

TANGAZO LA SERIKALI NA. 221 la tarehe 28/3/2028

**SHERIA YA SERIKALI ZA MITAA (MAMLAKA ZA WILAYA),
(SURA YA 287)**

SHERIA NDOGO

(Imetengenezwa chini ya kifungu cha 153)

SHERIA NDOGO YA MAREKEBISHO YA SHERIA NDOGO YA SHUGHULI ZA UVUVI YA
HALMASHAURI YA WILAYA YA MWANGA YA MWAKA 2025

- | | |
|--------------------------------|--|
| Jina | 1. Sheria Ndogo hii itajulikana kama Sheria Ndogo ya Marekebisho ya Sheria Ndogo ya Shughuli za Uvuvi ya Halmashauri ya Wilaya ya Mwanga ya Mwaka 2025, na itasomwa pamoja na Sheria Ndogo ya Shughuli za Uvuvi ya Halmashauri ya Wilaya ya Mwanga ya Mwaka 2024 ambayo katika Sheria Ndogo hii inarejewa kama “Sheria Ndogo kuu”. |
| TS. Na.
276 la 2024 | |
| Marekebisho
ya kanuni ya 4 | 2. Sheria Ndogo kuu inarekebishwa katika kanuni ya 4(2) kwa kuingiza maneno “kwa njia ya barua” katikati ya maneno “maombi” na “kwa”. |
| Marekebisho
ya kanuni ya 6 | 3. Sheria Ndogo kuu inarekebishwa katika kanuni ya 6(h) kwa kufuta neno “hawajapimwa” na badala yake kuweka maneno “hawajalipiwa ushuru”. |
| Marekebisho
ya kanuni ya 10 | 4. Sheria Ndogo kuu inarekebishwa katika kanuni ya 10 kwa-
(a) kufuta kanuni ndogo ya (2); na
(b) kubadili mpangilio wa kanuni ndogo ya (1) kuwa kanuni ya 10. |
| Kuongeza
kanuni ya 10A | 5. Kanuni Ndogo kuu inarekebishwa kwa kuongeza mara baada ya kanuni ya 10 kanuni mpya ifuatayo: |

“Vyombo vya
uvuvi
visivyosajiliwa
au
vilivyojirudia
namba

10A.-(1) Halmashauri au
Wakala atakuwa na mamlaka ya
kukamata vyombo vya uvuvi
ambavyo havijasajiliwa au
vimejirudia namba.

(2) Halmashauri itakuwa
na uwezo wa kutaifisha na kuuza
vyombo vilivyokamatwa chini ya
kanuni ndogo ya (1), baada ya
kupata idhini ya mahakama,
iwapo havitasajiliwa ndani ya
siku saba na fedha
itakayopatikana italipia ada au
ushuru anaodaiwa na kiasi
kinachobakia atarudishiwa
mmiliki.

(3) Wakala hataruhusiwa
kutaifisha na kuuza au kufanya
jambo lolote kwa vyombo vya
uvuvi vilivyokamatwa bila kupata
idhini ya Mkurugenzi.

(4) Halmashauri
haitawajibika kwa uharibifu wa
vyombo vya uvuvi
vilivyokamatwa chini ya Sheria
Ndogo hii isipokuwa tu kama
ikithibitika kuwa uharibifu huo
umesababishwa na Halmashauri
au Wakala wake.”.

Dodoma,
10 Januari, 2025

MOHAMED OMARY MCHENGERWA,
Waziri wa Nchi – OR-TAMISEMI