazi na viungio 

vingine kama vile hydraulic 

control, butterfly na Needle 

valves. 

255.50 271.50 203.94 

 Kufidia wakazi wanaopisha 

miradi ya maji. 
0 

  
50 

Kununua mfumo wa kuwekea 

madawa ya yanayoua wadudu 

(Chlorine) katika maji katika 

maeneo ya Old Shinyanga, 

Kishapu and Ngudu.  

40 40 40 

Ulinzi katika vyanzo vya 

maji kuimarishwa muda 

wote.  

Kuboresha kituo cha polisi katika 

vyanzo vya maji kwa kuongeza 

polisi na kujenga jengo jipya la 

polisi.  

  
60 

Ulinzi katika vyanzo vya 

maji kuimarishwa muda 

wote.  

Kufanya tathmini ya ardhi kwa 

ajili ya usafirishaji wa bomba kuu 

na kupata hati za ardhi. 

25 25 25 

Mifumo ya utendaji na 

kuunganisha mifumo 

kufanya kazi yenyewe 

ifikapo Desemba 2021 

Kuainisha mali zote za 

KASHWASA kama vile mifumo 

ya maji, dira na kuziweka kwenye 

mifumo ya GIS na SCADA 

kurahisisha usimamizi. 

0 11.5 160 

 

Kuunganisha mfumo wa SCADA 

na mfumo wa kuandaa ankara. 
0 0 15 

Jumla ya Gharama Zote 630 907 1,428 

 

 

 

 

Dodoma,                                NZINYANGWA E. MCHANY 

......................, 2018                                           Mkurugenzi Mkuu 


