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TANGAZO LA SERIKALI NA.264  lililotolewa 3/4/2020 
 

SHERIA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA, 
(SURA YA 272) 

_________ 
 

AMRI 
_________ 
 

(Limetengenezwa chini ya kifungu cha 29(1)(d)) 
 

AMRI YA MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA SUMBAWANGA 
(“SUMBAWANGA WSSA”) (MAREKEBISHO YA BEI ZA HUDUMA ZA MAJISAFI NA USAFI 

WA MAZINGIRA), 2020 

 
Jina  1.  Amri hii itajulikana kama Agizo la Mamlaka ya 

Majisafi na Usafi wa Mazingira Sumbawanga (“Sumbawanga 
WSSA”) (Marekebisho ya Bei za Huduma za Majisafi na Usafi 
wa Mazingira), 2020. 
 

Tarehe ya kuanza  2.  Amri hii itaanza kutumika kuanzia tarehe 
itakayochapishwa kwenye Gazeti la Serikali. 
 

Bei na tozo 
 

 3. Bei na tozo za Sumbawanga WSSA zinarekebishwa 
kama zilivyoainishwa katika Jedwali la Kwanza. 
 

Masharti  4.  Bei zilizoidhinishwa zitazingatia masharti 
yafuatayo: 
 

 (a) ifikapo au kabla ya tarehe 30 Juni, 2020, 
Sumbawanga WSSA itawasilisha EWURA 
Mpango wake wa Kibiashara uliopitiwa upya 
kwa kuzingatia bei zilizoidhinishwa na 
mpango wa utekelezaji wa masharti ya Amri 
hii; 

(b) Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira 
Sumbawanga ihakikishe kuwa inazingatia 
matakwa ya kukusanya tozo ya udhibiti na 
kuiwasilisha EWURA; 

(c) ifikapo au kabla ya tarehe 30 Aprili, 2020, 
Mamlaka ya Majisafi  na Usafi wa Mazingira 
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iandae na kuwasilisha EWURA mpango wa  
kuwafikia wateja wake kwa lengo la kutoa 
elimu juu ya Huduma za maji; 

(d) ifikapo au kabla ya tarehe 30 Aprili, 2020, 
Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira 
Sumbawanga iwasilishe EWURA vielelezo 
kwamba ilitoa taarifa kwa wateja wake 
kuhusu bei mpya za huduma zake na pia ilitoa 
elimu kikamilifu kwa umma kuhusu 
utekelezaji wa bei mpya, ikiwa ni pamoja na 
Serikali na wawakilishi wa dini na wa 
wananchi na wa dini katika eneo lake la 
huduma; 

(e) Sumbawanga WSSA, kwa kutumia mapato 
yatokanayo na bei zilizoidhinishwa, 
itatekeleza miradi iliyoainishwa katika 
Jedwali la Pili; 

(f) Sumbawanga WSSA itafikia viashiria vya 
utendaji kama ilivyooneshwa katika Jedwali 
la Tatu; 

(g) Sumbawanga WSSA, kwa kila mwaka kama 
sehemu ya taarifa yake ya utendaji ya mwaka, 
itawasilisha taarifa ya utekelezaji wa masharti 
yaliyopo kwenye Agizo la Bei na kila kifungu 
cha gharama katika mahitaji ya fedha kama 
inavyoonekana katika Jedwali la Nne; na 

(h) Sumbawanga WSSA itaendelea kuwasilisha 
EWURA taarifa zake za fedha na utendaji 
kwa mujibu wa matakwa ya EWURA. Taarifa 
hizi zitatumiwa na EWURA katika kufanya 
tathmini ya utendaji wa Sumbawanga WSSA 
ikilinganishwa na Mamlaka nyingine za 
Majisafi na Usafi wa Mazingira na uboreshaji 
wa huduma zake. Pia EWURA itazingatia 
tathmini hii katika kufanya maamuzi ya 
maombi yote yatakayowasilishwa na 
Sumbawanga WSSA katika siku zijazo. 

 



Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Sumbawanga (“Sumbawanga Wssa”) 
(Marekebisho ya Bei za Huduma za Majisafi na Usafi wa Mazingira), 

TANGAZO LA SERIKALI NA. 264 (linaendelea) 

3 

 

Kutenguliwa kwa 
Amri ya 
Marekebisho ya Bei  
Tangazo la Serikali 
Na. 555 ya tarehe 
26 Juni 2019 
 
 
 

 5.  Amri hii linatengua matumizi ya Amri 
lililochapichwa  kwenye Tangazo la Serikali la mwaka 2019 
linalohusu maeneo yanayohudumiwa na Sumbawanga WSSA.  

 
___________ 

 
JEDWALI LA KWANZA 

_____________ 
 

 (Limetengenezwa chini ya aya ya 3) 
_________ 

 
BEI, ADA NA TOZO ZILIZOIDHINISHWA 

 
Jedwali la 1(a): Bei za Maji za Sasa na Zilizoidhinishwa kwa Wateja Wenye Dira (Shilingi/ 

Mita ya Ujazo) 

KUNDI 
LA 

WATEJ
A 

MATUM
IZI 

BEI 
ZA 
SASA 
(TZS/
m3) 

BEI 
ZILIZOPENDEKEZWA 

 (TZS/ m3) 
 BEI ZILIZOIDHINISHWA 

 (TZS/m3) 
 
2019/2
0 

 
2019/
20 

2020/2
1 

 
2021/
22 

 
2019/20 2020/21 

 
2021/22 

Majumb
ani 

0-5m3 1,000  
2,007.

2,065.3  2,115.
5  

1,000 1,000 1,000 

Juu ya 
5m3 1,010 

 
2,445.

6  

 
2,516.3  

 
2,577.

5  

 
1,245 

 
1,245 

 
1,245 

Taasisi  1,040  
2,503.

2,575.7 2,638.
3 

1,280 1,280 1,280 

Biashara  1,040  
2,503.

2,575.7  2,638.
3  

1,280 1,280 1,280 

Viwanda  1,200 
 

2,895.
2,979.2  3,051.

6  
1,480 1,480 1,480 

Magati   20 60 60 60 20 20 20 

 
Jedwali la 1 (b): Jedwali Namba 1(c): Ada ya Sasa na Iliyoidhinishwa ya Maunganisho ya 

MajiSafi (Shilingi/Maunganisho) 
 

Kundi la 
wateja 
  

Bei ya sasa Bei iliyopendekezwa Bei iliyoidhinishwa 

 2019/20 
 
2019/20 2020/21 

 
2021/22 

 
2019/20 2020/21  2021/22 

Majumbani 20% ya 
gharama ya 

20% ya  gharama ya maunganisho kama ilivyo tajwa kwenye 
sehemu ya 26 ya Kanuni ya mwaka 2019 Biashara 
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Taasisi maunganisho 
kama 
ilivyotajwa 
kwenye 
sehemu ya 
26 ya kanuni 
ya mwaka 
2019 

Viwanda 

Magati 

 
 
Jedwali la1 (c): Ada ya Sasa na Iliyoidhinishwa ya Kurejeshewa Huduma ya Maji Baada ya 

Kukatiwa (Shilingi/Kurejeshewa Huduma) 

Customer 
Category 

Bei 
zaSasa 

Bei Zilizopendekezwa Bei zilizoidhinishwa 

   
2019/20  2019/20 2020/21  2021/22  2019/20 2020/21  2021/22 

Majumbani 15,000 20,000 22,000 25,000  15,000 15,000 15,000 

Biashara 15,000 35,000 37,000 39,000  15,000 15,000 15,000 

Taasisi 15,000 35,000 37,000 39,000  15,000 15,000 15,000 

Viwanda 15,000 35,000 37,000 39,000  15,000 15,000 15,000 

 
 
Jedwali la 1 (d): Ada ya Sasa na Iliyoidhinishwa kwa huduma ya Majitaka 

Kundi la 
Wateja 

Bei za 
Sasa 

Bei Zilizopendekezwa Bei zilizoidhinishwa 

 2019/20  2019/20 2020/21  2021/22 

 
2019/2
0 

2020/2
1 

 
2021/2
2 

Majumba
ni 

60,000 
80,000 80,000 90,000 80,000 80,000 90,000 

Taasisi 73,000 
90,000 100,000 120,000 90,000 90,000 120,00

0 

Biashara 73,000 
90,000 100,000 120,000 90,000 90,000 120,00

0 

Viwanda 73,000 
120,000 150,000 160,000 100,00

0 
100,00

0 
160,00

0 

 
 

Jedwali  (e):Ada ya sasa na iliyoidhinishwa kwa huduma ya kumwaga maji taka kwenye 
mabwawa ya SUWASA 

Kundi la 
Wateja 

Bei za 
Sasa 

Bei Zilizopendekezwa Bei zilizoidhinishwa 
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2019/20  2019/20 2020/21  2021/22 

 
2019/2
0 

2020/2
1 

 
2021/2
2 

Majumbani 8,000 
10,000 15,000 20,000 10,000 10,000 20,000 

Taasisi 11,000 
15,000 20,000 25,000 15,000 15,000 25,000 

Biashara 21,000 
25,000 30,000 35,000 25,000 25,000 35,000 

 
__________ 

 
JEDWALI LA PILI 

__________ 
 

(Limetengenezwa chini ya aya ya 4(e)) 
__________ 

 
MIRADI ITAKAYOTOKELEZWA 
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Maelezo ya Kazi Zitakazofanyika 
TZS milioni 

2019/20 2020/21 2021/22 

DIRA ZA MAJI        

Ununuzi wa Dira za Maunganisho Mapya 43.0 47.2 51.9 

Ununuzi wa Dira za Malipo ya Kabla( Prepaid Water meters) 12.0 32.0 56.0 

Ununuzi wa Dira za kubadilisha za zamani 39.0 117.0 117.0 
Ununuzi na Ufungaji wa Dira Kubwa za Maji kwenye Vyanzo 
vya Maji na Maeneo ya Mtandao 
 

4.5 4.5 6.0 

Ununuzi wa kifaa cha kupimia Dira  (Portable meter test 
equipment) 50.0 0.0 0.0 

Jumla Ndogo 148.5 200.7 230.9 

 MTANDAO WA MABOMBA       

Kuongeza Mtandao wa Mabomba 120.0 126.0 264.6 

Ukarabati wa Miundo mbinu ya Maji 120.0 63.0 132.3 

Ukarabati wa Bomba Kubwa na Mtandao wa Usambazaji  
(mainline & distribution  networks) 56.0 58.8 61.7 

Jumla Ndogo 296.0 247.8 458.6 

 MAJENGO       

Ukarabati wa Jengo la Ofisi 50.0 0.0 0.0 

Ukarabati wa jengo la Stoo na jumba za watumishi 
90.0 105.0 15.0 

Ujenzi waVyoo vya walinzi kwenyeVisima 
45.0 75.6 59.5 

Ujenzi wa Jumba kwa ajili ya walinzi kwenye visima 
95.0 0.0 0.0 

Jumla Ndogo 280.0 180.6 74.5 

MATENKI  YA MAJI       

Ukarabati wa Matenk matatu (3)  80.0 70.0 60.0 
Kumalizia Ujenzi wa Uzio kwa ajili ya eneo la kutibu Maji 
taka ekari 79  

50.0 50.0 50.0 

Ujenzi wa Uzio kwa Matenk 7(seven)  50.0 50.0 50.0 
(Fencing work) Ujenzi wa Uzio kwa ajili ya tenki la Makao 
makuu  50.0 50.0 0.0 

Ujenzi wa Uzio kwa ajili ya tenki la Katandala 
50.0 50.0 0.0 

Jumla Ndogo 280.0 270.0 160.0 

MITAMBO       
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Ununuzi wa generator ( portable welding generator) 0.0 50.0 0.0 

Ununuzi wa “Optical Time Domain Reflecto meter’ 30.0 0.0 0.0 

Ununuzi wa “OFC Splicing Mashine” 0.0 40.0 0.0 

Ununuzi wa “VFD Starter” 90.0 0.0 90.0 

Ununuzi wa “AC-DC Invertor for media Converter for PLC 
system” 0.0 0.0 28.0 

Jumla Ndogo 120.0 90.0 118.0 

MAGARI NA PIKIPIKI        

Ununuzi wa Bajaji 16.0 16.0 16.0 

Ununuzi wa Magari  150.0 75.0 0.0 

Ununuzi wa gari moja kubwa (one truck) 0.0 150.0 0.0 

Jumla Ndogo 166.0 241.0 16.0 

KOMPYUTA  NA  (PRINTA)       

Ununuzi wa Kompyuta  8.0 16.0 10.0 

(Printa) 1.5 1.5 0.0 

Jumla Ndogo 9.5 17.5 10.0 

 JUMLA KUU 1300.0 1247.6 1068.1 

 
 
 

___________ 
 

JEDWALI LA TATU 
___________ 

 
(Limetengenezwa chini ya aya ya 4(f)) 

___________ 
 

VIASHIRIA VYA UTENDAJI (2019/20 – 2021/22) 

Maelezo Uniti 
Lengo la Utendaji 

2019/20 2020/21 2021/22 

Idadi ya wateja wapya wa majisafi Na 551 605 665 

Masaa ya huduma saa 22 23 24 

Kiwango cha upotevu wa maji % 31 28 25 

Kiwango cha ufanisi katika ukusanyaji wa 
mapato 

% 85 90 95 
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__________ 
 

JEDWALI LA NNE 
_________ 

 
(Limetengenezwa chini ya aya ya 4(g)) 

     __________ 
 

MAHITAJI YA FEDHA 

Maelezo 
2019/20 2020/21 2020/22 

TZS 
Milioni 

TZS 
Milioni 

TZS 
Milioni 

Gharama za Uzalishaji 654.3 808.3 847.1 

Usambazaji wa Maji 76.9 79.2 79.6 

Gharama za Usafi wa Mazingira 8.0 29.0 30.0 

Matengenezo na Utunzaji  57.9 84.4 99.3 

Watumishi  1,410.6 1,427.3 1,446.8 

Utawala  336.2 499.2 549.1 

Uhamasishaji wa Biashara 11.0 19.8 21.0 

Matukio na Michango (Donation) 15.3 32.3 33.3 

Gharama za Fedha 36.4 77.9 83.3 

Tozo za Kisheria 83.9 86.0 88.2 

Jumla "OM without D" 2,690.4 3,143.4 3,277.6 

 Uchakavu na "Amortization" (TZS Millioni)  1,300 1,248 1,068 

 Mapato yatokanayo na uwekezaji (TZS Million)  - - - 

 Jumla ya Mahitaji ya Fedha (Million TZS)  3,990 4,391 4,346 

 Pungufu: Mapato mengine  53 58 67 

Mahitaji ya fedha kutoka katika Mauzo ya Maji (TZS Million)  
3,937 4,333 4,278 

 
 
 
Dodoma,                NZINYANGWA E. MCHANY 
.................., 2020               Kaimu Mkurugenzi Mkuu           


