

TANGAZO LA SERIKALI NA. 214 la tarehe 28/3/2025

SHERIA YA FEDHA ZA SERIKALI ZA MITAA,
(SURA YA 290)

SHERIA NDOGO

(Imetengenezwa chini ya kifungu cha 7(1) na (16(1))

SHERIA NDOGO YA MAREKEBISHO YA SHERIA NDOGO YA ADA NA USHURU YA
HALMASHAURI YA WILAYA YA CHUNYA YA MWAKA 2025

Jina
TS. Na.
667 la 2024

1. Sheria Ndogo hii itajulikana kama Sheria Ndogo ya Marekebisho ya Sheria Ndogo ya Ada na Ushuru ya Halmashauri ya Wilaya ya Chunya ya Mwaka 2025, na itasomwa kwa pamoja na Sheria Ndogo ya Ada na Ushuru ya Halmashauri ya Wilaya ya Chunya ya Mwaka 2024 ambayo katika Sheria Ndogo hii inarejewa kama “Sheria Ndogo kuu”.

Marekebisho
ya kanuni ya
15

2. Sheria Ndogo kuu inarekebishwa katika kanuni ya 15(2) kwa kufuta maneno “zitawekwa kwenye akaunti ya Halmashauri” na badala yake kuandika maneno “zitarejeshwa kwa mmiliki”.

Marekebisho
ya Jedwali la
Kwanza

4. Sheria Ndogo kuu inarekebishwa katika Jedwali la Kwanza-

- (a) katika Sehemu A, kwa kuongeza maneno “kwa mwezi” mara baada ya neno “mpya” lililopo katika safu ya pili ya kipengele cha 6;
- (b) katika Sehemu F, kwa kuongeza maneno “kwa wafanya biashara wakubwa” mara baada ya neno “asili” lililopo katika safu ya pili ya kipengele cha 10;
- (c) kwa kuongeza Kipengele cha 11 kama ifuatavyo:

Na Aina ya Shughuli Kiwango

cha Ada
(Shilingi)

“11. Kibali cha wauzaji 150,000/= wa dawa za asili kwa kwa wafanya mwaka.”. biashara wakubwa

(d) kwa kufuta Sehemu J na badala yake kuweka kuweka Sehemu ifuatayo:

“SEHEMU J
ADA YA MCHANGO WA MAENDELEO
KWA JAMII KUTOKA KWA
MAKAMPUNI
YANAYOJISHUGHULISHA NA MADINI,
TUMBAKU NA MAKAMPUNI
MENGINE YALIYOWEKEZA KATIKA
HALMASHAURI YA WILAYA YA
CHUNYA

Na.	Aina ya bidhaa/	Gharama za
	kampuni	ushuru (Shilingi)
1.	Makampuni wa Kwa Mujibu wa Madini	kanuni za CSR
2.	Tumbaku	10/= kwa kila kilogramu moja
3.	Wachimbaji wadogo wa dhahabu	100/= kwa kila gramu moja
4.	Makampuni mengine yoyote ambayo yanajishughulisha na biashara ya uwekezaji	Kwa mujibu wa makubaliano na Halmashauri.”.

(e) katika Sehemu K-

- (i) kwa kuongeza maneno “bei ya soko” mara baada ya neno “kupandwa” lililopo katika safu ya pili ya kipengele cha 1;
- (ii) kwa kuongeza maneno “bei ya soko” mara baada ya neno “asili” lililopo katika safu ya pili ya kipengele cha 2;

- (iii) kwa kuongeza maneno “bei ya soko” mara baada ya alfanumeriki “10cm” iliyopo katika safu ya pili ya kipengele cha 4;
- (iv) kwa kuongeza maneno “bei ya soko” mara baada ya alfanumeriki “30CM” iliyopo katika safu ya pili ya kipengele cha 5; na
- (v) kwa kuongeza maneno “bei ya soko” mara baada ya neno “misitu” iliyopo katika safu ya pili ya kipengele cha 9;
- (f) katika Sehemu V, kwa kufuta neno “saba” lililopo katika safu ya pili ya kipengele cha 3 na badala yake kuweka neno “nane”.

Dodoma,
10 Januri, 2025

MOHAMED OMARY MCHENGERWA,
Waziri wa Nchi-OR-TAMISEMI