

TANGAZO LA SERIKALI NA. 235 la tarehe 4/4/2025

**SHERIA YA FEDHA ZA SERIKALI ZA MITAA,
(SURA YA 290)**

SHERIA NDOGO

(Imetengenezwa chini ya kifungu cha 16(1))

**SHERIA NDOGO YA MAREKEBISHO YA SHERIA NDOGO YA ADA NA USHURU YA
HALMASHAURI YA WILAYA YA LUDEWA YA MWAKA 2025**

Jina
TS Na.
811 la 2024

1. Sheria Ndogo hii itajulikana kama Sheria Ndogo ya Marekebisho ya Sheria Ndogo ya Ada na Ushuru ya Halmashauri ya Wilaya ya Ludewa ya Mwaka 2025, na itasomwa kwa pamoja na Sheria Ndogo ya Ada na Ushuru ya Halmashauri ya Wilaya ya Ludewa ya Mwaka 2024 ambayo hapa imerejewa kama “Sheria Ndogo Kuu”.

Marekebisho
ya kanuni ya 6

2. Sheria Ndogo Kuu inarekebishwa katika kanuni ya 6, kwa-

- (a) kufuta na kuandika upya kanuni ndogo ya (1) kama ifuatavyo:
“(1) Halmashauri itahakikisha kuwa ada au ushuru unakusanywa wakati wote katika maeneo yake.”;
- (b) kufuta kanuni ndogo ya (2); na
- (c) kubadili mpangilio wa kanuni ndogo ya (3) na (4) na kuwa kanuni ndogo ya (2) na (3) mtawalia.

Marekebisho
ya kanuni ya 7

3. Sheria Ndogo Kuu inarekebishwa katika kanuni ya 7 kwa kufuta na kuandika upya kanuni ndogo ya (5) kama ifuatavyo:
“(5) Bila kuathiri masharti ya sheria ndogo hii, kabla ya kuuza mali yoyote iliyokamatwa, Mkurugenzi atatoa taarifa isiyoziidi siku saba kwa mdaiwa na umma kuhusu kusudio la kuuza mali

*Sheria Ndogo ya Marekebisho ya Sheria Ndogo ya Ada Na Ushuru ya
Halmashauri ya Wilaya ya Ludewa*

Tangazo la Serikali Na. 235 (Linaendelea)

hizo.”.

Marekebisho
ya kanuni ya 9

4. Sheria Ndogo Kuu inarekebishwa kwa kufuta na kuandika upya kanuni ya 9 kama ifuatavyo:

Mamlaka ya
Afisa
Mwidiniwa

9. Bila kuathiri masharti ya Sheria Ndogo hii, Afisa Mwidiniwa anaweza kuingia katika eneo, jengo au chombo cha usafiri wakati wowote kwa nia ya kukusanya ada au ushuru, kufanya tathmini au kufanya jambo lolote linalohusu ada, ushuru, leseni au kibali kwa mujibu wa Sheria Ndogo hii.”.

Marekebisho
ya Jedwali la
Kwanza

5. Sheria Ndogo Kuu inarekebishwa katika Jedwali la Kwanza-

(a) kwa kufuta na kuandika upya kipengele cha I cha Sehemu B kama ifuatavyo:

“SEHEMU B
I. ADA YA KUKODI MALI ZA
HALMASHAURI

Na.	Magari na vifaa vingine	Kiwango cha ada (Shilingi)
1.	Isuzu tani 7	300,000/= kwa siku
2.	Land cruiser hard top	200,000/= kwa siku
3.	Land cruiser pick up	200,000/= kwa siku
4.	Pikipiki	20,000/= kwa siku
5.	Trekta	200,000/= kwa tripu
6.	Kukodi boti	200,000/= kwa safari
7.	Vifaa vya GPS, darubini, spika, Kamera, projector na vifaa vingine vya kielektroniki.	50,000/= kwa kifaa kwa siku
8.	DGPS RTK	300,000/= kwa siku

(b) kwa kufuta na kuandika upya kipengele cha II cha Sehemu G kama ifuatavyo:

“SEHEMU G

II: ADA NA USHURU WA KUENDESHA SHUGHULI ZA MICHEZO YA
KUBAHATISHA

Na.	Aina ya Mchezo	Kiwango cha ada (Shilingi)
1.	Bahati nasibu	20,000/= kwa siku
2.	Fete	20,000/= kwa siku
3.	Mashine ya kubetisha au gulugulu	30,000/= kwa mwaka

*Sheria Ndogo ya Marekebisho ya Sheria Ndogo ya Ada Na Ushuru ya
Halmashauri ya Wilaya ya Ludewa*

Tangazo la Serikali Na. 235 (Linaendelea)

4.	Ada ya leseni ya mashine ya kubeti	300,000/= kwa mwaka
----	------------------------------------	---------------------

- (c) kwa kufuta Kipengele cha 18 cha Sehemu J na kuandika upya kama ifuatavyo:

18.	Ushuru wa mazao ya mifugo na uvuvi	
	(a) Samaki wabichi	50/= kwa kilo
	(b) Samaki wakavu	50/= kwa kilo
	(c) Dagaa wabichi	20/= kwa kilo
	(d) Dagaa wakavu	40/= kwa kilo
	(e) Tenga la kuku	3,000/= kwa tenga zaidi ya kuku 10
	(f) Samaki wa mapambo	100/= kwa samaki mmoja

- (d) katika kipengele cha II cha Sehemu K, kwa kuongeza maneno “kwa kibali” katika nambari 3 hadi nambari 10;
(e) kwa kufuta Sehemu M ya Jedwali la Kwanza;
(f) kwa kubadili mpangilio wa Sehemu N kuwa sehemu M.

Dodoma
12 Machi, 2025

MOHAMED OMARY MCHENGERWA
*Waziri wa Nchi- Ofisi ya Rais,
Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa*