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TANGAZO LA SERIKALI NA. 2 LIMETOLEWA TAREHE  4/1/2019 

SHERIA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA 

(SURA. NA 272) 

_______ 

 

AMRI 
_______ 

 

(Imetolewa kwa mujibu wa kifungu Na.28 (d)) 

_______ 

 
AMRI YA MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA SHINYANGA 

(“SHINYANGA WSSA”) (YA KUREKEBISHA BEI ZA HUDUMA ZA MAJI SAFI NA USAFI 

WA MAZINGIRA), 2019 

Kichwa cha Amri 
1. Amri hii itajulikana kama Amri ya Mamlaka ya 

Majisafi na Usafi wa Mazingira Shinyanga 

(“Shinyanga WSSA”) (ya Kurekebisha Bei za 

Huduma za Maji safi na Usafi wa Mazingira), ya 

Mwaka 2018. 

Tarehe ya kuanza 
2. Amri hii itaanza kutekelezwa rasmi kuanzia 

tarehe                      1 Februari 2019. 

Marekebisho ya bei 

 

3. Bei za majisafi na usafi wa mazingira za 

Shinyanga WSSA zinarekebishwa kulingana na 

Jedwali la Kwanza katika Amri hii. 

Masharti 
4. Bei zilizoidhinishwa zitaambatana na masharti 

yafuatayo- 

 (a) ifikapo tarehe 30 Aprili 2019 au kabla, 

Shinyanga WSSA itawasilisha EWURA Mpango 

wake wa Kibiashara uliopitiwa upya kwa 
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kuzingatia bei zilizoidhinishwa na mpango wa 

utekelezaji wa masharti ya Amri hii; 

(b) Shinyanga WSSA, kwa kutumia mapato 

yatokanayo na bei zilizoidhinishwa, itatekeleza 

miradi iliyoainishwa katika Jedwali la Pili la 

Amri hii;  

(c) Shinyanga WSSA itafikia viashiria vya utendaji 

kama ilivyooneshwa kwenye Jedwali la Tatu la 

Amri hii; 

(d) Shinyanga WSSA, kwa kila mwaka kama 

sehemu ya taarifa yake ya utendaji ya mwaka, 

itawasilisha taarifa ya utekelezaji wa masharti 

yaliyopo kwenye Amri ya bei na kila kifungu cha 

gharama katika mahitaji ya fedha 

yaliyoidhinishwa; 

(e) Shinyanga WSSA itaendelea kuwasilisha 

EWURA taarifa zake za fedha na utendaji kwa 

mujibu wa matakwa ya EWURA. Taarifa hizi 

zitatumiwa na EWURA katika kufanya tathmini 

ya utendaji wa Shinyanga WSSA ikilinganishwa 

na Mamlaka nyingine za majisafi na Usafi wa 

Mazingira na uboreshaji wa huduma zake. Pia 

EWURA itazingatia tathmini hii katika kufanya 

maamuzi ya maombi yote yatakayowasilishwa 

na Shinyanga WSSA katika siku zijazo. 

Kutenguliwa kwa 

Amri 5. Amri hii inatengua matumizi ya Amri Na. 2015-

00 katika maeneo yanayohudumiwa na Mamlaka 

ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Shinyanga 

(‘Shinyanga WSSA’). 
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_________ 

 

MAJEDWALI 

_________ 
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______ 

 

JEDWALI LA KWANZA 

 

__________ 

 

 

 

BEI, ADA NA TOZO ZILIZOIDHINISHWA 

 

Jedwali Namba 1(a): Bei za Maji za Sasa na Zilizoidhinishwa kwa Wateja Wenye Dira (Shilingi/ 

Mita ya Ujazo) 

Kundi la Wateja 
Matumizi 

(m3 

Bei za 

Sasa 
Bei Zilizoidhinishwa 

2017/18 2018/19 2019/20 2020/21 

Majumbani 

                

0-5 m3 
1,100 1,360 1,420 1,490 

>5 m3 1,280 1,580 1,650 1,740 

Taasisi  2,070 2,550 2,640 2,760 

Biashara  2,110 2,600 2,690 2,790 

Viwanda  2,160 2,640 2,700 2,850 

Magati  1,000 1,250 1,250 1,500 

Viwanda vya Vinywaji  3,170 3,500 3,650 3,750 

Wastani wa Ulinganisho  1,488 1,835 1,923 2,014 

 

Jedwali Namba  1(b): Tozo ya Huduma ya Sasa na Iliyoidhinishwa (Shilingi/Mwezi) 

Kundi la Wateja 
Tozo ya Sasa Tozo Iliyoidhinishwa 

2017/18 2018/19 2019/20 2020/21 

Majumbani 2,500 

Wateja wa Shinyanga WSSA Hawatozwa Tozo 

ya Huduma 

Taasisi 4,500 

Biashara  4,500 

Viwanda 10,000 

Viwanda vya Vinywaji 10,000 
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Jedwali Namba  1(c): Ada ya  Sasa na Iliyoidhinishwa ya Maunganisho ya Maji Safi 

(Shilingi/Maunganisho) 

Kundi la 

Wateja 

  

Ada ya Sasa Ada Iliyoidhinishwa 

2017/18 2018/19 2019/20 2020/21 

Wateja Wapya 

Wote 

Asilimia ishirini (20%) ya gharama 

za maunganisho kama 

inavyojieleza katika sehemu ya 24 

ya Kanuni za Maji za mwaka 2013 

Asilimia ishirini (20%) ya gharama za 

maunganisho kama inavyojieleza 

katika sehemu ya 24 ya Kanuni za 

Maji za mwaka 2013 

 

Jedwali Namba  1(d): Ada ya Sasa na Iliyoidhinishwa ya Kurejeshewa Huduma ya Maji Baada ya 

Kukatiwa (Shilingi/Kurejeshewa Huduma) 

Kundi la Wateja Ada ya Sasa Ada Zilizoidhinishwa 

  2017/18 2018/19 2019/20 2020/21 

Majumbani 10,000 10,000 10,000 10,000 

Taasisi 20,000 20,000 20,000 20,000 

Biashara  20,000 20,000 20,000 20,000 

Viwanda 20,000 20,000 20,000 20,000 

Viwanda vya Vinywaji 50,000 50,000 50,000 50,000 

 

_________ 

 

JEDWALI LA PILI 

___________ 

 

MIRADI ITAKAYOTOKELEZWA – MILIONI ZA SHILINGI 

Maelezo ya Kazi zitakazofanyika  

Mwisho 

wa 

Utekelezaji  

2018/19 2019/20 2020/21  

Ukarabati na Mabadilisho   

Kubadili mabomba ya Platiki 

urefu wa Km 6 na mabomba ya 

Chuma urefu wa Km 1.7 

217.00 225.00 234.00 

30 Juni 

2021 
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Kukarabati tangi la maji la Chibe 15.00 24.00 32.00 
30 Juni 

2021 

Kubadili vali dhibiti 6 114.00 114.00 114.00 
30 Juni 

2021 

Kubadili vali kipepeo 20 167.00 171.00 172.00 
30 Juni 

2021 

Kubadili vali elea 12 4.00 10.00 10.00 
30 Juni 

2021 

Kubadili dira za maji 8100 kwa 

wateja wa majumbani 
149.71 252.27 268.51 

30 Juni 

2021 

Kununua na kufunga dira za maji 

mengi 8  96 

30 Juni 

2019 

Ukarabati wa majengo ya ofisi  18 22.4 23.09 

30 Juni 

2021 

Kununua tarakirishi 14 10 8 10 

30 Juni 

2021 

Kununua Magari mawili 86.97 90.79 94.7 

30 Juni 

2021 

Jumla-Ukarabati na Mabadilisho 877.68 917.46 958.3 

30 Juni 

2021 

30 Juni 

2021 

Uwekezaji Mpya  

Kununua jenereta moja 10.00 10.00 10.00 

30 Juni 

2021 

Kununua mashine moja ya 

kuunga vyuma 10.00 10.00 10.00 

30 Juni 

2021 

Kununua kikatio cha mabomba 

kimoja  10.00 15.00 15.00 

30 Juni 

2021 

 Jumla Uwekezaji Mpya   30.00 35.00 35.00  

Jumla ya Gharama za Uwekezaji 907.68 952.46 993.30  
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_______ 

JEDWALI LA TATU 

_________ 

 

VIASHIRIA VYA UTENDAJI (2018/19 – 2020/21) 

 

Maelezo Uniti 
Lengo la Utendaji 

2018/19 2019/20 2020/21 

Idadi ya wateja wapya wa maji safi Na 1200 1200 1200 

Kiwango cha upotevu wa maji % 18 18 18 

Wateja wenye Dira % 100 100 100 

Kiwango cha ufanisi katika ukusanyaji wa 

mapato 
% 90 90 90 

 

 

 

 

Dodoma,                                                             NZINYANGWA E. MCHANY 

....................,  2018                                    Mkurugenzi Mkuu 

 


