

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA

Supplement No. 45

6th November, 2020

SUBSIDIARY LEGISLATION

To The Gazette Of The United Republic Of Tanzania No 45 Vol.101 Dated 6th November, 2020
Printed By The Government Printer, Dodoma By Order Of Government

GOVERNMENT NOTICE No. 943 Published On 6/11/2020

THE MAGISTRATES' COURT ACT,
(CAP. 11)

RULES

(Made under section 71(1) and (2)(b))

THE MAGISTRATES COURT (APPROVED FORMS FOR THE PRIMARY COURT) RULES,
2020

- | | |
|--------------------|---|
| Citation | 1. These Rules may be cited as the Magistrates' Court (Approved Forms for the Primary Court) Rules, 2020. |
| Approved forms | 2. The Forms prescribed in the Schedule shall be used in connection with proceedings before the primary court under the Magistrates' Court Act. |
| Cap. 11 | |
| Variation of forms | 3. The Forms referred to under paragraph (2) may be modified or altered in expression to suit the circumstances of each case and variation from such Forms not being a matter of substance shall not affect the validity or regularity of the Form. |

SCHEDULE

(Made under paragraph 2)

FOMU ZINAZOTUMIKA KATIKA MASHAURI YA
MAHAKAMA ZA MWANZO

SEHEMU YA KWANZA I

FOMU ZA JINAI MAHAKAMA ZA MWANZO

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



MAHAKAMA YA TANZANIA

Katika Mahakama ya Mwanzo ya Wilaya

Kituo..... Mkoa wa.....

LALAMIKO

(Aya ya 8 Nyongeza ya III ya Sheria
ya Mahakama za Mahakimu)

Taarifa za Mlalamikaji:

Jina	Jinsia
Makazi	Umri
Anuani ya	Simu

Taarifa za Mlalamikiwa:

Jina	Jinsia
Makazi	Umri
Anuani ya	Simu

Maelezo yanayojenga

kosa

.....

.....

.....

.....

.....

Taarifa za Mlalamikiwa

Jina

Kabila

Umri

Dini Anuani

Amethibitisha leo mwezi }

mwaka.....

MLALAMIKAJI

Mbele yangu:

Jina	
Anuani	
Tarehe	
Sahihi	
Cheo	

Endapo maelezo ya Mlalamikaji yanaunda kosa la jinai dhidi ya Mlalamikiwa, Hakimu
ataandaa hati ya mashtaka kwa kutumia *Fomu Jinai -2*

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



MAHAKAMA YA TANZANIA

Katika Mahakama ya Mwanzo ya Wilaya ya.....

Kituo cha..... Mkoa wa.....

HATI YA MASHTAKA

(Aya ya 21 Nyongeza ya III ya Sheria ya
Mahakama za Mahakimu)

Taarifa za Mlalamikaji:

Jina		Jinsia	
Makazi		Umri	
Anuani ya Makazi		Simu	
Barua Pepe		Kazi	

Taarifa za Mshtakiwa:

Jina		Jinsia	
Makazi		Umri	
Anuani ya Makazi		Simu	
Barua Pepe		Kazi	

KOSA NA KIFUNGU CHA SHERIA

.....
.....

MAELEZO YA KOSA

.....
.....
.....

Tarehe mwezi mwaka

.....
HAKIMU

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



MAHAKAMA YA TANZANIA

Katika Mahakama ya Mwanzo ya Wilaya ya.....

Kituo cha.....

Mkoa wa.....

QUITWA SHAURINI MSHTAKIWA
(Aya ya 9 Nyongeza ya III ya sheria ya Mahakama za Mahakimu)

Kwa.....

.....

Kwa kuwa imelazimika uhudhurie ili ujibu shtaka dhidi yako

la: -

.....

Unaamriwa na Mahakama uhudhurie mbele ya Mahakama hii
siku ya

tarehe.....mwezi.....mwaka.....saa.....

asubuhi/mchana ili shauri liweze kusikilizwa. Endapo utashindwa kuhudhuria siku na muda uliopangwa hapo juu, na ikithibitika kwamba umepokea kuitwa shaurini, hati ya kukamatwa itatolewa dhidi yako.

Hati hii imetolewa kwa Amri yangu na Muhuri wa Mahakama hii leo tarehe.....

mwezi.....mwaka.....

.....

HAKIMU

Nimepokea nakala hii ya kuitwa shaurini leo tarehe.....mwezi....mwaka...

..... (Sahihi ya mshtakiwa)

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



MAHAKAMA YA TANZANIA

Katika Mahakama ya Mwanzo ya Wilaya ya.....

Kituo cha.....

Mkoa wa.....

HATI YA KUKAMATA

(Aya ya 9 na 11(1) & (2) Nyongeza ya III ya Sheria ya Mahakama za Mahakimu)

Shauri la Jinai Na. Mwaka.....

KWA

KWA KUWA..... ANASHITAKIWA KWA
KOSA LA:

.....
.....
.....
.....
.....

Hivyo unaamriwa kumkamata na kumfikisha mbele ya Mahakama hii, kwa mujibu wa taratibu na Sheria za Nchi ili kujibu shtaka linalomkabili.

Amri hii imetolewa leo tarehe..... mwezi..... mwaka.....

.....
HAKIMU

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



MAHAKAMA YA TANZANIA

Katika Mahakama ya Mwanzo ya Wilaya ya.....

Kituo cha..... Mkoa wa.....

HATI YA DHAMANA

(Aya ya 14 & 16 Nyongeza ya III ya Sheria ya Mahakama za Mahakimu)

Jina		Jinsia	
Makazi		Umri	
Anuani ya Makazi		Simu	
Barua Pepe		Kazi	

Mimi.....

Ninamdhamini.....anayeshtakiwa mbele ya

Mahakama hii kwa kosa la.....

nitahakikisha mshitakwa anafika mbele ya Mahakama hii kwa wakati kila anapohitajika wakati wote mpaka shauri litakapomalizika.

Nimefahamishwa kama akikosa kufika mbele ya Mahakama naweza kulazimishwa kulipa

fungu la dhamana la shilingi

Sahihi ya Mdamini

Sahihi ya Mshitakiwa

Sahihi ya karani wa Mahakama

tarehe mwezi mwaka

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



MAHAKAMA YA TANZANIA

Katika Mahakama ya Mwanzo ya Wilaya ya.....

Kituo cha..... Mkoa wa.....

HATI YA MAHABUSU

(Aya ya 15 ya Nyongeza ya III ya Sheria ya Mahakama za Mahakimu)

KWA:

MKUU WA GEREZA,

.....

.....

Kwa kuwaameshtakiwa leo mbele ya

Mahakama hii kwa kosa la:

.....

..... na
ameamriwa kuwekwa mahabusu mpaka tarehe ... mwezi mwaka.....

Kwa Hati hii nakuidhinisha na kukuamuru umpokee na
umuweke katika ulinzi wako na kumleta katika Mahakama hii
saa.....asubuhi/mchana tarehe hiyo tajwa hapo juu.

Hati hii imetolewa kwa Amri na Muhuri wa Mahakama leo tarehe ... mwezi mwaka...

.....

HAKIMU

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



MAHAKAMA YA TANZANIA

Katika Mahakama ya Mwanzo ya Wilaya ya.....

Kituo cha..... Mkoa wa.....

HATI YA KUMTOA MSHTAKIWA MAHABUSU

KWA:.....

MKUU WA GEREZA,

.....

.....

Kwa kuwayupo chini ya ulinzi wako akiwa mahabusu hadi tarehe.....mwezi mwaka.....

Unaamriwa na Mahakama hii kumtoa na kumkabidhi chini ya ulinzi wa Askari bila ya kukosa ili amlete mbele ya Mahakama hii tarehe..... Mwezi..... Mwaka..... saaasubuhi/mchana.

Hati hii imetolewa kwa Amri na Muhuri wa Mahakama leo tarehemwezi..... mwaka.....

.....

HAKIMU

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



MAHAKAMA YA TANZANIA

Katika Mahakama ya Mwanzo ya Wilaya ya.....

Kituo cha..... Mkoa wa.....

KUITWA SHAURINI SHAHIDI KATIKA SHAURI LA JINAI
(Aya ya 10 Nyongeza ya III ya Sheria ya Mahakama za Mahakimu)

KWA

ANUANI

SIMU.....

UNAAMRIWA uhudhurie mbele ya Mahakama hii tarehe..... mwezi.....
mwaka..... saa asubuhi/mchana ukiwa ni shahidi katika shauri lililotajwa hapo juu bila
kukosa.

Endapo hutohudhuria katika siku iliyopangwa, hati ya kukukamata itatolewa. Hati hii imetolewa

kwa Amri na Muhuri wa Mahakama leo tarehe.....mwezi mwaka

.....
HAKIMU

Imetolewa leo tarehe mwezi mwaka

.....
(Sahihi ya shahidi)

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



MAHAKAMA YA TANZANIA

Katika Mahakama ya Mwanzo ya Wilaya ya.....

Kituo cha..... Mkoa wa.....

HATI YA KUITWA SHAURINI NJE YA MAMLAKA YA MAHAKAMA

(Aya ya 12(1) ya Nyongeza ya III ya Sheria ya
Mahakama za Mahakimu Sura ya 11)

Mlalamikaji.....

Mshtakiwa.....

KWA:

.....

K:K HAKIMU MKAZI MFAWIDHI, MAHAKAMA YA MWANZO/WILAYA

..... S. L.P.....

.....

UNAAMRIWA uhudhurie mbele ya Mahakama hii tarehe.....
mwezi..... mwaka..... saa asubuhi/mchana ukiwa ni shahidi
katika shauri lililotajwa hapo juu bila kukosa.

Endapo hautohudhuria katika siku iliyopangwa, hati ya kukukamata itatolewa.

Hati hii imetolewa kwa Amri yangu na Muhuri wa Mahakama leo
tarehe.....

mwezi..... mwaka

.....

HAKIMU

Imepokelewa leo tarehemwezi mwaka.....

.....

(Sahihi ya shahidi)

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



MAHAKAMA YA TANZANIA

Katika Mahakama ya Mwanzo ya Wilaya ya.....

Kituo cha..... Mkoa wa.....

KIAPU CHA MUWASILISHA KUITWA SHAURINI

Mimi.....mkazi wa mwenye anuani ya
Makazi nathibitisha/naapa kwamba nimuwasilisha hati ya kuitwa shaurini wa
Mahakama. tarehemwezi.....mwaka..... nilipokea kuitwa shaurini
iliyotolewa na Mahakama ya..... katika shauri la Jinai
Na....Mwaka.....na iliyomtaka.....kufika
Mahakamani tarehe.....mwezi.....mwaka.....

Nimewasilisha kuitwa shaurini ipasavyo/sikuwasilisha kuitwa shaurini ipasavyo kwa
sababu.....

UTHIBITISHO

MimiNinathibitisha kuwa kiapo hiki ni kweli tupu
tarehe mwezi mwaka

MUAPAJI

IMETHIBITISHWA hapa na
..... ambaye ametambulishwa kwangu na
..... ambaye ninamfahamu leo

MUAPAJI

tarehe mwezi mwaka

MBELE YANGU

Jina

Sahihi

Tarehe

Anuani

Cheo

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



MAHAKAMA YA TANZANIA

Katika Mahakama ya Mwanzo ya Wilaya ya.....

Kituo cha..... Mkoa wa.....

HATI YA SHAHIDI MKAIDI

(Aya ya 34(1) (d) na 34(2) ya Nyongeza ya III ya Sheria ya Mahakama za Mahakimu)

MKUU WA GEREZA,

.....
.....

Kwa kuwa leo hii mbele yangu amekataa kuapa/kuthibitisha/kujibu maswali/kuwasilisha nyaraka/kusaini nyaraka akiwa ni shahidi katika kesi tajwa hapo juu na ambapo ni kosa kukaidi chini ya Aya ya 34(1) (d) na 34(2) ya Nyongeza ya III ya Sheria ya Mahakama za Mahakimu, Mahakama hii imeamuru awekwe mahabusu kwa siku.....

Mahakama inakuidhinisha na kukuamuru umpokee huyona umuweke katika ulinzi wako na kumleta katika Mahakama hii tarehe.....mwezi.....mwaka.....saa.....asubuhi/mchana.

Hati hii imetolewa kwa Amri yangu na Muhuri wa Mahakama hii leo tarehemwezi.....mwaka.....

.....
HAKIMU

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



MAHAKAMA YA TANZANIA

Katika Mahakama ya Mwanzo ya Wilaya ya.....

Kituo cha..... Mkoa wa.....

HATI YA KUKAMATA MSHITAKIWA ALIYERUKA DHAMANA

Kwa kuwaanashtakiwa katika Mahakama hii kwa kosa la..... na kwamba kwakuwa ameshindwa kuhudhuria Mahakamani kama ilivyoamriwa na kwa Hati hii Mahakama inakuamuru kumkamata na kumfikisha Mahakamani mara moja ili hatua za kisheria zichukuliwe dhidi yake.

Imetolewa kwa Amri na Muhuri wa Mahakama leo tarehe mwezi mwaka

.....
HAKIMU

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



MAHAKAMA YA TANZANIA

Katika Mahakama ya Mwanzo ya Wilaya ya.....

Kituo cha..... Mkoa wa.....

Mlalamikaji

Mshtakiwa.....

WITO KWA MDHAMINI

(Aya ya 17(1) Nyongeza ya III ya Sheria ya Mahakimu)

Jina		Jinsia	
Makazi		Umri	
Anuani ya Makazi		Simu	
Barua Pepe		Kazi	

FAHAMU KWAMBA, Mshtakiwa hakufika Mahakamani kujibu shtaka dhidi yake kama ilivyoamriwa na Mahakama hii, fungu la dhamana ulilothibitisha kulitoa katika shauri hili litataifishwa, unatakiwa kufika bila kukosa katika Mahakama hii siku ya Tarehemwazi.....mwaka saa asubuhi/achana kutoa sababu kwa nini usilipe fungu hilo la dhamana.

IMETOLEWA Kwa Amri na Muhuri wa Mahakama leo tarehe.....mwazi
.....mwaka.....

.....
HAKIMU

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



MAHAKAMA YA TANZANIA

Katika Mahakama ya Mwanzo ya Wilaya ya.....

Kituo cha..... Mkoa wa.....

Mlalamikaji.....

Mshtakiwa.....

HATI YA KUKAMATA MALI ZA MDHAMINI
(Aya ya 17(1) Nyongeza ya III ya Sheria ya Mahakimu)

Jina		Jinsia	
Makazi		Umri	
Anuani ya Makazi		Simu	
Barua Pepe		Kazi	

KWAKUWA umeshindwa kulipa ahadi/mali/fedha ya fungu la dhamana au kutoa sababu za msingi za kutotaifisha dhamana uliyothibitisha katika Mahakama hii, kwa Amri ya Mahakama hii iliyotolewa tareheMwezi.....Mwaka.....,mali zako zinakamatwa ili kufidia fungu la dhamana lililowekwa/lililoahidiwa. Hivyo, huruhusiwi kuuza, kugawa, kuharibu, kupoteza,kuweka rehani au kutenda jambo lolote litakalohamisha umiliki au kubadili uhalisia wa mali hiyo/hizo

Orodha ya mali zinazokamatwa ni; -

1.
2.
3.
4.
5.

IMETOLEWA Kwa Amri na Muhuri wa Mahakama leo tarehe.....mwezimwaka.....

.....
HAKIMU

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



MAHAKAMA YA TANZANIA

Katika Mahakama ya Mwanzo ya Wilaya ya.....

Kituo cha..... Mkoa wa.....

Mlalamikaji.....

Mshtakiwa.....

HATI YA KUUZA MALI KWA MALIPO YA FUNGU LA DHAMANA

(Aya 17 (2) ya Nyongeza ya III ya Sheria ya Mahakama za Mahakimu)

Kwa kuwa,(mdhamini) tarehe.....mwezi
.....mwaka.....aliweka ahadi ya kulipa shilingi.....kama fungu la
dhamana na kwamba mara baada ya kutakiwa na Mahakama hii k u l i p a kiasi hicho na
ameshindwa kutoa sababu za msingi za kutolipa fungu hilo, Mahakama hii inatoa amri kwamba
mali yake/zake zinazohamishika/zisizohamishika, ambazo ni

1. zikamatwe
 2. zikamatwe
- na kuuza ili kufidia fungu la dhamana alilo ahidi na kushindwa kulipa.

Kwa Hati hii Mahakama inakuidhinisha na kukuamuru wewe.....kukamata
na kuuza mali tajwa hapo juu ili kufidia kiasi cha shilingialichoahidi.

Mara baada ya kutekeleza Amri hii unatakiwa kuwasilisha katika Mahakama hii zitakazopatikana
kutokana na mauzo hayo pamoja na taarifa ya namna utekelezaji ulivyofanyika.

Imetolewa kwa Amri na Muhuri wa Mahakama leo
Tarehe.....mwezi.....mwaka.....

.....
HAKIMU

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



MAHAKAMA YA TANZANIA

Katika Mahakama ya Mwanzo ya Wilaya ya.....

Kituo cha.....

Mkoa wa.....

Mlalamikaji

.....

Mshtakiwa

.....

Mdhamini

.....

HATI YA KIFUNGO KWA MDHAMINI

(Aya ya 17(4) Nyongeza ya III ya Sheria ya Mahakama za Mahakimu)

Kwa Mkuu wa Gereza

.....
.....

Kwa kuwa,
ameshindwa kulipa fungu la dhamana na kwa kuwa hana mali zinazoweza kukamatwa na kuuzwa
kufidia fungu hilo, Mahakama imeamuru atumikie adhabu ya kifungo
cha..... kwa mujibu wa Aya ya
17(4) Nyongeza ya III ya Sheria ya Mahakama za Mahakimu.

Hati hii inakutaka kumpokea huyo na kumuweka chini ya uangelizi wako katika kipindi chote. Hati

hii imetolewa kwa Amri yangu na Muhuri wa Mahakama hii, leo tarehe....mwezi.... mwaka.....

.....
HAKIMU

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



MAHAKAMA YA TANZANIA

Katika Mahakama ya Mwanzo ya Wilaya ya.....

Kituo cha.....

Mkoa wa.....

Mlalamikaji

.....

Mshtakiwa

.....

HATI YA UPEKUZI

(Aya ya 13 ya Nyongeza ya III ya Sheria ya Mahakama za Mahakimu sura ya 11)

KWA:

MKUU WA KITUO,

.....

.....

Unaamriwa na Mahakama hii kufanya upekuzi katika iliyopo katika eneo la Wilaya ya Mkoa wa na kuzingatia muda wa upekuzi saa 12.30 asubuhi hadi saa 12.30 jioni.

Hati hii inakuidhinisha na kukuamuru ufanye upekuzi katika mali.....na taarifa au matokeo ya upekuzi yahifadhiwe kwa umakini na yawasilishwe Mahakamani.

Hati hii imetolewa kwa Amri na Muhuri wa Mahakama leo tarehemwezimwaka

.....

HAKIMU

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



MAHAKAMA YA TANZANIA

Katika Mahakama ya Mwanzo ya Wilaya ya.....

Kituo cha.....

Mkoa wa.....

Mlalamikaji

.....

Mshtakiwa

.....

HATI YA KIFUNGO

(Aya ya 40 Nyongeza ya III ya sheria ya Mahakama za Mahakimu)

Kwa Mkuu wa Gereza la

.....

Kwa kuwa leo tarehe..... mwezi mwaka mshtakiwa

..... Amekutwa na hatia mbele yangu kwa kosa la

.....

.....
na amehukumiwa Mahakama hii
inakuamuru umpokee huyo pamoja na Hati
hii awe katika ulinzi wako na kutekeleza adhabu hiyo kwa mujibu wa
sheria.

Hati hii imetolewa kwa Amri na Muhuri wa Mahakama leo tarehe
...mwezi.....mwaka.....

.....

HAKIMU

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



MAHAKAMA YA TANZANIA

Katika Mahakama ya Mwanzo ya Wilaya ya.....

Kituo cha.....

Mkoa wa.....

Mlalamikaji

.....

Mshtakiwa

.....

HATI YA KIFUNGO

(Aya ya 40 Nyongeza ya III ya sheria ya Mahakama za Mahakimu)

Kwa Mkuu wa Gereza la.....

Kwa kuwa leo tarehe..... mwezi Mwaka
mshtakiwa..... Amekutwa na hatia
mbele yangu kwa kosa la

.....

.....

..... na amehukumiwa
Mahakama hii inakuamuru umpokee huyo
pamoja na Hati hii awe katika ulinzi wako na kutekeleza adhabu hiyo kwa
mujibu wa sheria.

Hati hii imetolewa kwa Amri na Muhuri wa Mahakama leo tarehe
...mwezi.....mwaka.....

.....

HAKIMU

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



MAHAKAMA YA TANZANIA

Katika Mahakama ya Mwanzo ya Wilaya ya.....

Kituo cha.....

Mkoa wa.....

Mlalamikaji

.....

Mshtakiwa

.....

MAOMBI YA UTHIBITISHO WA ADHABU

(Aya ya 7 Nyongeza ya II ya sheria ya Mahakama za Mahakimu) Kwa Hakimu Mkazi Mfawidhi

Mahakama ya Wilaya.....

.....

.....

Kwa kuwa leo tarehe..... mwezi..... mwaka..... mshtakiwa.....ametiwa hatiani
mbele yangu kwako..... na amehukumiwa

.....

.....Na kwa kuwa Mahakama
hii haina mamlaka ya kutoa adhabu bila uthibitisho hivyo ninakutumia jalada kwa ajili ya uthibitisho
wa adhabu hiyo.

Hati hii imetolewa kwa Amri na Muhuri wa Mahakama leo tarehe ...mwezi.....mwaka.....

.....
HAKIMU

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



MAHAKAMA YA TANZANIA

Katika Mahakama ya Mwanzo ya Wilaya ya.....

Kituo cha.....

Mkoa wa.....

Mlalamikaji

.....

Mshtakiwa

.....

HATI YA KUACHILIWA KWA MASHARTI/BILA MASHARTI

(Aya ya 4(1) Nyongeza ya III ya Sheria ya Mahakama za Mahakimu)

Kwa kuwa (mshtakiwa)

siku ya tarehe mwezi mwaka alitiwa kutiwa

Hatiani kwa kosa la

Mahakama hii inaamuru, kuwa, mshtakiwa ameachiliwa bila masharti/kwa masharti yafuatayo: -

1.
2.
3.
4.

Imetolewa kwa Amri na Muhuri wa Mahakama leo tarehe.....mwezi.....mwaka.....

.....

HAKIMU

Mimi,....., mshtakiwa tajwa hapo juu

nimepokea nakala ya Amri hii leo tarehe.....mwezi.....mwaka.....

.....

MSHTAKIWA

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



MAHAKAMA YA TANZANIA

Katika Mahakama ya Mwanzo ya Wilaya ya.....

Kituo cha.....

Mkoa wa.....

Mlalamikaji

.....

Mshtakiwa

.....

HATI YA KUKAMATA MALI KWA MALIPO YA FAINI/FIDIA/GHARAMA

(Aya ya 5(3)(4) Nyongeza ya III ya Sheria ya Mahakama za Mahakimu)

Kwa

Kwa kuwa (mshtakiwa) tarehe mwezi mwaka

Mahakama hii ilimtia hatiani kwa kosa la na
alihukumiwa kulipa faini /fidia/gharama ya shilingi na
hajalipa.

Mahakama imeamuru mali yake/zake ambayo/ ambazo ni

.....

.....

..... ziuzwe

ili kufidia faini/fidia/gharama ambayo haijalipwa.

Kwa hati hii Mahakama inakuamuru na kukutaka wewe

kukamata mali yake kwa thamani ya faini/fidia/gharama ya shilingi

Imetolewa na Mahakama leo, tarehe..... mwezi.....mwaka.....

.....

HAKIMU

SEHEMU YA KWANZA II

FOMU ZA MADAI MAHAKAMA ZA MWANZO

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



MAHAKAMA YA TANZANIA

Katika Mahakama ya Mwanzo ya Wilaya ya
.....
Kituo cha Mkoa
Mwombaji/Mdai
Mjibu Maombi/Mdaiwa

MAOMBI YA KUFUNGUA DAAWA

*(Kanuni ya 5(1) ya Kanuni za Utaratibu wa Madai katika
Mahakama za Mwanzo)*

Taarifa za Muombaji:

Jina		Jinsia	
Makazi		Umri	
Anuani ya Makazi		Kazi	
Simu		Barua pepe	

Magistrates Court (Approved Forms for the Primary Court)

GN. NO. 943 (Contd.)

Naomba Mahakama hii kufungua shauri la

Maelezo yanayojenga daawa;-

.....
.....
.....

Maombi haya yamewasilishwa leo, tarehe.....Mwezi Mwaka.....

Muombaji yamepokelewa leo tarehe Mwezi Mwaka

.....
Karani wa Mahakama

Madai haya yapo/hayapo sahihi kwa mujibu wa sheria hivyo (yafunguliwe kama shauri
la...../yasifunguliwe) kwa sababu

.....

.....

HAKIMU

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



MAHAKAMA YA TANZANIA

Katika Mahakama ya Mwanzo ya Wilaya ya
.....
Kituo cha..... Mkoa

Shauri la Madai/Ndoa Na...../20.....
Jina la MdaiJinsia
MakaziUmri
Anuani ya MakaziKazi
SimuBarua Pepe

Jina la mdaiwaJinsia
MakaziUmri
Anuani ya MakaziKazi
SimuBarua Pepe

HATI YA YA MADAI

(Kanuni ya 15(1)(2) ya Kanuni za Mashauri ya Madai Mahakama za Mwanzo)

HABARI YA MADAI KWA UFUPI (lini, yametokea wapi, thamani/kiwango cha madai):-

.....
.....
.....
.....

Mali/kiasi kinachodaiwa.....

Magistrates Court (Approved Forms for the Primary Court)

GN. NO. 943 (Contd.)

Ada za Mahakama.....

Nathibitisha kwamba yote niliyoeleza hapo juu ni kweli kwa kadri nijuavyo.

Tarehe.....Mwezi.....Mwaka..... Mahali.....

.....
Sahihi ya mdai

Imepokelewa leo hii tarehe.....mwezi.....mwaka.....

.....
Sahihi ya Karani/Hakimu

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



MAHAKAMA YA TANZANIA

Katika Mahakama ya Mwanzo ya Wilaya ya

Kituo cha..... Mkoa

Shauri la Madai/Ndoa Na...../20.....

Jina la mdai

Jina la Mdaiwa

KUITWA SHAURINI MDIWA

(Kanuni ya 18 ya Kanuni za taratibu Madai Katika Mahakama za Mwanzo)

Kwa.....

.....

Kwa kuwa Mdai/Wadai ameleta/Wameleta madai yake/yao kwamba (*Eleza hapa habari za Madai*).....

..... Kwa
hiyo unatakiwa kuhudhuria binafsi katika Mahakama hii
tarehe.....Mwezi.....Mwaka.....Saa.....asubuhi/Mchana kwa mujibu wa madai hayo
na kwa kuwa siku hiyo ni siku ya kusikilizwa shauri hili ni lazima kuleta shahidi/mashahidi wako na
vielelezo vyote vinavyohusu shauri hili kwa ajili ya kujitetea.

ANGALIZO: Kama hautohudhuria siku iliyotajwa hapo juu na ikithibitika kuwa ulipokea hati ya
kuitwa shaurini, Mahakama inaweza kusikiliza shauri bila ya wewe kuwepo.

Hati hii imetolewa kwa Amri na Muhuri wa Mahakama hii leo tarehe...
Mwezi.....Mwaka.....

.....
HAKIMU

FAHAMU:

1. Iwapo unafikiria kuwa mashahidi wako hawatahudhuria kwa hiari yao wenyewe unaweza kupewa hati ya kuitwa shaurini katika Mahakama hii ya kuwalazimisha mashahidi wote wahudhurie na kupeleka hati yoyote inayohitajiwa mbele ya Mahakama. Unaweza kuiomba Mahakama kwa kulipa ada ipasavyo.
2. Iwapo unalikubali madai haya ili kuepuka kutimilizwa kwa hukumu ambayo huenda ikawa juu yako au juu ya mali yako au yote mawili; Malipo yalipwe kwa mdai au wadai. Nimepokea nakala hii ya kuitwa shaurini leo tarehe.....Mwezi.....Mwaka.....

.....
(Sahihi ya Mdaiwa)

Nimewasilisha kuitwa shaurini leo tarehe.....Mwezi.....Mwaka.....

.....
(Sahihi ya Mwasilisha Kuitwa Shaurini)

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



MAHAKAMA YA TANZANIA

Katika Mahakama ya Mwanzo ya Wilaya ya

Kituo cha..... Mkoa

Shauri la Madai Na...../20.....

Jina la mdai

Jina la Mdaiwa

KIAPPO CHA MUWASILISHA KUITWA SHAURINI

(Kanuni ya 19(3)(b) ya Kanuni za Utaratibu wa Madai Katika Mahakama za Mwanzo)

Mimi.....nathibitisha/naapa kwamba nimuwasilisha hati ya
kuitwa shaurini wa Mahakama. TareheMwezi.....Mwaka..... nilipokea
kuitwa shaurini iliyotolewa na Mahakama ya..... katika shauri la
Madai/Ndoa Na.....Mwaka.....na
iliyomtaka.....kufika Mahakamani
tarehe.....Mwezi.....Mwaka.....

Nimewasilisha kuitwa shaurini ipasavyo/sikuwasilisha kuitwa shaurini ipasavyo kwa
sababu.....
.....

UTHIBITISHO

MimiNinathibitisha kuwa kiapo hiki ni kweli tupu
Tarehe Mwezi Mwaka

.....
MUAPAJI

IMETHIBITISHWA hapa	}	
na..... ambaye ametambulishwa kwangu na	}	
..... ambaye ninamfahamu leo	}	MUAPAJI
Tarehe Mwezi Mwaka		

MBELE YANGU

Jina	
Sahihi	
Tarehe	
Anuani	
Cheo	

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



MAHAKAMA YA TANZANIA

Katika Mahakama ya Mwanzo ya Wilaya ya

Kituo cha..... Mkoa

Shauri la Madai/Ndoa Na...../20.....

Jina la mdai

Jina la Mdaiwa

KUITWA SHAURINI SHAHIDI KATIKA SHAURI LA MADAI

(Kanuni ya 31 ya Kanuni za Utaratibu wa Madai katika Mahakama za Mwanzo)

Kwa

Anuani

Makazi

Simu

Barua Pepe

UNAAMRIWA kuhudhuria mbele ya Mahakama hii tarehe..... Mwezi.....
Mwaka..... saa asubuhi/mchana ukiwa ni shahidi katika shauri lililotajwa hapo juu
bila kukosa.

Kwa kuwa siku hiyo ni siku ya kusikiliza shauri, unatakiwa kuleta vielelezo muhimu
vinavyohusu shauri hili.

Endapo hautohudhuria katika siku iliyopangwa, hati ya kukamatwa dhidi yako itatolewa.

Hati hii imetolewa kwa Amri na muhuri wa Mahakama leo tarehe ... Mwezi..... Mwaka

.....
HAKIMU

Imepokelewa Leo TareheMwezi Mwaka.....

..... (Sahihi ya shahidi)

Nimewasilisha Wito wa kuitwa shaurini kwa shahidi leo tarehe...Mwezi.....Mwaka.....

.....
(Sahihi ya Mwasilisha Wito wa Kuitwa Shaurini)

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



MAHAKAMA YA TANZANIA

Katika Mahakama ya Mwanzo ya Wilaya ya

Kituo cha..... Mkoa

Shauri la Madai/Ndoa Na...../20.....

Jina la mdai

Jina la Mdaiwa

MAOMBI YA KUPITIA KUMBUKUMBU ZA SHAURI

(Kanuni ya 9 ya Kanuni za Utaratibu wa Madai Mahakama za Mwanzo)

Mimi.....nikiwa ni.....,
..... naomba kuona na kupitia mwenendo na vielelezo katika shauri tajwa.

Aidha naomba kupatiwa nakala iliyothibitishwa ya nyaraka zifuatazo

1.
2.
3.
4.
5.

Sahihi ya Mwombaji Tarehe Mwezi Mwaka

Ada ya Mahakama Tsh.

Imepokelewa leo Tarehe Mwezi Mwaka

.....
Karani wa Mahakama

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



MAHAKAMA YA TANZANIA

Katika Mahakama ya Mwanzo ya Wilaya ya

Kituo cha..... Mkoa

Shauri la Madai/Ndoa Na...../20.....

Jina la mdai

Jina la Mdaiwa

MAOMBI YA ZUIO

(Kanuni ya 17(1) Nyongeza ya III ya Sheria ya Mahakama za Mahakimu)

Sababu za kuomba zuiio

.....
.....
.....
.....

Hivyo, Naiomba Mahakama hii itoe amri ya zuiio dhidi ya.....

kwenye mambo yafuatayo;

.....
.....
.....
.....
.....
.....

Maombi haya yametolewa leo, Tarehe.....Mwezi.....Mwaka.....

.....

MUOMBAJI

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



MAHAKAMA YA TANZANIA

Katika Mahakama ya Mwanzo ya Wilaya ya

Kituo cha..... Mkoa

Shauri la Madai/Ndoa Na...../20.....

Jina la mdai

Jina la Mdaiwa

AMRI YA ZUIO

(Kanuni ya 17(2) ya Kanuni za Utaratibu wa Madai katika Mahakama za Mwanzo)

Kwa:

.....
.....

Mahakama hii baada ya kusikiliza ombi la lililowasilishwa
tarehe.....Mwezi.....Mwaka.....na kuridhika kwamba kuna sababu za kutosha
kuwa amri hii itolewe na iwapo haitatolewa italeta athari dhidi ya.....

Hivyo, Mahakama hii inatoa amri ya zuiio kwamba

.....
.....
.....
.....

Imetolewa kwa Amri yangu na Muhuri wa Mahakama Tarehe.....Mwezi.....Mwaka.....

.....
HAKIMU

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



MAHAKAMA YA TANZANIA

Katika Mahakama ya Mwanzo ya Wilaya ya

Kituo cha..... Mkoa

Shauri la Madai/Ndoa Na...../20.....

Jina la mdai

Jina la Mdaiwa

Katika Mahakama ya Mwanzo ya Wilaya ya.....

Kituo cha..... Mkoa

Shauri la Madai/Ndoa Na...../20.....

Jina la MdaiJinsia

MakaziUmri

Anuani ya MakaziKazi

SimuBarua Pepe

Jina la MdaiwaJinsia

MakaziUmri

Anuani ya MakaziKazi

SimuBarua Pepe

MAOMBI YA KUTENGUA AMRI YA KUFUTA SHAURI
(*Kanuni ya 28 ya Kanuni za Utaratibu wa Mashauri ya madai Mahakama za Mwanzo*)

Tarehe ya kufutwa kwa shauri Sababu za maombi ya kutengua amri ya kufuta
shauri:-.....

.....
.....
.....

Nathibitisha kwamba yote niliyoeleza hapo juu ni kweli kwa kadri nijuavyo.

Tarehe Mwezi Mwaka Mahali

.....
Sahihi ya Mdai

Imepokelewa leo hii Mwezi Mwaka

Tarehe

Ada ya Mahakama

.....
Karani wa Mahakama

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



MAHAKAMA YA TANZANIA

Katika Mahakama ya Mwanzo ya Wilaya ya

Kituo cha..... Mkoa

Shauri la Madai/Ndoa Na...../20.....

Jina la Mdai Jinsia

Makazi Umri

Anuani ya Makazi Kazi

Simu Barua Pepe

Jina la Mdaiwa Jinsia

Makazi Umri

Anuani ya Makazi Kazi

Simu Barua Pepe

MAOMBI YA KUTENGUA USHAHIDI WA UPANDE MMOJA

(Kanuni ya 29 ya Kanuni za Utaratibu wa Mashauri ya Madai Mahakama za Mwanzo)

Sababu za mdaiwa ya kutengua Ushahidi wa upande mmoja:-

.....
.....
.....
.....

Nathibitisha kwamba yote niliyoeleza hapo juu ni kweli kwa kadri nijuavyo.

Tarehe.....Mwezi..... Mwaka.....

.....
Sahihi ya Mdaiwa

Imepokelewa leo hii tarehe.....Mwezi.....Mwaka.....

.....
Sahihi ya Karani wa Mahakama

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



MAHAKAMA YA TANZANIA

Katika Mahakama ya Mwanzo ya Wilaya ya

Kituo cha..... Mkoa

Shauri la Madai/Ndoa Na...../20.....

Jina la MdaiJinsia

MakaziUmri

Anuani ya MakaziKazi

SimuBarua Pepe

Jina la MdaiwaJinsia

MakaziUmri

Anuani ya MakaziKazi

SimuBarua Pepe

MAOMBI YA KUTENGUA UAMUZI WA UPANDE MMOJA
(Kanuni ya 30 ya Kanuni za Utaratibu wa Mashauri ya madai Mahakama za Mwanzo)

Tarehe ya Uamuzi

Sababu za maombi ya kutengua Uamuzi wa upande mmoja:-

.....

.....

.....

Nathibitisha kwamba yote niliyoeleza hapo juu ni kweli kwa kadri nijuavyo. Tarehe.....Mwezi

.....Mwaka.... Mahali.....

.....

Sahihi ya Mdaiwa

Imepokelewa leo hii tarehe.....Mwezi.....Mwaka.....

.....

Sahihi ya Karani wa Mahakama

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



MAHAKAMA YA TANZANIA

Katika Mahakama ya Mwanzo ya Wilaya ya

Kituo cha..... Mkoa

Shauri la Madai/Ndoa Na...../20.....

Jina la mdai

Jina la Mdaiwa

KUITWA SHAURINI KWA MDENI MHUKUMIWA

(Kanuni ya 62 ya Kanuni za Uendashaji mashauri Mahakama za Mwanzo)

KWA.....

KWAMBA Mdai amelea maombi mbele ya Mahakama hii kwa ajili ya utekelezaji wa hukumu ya shauri tajwa hapo juu. Unatakiwa kufika mbele ya Mahakama hii tarehe... Mwezi.....Mwaka.....kueleza kwanini Hukumu isitekelezwe dhidi yako.

Hati hii imetolewa kwa amri na muhuri wa Mahakama leo tarehe.....

Mwezi..... Mwaka

.....
HAKIMU

Imepokelewa leo TareheMwezi Mwaka.....

..... (Mdeni Mhukumiwa)

Nimewasilisha Wito wa kuitwa shaurini kwa mdeni Mhukumiwa leo tarehe...Mwezi.....Mwaka...

.....
(Sahihi ya Mwasilisha Wito wa Kuitwa Shaurini)

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



MAHAKAMA YA TANZANIA

Katika Mahakama ya Mwanzo ya Wilaya ya

Kituo cha..... Mkoa

Shauri la Madai/Ndoa Na...../20.....

Jina la mdai

Jina la Mdaiwa

MAOMBI YA KUKAMATA MALI KUKAZA HUKUMU

(Kanuni ya 62 ya Kanuni za Utaratibu wa Madai katika Mahakama za Mwanzo)

Kwa ombi hili, naiomba Mahakama hii kukamata mali za Mdeni Mhukumiwa kwa sababu za kushidwa kulipa deni/tuzo/fidia/mali ili kukaza hukumu kama ilivyotolewa tarehe.....Mwezi Mwaka.....

ORODHA YA MALI ZINAZOOMBWA KUKAMATWA

.....
.....
.....
.....
.....

Maombi haya yametolewa leo, Tarehe.....Mwezi Mwaka

.....

Sahihi ya Muombaji

.....

HAKIMU

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



MAHAKAMA YA TANZANIA

Katika Mahakama ya Mwanzo ya Wilaya ya

Kituo cha..... Mkoa

Shauri la Madai/Ndoa Na...../20.....

Jina la mdai

Jina la Mdaiwa

PINGAMIZI LA KUKAMATA MALI KUTOKA KWA MDENI MHUKUMIWA
(*Kamuni ya 69 ya Kanuni za Utaratibu wa Madai katika Mahakama za Mwanzo*)

Taja mali zilizokamatwa na sababu za pingamizi

.....
.....
.....
.....

Hivyo, naleta pingamizi katika Mahakama hii kwamba, amri ya kukamata mali tajwa hapo juu
isitishwe ili kubaini uhalali wa ukamataji wa mali hiyo/hizo.

Maombi haya yameandaliwa leo Tarehe.....Mwezi Mwaka.....

.....
MUOMBAJI

Imepokelewa leo Tarehe.....Mwezi.....Mwaka.....

.....
Sahihi ya Karani wa Mahakama

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



MAHAKAMA YA TANZANIA

Katika Mahakama ya Mwanzo ya Wilaya ya

Kituo cha..... Mkoa

Shauri la Madai/Ndoa Na...../20.....

Jina la mdai

Jina la Mdaiwa

PINGAMIZI LA KUKAMATA MALI KWA ASIYE MDAAWA

(Kanuni ya 70 ya Kanuni za Utaratibu wa Madai katika Mahakama za Mwanzo)

Taja mali na sababu za pingamizi: -

.....
.....
.....
.....

Hivyo, naleta pingamizi katika Mahakama hii kwamba, amri ya kukamata mali tajwa hapo juu isitishwe ili kubaini uhalali wa ukamataji wa mali hiyo/hizo.

Maombi haya yameandaliwa leo Tarehe.....Mwezi Mwaka.....

.....
MUOMBAJI

Imepokelewa leo Tarehe.....Mwezi.....Mwaka.....

.....
Sahihi ya Karani wa Mahakama

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



MAHAKAMA YA TANZANIA

Katika Mahakama ya Mwanzo ya Wilaya ya

Kituo cha..... Mkoa

Shauri la Madai/Ndoa Na...../20.....

Jina la mdai

Jina la Mdaiwa

HATI YA KUKAMATA MALI

(Kanuni ya 56 & 63 ya Kanuni za Utaratibu wa Madai katika Mahakama za Mwanzo)

Kwa

.....
.....

Baada ya kusikiliza ombi la.....lililofanywa tarehe.....Mwezi.....Mwaka....., na kuridhika kwamba kuna sababu za kutosha kutoa amri ya kukamata Mali iliyotajwa katika orodha ya hapa chini .

Unaamriwa kukamata mali zilizotajwa katika orodha hapa chini na kurudisha Hati hii kabla ya tarehe.....Mwezi.....Mwaka..... pamoja na madhumuni yake kuthibitisha siku na namna ilivyotimizwa au kwa nini haikutimizwa.

ORODHA

.....
.....
.....
.....

Hati hii imetolewa kwa Amri na Muhuri wa Mahakama leo, Tarehe.....Mwezi.....Mwaka.....

.....

HAKIMU

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



MAHAKAMA YA TANZANIA

Katika Mahakama ya Mwanzo ya Wilaya ya

Kituo cha..... Mkoa

Shauri la Madai/Ndoa Na...../20.....

Jina la mdai

Jina la Mdaiwa

AMRI YA KUUZA MALI KUTIMIZA
HUKUMU

(Kanuni ya 72, 73 & 78 ya Kanuni za Utaratibu wa Madai katika
Mahakama za Mwanzo)

Kwa.....

.....

.....

..... K.K. Kwa Hakimu Mkazi Mfawidhi

Mahakama ya

Wilaya.....

Kwa hati hii nakuamuru kuuza katika Mnada wa Hadhara baada ya kutangaza kwa muda wa siku.....kwa kubandika katika mbao za matangazo na nyumba ya mdeni Mhukumiwa ikieleza wakati na mahala patakapo fanywa mnada huu na mali itakayouzwa, na baada ya kutangazwa mali ambayo ni.....iliyokamatwa kwa hati ya kukamatia mali iliyotolewa na Mahakama hii tarehe.....Mwezi.....Mwaka.....kwa kutimiza hukumu ya mdai aliyetajwa hapo juu, au mali itakayokamilisha kiasi cha Shillingi..... Unaamriwa tena kurudisha hati hii kabla ya tarehe.....Mwezi.....Mwaka.....ikiwa na maandishi yako ya kuthibitisha namna amri ilivyotekelezwa au kwanini haikutekelezwa.

Endapo mdeni mhukumiwa atalipa na kuthibitisha kiasi kinachodaiwa na gharama zote za mnada kabla ya tarehe ya mnada, mnada wa mauzo utasitishwa.

ORODHA YA MALI INAYOTAKIWA KUUZWA

.....
.....
.....
.....
.....
.....

.....Hati hii imetolewa
kwa Amri na Muhuri wa Mahakama leo tarehe.....Mwezi.....Mwaka.....

.....
HAKIMU

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



MAHAKAMA YA TANZANIA

Katika Mahakama ya Mwanzo ya Wilaya ya

Kituo cha..... Mkoa

Shauri la Madai/Ndoa Na...../20.....

Jina la MwombajiJinsia

MakaziUmri

Anuani ya MakaziKazi

SimuBarua Pepe

MAHAKAMA YA TANZANIA

Katika Mahakama ya Mwanzo ya Wilaya ya.....

Kituo cha..... Mkoa

Shauri la Madai/Ndoa Na...../20.....

Jina la Mdai

Jina la mdaiwa

HATI YA MAUZO

(Kanuni ya 84(2) ya Kanuni za Utaratibu wa Madai Mahakama za Mwanzo)

Hii ni kuthibitisha kwamba mali.....iliyopo eneo la.....wilaya ya
.....iliuzwa kwa mnada wa hadhara Tarehe.....mwezi
.....mwaka.....kwa kiasi cha shilingi

Aidha, hati hii inathibitisha kwamba mnunuzi ndugu.....ametangazwa
kuwa ni mnunuzi halali katika mnada huo uliofanywa na

Kwa kuwa hakuna maombi yoyote yaliyowasilishwa ya kutengua mauzo hayo inatamkwa rasmi
kwamba tokea tarehe ya leo.....mwezi mwaka.....ndugu

.....ndie mmiliki halali wa mali hiyo.

Hati hii imetolewa kwa amri yangu na muhuri wa Mahakama leo
Tarehe.....Mwezi.....Mwaka.....

.....
HAKIMU

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



MAHAKAMA YA TANZANIA

Katika Mahakama ya Mwanzo ya Wilaya ya

Kituo cha..... Mkoa

Shauri la Madai/Ndoa Na...../20.....

Jina la MwombajiJinsia

MakaziUmri

Anuani ya MakaziKazi

SimuBarua Pepe

Dhidi ya.....
.....
.....

MAOMBI YA KUTENGUA MAUZO

(Kanuni ya 85(1) ya Kanuni za Utaratibu wa Mashauri ya madai Mahakama za Mwanzo)

Miminaomba kutengua mauzo ya....yaliyofanyika
tarehe Mwezi..... Mwakakwa sababu zifuatazo:-
.....
.....
.....

Nathibitisha kwamba yote niliyoeleza hapo juu ni kweli kwa kadri nijuavyo.

Tarehe Mwezi Mwaka

.....

Sahihi ya mwombaji

Imepokelewa leo Tarehe Mwezi Mwaka

.....
Sahihi ya Karani wa Mahakama

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



MAHAKAMA YA TANZANIA

Katika Mahakama ya Mwanzo ya Wilaya ya

Kituo cha..... Mkoa

Shauri la Madai/Ndoa Na...../20.....

Jina la mdai

Jina la Mdaiwa

MAOMBI YA GHARAMA ZA SHAURI

Kutokana na uamuzi wa Mahakama uliotolewa Tarehe.....;Mwezi.....Mwaka.....Mimi
..... katika shauri hili naomba kulipwa gharama za
uendeshaji wa shauri katika Mahakama hii kama orodha inavyoonekana hapa chini.

.....
.....
.....
.....
.....
.....
.....
.....

*(ambatanisha vielelezo muhimu vya gharama za madai)

Maombi haya yameandaliwa leo, Tarehe.....Mwezi Mwaka.....

.....

Muombaji

Imepokelewa leo Tarehe Mwezi Mwaka

.....
Karani wa Mahakama

SEHEMU YA KWANZA III

FOMU ZA MIRATHI MAHAKAMA ZA MWANZO

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



MAHAKAMA YA TANZANIA

Katika Mahakama ya Mwanzo ya Wilaya ya

Kituo cha..... Mkoa

Usimamizi wa mirathi Na...../20.....

Katika Shauri la mirathi ya marehemu.....

Katika Shauri la maombi ya kumteua Msimamizi yaliyoleywa na.....

.....

Jina la MwombajiJinsia

MakaziUmri

Anuani ya MakaziKazi

SimuBarua Pepe

MAOMBI YA UTEUZI WA MSIMAMIZI WA MIRATHI

(Kanuni ya 3 na 4 ya Kanuni za Usimamizi wa Mirathi Mahakama za Mwanzo)

1. Mimi,.....wa.....naomba kuteuliwa kuwa
msimamizi wa mirathi ya marehemualiyeishi.....ambaye
alifariki (mahali).....mnamo tareheMwezi.....Mwaka

2. Maandishi yanayoambatanishwa hapo nyuma yenye alama "A" ni wosia wa mwisho wa
marehemu huyo.

AU

3. Marehemu huyo alieleza wosia wa mdomo maelezo yake na namna ulivyotolewa
yakielezwa katika hati ya kiapo ya.....yenye tarehe
.....inayoambatanishwa hapo nyuma yenye alama ya "A".

AU

4. Marehemu huyo alifariki bila ya kuacha wosia na baada ya kutafuta kwa bidii kama
inavyostahili hakuna wosia ulioonekana.

**Futa isiyohusika*

5. Marehemu huyo aliwaacha ndugu zake walio hai:

Na.	Jina	Uhusiano
1.		
2.		
3.		
4.		
5.		
6.		
7.		
8.		
9.		
10.		

6. Maombi haya yamewasilishwa na mimi kama (eleza sababu za kuomba).....

.....iwapo marehemu alitunga wosia na mwombaji si aliyetajwa msimamizi katika wosia wala msimamizi aliyetajwa hajatoa idhini yake, eleza jina na anwani ya msimamizi huyo na kwa nini idhini yake haijapatikana

7. Naamini kuwa mali yote itakayokuwa katika mirathi hii itakuwa na thamani ya: (eleza aina ya mali na thamani yake).

8. Marehemu alipofariki alikuwa mkazi wa (taja mahali)..... na/au alikuwa na mali katika eneo la mamlaka ya mahakama hii.

9. Marehemu alikuwa (eleza kabila lake)..... na alikuwa mfuasi wa dini ya

10. Hakuna daawa lolote la kuthibitisha wosia wala kuomba kumteua msimamizi wala jambo lingine linalohusika na mirathi ya marehemu huyo ambalo limeanzishwa mbele ya mahakama au mamlaka yoyote wala katika mahakama nyingine nje ya Tanzania.

Ameapishwa/amethibitishwa na kutiwa saina ya huyo

Magistrates Court (Approved Forms for the Primary Court)

GN. NO. 943 (Contd.)

.....	}	
anayejulikana kwangu/aliyejulishwa kwangu		Sahihi ya mwombaji
.....		
Mbele yangu		
Tarehe.....Mwezi.....Mwaka.....		
Saini ya Hakimku.....		

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



MAHAKAMA YA TANZANIA

Katika Mahakama ya Mwanzo ya Wilaya ya

Kituo cha..... Mkoa

Usimamizi wa mirathi Na...../20.....

KATIKA SHAURI LA MIRATHI YA

MAREHEMU.....WA.....

KATIKA SHAURI LA MAOMBI YA KUMTEUA MSIMAMIZI YALIYOLETWA

NA.....

TANGAZO

(Kanuni ya 5(2) ya Kanuni za Usimamizi wa Mirathi Mahakama za Mwanzo)

Watu wote wanaodai kuwa na uhusiano wowote/maslahi yoyote na mirathi ya marehemu tajwa hapo juu, wanaalikwa kuja na kuhudhuria katika shauri hili endapo wakitaka kufanya hivyo mnamo tarehe.....Mwezi.....Mwaka..... kabla huyo mwombaji hajateuliwa kuwa msimamizi wa mirathi hiyo.

Zingatia;

Endapo kuna yeyote mwenye wosia wa Marehemu anaweza kuuleta Mahakamani kukaguliwa.

*Wosia wa marehemu huyo upo mahakamani na waweza kukaguliwa.

*Marehemu hakuacha wosia

*Futa isiyohusika

Imetolewa leo TareheMwezi.....Mwaka.....

.....
HAKIMU

FOMU MIRATHI - 3

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



MAHAKAMA YA TANZANIA

Katika Mahakama ya Mwanzo ya Wilaya ya

Kituo cha..... Mkoa

Usimamizi wa mirathi Na...../20.....

FOMU YA WADHAMINI

(Kanuni ya 7(1) na (3) Kanuni za Usimamizi wa Mirathi katika Mahakama za Mwanzo)

Mirathi Na Mwaka

Marehemu

Mwombaji

Ijulikakane kutokana na hati hii kuwa mimi

Na wadhamini wangu: -

Mdhamini wa Kwanza

Jina la Mwombaji Jinsia

Makazi Umri

Anuani ya Makazi Kazi

Simu Barua Pepe

Mdhamini wa Pili

Jina la Mwombaji Jinsia

Makazi Umri

Anuani ya Makazi Kazi

Simu Barua Pepe

sote na warithi wetu, wasimamizi wetu na wakabidhiwa wetu, tunajifunga kwa Mahakama hii kulipa fungu la Shilingi

Na kwa kuwa, sharti la fungu hilo ni kwamba, iwapo huyo.....atateuliwa kuwa msimamizi wa mali za marehemu.....:

- 1) Atatengeneza orodha ya kweli ya mali yote na kuionyesha mbele ya Mahakama hii ndani ya miezi minne tangu tarehe ya kuteuliwa kwake au baada ya hapo kama Mahakama itamuongezea muda.
- 2) Atasimamia vema na kuwa muaminifu kuhusu mali hiyo/hizo kwa mujibu wa sheria3) Ataleta katika Mahakama hii hesabu za kweli za mali hiyo, mapato na matumizi yake ndani ya miezi minne au baada ya hapo kama Mahakama itamuongezea muda.
- 4) Atawagawia baki ya mali warithi halali kwa mujibu wa sheria.
- 5) Atahakikisha anatumiza wajibu wake ili mirathi ya marehemu iweze kufungwa ndani ya miezi minne baada ya kuteuliwa labda kama Mahakama itamuongezea muda.

Endapo huyo.....hatatimiza wajibu huo, ahadi yangu hii iwe halali na iweze kutiwa nguvu.

Imetiwa sahihi na kutolewa na hao

.....
.....
.....



Sahihi ya Msimamizi wa Mirathi

Sahihi ya Mdhamini wa kwanza

Sahihi ya Mdhamini wa pili

Mbele yangu,

.....

HAKIMU

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



MAHAKAMA YA TANZANIA

Katika Mahakama ya Mwanzo	Kituo cha
Wilaya ya	Mkoa
Usimamizi wa Mirathi Na.	Mwaka

HATI YA USIMAMIZI WA MIRATHI

(Kanuni ya 7(2) Kanuni za Usimamizi wa Mirathi katika Mahakama za Mwanzo)

Mirathi Na	Mwaka
Marehemu	
Mwombaji	
Mnamo Tarehe Mwezi	Mwaka

Bwana/Bibi..... ameteuliwa/wameteuliwa kuwa
Msimamizi/Wasimamizi wa Mirathi ya Marehemu
aliyefariki mnamo TareheMwezi.....Mwaka..... akiwa ameahidi kusimamia
mirathi kwa uamunifu kama ilivyoelezwa hapa chini, na kuleta orodha ya mali za marehemu kabla
ya tarehe.....mwezi.....mwaka.....

*Mirathi isimamiwe kwa kufuata nakala ya wosia wa marehemu ulioambatanishwa (kama
Marehemu aliacha wosia).

.....
HAKIMU

Mimi/Sisi naapa/tunaapa/nathibitisha/tunathibitisha kuwa;

- 1) Nitasimamia/tutasimamia kwa wema na uaminifu Mirathi ya Marehemu aliyetajwa hapo juu.
- 2) Nitalipa/tutalipa madeni yake ya haki na kugawa baki ya mirathi yake kwa mujibu wa Sheria.
- 3) Nitaweka/tutaweka hesabu kamili na za kweli za mali yote ya mirathi ya marehemu pamoja na jinsi nitakavyogawanya/tutakavyogawanya.
- 4) Nitaonyesha/tutaonyesha hesabu hizo mbele ya Mahakama ndani ya miezi minne.
- 5) Nitahakikisha/tutahakikisha ninatimiza/tunatimiza majukumu yangu/yetu ili Mahakama ifunge Mirathi ndani ya miezi minne baada ya kuteuliwa au baada ya hapo kama Mahakama itaongeza muda

Imetiwa sahihi leo Tarehe.....Mwezi.....Mwaka.....

.....
MSIMAMIZI I

.....
MSIMAMIZI II

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



MAHAKAMA YA TANZANIA

Katika Mahakama ya Mwanzo ya Wilaya ya

Kituo cha..... Mkoa

Usimamizi wa mirathi Na...../20.....

Shauri la Mirathi Na.....Mwaka

Msimamizi

Marehemu.....

ORODHA YA MALI

(Kanuni ya 10 (1) Kanuni za Usimamizi wa Mirathi katika Mahakama za Mwanzo)

Tarehe ya kuteuliwa

1. Orodha ya mali

a) Mali isiyohamishika (Mfano ardhi/nyumba)

Na	Aina ya mali	Eneo ilipo	Thamani
1.	Nyumba		
2.	Ardhi		

b) Mali inayohamishika (mfano, mafao, hisa, mifugo, fedha na vyombo vya usafiri)

Na	Aina ya mali	Eneo ilipo	Thamani
1.	Mafao		
2.	Hisa		
3.	Fedha		

Magistrates Court (Approved Forms for the Primary Court)

GN. NO. 943 (Contd.)

(Kama kuna mali zingine ambazo hazijaanishwa hapa au hazitoshi kwenye nafasi hii, unaweza jaza karatasi nyingine)

2. Madeni:

Na	Jina	Madeni anayodai	Madeni anayodaiwa	Thamani
1.				
2.				

3. Gharama nyinginezo:

Maelezo	Thamani
1. Gharama za kuzikwa	
2. Vitu vilivyowekwa rehani	
3. Madeni mengine	
4. Gharama za matibabu	
5. Gharama za usimamizi	
Jumla ya thamani ya mali za kugawa kwa warithi	
Mimi	msimamizi wa mirathi
marehemu.....	nathibitisha kuwa

orodha hii ya mali ya mirathi hiyo ni kweli kadri nijuavyo, niambiavavyo na nidadikivyo.
Ameapishwa/amethibitishwa na kutiwa saini ya huyo

.....	}	
anayejulikana kwangu/aliyejulishwa kwangu		
.....		Saini ya Msimamizi
Mbele yangu leo Tarehe Mwezi		
Mwaka		

.....

HAKIMU

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



MAHAKAMA YA TANZANIA

Katika Mahakama ya Mwanzo ya Wilaya ya

Kituo cha..... Mkoa

Usimamizi wa mirathi Na...../20.....

Shauri la Mirathi Na.....Mwaka

Msimamizi

.....

Marehemu.....

ORODHA YA MALI

(Kanuni ya 10 (1) Kanuni za Usimamizi wa Mirathi katika Mahakama za Mwanzo)

Tarehe ya kuteuliwa

1. Orodha ya mali

a) Mali isiyohamishika (Mfano ardhi/nyumba)

Na	Aina ya mali	Eneo ilipo	Thamani
1.	Nyumba		
2.	Ardhi		

b) Mali inayohamishika (mfano, mafao, hisa, mifugo, fedha na vyombo vya usafiri)

Na	Aina ya mali	Eneo ilipo	Thamani
1.	Mafao		
2.	Hisa		
3.	Fedha		

Magistrates Court (Approved Forms for the Primary Court)

GN. NO. 943 (Contd.)

(Kama kuna mali zingine ambazo hazijaanishwa hapa au hazitoshi kwenye nafasi hii, unaweza jaza karatasi nyingine)

2. Madeni:

Na	Jina	Madeni anayodai	Madeni anayodaiwa	Thamani
1.				
2.				

3. Gharama nyinginezo:

Maelezo

Thamani

- | | |
|-----------------------------|-------|
| 1. Gharama za kuzikwa | |
| 2. Vitu vilivyowekwa rehani | |
| 3. Madeni mengine | |
| 4. Gharama za matibabu | |
| 5. Gharama za usimamizi | |

Jumla ya thamani ya mali za kugawa kwa warithi

Mimi msimamizi wa mirathi ya
marehemu..... nathibitisha kuwa

orodha hii ya mali ya mirathi hiyo ni kweli kadri nijuavyo, niambiwavyo na nisadikivyo.

Ameapishwa/amethibitishwa na kutiwa saina ya huyo

.....

anayejulikana kwangu/aliyejulishwa kwangu

.....

Mbele yangu leo Tarehe Mwezi

Mwaka

.....
Saini ya Msimamizi

.....
HAKIMU

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



MAHAKAMA YA TANZANIA

Katika Mahakama ya Mwanzo ya Wilaya ya

Kituo cha..... Mkoa

Usimamizi wa mirathi Na...../20.....

Msimamizi

Marehemu.....

Tarehe ya kuteuliwa.....

HESABU ZA MIRATHI

(Kanuni ya 10(1) na (2) ya Kanuni za Usimamizi wa Mirathi Mahakama za Mwanzo)

Mapato:

1. Thamani ya mirathi katika orodha ya mali (kwa mujibu wa fomu Na.V).....
2. Thamani ya fedha zilizopatikana Jumla
ya Thamani

Matumizi:

1. Gharama za kuzika.....
2. Madeni yaliyolipwa.....
3. Gharama za Usimamizi.....
4. Thamani ya mirathi tayari kugawiwa.....

Mirathi hiyo ya Shilingi.....imegawanywa (au itagawanywa)
kwa warithi halali tajwa hapa chini kwa utaratibu ufuatao:

Na.	JINA	ANA HAKI GANI	KIASI KWA ASILIMIA%
1			
2			
3			
4			
5			
6			

Mimi.....ambaye ni msimamizi
wa Mirathi, nathibitisha kuwa nimegawa na kuwasilisha hesabu ya
Mirathi kikamilifu na kwa uaminifu kwa kadri nijuavyo.

Ameapishwa /amethibitishwa na kutiwa saini ya huyo.....

Anayejulikana kwangu/aliyejulishwa kwangu na.....
.....Sahihi ya
Msimamizi

Mbele yangu.....

Tarehe.....Mwezi.....Mwaka.....

Sahihi ya Hakimku.....

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



MAHAKAMA YA TANZANIA

Katika Mahakama ya Mwanzo ya Wilaya ya

Kituo cha..... Mkoa

Usimamizi wa mirathi Na...../20.....

Shauri la Mirathi Na.....Mwaka

Msimamizi

Marehemu.....

Tarehe ya kuteuliwa.....

MAOMBI YA KUMTENGUA MSIMAMIZI WA MIRATHI

(Kanuni ya 9 (1) ya Kanuni za Usimamizi wa Mirathi katika Mahakama za Mwanzo)

Jina la Mwombaji Jinsia

Makazi Umri

Anuani ya Makazi Kazi

Simu Barua Pepe

Sababu za maombi ya kumtengua Msimamizi wa Mirathi:-

.....
.....
.....
.....

Nathibitisha kwamba yote niliyoeleza hapo juu ni kweli kwa kadri nijuavyo.

Tarehe.....Mwezi Mwaka

..... Sahihi ya muombaji

Imepokelewa leo hii tarehe.....mwezi.....mwaka.....

.....
Sahihi ya Karani

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



MAHAKAMA YA TANZANIA

Katika Mahakama ya Mwanzo ya Wilaya ya

Kituo cha..... Mkoa

Usimamizi wa mirathi Na...../20.....

Msimamizi

Marehemu.....

HATI YA KUMTENGUA MSIMAMIZI WA
MIRATHI

*(Kanuni ya 9 (1) (2) ya Kanuni za Usimamizi wa Mirathi katika Mahakama za Mwanzo na
Aya ya 4 ya Nyongeza ya V ya Sheria ya Mirathi katika Mahakama za
Mwanzo)*

Tarehe.....Mwezi.....Mwaka.....Mahakama hii ilimteua..... kuwa
msimamizi wa mirathi ya.....

Kufuatia maombi ya kutengua usimamizi wake, Mahakama hii imeridhika na sababu
zilizotolewa na imemtengua.....kuwa msimamizi wa mirathi hii.

Kuanzia tarehe ya hati hii, Msimamizi aliyetenguliwa hatohusika na shughuli zozote za
usimamizi wa mirathi na anatakiwa kuwasilisha Mahakamani nyaraka zote zinazohusiana na
usimamizi wa mirathi hii.

Imetolewa kwa Amri na Muhuri wa Mahakama leo hii

Tarehe.....Mwezi.....Mwaka.....

.....
HAKIMU

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



MAHAKAMA YA TANZANIA

Katika Mahakama ya Mwanzo ya Wilaya ya

Kituo cha..... Mkoa

Usimamizi wa Ndoa Na...../20.....

Mdai

Mdaiwa.....

HATI YA UTENGANO

Kufuatia Amri ya Mahakama/ombi lakwamba
itolewe hati ya kutengana kwa muda na mume/mke wake.....

Mahakama hii inaamuru kwamba

.....na.....

watengane kwa muda wa kuanzia tarehe ya
hati hii.

Hati ya utengano kati ya na
..... watengane kwa muda
wa

..... kuanzia tarehe ya hati hii.

.....

HAKIMU

MAELEZO

Jina la mume.....	Jina la Mke.....
Jina la Baba yake.....	Jina la Baba yake.....
Wilaya.....	Wilaya.....
Mji/Mtaa.....	Mji/Mtaa.....
Sehemu ya Mji/Kijiji.....	Sehemu ya mji/Kijiji.....
Simu.....	Simu.....
Sahihi.....	Sahihi.....

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



MAHAKAMA YA TANZANIA

Katika Mahakama ya Mwanzo ya Wilaya ya

Kituo cha..... Mkoa

Usimamizi wa Ndoa Na...../20.....

Mdai

Mdaiwa.....

HATI YA TALAKA

Kufuatia ombi lakwamba itolewe hati ya
kuvunja ndoa yake na.....Mahakama hii
imeridhika kwamba ndoa kati ya.....
na.....iliyofungwa
tarehe.....Mwezi.....Mwaka.....imevunjika kiasi cha kutorekebisha,
kwa hiyo Mahakama hii imevunja ndoa hiyo leo tarehe.....
Mwezi..... Mwaka.....

.....
HAKIMU

MAELEZO

Jina la Mdai/Mume		Jinsia	
Makazi		Umri	
Anuani ya Makazi		Kazi	
Simu		Barua Pepe	
Jina la Baba yake			
Jina la Mdai/Mke		Jinsia	
Makazi		Umri	
Anuani ya Makazi		Kazi	
Simu		Barua Pepe	
Jina la Baba yake			

MAHARI

1.	Iliyolipwa	
2.	Iliyorudishwa	
3.	Ambayo bado haijarudishwa	
4.	Inayopaswa kurudishwa na	
5.	Sahihi (ya mtu atakayerudisha Mahari)	

*Eleza kama mke ni mjamzito; ndiyo/hapana.....

Tarehe.....Mwezi.....Mwaka.....

Dar es Salaam
23rd October, 2020

IBRAHIM HAMIS JUMA
Chief Justice