

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA

Supplement No. 28

25th July, 2025

SUBSIDIARY LEGISLATION

*To The Gazette of the United Republic of Tanzania No. 27 Vol. 106 Dated 25th July, 2025
Printed by The Government Printer, Dodoma by Order of Government*

TANGAZO LA SERIKALI NA. 486 la tarehe 25/7/2025

KATIBA YA JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA Y A
MWAKA, 1977
(SURA YA 2)

HATI

(Imetengenezwa chini ya Ibara ya 90(2)(a))

HATI YA KUVUNJWA KWA BUNGE LA JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA YA
MWAKA 2025

KWA KUWA, Uchaguzi Mkuu unatarajiwa kufanyika mwezi Oktoba mwaka 2025;

NA KWA KUWA, kwa mujibu wa kifungu cha 49 cha Sheria ya Uchaguzi wa Rais, Wabunge na Madiwani, Sheria Na. 1 ya Mwaka 2024, uteuzi wa wagombea kwa ajili ya Uchaguzi Mkuu hauwezi kufanyika isipokuwa kama Bunge limekwishavunjwa;

NA KWA KUWA, kwa mujibu wa Ibara ya 90(2)(a) ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ya Mwaka, 1977, Rais anaweza kulivunja Bunge iwapo limemaliza muda wa uhai wake wa miaka mitano kwa mujibu wa Ibara ya 65 ya Katiba au wakati wowote ndani ya kipindi cha miezi kumi na mbili ya mwisho ya uhai wa Bunge;

HIVYO BASI, mimi, **SAMIA SULUHU HASSAN**, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, kwa mamlaka niliyopewa chini ya Ibara ya 90(2)(a) ya Katiba ninalivunja Bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kuanzia tarehe **3 Agosti, 2025** ili kutoa fursa kufanyika kwa uteuzi wa wagombea katika Uchaguzi Mkuu na kufanyika kwa Uchaguzi Mkuu.

Hati hii imethibitishwa kwa saina yangu na Lakiri ya Umma leo tarehe 20
Julai, 2025.



Ikulu,
Dodoma

SAMIA SULUHU HASSAN
Rais

