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SHERIA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA, 
(SURA NA. 272) 

__________ 
 

(Imetengenezwa chini ya kifungu cha 28(d)) 
___________ 

 
AGIZO LA MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA TANGA (“TANGA 

WSSA”) (LA BEI ZA MPITO) LA MWAKA 2021 
 

Kichwa cha 
Agizo 

 1. Agizo hili litajulikana kama, Agizo la Mamlaka ya 
Majisafi na Usafi wa Mazingira Tanga (“Tanga WSSA”)(la 
Bei za Mpito), la Mwaka 2021. 

  
Marekebisho ya 
bei 

 2. Bei za majisafi na usafi wa mazingira za Tanga 
WSSA zinarekebishwa kulingana na Majedwaliya Agizo hili. 

  
Masharti  3. Bei zilizoidhinishwa katika Agizo hili 

zitaambatana na masharti yafuatayo: 
 (a) Ifikapo tarehe 28 Februari 2021 au kabla, Tanga 

WSSA itawasilisha maombi ya marekebsho ya 
bei ya miaka mitatu kwa EWURA kwa ajili ya 
mapitio;  

(b) Tanga WSSA itahakikisha wateja wote waliopo 
miji ya Muheza na Pangani wanafungiwa dira za 
maji ifikapo tarehe 30 Juni 2021; na 

(c) Tanga WSSA itaendelea kuwasilisha EWURA 
taarifa zake za fedha na utendaji kwa mujibu wa 
matakwa ya EWURA. Taarifa hizi zitatumiwa na 
EWURA katika kufanya tathmini ya utendaji wa 
Tanga WSSA ikilinganishwa na Mamlaka 
nyingine za majisafi na Usafi wa Mazingira na 
uboreshaji wa huduma zake. Pia EWURA 
itazingatia tathmini hii katika kufanya maamuzi 
ya maombi yote yatakayowasilishwa na Tanga 
WSSA katika siku zijazo. 

  
Utenguzi wa 
maagizo ya bei  

 4. Agizo hili linatengua Agizo la bei za Mamlaka ya 
Majisafi na Usafi wa Mazingira Tanga la Mwaka 2018, Agizo 
la bei za Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira 
Muheza la mwaka 2018 na Agizo la bei za Mamlaka ya 
Majisafi na Usafi wa Mazingira Pangani la mwaka 2016. 
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_________ 
 

JEDWALI LA KWANZA 
__________ 

 
BEI, ADA NA TOZO ZITAKAZOTUMIKA KATIKA JIJI LA TANGA 

 
Jedwali Na 1.1: Bei ya Maji kwa Wateja wenye Dira (Shilingi Kwa Mita ya Ujazo) 

Kundi la Wateja 
Bei Zilizoidhinishwa 

Januari hadi Juni 2021 

Majumbani 

0 – 5 1,710 
>5 –10 1,805 

>10 –30 1,995 
>30 2,285 

Taasisi 

0 – 5 1,710 
>5 –10 1,805 

>10 –30 1,995 
>30 2,285 

Biashara 
0–10 2,095 

>10 –30 2,285 
>30 2,485 

Viwanda 
0–30 2,190 
>30 2,675 

Magati 
 

690 
Wateja Wakubwa 

 
2,095 

Wastani wa Bei 1,983 
 

Jedwali Na 1.2: Tozo ya Majitaka kwa Wateja wenye Dira  (Shilingi kwa Mita ya Ujazo) 

Kundi la Wateja 
Tozo Zilizoidhinishwa 
Januari hadi Juni 2021 

Majumbani 500 
Biashara 650 
Taasisi 900 
Viwanda 950 

 
Jedwali Na 1.3: Ada ya Maunganisho Mapya ya Huduma ya Majitaka (Shilingi kwa Maunganisho) 

Kundi la Wateja 
Ada Iliyoidhinishwa 

Januari hadi Juni 2021 
Majumbani 

Asilimia 20 ya Gharama za Maunganisho kama ilivyoelekezwa Katika 
Kanuni za  Maji za Mwaka 2019 

Biashara 
Taasisi 
Viwanda 

 
Jedwali Na 1.4:Ada ya Kurejeshewa Huduma Maji Baada ya Kukatiwa (Shilingi kwa Marejesho) 

Kundi la Wateja 
Ada Zilizoidhinishwa 
Januari hadi Juni 2021 

Majumbani 10,500 
Biashara 15,000 
Taasisi 15,500 
Viwanda 21,500 

Jedwali Na 1.5: Ada ya Kumwaga Majitaka Kwenye Mabwawa ya Mamlaka (Shilingi kwa Gari) 
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Kundi la Wateja 
Ada Zilizoidhinishwa 
Januari hadi Juni 2021 

WatejaWote 10,000 
 

________ 
 

JEDWALI LA PILI 
__________ 

 
BEI, ADA NA TOZO ZITAKAZOTUMIKA KATIKA MJI WA MUHEZA 

 
Jedwali Na 2.1: Bei ya Maji kwa Wateja wenye Dira (Shilingi Kwa Mita ya Ujazo) 

Kundi la Wateja Matumizi(m3) 
Bei Zilizoidhinishwa 

Januari hadi Juni 2021 

Majumbani 
0-10 1,150 
>10 1,250 

Biashara 

 

1,400 
Taasisi 1,300 
Viwanda 1,400 
Magati 1,000 

 
 
Jedwali Na 2.2: Bei ya Maji kwa Wateja Wasio na Dira (Shilingi kwa Mwezi) 

Kundi la Wateja 
Bei Zilizoidhinishwa 

Januari hadi Juni 2021 
Majumbani 10,000 
Biashara Haziruhusiwi 
Taasisi Haziruhusiwi 
Viwanda Haziruhusiwi 

 
 
Jedwali Na 2.3: Ada ya Maunganisho Mapya ya Huduma ya Maji (Shilingi kwa Maunganisho) 

Kundi la Wateja 
Ada Zilizoidhinishwa 
Januari hadi Juni 2021 

Majumbani 
Asilimia 20 ya Gharama za Maunganisho kama 

ilivyoelekezwa Katika Kanuni za  Maji za Mwaka 2019 
Biashara 
Taasisi 
Viwanda 

 
 
Jedwali Na 2.4: Ada ya Kurejeshewa Huduma Maji Baada ya Kukatiwa (Shilingi kwa Marejesho) 

Kundi la Wateja 
Ada Zilizoidhinishwa 
Januari hadi Juni 2021 

Majumbani 10,000 
Biashara 15,000 
Taasisi 15,000 
Viwanda 15,000 

 

 
___________ 

JEDWALI LA TATU 
__________________ 
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BEI, ADA NA TOZO ZITAKAZOTUMIKA KATIKA MJI WA PANGANI 

 
Jedwali Na 3.1: Bei ya Maji kwa Wateja wenye Dira (Shilingi Kwa Mita ya Ujazo) 

Kundi la Wateja Matumizi (m3) 
Bei Zilizoidhinishwa 

Januari hadi Juni 2021 

Majumbani 

1-5 1000 
6-10 1200 

11-30 1400 
>30 1500 

Biashara 
1-30 1300 
>30 1500 

Taasisi 
1-30 1200 
>30 1500 

Magati 
 

1500 
WastaniwaBei   1,211 

 
Jedwali Na 3.2: Bei ya Maji kwa Wateja Wasio na Dira (Shilingi kwa Mwezi) 

Kundi la Wateja 
Bei Zilizoidhinishwa 

Januari hadi Juni 2021 

Majumbani 12,000 

Biashara 
Haziruhusiwi 

Taasisi 

 
Jedwali Na 3.3: Ada ya Maunganisho Mapya ya Huduma ya Maji (Shilingi kwa Maunganisho) 

Kundi la Wateja 
Ada Iliyoidhinishwa 

Januari hadi Juni 2021 
Majumbani 

Asilimia 20 ya Gharama za Maunganisho kama 
ilivyoelekezwa Katika Kanuni za  Maji za Mwaka 2019 

Biashara 
Taasisi 
 
Jedwali Na 3.4: Ada ya Kurejeshewa Huduma Maji Baada ya Kukatiwa (Shilingi kwa Marejesho) 

Kundi la Wateja Ada Zilizoidhinishwa 

Januari hadi Juni 2021 

Wateja Wote  10,000 
  

 
 
 
 
 
 
 

 

Dodoma,                        GODFREY H. CHIBULUNJE 
    11 Januari, 2020                                   Mkurugenzi Mkuu 


