

TANGAZO LA SERIKALI NA. 122 la tarehe 21/2/2025

**SHERIA YA PETROLI,
(SURA YA 392)**

NOTISI

(Imetengenezwa chini ya kifungu cha 128(3))

NOTISI YA KIBALI CHA UJENZI WA KITUO CHA GESI ASILIA KWA KAMPUNI YA
VICTORIA SERVICES STATION LIMITED KATIKA ENEO LA KIPAWA YA
MWAKA 2025

- | | |
|--------------------------------|--|
| Jina | 1. Notisi hii itajulikana kama Notisi ya Kibali cha Ujenzi wa Kituo cha Gesi Asilia kwa Kampuni ya Victoria Services Station Limited ya Mwaka 2025. |
| Tafsiri | 2. Katika Notisi hii, isipokuwa kama mukhtadha unahitaji vinginevyo-
“mwombaji” maana yake ni kampuni ya Victoria Services Station Limited wa S.L.P 75467 Dar es Salaam. |
| Sura. 414 | “Mamlaka” maana yake ni Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji iliyoanzishwa chini ya Sheria ya Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji; na |
| Sura 392 | “kibali cha ujenzi” maana yake ni kibali kilichotolewa na Mamlaka kwa mujibu wa kifungu cha 128(1) cha Sheria ya Petroli. |
| Kutolewa kwa kibali cha ujenzi | 3. Mwombaji anapewa kibali cha ujenzi cha kujenga kituo cha gesi asilia katika eneo la pembezoni mwa Barabara ya Nyerere kwenye Kiwanja Na. 112, Eneo la Kipawa, Dar es Salaam kwa vigezo na masharti yafuatayo:
(a) ujenzi hautaanza mpaka mwombaji awe amepata cheti cha tathmini ya athari za mazingira kutoka mamlaka husika;
(b) kuzingatia muundo ulioidhinishwa, vipimo vya kiufundi, taratibu (ufungaji, ujenzi, ucholemeaji, majaribio na uendeshaaji), mkuza na sheria |

- nyingine zinazohusika;
- (c) kuhakikisha kuwa kituo cha gesi asilia na vifaa vyake vinajengwa kwa kuzingatia viwango vilivyowekwa na Shirika la Viwango la Taifa au sheria zingine husika;
 - (d) kuhakikisha kuwa ukaguzi wa ujenzi wa kituo na vifaa vyake wakati wa ujenzi unafanyika kadri inavyohitajika ili kuhakikisha kuwa ujenzi, vifaa, uchoeleaji, maunganisho na ujaribuji wa kituo baada ya kukamilika unafanyika kwa mujibu wa viwango vilivyowekwa na Shirika la Viwango la Taifa;
 - (e) kuhakikisha kuwa-
 - (i) hakuna au kupunguza usumbufu kwa wakazi walio karibu na eneo la ujenzi na usalama kwa umma unapewa kipaumbele;
 - (ii) iwapo ulipuzi utafanyika, ufanywe kwa kuzingatia taratibu za kisheria zilizopo na kufanywa na mtu mwenye sifa za kazi ya ulipuzi kwa kuzingatia usalama kwa umma, mifugo, wanyama, majengo, miundombinu ya simu, umeme, miundombinu ya chini ya ardhi na mali nyingine zilizo karibu na eneo kunakofanyika ulipuzi;
 - (f) kuhakikisha kuwa-
 - (i) zinkuwepo juhudi za kupunguza uharibifu kwenye ardhi na kuzuia mazingira yatakayosababisha kuziba kwa mifereji ya kupitisha maji na mmomonyoko wa udongo;
 - (ii) baada ya ujenzi, ardhi inarudishwa katika hali iliyokuwepo kwa kadri itakavyowezekana;
 - (g) kuzingatia-
 - (i) viwango vya mazingira, afya na usalama vilivyoainishwa na sheria;
 - (ii) afya na usalama wa watu na vifaa na matumizi ya vifaa vya usalama wakati wote kama vile kofia ngumu, miwani na viatu vya usalama na matumizi ya kizima

moto; na

- (h) kuhakikisha kuwa miundombinu yote ya utoaji huduma kwa umma bila kujali kuwa inadhibitiwa na Mamlaka au la inalindwa dhidi ya uharibifu na kuwaarifu wamiliki wake wawepo eneo la ujenzi wakati wa kujenga.

Ukomo wa
kibali cha
ujenzi

4. Kibali kitakoma endapo mwenye kibali atashindwa kuanza ujenzi ndani ya miezi ishirini na nne tangu tarehe ya kutolewa.

Dodoma,
....., 2025

JAMES A. MWAINYEKULE,
Mkurugenzi Mkuu