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TANGAZO LA SERIKALI NA. 304 limetolewa 1/5/2020 

 
SHERIA YA UGAVI WA MAJI NA USAFI WA MAZINGIRA, 

________ 
 

(SURA NA. 272) 
________ 
 

(Imetolewa kwa mujibu wa Kifungu Na.28 (d)) 
 

AMRI YA MAMLAKA YA UGAVI WA MAJI NA USAFI WA MAZINGIRA 
TUNDURU (“TUNDURU WSSA”), MAREKEBISHO YA BEI ZA HUDUMA ZA 

UGAVI WA MAJI NA USAFI WA MAZINGIRA), 2020 

Kichwa cha Jina 
 1.  Amri hii itajulikana kama, Amri ya Mamlaka ya 
Ugavi wa Maji na Usafi wa Mazingira Tunduru (“Tunduru 
WSSA”), (ya Kurekebisha Bei za Huduma za Ugavi wa Maji 
na Usafi wa Mazingira), ya Mwaka 2020. 

Bei na Tozo 

 

 2. Bei za majisafi na usafi wa mazingira za Tunduru 
WSSA zinarekebishwa kwa kuzingatia Jedwali la Kwanza. 

Masharti 
 3.  Bei zilizoidhinishwa zitaambatana na masharti 
yafuatayo: 

 
Gazeti la 
Serikali 
Namba 193 la 
mwaka 2010. 

 

 

 

 

 

(a) ifikapo au kabla tarehe 31 Mei 2020, Tunduru 
WSSA itawasilisha EWURA Mpango wake wa 
Kibiashara (2019/20-2021/22) uliopitiwa upya 
kwa kuzingatia bei zilizoidhinishwa na mpango 
wa utekelezaji wa masharti ya Agizo hili; 

(b) Tunduru WSSA, kwa kutumia mapato 
yatokanayo na bei zilizoidhinishwa, itatekeleza 
miradi iliyoainishwa katika Jedwali la Pili;  

(c) Tunduru WSSA itafikia viashiria vya utendaji 
kama ilivyooneshwa kwenye Jedwali la Tatu.; 
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Sura ya 418 

(d) Tunduru WSSA itatekeleza kifungu cha 43 cha 
Sheria ya EWURA na kanuni ya sita (6) ya 
EWURA ya Taratibu za Kukusanya Ada na 
Tozo; 

(e) ifikipo tarehe 30 Aprili 2020 au kabla, 
Mamlaka ya Ugavi wa Maji na Usafi wa 
Mazingira Tunduru iwasilishe EWURA 
vielelezo kwamba ilitoa taarifa kwa wateja 
wake kuhusu bei mpya za huduma zake na pia 
ilitoa elimu kikamilifu kwa umma kuhusu 
utekelezaji wa bei mpya, ikiwa ni pamoja 
Serikali na wawakilishi wa dini na wa 
wananchi, katika maeneo yao ya huduma;  

(f) Tunduru WSSA itahakikisha ripoti zake za 
kifedha zinakaguliwa na Mkaguzi Mkuu wa 
Serikali (CAG) au taasisi yeyote ya ukaguzi wa 
fedha iliyoidhinishwa kama kifungu cha 33 (1) 
cha Sheria ya Ukaguzi wa Umma na kupeleka 
nakala za taarifa za kifedha zilizokaguliwa kwa 
EWURA; 

(g) Tunduru WSSA itahakikisha maji 
yanayopelekwa kwa wateja ni safi na salama; 

(h) kabla ya Tarehe 30 Juni, 2022 Tunduru WSSA 
itahakikisha inapata eneo la ardhi kwa ajili ya 
ujenzi wa miundombinu ya kutibu majitaka; 

(i) Tunduru WSSA, kwa kila mwaka kama 
sehemu ya taarifa yake ya utendaji ya mwaka, 
itawasilisha taarifa ya utekelezaji wa masharti 
yaliyopo kwenye Agizo la Bei na kila kifungu 
cha gharama katika mahitaji ya fedha 
yaliyoidhinishwa kama yalivyoainishwa katika 
Jedwali la Nne; na 

(j) Tunduru WSSA itaendelea kuwasilisha 
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EWURA taarifa zake za fedha na utendaji kwa 
mujibu wa matakwa ya EWURA. Taarifa hizi 
zitatumiwa na EWURA katika kufanya 
tathmini ya utendaji wa Tunduru WSSA 
ikilinganishwa na Mamlaka nyingine za Ugavi 
wa Maji na Usafi wa Mazingira na uboreshaji 
wa huduma zake. Pia EWURA itazingatia 
tathmini hii katika kufanya maamuzi ya 
maombi yote yatakayowasilishwa na Tunduru 
WSSA katika siku zijazo. 

Kusitisha 
matumizi ya 
Agizo la Bei Na. 
11-014 la tarehe 
1 Juni 2011 

 4.  Amri hii inasitisha matumizi ya Amri 
(Marekebisho ya Bei) Na. 11-014 la tarehe 1 Juni, 2011 
katika eneo linalohudumiwa na Mamlaka ya Ugavi wa Maji 
na Usafi wa MazingiraTunduru ("Tunduru WSSA").  
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MAJEDWALI 
__________ 

 
JEDWALI LA KWANZA 

__________ 
 

(Limetengenezwa chini ya aya ya 3) 
 

BEI, ADA NA TOZO ZILIZOIDHINISHWA 
 

Jedwali 1.1: Bei za Maji za Sasa na Zilizoidhinishwa kwa Wateja Wenye Dira (Shilingi/ 
Mita ya Ujazo) 

Kundi la Wateja 

Bei ya Sasa Bei Zilizoidhinishwa 

2018/19 2019/20 2020/21 2021/22 

Majumbani         
    Daraja 1 (0-5m3) 540 780 850 1,100 
     Daraja2 (6-10m3) 585 850 930 1,230 
     Daraja3 (>11m3) 625 910 1,050 1,260 
Taasisi 550 820 1,120 1,310 

Biashara 605 900 1,200 1,340 
Viwanda 760 1,130 1,250 1,350 

Magati 1000 1,000 1,000 1,000 
Wastani 613 886 1,028 1,248 

 
Jedwali 1.2: Bei ya Maji Sasa na Iliyoidhinishwa kwa Wateja Wasio na Dira (Shilingi/Mwezi) 

Kundi la Wateja 
Bei ya Sasa Bei Zilizoidhinishwa 

2018/19 
Novemba 2019 hadi 

Februari 2020  
2020/21 2021/22 

Majumbani 4,500 4,500 

Bei Hazijaidhinishwa 
Taasisi 16,500 16,500 
Biashara 16,500 16,500 
Viwanda 16,500 16,500 

 
Jedwali 1.3: Ada ya Sasa na Iliyoidhinishwa ya Maunganisho Mapya (Shilingi/Unganisho) 

Kundi la Wateja 
Ada ya Sasa Ada Zilizoidhinishwa 

2018/19 2019/20 2020/21 2021/22 
Majumbani 13,500 

Asilimia 20 ya Gharama za Maunganisho 
kama ilivyoelezwa katika Kanuni za Maji za 

Mwaka 2013 
 

Taasisi 13,500 

  Biashara 13,500 
Viwanda 13,500 
Magati 13,500 
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Jedwali 1.4: Ada ya Sasa na Iliyoidhinishwa ya Marejesho ya Huduma ya Maji Baada ya 
Kukatiwa (Shilingi/Marejesho) 

Kundi la Wateja 
  

Ada ya 
Sasa 

Ada Zilizoidhinishwa 

 2018/19 2019/20 2020/21   2021/22 

Majumbani 13,000 15,000 15,000 15,000 

Taasisi 13,000 15,000 15,000 15,000 
  Biashara 13,000 15,000 15,000 15,000 

Viwanda 13,000 15,000 15,000 15,000 

Magati 13,000 15,000 15,000 15,000 

 
________ 

 
JEDWALI LA PILI 

_________ 
 

(Limetengenezwa chini ya aya ya 4(b)) 
 

MIRADI ITAKAYOTOKELEZWA  

Maelezo ya shughuli 
  

Shilingi Milioni  
2019/20 2020/21 2021/22 

Ukarabati na Mabadilisho 
Kununua dira za maji 2,300 kwa ajili ya kubadilisha na 
kuwafungia wateja wapya 

70.00 70.00 100.00 

Jumla 70.00 70.00 100.00 
Uwekezaji Mpya 

Kujenga bomba la maji (OD11OHDPE)kuelekea 
maeneo ya Kalanje na Tuleane 

- 66.70 132.40 

Kujenga bomba la maji kuelekea maeneo ya Ujenzi and 
Lambai 

10.00 20.00 138.20 

Kununua pikipiki 2 kwa ajili ya shughuli za kila siku 2.00 
 

5.50 
Kununua pikipiki moja ya miguu mitatu  - - 5.00 
Kununua mashine ya kuungia mabomba (portable Butt 
Fussion machine) 

- 3.50 3.50 

Jumla (Uwekezaji Mpya) 12.00 90.20 284.60 
Jumla ya Gharama za Uwekezaji 82.00 160.20 384.60 
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_________ 
 

JEDWALI LA TATU 
____________ 

 
(Limetengenezwa chini ya aya ya 4(c)) 

 
VIASHIRIA VYA UTENDAJI (2019/20 – 2021/22) 

Maelezo Kipimo 
Lengo la Utendaji 

2019/20 2020/21 2021/22 
Idadi ya wateja wapya wa maji safi Na 100 150 200 
Kiwango cha upotevu wa maji % 20 20 20 
Wateja wenye Dira % 92 100 100 
Kiwango cha ufanisi katika ukusanyaji wa mapato % 90 90 95 

 

________ 
 

JEDWALI LA NNE 
________ 

(Limetengenezwa chini ya aya ya 4(i)) 
 

MAHITAJI YA FEDHA YALIYOIDHINISHWA (SHILINGI MILIONI) 

GHARAMA 
Mapendekezo Marekebisho 

2019/20 2020/21 2021/22 2019/20 2020/21 2021/22 
Uzalishaji wa Maji 98.20 103.00 107.00 98.20 103.00 107.00 
Usambazaji 97.00 102.00 107.00 97.00 102.00 107.00 
Uondoaji Majitaka - - - - - - 
Matengenezo 68.00 79.00 98.00 68.00 79.00 98.00 
Watumishi 79.00 93.00 111.00 77.00 92.00 111.00 
Utawala 78.45 90.10 98.53 50.95 58.40 66.18 
Matangazo - - - - - - 
Matukio  6.69 8.23 8.26 6.69 8.23 8.26 
Benki - - - - - - 
Jumla (Uendeshaji na 
Matengenezo 

427.34 475.33 529.79 397.84 442.63 497.44 

Uchakavu 170.00 165.00 165.00 33.96 33.96 33.96 
Uwekezaji - - - 82.00 160.20 384.60 
Jumla ya Mahitaji ya Fedha 597.34 640.33 694.79 513.80 636.79 916.00 
Ondoa: Mapato Mengine 35.00 45.00 50.00 11.90 15.37 17.40 
Jumla ya Mahitaji ya Fedha 
Kutokana na Mauzo ya Maji 

562.34 595.33 644.79 501.90 621.41 898.60 
 

 
Dodoma,                       NZINYANGWA E. MCHANY, 
    21 Aprili, 2020                       Mkurugenzi Mkuu 


