

TANGAZO LA SERIKALI Na. 241 la tarehe 4/4/2025

**SHERIA YA FEDHA ZA SERIKALI ZA MITAA,
(SURA YA 290)**

SHERIA NDOGO

(Imetengenezwa chini ya kifungu cha 16(1))

SHERIA NDOGO YA MAREKEBISHO YA SHERIA NDOGO YA ADA NA USHURU YA
HALMASHAURI YA WILAYA YA MKINGA YA MWAKA 2025

Jina

TS. Na.
9025 la 2023

Marekebisho ya
Jedwali la Kwanza

1. Sheria Ndogo hii itajulikana kama Sheria Ndogo ya Marekebisho ya Sheria Ndogo ya Ada na Ushuru ya Halmashauri ya Wilaya ya Mkinga ya Mwaka 2025, na itasomwa pamoja na Sheria Ndogo ya Ada na Ushuru ya Halmashauri ya Wilaya ya Mkinga ya Mwaka 2023 ambayo hapa imerejewa kama “Sheria Ndogo Kuu”.

2. Sheria Ndogo Kuu inarekebishwa katika Jedwali la Kwanza kwa-
(a) kufuta vipengele (c), (d) na (e) vya Sehemu ya Pili na kuviandika upya kama ifuatavyo:

**“SEHEMU YA PILI
USHURU WA MAEGESHO NA USHURU WA
KUVUKA MPAKA**

Na.	Aina ya gari	Kiasi cha ushuru (kwa siku)
1.	Ushuru wa kuvuka na kuvusha bidhaa mpaka wa Horohoro:	
	(c) Tandam	15,000/=
	(d) Semi trela	20,000/=
	(e) Lori lenye tela	30,000/=

*Sheria Ndogo ya Marekebisho ya Sheria Ndogo ya Ada Na Ushuru ya
Halmashauri ya Wilaya ya Mkinga*

Tangazo la Serikali Na.241 (Linaendelea.)

(b) kufuta vipengele (a) na (f) vya Sehemu ya Nne
na kuviandika upya kama ifuatavyo:

“SEHEMU YA NNE

USHURU WA MAZAO YA UVUVI

Na.	Maelezo	Kiwango kwa siku
2.	(a) Samaki wabichi	Shilingi 3,00/= kwa kila ndoo kubwa
		Shilingi 1,500/= kwa kila ndoo ndogo
	(f) Dagaa wakavu	Shilingi 100/= kwa kila kilo 1

Dodoma
12 Machi, 2025

MOHAMED OMARY MCHENGERWA,
Waziri wa Nchi- OR-TAMISEMI