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TANGAZO LA SERIKALINA. 1 LIMETOLEWA TAREHE 4/1/2019

SHERIA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA
(SURA NA 272)

AMRI

(Imetolewa kwa mujibu wa Kifungu Na.28 (d))

AMRI YA MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA KAHAMA (“KAHAMA
WSSA”) (YA KUREKEBISHA BEI ZA HUDUMA ZA MAJI SAFI
NA USAFI WA MAZINGIRA), 2019

Kichwa cha Amri 1. Amri hii itajulikana kama Amri ya Mamlaka ya
Majisafi na Usafi wa Mazingira Kahama
(“Kahama WSSA”)(ya Kurekebisha Bei za
Huduma za Majisafi na Usafi wa Mazingira), ya
Mwaka 2018.

Tarehe ya kuanza 2. Amri hii itaanza kutekelezwa rasmi kuanzia
tarehe 1 Januari 2019.

Marekebisho ya bei 3. Bei za majisafi na usafi wa mazingira za Kahama
WSSA zinarekebishwa kulingana na Jedwali la
Kwanza katika Amri hii.

Masharti 4. Bei zilizoidhinishwa zitaambatana na masharti
yafuatayo-



Amri ya Mamlaka ya Majisafi Na Usafi Wa Mazingira Kahama (“Kahama Wssa”) (va Kurekebisha
Bei Za Huduma Za Maji Safi Na Usafi wa Mazingira),
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(a) ifikapo tarehe 30 Aprili 2019 au kabla, Kahama
WSSA itawasilisha EWURA Mpango wake wa
Kibiashara uliopitiwa upya kwa kuzingatia bei
zilizoidhinishwa na mpango wa utekelezaji wa
masharti ya Amri hii;

(b) Kahama WSSA, kwa kutumia mapato
yatokanayo na bei zilizoidhinishwa, itatekeleza
miradi iliyoainishwa katika Jedwali la Pili la
Amri hii;

(¢) Kahama WSSA itafikia viashiria vya utendaji
kama ilivyooneshwa kwenye Jedwali la Tatu la
Amri hii;

(d) Kahama WSSA, kwa kila mwaka kama sehemu
ya taarifa yake ya utendaji ya mwaka,
itawasilisha taarifa ya utekelezaji wa masharti
yaliyopo kwenye Amri ya bei na kila kifungu cha
gharama katika mabhitaji ya fedha
yaliyoidhinishwa;

(e) Kahama WSSA itaendelea kuwasilisha EWURA
taarifa zake za fedha na utendaji kwa mujibu wa
matakwa ya EWURA. Taarifa hizi zitatumiwa na
EWURA katika kufanya tathmini ya utendaji wa
Kahama WSSA ikilinganishwa na Mamlaka
nyingine za majisafi na Usafi wa Mazingira na
uboreshaji wa huduma zake. Pia EWURA
itazingatia tathmini hii katika kufanya maamuzi
ya maombi yote yatakayowasilishwa na Kahama

WSSA katika siku zijazo.
iute,nguliwa kwa 5. Amri hii inatengua matumizi ya Amri Na. 13-008
i ya tarche 1 Januari 2014 na Amri ya
Marekebisho Na. 015-019 ya tarehe 1 Novemba
2015.
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JEDWALI LA KWANZA

BEI, ADA NA TOZO ZILIZOIDHINISHWA

Jedwali Namba 1(a): Bei za Maji za Sasa na Zilizoidhinishwa kwa Wateja Wenye Dira (Shilingi/
Mita ya Ujazo)

Bei za Sasa Bei Zilizoidhinishwa

Kundi la Wateja 2017/18 2018/19 2019/20 2020/21

Majumbani 1,015 1,688 1,888 2,069
Taasisi 1,235 2,060 2,320 2,540
Biashara 1,300 2,165 2,450 2,660
Viwanda 1,400 2,327 2,601 2,850
Magati 1,235 2,000 2,000 2,000
Migodi 1,970 3,275 3,670 4,031
Kuosha Magari 1,880 3,125 3,493 3,800

Jedwali Namba 1(b): Tozo ya Huduma ya Sasa na Iliyoidhinishwa (Shilingi/Mwezi)

Tozo ya Sasa Tozo Iliyoidhinishwa
Kundi la Wateja 2017/18 2018/19 2019/20 2020/21
Majumbani 2,500
Taasisi 4,000
Biashara 4,500
Viwanda 4,500 Wateja wa Kahama WSSA hawatatozwa tozo ya
huduma
Magati 500
Migodi 80,000
Kuosha Magari 4,500
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1(c): Ada ya
(Shilingi/Maunganisho)

Jedwali Namba

Sasa na Iliyoidhinishwa ya Maunganisho ya Maji Safi

Kundi la Ada ya Sasa Ada Iliyoidhinishwa
Wateja 2017/18 2018/19 | 2019/20 2020/21
Asilimia ishirini ya gharama za Asilimia ishirini ya gharama za
Wateja Wapya | maunganisho kama inavyojieleza katika | maunganisho kama inavyojieleza katika
Wote sehemu ya 24 ya Kanuni za Maji za sehemu ya 24 ya Kanuni za Maji za
mwaka 2013 mwaka 2013

Jedwali Namba 1(d): Ada ya Sasa na Iliyoidhinishwa ya Kurejeshewa Huduma ya Maji Baada ya

Kukatiwa (Shilingi/Kurejeshewa Huduma)

Kundi la Wateja Ada ya Sasa Ada Iliyoidhinishwa

2017/18 2018/19 2019/20 2020/21
Majumbani 10,000 15,000 15,000 15,000
Institution 20,000 30,000 30,000 30,000
Commercial 20,000 30,000 30,000 30,000
Industrial 20,000 30,000 30,000 30,000
Water Kiosk 10,000 20,000 20,000 20,000
Mining 200,000 200,000 200,000 200,000
Car Wash 20,000 30,000 30,000 30,000

Jedwali Namba 1 (e): Tozo za Sasa na Zilizoidhinishwa za Kumwaga Majitaka katika Mabwawa ya

Kahama WSSA (TZS/Ujazo wa Tangi la Gari)

Ujazo wa Gari Tozo za Sasa Tozo Zilidhoidhinishwa

2017/18 2018/19 2019/20 2020/21
Gari lenye tangi la - 10,000 10,000 10,000
ujazo wa 10m
Gari lenye tangi la ; 5,000 5,000 5,000
ujazo wa Sm
Gari lenye tangi la - 5,000 5,000 5,000
ujazo wa 4m
Gari lenye tangi la ; 5,000 5,000 5,000
ujazo wa 3m
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JEDWALI LA PILI

MIRADI ITAKAYOTOKELEZWA

Kazi Zitakazofanywa Shilingi Milioni Mwisho wa
Utekelezaji

2018/19 2019/20 2020/21

Ukarabati na Mabadilisho

Kukarabati kilango cha kutekea maji | 5.00 2.00 2.00 30 Juni 2021
katika bwawa la Nyihogo

Ukarabati wa visima vifupi 20.00 20.00 30 Juni 2021
Kuondoa matope katika bwawa ila | 5.00 5.00 5.00 30 Juni 2021
kuongeza ujazo wake

Kukarabati mfumo wa kutibu maji 10.00 10.00 10.00 30 Juni 2021
Kubadili tabidimeta (HACHO) na 7.50 30 Juni 2020
kipimaklorini (HACH)

Kubadili kipimaklorini 5.00 5.00 5.00 30 Juni 2021
Kukarabati matangi mawili ya 30.00 30 Juni 2019
kuhifadhia maji ya bwawa

Kubadili bomba la 4" kwa ajili ya | 10.00 10.00 10.00 30 Juni 2021
kusafirisha maji ya bwawa

Kubadili pampu za kuongeza nguvu 110.00 60.00 30 Juni 2020
Kubadili ubao wa kutawanya umeme | 1.00

Kubadili mabomba 10 ya chuma 10.00 10.00 30 Juni 2021
Kubadili DN 110-250 20.00 25.00 30.00 30 Juni 2021
Kubadili mabomba ya plastiki Daraja | 20.00 10.00 7.00 30 Juni 2021
D DN 1"-3"

Kununua na kufunga vali kipepeo 45.00 45.00 30 Juni 2021
mpya 6 DN300-750mm

Kununua na kufunga dabo kola 22 za | 1.00 1.00 1.00 30 Juni 2021
DN 110-250mm PN12.5

Kubadili dira za malipo ya kabla 10.00 15.00 15.00 30 Juni 2021
Kubadili dira mbovu zote kwa 6.00 70.00 30 Juni 2021

kununua dira mpya 250 za 3/4"
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Kazi Zitakazofanywa Shilingi Milioni Mwisho wa
Utekelezaji
2018/19 2019/20 2020/21
Kubadili dira mbovu zote kwa | 1.00 2.00 3.00 30 Juni 2021
kununua dira mpya 50 za 1"
Kubadili dira mbovu zote kwa | 30.00 26.00 40.00 30 Juni 2021
kununua dira mpya 800 za 1/2"
Kubadili ofisi ya ulinzi 4.00 30 Juni 2020
Kukarabati jengo la busta, 1.00 30 Juni 2019
Kukarabati jengo la pampu 1.00 30 Juni 2019
Kukarabati jengo la bwela, 1.00 30 Juni 2019
Kukarabati matangi ya kutuamisha | 1.00 30 Juni 2019
maji (Sed Tanks)
Kukarabati jengo la wafanyakazi 15.00 30 Juni 2020
Kukarabati jengo la Watumishi 15.00 30 Juni 2020
Kubadili meza za ofisis 8.00 30 Juni 2021
Kubadili vidhibitivolti 8 vyenye 1.00 1.50 30 Juni 2021
uwezo tofauti
Kurekebisha mfumo wa kompyuta 30.00 5.00 30 Juni 2021
wa kutolea ankara
Jumla  ndogo  (Ukarabati na | 232.00 354.50 287.50
Mabadilisho)
Uwekezaji Mpya
Kununua na kufunga sluice gate | 10.00 15.00 15.00 30 Juni 2021
DN160 20 mpya DN160
Kununua na kufunga sluice gate | 10.00 15.00 15.00 30 Juni 2021
DN200 20 mpya
Kununua na kufunga sluice gate | 10.00 15.00 15.00 30 Juni 2021
DN250 20 mpya
Kufunga flap valve 5 1.50 1.50 30 Juni 2021
Kununua na Kufunga dira 6 za | 72.50 81.60 30 Juni 2021
umeumesumaku kwa ajili ya kupima 78.80
maji mengi (electromagnetic flow
meters)
Kununua dira za maji 50 mpya za 2" 5.00 5.00 5.00 30 Juni 2021
Kununua gari mpya moja 90.00 30 Juni 2021
Kununua pikipiki mpya 10 8.00 8.00 8.00 30 Juni 2021
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Kazi Zitakazofanywa Shilingi Milioni Mwisho wa
Utekelezaji

2018/19 2019/20 2020/21

Kununua tarakirishi 8 na tarakirishi | 8.00 8.00 8.00 30 Juni 2021

mpakato 6

Kununua mashine mbili za kisasa za 5.00 5.00 30 Juni 2021

kupiga chapa

Kununua UPS mpya 5 2.00 30 Juni 2021

Kununua pampu mpya ya kutolea 3.00 30 Juni 2021

maji

Kununua jenereta la akiba kwa ajili 50.00 30 Juni 2021

ya tangi kuu

Kutanua mtandao wa maji hadi | 280.52 30 Juni 2019

Lugera-Bomage, Mhongolo,

Nyashimbi, Mhongolo Magharibi,

Mhungula downhill, na Mhungula

hill

Kutanua mtandao wa maji hadi 231.67 30 Juni 2020

Mhungula Mlimani, Mwanva Masaki

na Nyakato Mikaratusi

Kutanua mtandao wa maji hadi 293.92 30 Juni 2021

Kagongwa and Zongomera

Jumla ndogo (Uwekezaji Mpya) 404.02 385.17 590.22

Jumla ya Gharama za Uwekezaji 636.02 739.67 877.72
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JEDWALI LA TATU

VIASHIRIA VYA UTENDAIJI (2018/19 —2020/21)

Lengo la Utendaji
Maelezo Uniti
2018/19 2019/20 2020/21
Idadi ya wateja wapya wa maji safi Na 1,786 1,986 1,757
Kiwango cha upotevu wa maji % 14 14 14
Wateja wenye Dira % 100 100 100
Kiwango cha ufanisi katika ukusanyaji wa % 90 90 90
mapato
Dodoma, NZINYANGWA E. MCHANY
...................... , 2018 Mkurugenzi Mkuu



