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TANGAZO LA SERIKALI NA. 303 lililotolewa1/5/2020 
 

SHERIA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA, 
(SURA NA. 272) 

________ 
 

AMRI 
________ 

 
       (Imetolewa kwa mujibu wa Kifungu Na.28 (d)) 

  ________ 
 

AMRI YA MAMLAKA YA UGAVI WA MAJI  NA USAFI WA MAZINGIRA 
NAMTUMBO (“NAMTUMBO WSSA”) (MAREKEBISHO YA BEI ZA HUDUMA 

ZA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA),  2020 

Kichwa cha Jina  1.  Amri hii itajulikana kama, Amri ya Mamlaka 
ya Ugavi wa Maji na Usafi wa Mazingira Namtumbo 
(“Namtumbo WSSA”) (Marekebisho ya Bei za Huduma 
za Majisafi na Usafi wa Mazingira), 2020. 
 

Bei na tozo 

 

 2. Bei na tozo za majisafi na usafi wa mazingira 
za Namtumbo WSSA zinarekebishwa kwa kuzingatia 
Jedwali la Kwanza. 

Masharti  3.  Bei zilizoidhinishwa zitaambatana na 
masharti yafuatayo: 
 

 (a) ifikapo au kabla tarehe 31 Mei, 2020, Mamlaka ya 
Ugavi wa Maji na Usafi wa Mazingira Namtumbo 
itawasilisha EWURA Mpango wake wa Kibiashara 
uliopitiwa upya kwa kuzingatia bei zilizoidhinishwa 
na mpango wa utekelezaji wa masharti ya Agizo hili ; 

 
(b) Mamaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira 

Namtumbo ihakikishe kuwa inazingatia matakwa ya 
kukusanya tozo ya udhibiti na kuiwasilisha 
EWURA; 
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(c) Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira 
Namtumbo itawaunganisha wateja wake wote kwa 
dira za maji ifikapo tarehe 30 Juni, 2020;  

 
(d) ifikapo au kabla tarehe 31 Mei, 2020, Majisafi na 

Usafi wa Mazingira Namtumbo iandae mpango wa 
kuwabaini wateja wasiojiweza waliopo katika eneo 
lake la huduma na kuwapatia huduma ya maji kwa 
namna iliyo nafuu; 

 
(e) ifikapo au kabla tarehe 31 Mei, 2020 Mamlaka ya 

Majisafi  na Usafi wa Mazingira iandae na 
kuwasilisha EWURA mpango wa  kuwafikia wateja 
wake kwa lengo la kutoa elimu juu ya Huduma za 
maji; 

 
(f) ifikapo au kabla tarehe 31 Aprili, 2020, Mamlaka ya 

Ugavi wa Maji na Usafi wa Mazingira Namtumbo 
iwasilishe EWURA vielelezo kwamba ilitoa taarifa 
kwa wateja wake kuhusu bei mpya za huduma zake 
na pia ilitoa elimu kikamilifu kwa umma kuhusu 
utekelezaji wa bei mpya, ikiwa ni pamoja na 
Serikali na wawakilishi wa dini na wa wananchi, 
katika eneo lake la huduma;  

 
(g) Namtumbo WSSA itanunua na kutunza hifadhi dira 

za kutosha kwa ajili ya kubadilisha zile 
zilizokwisha muda wake ili zoezi la ubadilishwaji 
wa dira lifanyike kwa muda mfupi kadri 
iwezekanavyo; 

 
(h) Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira 

Namtumbo, kwa kutumia mapato yatokanayo na bei 
zilizoidhinishwa, itatekeleza miradi iliyoainishwa 
katika Jedwali la Pili;  
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(i) Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira 
Namtumbo itafikia viashiria vya utendaji kama 
ilivyooneshwa katika Jedwali la Tatu;  

 
(j) Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira 

Namtumbo, kwa kila mwaka kama sehemu ya 
taarifa yake ya utendaji ya mwaka, itawasilisha 
taarifa ya utekelezaji wa masharti yaliyopo kwenye 
Agizo la Bei na kila kifungu cha gharama katika 
mahitaji ya fedha yaliyoidhinishwa kama 
yalivyoainishwa katika Jedwali la Nne; na 

 
(k) Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira 

Namtumbo itaendelea kuwasilisha EWURA taarifa 
zake za fedha na utendaji kwa mujibu wa matakwa 
ya EWURA. Taarifa hizi zitatumiwa na EWURA 
katika kufanya tathmini ya utendaji wa Mamlaka ya 
Majisafi na Usafi wa Mazingira Namtumbo 
ikilinganishwa na Mamlaka nyingine za Majisafi na 
Usafi wa Mazingira na uboreshaji wa huduma zake. 
Pia EWURA itazingatia tathmini hii katika kufanya 
maamuzi ya maombi yote yatakayowasilishwa na 
Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira 
Namtumbo katika siku zijazo. 

 
Kutengua Amri 
ya Bei  Na. 11-
014 la 1 Juni, 
2011 

 4. Amri hii inatengua matumizi ya Amri ya 
Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Namtumbo 
Na. 11-014 katika eneo linalohudumiwa na Mamlaka ya 
Majisafi na Usafi wa Mazingira Namtumbo 
("Namtumbo WSSA"). 

 
__________ 

 
JEDWALI LA KWANZA 

__________  
(Limetengenezwa chini ya aya ya 3) 

 
BEI NA ADA ZILIZOIDHINISHWA 
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Jedwali Namba 1(a): Bei za Maji za Sasa na Zilizoidhinishwa kwa Wateja Wenye Dira (Shilingi/ 
Mita ya Ujazo) 

Aina ya Mteja  

Bei za Sasa  Bei Iliyoidhinishwa 

2018/19 2019/20 2020/21 2021/22 

Majumbani 540 800 895 930 
Taasisi 1,000 1,200 1,440 1728 
Biashara 1,025 1,230 1,476 1771 
Viwanda - 1,230 1476 1771 
Boza - 1,107 1328 1594 
Magati 1,000 1,200 1500 1500 

 
 
Jedwali Namba 1(b): Bei za Maji za Sasa na Zilizoidhinishwa kwa Wateja Wasio na Dira 
(Shilingi/ Mwezi) 

Aina ya 
Mteja  

Bei za 
Sasa  

Bei Iliyopendekezwa Bei Iliyoidhinishwa 

2018/19 2019/20 2020/21 2021/22 

2019/20 
Kabla 31 
Desemba 

2019 

2020/21 2021/22 

Majumbani 7,000 12,000 12,000 12,000 7,000 

Haijaidhinishwa 

Taasisi 24,500 25,000 25,000 25,000 24,500 
Biashara 24,500 25,000 25,000 25,000 24,500 
Viwanda - 25,000 25,000 25,000 24,500 
Boza - 25,000 25,000 25,000 24,500 
Magati 24,500 25,000 25,000 25,000 24,500 

 
Jedwali Namba  1(c): Ada ya  Sasa na Iliyoidhinishwa ya Maunganisho ya Maji Safi 

(Shilingi/Maunganisho) 

Kundi la Wateja  
  

Ada ya sasa  Ada zilizoidhinishwa 
 

2018/19           
 

2019/20 
 

2020/21 
 

2021/22 

Majumbani 22,500  
Asilimia 20 ya gharama za vifaa na ufundi kama 

ilivyobainishwa katika Kanuni za Majisafi za 
mwaka 2013 

Taasisi 51,500 

Biashara 51,500 

Viwanda - 

 
Jedwali Namba  1(d): Ada ya Sasa na Iliyoidhinishwa ya Kurejeshewa Huduma ya Maji Baada ya 
Kukatiwa (Shilingi/Kurejeshewa Huduma) 
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Aina ya Mteja  

Ada za sasa Ada Zilizoidhinishwa 

2018/19 2019/20 2020/21 2021/22 

Majumbani 4,000 4,000 4,000 4,000 

Taasisi 50,000 15,000 15,000 15,000 

Biashara 4,000 6,000 6,000 6,000 

Viwanda - 15,000 15,000 15,000 

 
___________ 

 
JEDWALI LA PILI 

_____________ 
 

(Limetengenezwa chini ya aya ya 4(h)) 
 

MIRADI ITAKAYOTEKELEZWA 

Kazi zitakazofanyika 
Kiwango katika Shilingi (million) Melezo 

2019/20 2020/21 2021/22  

Ukarabati  

Kukarabati Matangi ya Maji ya 
Namtumbo na Minazini 

21.6 5.7 4.0 Ikamilike ifikapo 
Juni 2022  

Kukarabati na kubadilisha tekeo la 
maji  

15 3.0 1.2 Ikamilike ifikapo 
Juni 2022 

Kubadlisha mabomba 2019/20, 10; 
2020/21,10; 2021/22,8 

20 35 35 Ikamilike ifikapo 
Juni 2022 

Jumla ya Ukarabati 
56.6 43.7 40.2  

Uwekezaji Mpya  

Kununua mita za maji 531 
2019/20, 375 mwaka 2020/21, na 
312 mwaka 2021/22 

28.83 30.125 32.4 Ikamilike ifikapo 
Juni 2022 

Kununua vitendea kazi 

10.14 19.5 23 Ikamilike ifikapo 
Juni 2022 

Jumla Uwekezaji Mpya 
38.97 49.625 55.4  

Jumla Uwekezaji wote 
95.57 93.325 95.6  
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____________ 
 

JEDWALI LA TATU 
____________ 

 
(Limetengenezwa chini ya aya ya 4(i)) 

_____________ 
 

VIASHIRIA VYA UTENDAJI  

Maelezo Uniti 
Lengo la Utendaji 

2019/20 2020/21 2021/22 
Kiwango cha idadi ya watu wanaoishi katika eneo 
lililofikiwa na mtandao wa maji 

% 67 69 72 

Kiwango katika asilimia cha idadi ya watu 
wanaohudumiwa na Mamlaka ya Majisafi na Usafi 
wa Mazingira Namtumbo 

% 58 60 62 

Kiwango cha upotevu wa maji (NRW) % 24 22 20 

Wastani wa muda wa utoaji huduma Saa 16 18 20 

Kiwango cha Wateja wa Dira % 95 100 100 

Kiwango cha Ufanisi wa Ukusanyaji mapato % 75 90 95 

 
 
 
 
 

_________ 
 

JEDWALI LA NNE 
__________ 

 
(Limetengenezwa chini ya aya ya 4(j)) 

 
MAHITAJI YA FEDHA YALIYOIDHINISHWA (SHILINGI ZA KITANZANIA KATIKA 

MILIONI) 

 Maelezo 2019/2020 2020/2021 2021/2022 

Matengenezo na Uendeshaji 

Uzalishaji 121.38 125.36 129.82 

Usambazaji 117.13 131.74 146.57 

Majitaka 0.0 0.0 0.0 

Matengenezo na Ukarabati 23.5 18.0 13.50 

Utumishi 58.25 60.44 65.59 

Utawala 61.57 71.16 81.94 

Matangazo 2.97 3.12 3.27 

Matukio na Ufadhili 3.70 4.20 5.10 
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Gharama za Bodi 2.14 2.25 2.36 

Gharama za Kutunza Fedha  0.04 0.04 0.04 

Jumla ya Uendeshaji na Matengenezo 390.68 416.32 448.19 

Uchakavu 25.25      28.50 31.12  

Faida ya Uwekezaji 70.45      65.45  63.92  

Jumla ya Mahitaji ya Fedha          486.38  510.27        
        

543.23  

Ondoa: Mapato mengineyo 5.73      5.78  5.72 

Mahitaji ya Fedha kwa Mauzo ya Maji 480.66   504.49 537.51 
Uzalishaji wa Maji (Katika Mita za Ujazo) 614,880 614,880 614,880 
Upotevu wa maji (%) 23 22 20 

Maji yaliyouzwa (katika mita za ujazo) 467,309 479,606 491,904 
Wastani wa Bei kwa Mita ya Ujazo) 1,028.55      1,051.88  1,092.72  

 
Dodoma,         NZINYANGWA E. MCHANY, 
          21st Aprili, 2020                                                               Mkurugenzi Mkuu
  


