

TANGAZO LA SERIKALI NA. 200 la tarehe 28/3/2025

**SHERIA YA VIWANGO,
(SURA YA 130)**

NOTISI

(Imetengenezwa chini ya kifungu cha 20(2))

NOTISI YA KUSUDIO LA KUTANGAZA VIWANGO VYA LAZIMA YA MWAKA 2025

- | | |
|--------------------------------------|---|
| Jina | 1. Notisi hii itajulikana kama Notisi ya Kusudio la Kutangaza Viwango vya Lazima ya Mwaka 2025. |
| Viwango vya lazima vinavyopendekezwa | 2. Viwango vilivyoainishwa katika Jedwali la Notisi hii vinapendekezwa kutangazwa kuwa viwango vya lazima. |
| Pingamizi | 3. Mtu yeyote mwenye pingamizi kuhusiana na viwango vya lazima vinavyopendekezwa anaweza kuwasilisha pingamizi kwa maandishi katika Shirika la Viwango Tanzania ndani ya siku sitini kuanzia tarehe ya kutangazwa kwa Notisi hii. |
| Ukomo wa Notisi | 4. Notisi hii itafikia ukomo baada ya siku sitini tangu tarehe ya kutangazwa katika Gazeti la Serikali. |

JEDWALI

(Limetengenezwa chini ya aya ya 2)

VIWANGO VYA LAZIMA VINAVYOPENDEKEZWA

NA	NAMBA YA KIWANGO	JINA LA KIWANGO KWA KISWAHILI	AINA YA KIWANGO
1.	TZS 4130-1-1/IEC 62341-1-1:2009	Skrini za diode zinazotoa mwanga ya kikaboni (OLED) - Sehemu ya 1-1: Vipimo vya jumla	Lazima

Notisi ya Kusudio la Kutangaza Viwango vya Lazima
Tangazo la Serikali na. 200 (linaendelea)

NA	NAMBA YA KIWANGO	JINA LA KIWANGO KWA KISWAHILI	AINA YA KIWANGO
2.	TZS 2019-10/IEC 61196-10:2022	Nyaya za mawasiliano za coaxial - Sehemu ya 10: Maelezo ya sehemu kwa nyaya zisizobadilika zenye dielectri ya fluoropolymer	Lazima
3.	TZS 2019-5/IEC 61196-5:2022	Nyaya za mawasiliano za coaxial - Sehemu ya 5: Maelezo ya sehemu kwa nyaya kuu za CATV na usambazaji	Lazima
4.	TZS 4145-2/IEC 61947-2:2001	Projekta za kielektroniki - upimajii na uthibitishaji wa vigezo muhimu vya ufanisi - Sehemu: Projekta zenye vionyeshi vyenye kubadilika	Lazima
5.	TZS 2725-3-30/IEC 60794-3-30:2008	Mkongo wa Mawasiliano - Sehemu ya 3-30: Nyaya za nje - Maelezo ya familia kwa nyaya za mawasiliano ya mkongo kwa maziwa, kuvuka mito, na matumizi ya pwani	Lazima
6.	TZS 2725-3-21/IEC 60794-3-21:2015	Mkongo wa mawasiliano - Sehemu ya 3-21: Nyaya za nje - Maelezo ya bidhaa kwa nyaya za mkongo wa mawasiliano zinazopita juu kwa matumizi katika majengo.	Lazima
7.	TZS 2725-3-20/IEC 60794-3-20:2016	Mkongo wa mawasiliano - 3-20: Nyaya za nje – Nyaya za mkongowa mawasiliano zinazojitegemea.	Lazima
8.	TZS 2019-9/IEC 61196-9:2023	Nyaya za mawasiliano za coaxial - Sehemu ya 9: Maelezo ya sehemu kwa nyaya zinazonyumbulika za RF coaxial.	Lazima
9.	TZS 233-21/IEC 61386-23:2021	Mifumo ya mfereji wa usimamizi wa kebo - Sehemu ya 21: Mahitaji mahususi - Mifumo dhabiti ya mfereji	Lazima
10.	TZS 233-22/IEC 61386-22:2021	Mifumo ya Mfereji wa usimamizi wa kebo - Sehemu ya 22: Mahitaji mahususi - Mifumo ya mifereji inayoweza kutekelezwa	Lazima
11.	TZS 233-23/IEC 61386-23:2021	Mifumo ya mfereji wa usimamizi wa kebo - Sehemu ya 23: Mahitaji mahususi - Mifumo nyumbufu ya mfereji	Lazima
12.	TZS 1375-2-2/IEC 61000-2-2:2018	Upatanifu wa sumakuumeme (EMC) - Mazingira - Viwango vya uoanifu kwa usumbufu na uwekaji ishara wa masafa ya chini katika mifumo ya usambazaji wa nguvu ya chini ya umma	Lazima
13.	TZS 1375-3-2/IEC 61000-3-2	Uoanifu wa sumakuumeme (EMC) - Sehemu ya 3-2: Vikomo - Vikomo vya utoaji wa hewa wa sasa wa harmonic (ingizo la sasa la kifaa ≤ 16 A kwa kila awamu)	Lazima

Notisi ya Kusudio la Kutangaza Viwango vya Lazima
Tangazo la Serikali na. 200 (linaendelea)

NA	NAMBA YA KIWANGO	JINA LA KIWANGO KWA KISWAHILI	AINA YA KIWANGO
14.	TZS 1375-3-12/IEC 61000-3-12:2021	Utangamano wa sumakuumeme (EMC) - Sehemu ya 3-12: Vikomo - Vikomo - Vikomo vya mikondo ya usawazishaji inayozalishwa na vifaa vilivyounganishwa na mifumo ya umma ya voltage ya chini na mkondo wa uingizaji $>16\text{ A}$ na $\leq 75\text{ A}$ kwa awamu	Lazima
15.	TZS 285/IEC 60296:2020	Maji kwa ajili ya maombi ya electro-kiufundi - Mafuta ya kuhami ya madini kwa vifaa vya umeme	Lazima
16.	TZS 1375-3-3/IEC 61000-3-3:2021	Upatanifu wa sumakuumeme (EMC) - Sehemu ya 3-3: Vikomo - Kizuizi cha mabadiliko ya volteji, kushuka kwa thamani ya voltage na flicker katika mifumo ya usambazaji ya umeme ya chini ya umma, kwa vifaa vilivyokadiriwa sasa $\leq 16\text{ A}$ kwa kila awamu na sio chini ya muunganisho wa masharti.	Lazima
17.	TZS 448-2-76/IEC 60335-2-76:2018	Vifaa vya umeme vya kaya na vinavyofanana na hivyo - Usalama - Sehemu ya 2-76: Mahitaji mahususi kwa vichangamshi vya uzio wa umeme	Lazima
18.	TZS 4354	Uzio wa Umeme - Kubuni, ufungaji na matengenezo	Lazima
19.	TZS 4162-7/IEC TS 62257-7:2017	Mapendekezo ya nishati jadidifu na mifumo mseto ya usambazaji wa umeme vijijini- Sehemu ya 7: majenereta	Lazima
20.	TZS 4162-7-1/IEC TS 62257-7:2010	Mapendekezo ya nishati mbadala na mifumo ya mseto ya usambazaji wa umeme vijijini-Sehemu ya 7-1: Jenereta-Photovoltaic	Lazima
21.	TZS 4368/IEC 60743:2013	Ufanyakazi katika umeme – Istilahi za zana na vifaa.	Lazima
22.	TZS 4367-1/IEC 60832-1:2010	Ufanyakazi katika umeme – fimbo za kuhami umeme na vifaa ambatani – Sehemu ya 1: Fimbo za kuhami umeme	Lazima
23.	TZS 4366-1-2/IEC 61238-1-2:2018	Viunganishi vya mgandamizo na makenika vya nyaya za umeme – Sehemu ya 1-2: Mbinu za kujaribu viunganishi vya nyaya za umeme vinavyochoma kwa ajili ya msongo hadi 1kilovolti katika nyaya zenye kizio.	Lazima
24.	TZS 2898-3/IEC 60898-3:2019	Vifaa vya umeme – kivunja mzunguko wa umeme uliozidi kwa ajili ya ulinzi kwa matumizi ya	Lazima

Notisi ya Kusudio la Kutangaza Viwango vya Lazima
Tangazo la Serikali na. 200 (linaendelea)

NA	NAMBA YA KIWANGO	JINA LA KIWANGO KWA KISWAHILI	AINA YA KIWANGO
		nyumbani na ufungaji unaofanana – sehemu ya 3: Vivunja mzunguko wa umeme kwa matumizi ya mkondo mnyoofu	
25.	TZS 2898-2/IEC 60898-2:2016	Vifaa vya umeme – kivunja mzunguko wa umeme uliozidi kwa ajili ya ulinzi kwa matumizi ya nyumbani na ufungaji unaofanana – sehemu ya 2: Vivunja mzunguko wa umeme yenye kutumika kwenye mkondo <u>geu</u> na mkondo mnyoofu.	Lazima
26.	TZS 4365-1/IEC 61869-1:2023	Transifoma za vipimo: sehemu ya 1: Mahitaji ya jumla	Lazima
27.	TZS 4369-2-11/IEC 60730-2-11:2019	Vidhibiti umeme vinavyojiendesha – Sehemu ya 2-11: Mahitaji mahususi kwa vidhibiti-nishati	Lazima
28.	TZS 4369-1/IEC 60730-1:2022	Vidhibiti umeme vinavyojiendesha – Sehemu ya 1: Mahitaji ya jumla	Lazima
29.	TZS 4370-1/IEC 61243-1:2021	Ufanyajikazi katika umeme – vigunduzi vya msongo wa umeme – Sehemu ya 1: Aina ya Kapasitivu kwa matumizi kwenye msongo Zaidi ya 1kilovolti.	Lazima
30.	TZS 4166/ISO 20404:2023	Bayoteknolojia - Usindikaji wa Baiolojia - Matakwa ya jumla ya muundo wa kifungashio ili kuwa na chembe hai (seli) tiba	Lazima
31.	TZS 1313/EAS 769:2019	Mafuta ya kula yaliyoongezwa virutubishi-Matakwa	Lazima
32.	TZS 4284	Vigezo vya tipisi/aprikoti	Lazima
33.	TZS 4285	Vigezo vya kabichi vifundo	Lazima
34.	TZS 4286	Vigezo vya mbilimbi kubwa/tunda nyota	Lazima
35.	TZS 4287	Vigezo vya cheri	Lazima
36.	TZS 4283	Vigezo vya ndizi mbichi za kupika	Lazima
37.	TZS 4288	Vigezo vya doriani	Lazima
38.	TZS 4289	Vigezo vya longani	Lazima
39.	TZS 4290	Vigezo vya mangostana	Lazima

Notisi ya Kusudio la Kutangaza Viwango vya Lazima
Tangazo la Serikali na. 200 (linaendelea)

NA	NAMBA YA KIWANGO	JINA LA KIWANGO KWA KISWAHILI	AINA YA KIWANGO
40.	TZS 4291	Vigezo vya tipisi au fyulisi	Lazima
41.	TZS 4327	Lettuce ya kondoo - maelezo	Lazima
42.	TZS 4325	lettuce na endives - maelezo	Lazima
43.	TZS 4316	Vigezo vya shokishoki	Lazima
44.	TZS 4317	Vigezo vya pilipili hoho/pili pili tamu	Lazima
45.	TZS 4340	Vigezo vya chai ya kijani iliyoongezwa ladha	Lazima
46.	TZS4207/ARS 1205:2023	Unga wa yai – uainishaji	Lazima
47.	TZS 4212/ARS 1224:2023	Nyama ya kuku – kiwiliwili na mikato - Uainishaji	Lazima
48.	TZS 4214/ARS 1246:2023	Nyama ya Ng'ombe (Veal). – kiwiliwili na mikato – Uainishaji	Lazima
49.	TZS 4215/ARS 1226:2023	Nyama ya bata – kiwiliwili na mikato – Uainishaji	Lazima
50.	TZS 4216/ARS 1242:2023	Nyama ya bukini -kiwiliwili na mikato – Uainishaji	Lazima
51.	TZS 4329/ARS 1202:2023	Mayai yaliyohifadhiwa -katika-ganda – Uainishaji	Lazima
52.	TZS 4330/ARS 1200:2023	Mayai kwenye ganda kwa usindikaji – Uainishaji	Lazima
53.	TZS 4341/EAS 753:2023	Mbegu za viazi — Matakwa ya uthibitishaji	Lazima
54.	TZS 4342/EAS 1035:2023	Mbegu za migomba — Matakwa ya uthibitishaji	Lazima
55.	TZS 4343/EAS 1101:2023	Mbegu za mihogo — Matakwa ya uthibitishaji	Lazima
56.	TZS 615/EAS 173:2024	Bidhaa za tambi zitokanazo na ngano aina ya durum	Lazima
57.	TZS 2825/EAS 1160:2024	Bidhaa za nafaka za kufungua kinywa	Lazima
58.	TZS 3238/EAS 1161	Maharage yaliyopikwa na kufungashwa	Lazima
59.	TZS 180/EAS72	Vyakula vilivyosindikwa kwa ajili ya lishe ya watoto wadogo umri wa miezi sita na chini ya miaka mitano	Lazima

Notisi ya Kusudio la Kutangaza Viwango vya Lazima
Tangazo la Serikali na. 200 (linaendelea)

NA	NAMBA YA KIWANGO	JINA LA KIWANGO KWA KISWAHILI	AINA YA KIWANGO
60.	TZS 2834/EAS 1132:2024	Fleva asili ya vanilla	Lazima
61.	TZS 2835/EAS 1129:2024	Fleva asili ya mdalasini	Lazima
62.	TZS 2836/EAS1130:2024	Fleva asili ya kahawa	Lazima
63.	TZS 2838/EAS 1131:2024	Fleva asili ya chungwa	Lazima
64.	TZS 2227/ISO 12824:2016	Vigezo vya maziwa ya nyuki	Lazima
65.	TZS 2225	Vigezo vya syrup ya miwa	Lazima
66.	TZS 4320	Vigezo vya Siagi ya asali	Lazima
67.	TZS 4206/ISO 24052:2022	Matakwa ya ubora wa sumac iliyokaushwa.	Lazima
68.	TZS 4224/ISO 6754:1996	Matakwa ya ubora wa thaimu iliyokaushwa nzima na iliyosagwa	Lazima
69.	TZS 1985	Matakwa ya ubora wa viungo mchanganyiko vilivyosagwa	Lazima
70.	TZS 2956	Matakwa ya ubora wa halwaridi iliyokaushwa nzima na iliyosagwa	Lazima
71.	TZS 4219/ISO 3632-1:2011	Matakwa ya ubora wa zafarani	Lazima
72.	TZS 4221/ISO 21803:2019 -	Matakwa ya ubora wa dilli iliyokaushwa nzima na iliyosagwa	Lazima
73.	TZS 4222/ISO 11178:1995	Matakwa ya ubora wa star anise	Lazima
74.	TZS 2062/ISO 7540:2020	Matakwa ya ubora wa pipili hoho kali na isiyokali iliyosagwa	Lazima
75.	TZS 2023/EAS 872	Matakwa ya ubora wa pweza waliogandishwa kwa barafu	Lazima
76.	TZS 2024/EAS 873	Matakwa ya ubora wa jodari viuno/vipande waliogandishwa kwa barafu	Lazima
77.	TZS 2026/EAS 875	Matakwa ya ubora wa Kamba na uduvi ngisi uliogandishwa kwa barafu	Lazima
78.	TZS 1806/EAS 826: 2024	Matakwa ya ubora wa dagaa wa maji baridi waliokaushwa	Lazima
79.	TZS 1807/EAS 828	Matakwa ya ubora wa samaki namazao yake yaliyosindikwa kwa kukaushwa na kwa kusindikwa kwa	Lazima

Notisi ya Kusudio la Kutangaza Viwango vya Lazima
Tangazo la Serikali na. 200 (linaendelea)

NA	NAMBA YA KIWANGO	JINA LA KIWANGO KWA KISWAHILI	AINA YA KIWANGO
		chumvi	
80.	TZS 434/EAS 1110	Matakwa ya chachandu ya matunda na mboga mboga	Lazima
81.	TZS4345/EAS 1108	Matakwa ya Chipsi na kripsi za matunda	Lazima
82.	TZS 4346/EAS 1109	Matakwa ya sosi tamu ya matunda na mboga mboga	Lazima
83.	TZS 4237	Matakwa ya unga wa mbegu za parachichi	Lazima
84.	TZS 1191	Matakwa ya kinywaji cha rozela kisichokuwa na kilevi	Lazima
85.	TZS 160/EAS 66-2	Matakwa ya bidhaa za nyanya-Sehemu ya pili: Sosi ya nyanya na sosi tamu ya nyanya	Lazima
86.	TZS 4153/EAS 950: 2020	Usafiri wa bidhaa hatari - Mahitaji ya uendeshaji kwa magari barabarani	Lazima
87.	TZS 4154-1/EAS 952-1:2020	Usafirishaji wa bidhaa hatari - Mifumo ya taarifa za dharura - Sehemu ya 1: Mfumo wa taarifa za dharura kwa usafiri wa barabara.	Lazima
88.	TZS 4154-4/EAS 952-4:2020	Usafirishaji wa bidhaa hatari - Mifumo ya taarifa za dharura - Sehemu ya 4: Kadi ya dharura ya usafiri.	Lazima
89.	TZS 4331-8/ISO 20766-8:2023	Magari ya barabarani - Mfumo wa gesi ya petroli (LPG) - Sehemu ya 8: Pampu ya gesi	Lazima
90.	TZS 4331-14/ISO 20766-14:2022	Magari ya barabarani - Mfumo wa gesi ya petroli (LPG) - Sehemu ya 14: Kidhibiti shinikizo.	Lazima
91.	TZS 4331-16/ISO 20766-16:2022	Magari ya barabarani - Mfumo wa gesi ya petroli (LPG) - Sehemu ya 16: Kifaa cha kuchanganya gesi/reli ya gesi	Lazima
92.	TZS 4331-25/ISO 20766-25:2022	Magari ya barabarani - Mfumo wa gesi ya petroli (LPG) - Sehemu ya 25: Viunganisho vya gesi.	Lazima
93.	TZS 4331-6/ISO 20766-6:2018	Magari ya barabarani - Mfumo wa gesi ya petroli (LPG) - Sehemu ya 6: Valve za kupunguza shinikizo.	Lazima
94.	TZS 4331-4/ISO 20766-4:2018	Magari ya barabarani - Mfumo wa gesi ya petroli (LPG) - Sehemu ya 4: Kiashiria cha kiwango.	Lazima
95.	TZS 4336/ISO 8789:2020	Matakwa ya bomba za mpira na maunganisho yake kwa gesi ya petroli katika magari.	Lazima

Notisi ya Kusudio la Kutangaza Viwango vya Lazima
Tangazo la Serikali na. 200 (linaendelea)

NA	NAMBA YA KIWANGO	JINA LA KIWANGO KWA KISWAHILI	AINA YA KIWANGO
96.	TZS 4338/ISO 20826:2006	Magari ya barabarani - Mfumo wa gesi ya petroli (LPG) - Vibebeo	Lazima
97.	TZS 4356/ISO 9994:2018	Kiberiti cha mfukoni – Matakwa ya usalama	Lazima
98.	TZS 4357/ISO 22702:2018	Kiberiti cha matumizi mbalimbali – Matakwa ya usalama	Lazima
99.	TZS 4358/ISO 16419:2013	Kizibo - Kasoro za kuona kwenye kizuizi cha kizibo kwenye mvinyo uliotulia	Lazima
100.	TZS 4359/ISO 4710:2000	Kizibo - Kizuizi cha silinda kwenye mvinyo unaometa na mvinyo uliotiwa gesi - Sifa	Lazima
101.	TZS 4360-1/ISO 10333-1:2000	Mifumo ya kuzuia mtu kuanguka - Sehemu ya 1: Lijamu na hatamu ya mwili mzima	Lazima
102.	TZS 4360-2/ISO 10333-2:2000	Mifumo ya kuzuia mtu kuanguka - Sehemu ya 2: Kamba na vinyonyaji vya nishati	Lazima
103.	TZS 4360-3/ISO 10333-3:2000	Mifumo ya kuzuia mtu kuanguka - Sehemu ya 3: Njia kuokoa maisha yenye kujirudisha nyuma	Lazima
104.	TZS 4360-4/ISO 10333-4:2002	Mifumo ya kuzuia mtu kuanguka - Sehemu ya 4: Reli za wima na njia za wima za kuokoa maisha zinazojumuisha kizuizi cha kuanguka kinachoteleza	Lazima
105.	TZS 4360-5/ISO 10333-5:2001	Mifumo ya kuzuia mtu kuanguka - Sehemu ya 5: Viunganishi vyenye milango inayojifunga yenyewe	Lazima
106.	TZS 4360-6/ISO 10333-6:2004	Mifumo ya kuzuia mtu kuanguka - Sehemu ya 6: Vipimo vya utendaji wa mfumo	Lazima
107.	TZS 4361/ISO 14567:1999	Vifaa vya kinga ya kibinafsi kwa ulinzi dhidi ya kuanguka kutoka sehemu yenye urefu wa juu - Vifaa vya nanga vya sehemu moja	Lazima
108.	TZS 4362/ISO 16024:2005	Vifaa vya kinga ya kibinafsi kwa ulinzi dhidi ya kuanguka kutoka sehemu yenye urefu wa juu - Mifumo wa njia kuokoa maisha unaonyumbulika wa ulalo	Lazima
109.	TZS 4348/ISO 5951:2013	Karatasi ya chuma iliyoviringirwa kwenye joto yenye uimara wa juu na uboreshaji wa umbo	Lazima
110.	TZS 4349/ISO 16160:2012	Bidhaa za karatasi za chuma iliyoviringirwa kwenye joto - Mipaka ya vipimo na umbo	Lazima
111.	TZS 4355/ISO 5952:2019	Karatasi ya chuma, iliyoviringishwa kwenye joto, yenye ubora wa muundo na upinzani wa kutu kutoka	Lazima

Notisi ya Kusudio la Kutangaza Viwango vya Lazima
Tangazo la Serikali na. 200 (linaendelea)

NA	NAMBA YA KIWANGO	JINA LA KIWANGO KWA KISWAHILI	AINA YA KIWANGO
		kwenye anga.	
112.	TZS 2568-5/ISO 630-5:2023	Vyuma vya Muundo -Sehemu ya 5: Masharti ya kiufundi ya uwasilishaji wa vyuma vya miundo vilivyoboreshwa kwenye upinzani wa kutu kutoka kwenye anga.	Lazima
113.	TZS 2568-6/ISO 630-6:2023	Vyuma vya Muundo -Sehemu ya 5: Masharti ya kiufundi ya uwasilishaji wa vyuma vya miundo vilivyoboreshwa kuhimili tetemeko la ardhi kwenye ujenzi	Lazima
114.	TZS 1306/ISO 16069:2017	Alama za picha - Ishara za usalama - Mifumo ya mwongozo wa njia ya usalama (SWGS).	Lazima
115.	TZS 1955/ISO 6183:2022	Vifaa vya ulinzi wa moto - Mifumo ya kuzima dioksidi ya kaboni kwa matumizi kwenye majengo - Ubunifu na ufungaji Zimamoto – Vizima moto vinavyobebeka – Utendaji na ujenzi	Lazima
116.	TZS 1056/ISO 7165:2017	Moto wa moto - Vizima moto vinavyoweza kubebeka - Utendaji na ujenzi	Lazima
117.	TZS 1957-1/ISO/TS 11602-1:2010	Ulinzi wa moto - vifaa vya kuzima moto vinavyobebeka na magurudumu - Sehemu ya 1: Uteuzi na ufungaji	Lazima
118.	TZS 1957-2/ISO/TS 11602-2:2010	Ulinzi wa moto - vifaa vya kuzima moto vinavyobebeka na magurudumu - Sehemu ya 2: Ukaguzi	Lazima
119.	TZS 2190-1/ISO 6182-1:2021	Ulinzi wa moto - Mifumo ya kunyunyizia moja kwa moja - Sehemu ya 1: Mahitaji na mbinu za majaribio kwa wanyunyiziaji	Lazima
120.	TZS 2307-5/ISO 5167-5:2022	Upimaji wa mtiririko wa maji kwa njia ya vifaa vya kutofautisha shinikizo vilivyoingizwa katika cros-5s-sehemu za mviringo zinazoendesha kamili - Sehemu ya 5: Mita za koni	Lazima
121.	TZS 2566-2/ISO 17089-1:2019	Upimaji wa mtiririko wa maji katika mita za Ultrasonic zilizofungwa kwa gesi Sehemu ya 1: Meters kwa uhamisho wa chini na kipimo cha mgao	Lazima
122.	TZS 4328/ISO 16330:2020	Kurudisha pampu nzuri za uhamishaji na vitengo vya pampu - Mahitaji ya kiufundi	Lazima
123.	TZS 4321/ISO 15995:2021-	Mitungi ya gesi Maelezo na upimaji wa valves za silinda za LPG zinazoendesha kwa mikono	Lazima

Notisi ya Kusudio la Kutangaza Viwango vya Lazima
Tangazo la Serikali na. 200 (linaendelea)

NA	NAMBA YA KIWANGO	JINA LA KIWANGO KWA KISWAHILI	AINA YA KIWANGO
124.	TZS 4322/ISO 16924:2016	Vituo vya mafuta ya gesi asilia vituo vya LNG kwa magari ya mafuta	Lazima
125.	TZS 4323	Viwanda vya mafuta na gesi asilia bomba la chuma kwa mifumo ya usafirishaji wa bomba	Lazima
126.	TZS 4324/ISO 13623:2017	Mifumo ya usafirishaji wa bomba ya viwanda vya mafuta na gesi asilia	Lazima
127.	TZS 4326-1/ISO 15590-1:2018	Viwanda vya petroli na gesi asilia Induction bends, vifaa na flanges kwa mifumo ya usafirishaji wa bomba Sehemu ya 1: Induction bends	Lazima
128.	TZS 4326-2/ISO 15590-2:2021	Viwanda vya mafuta na gesi asilia Kiwanda cha bends, vifaa na flanges kwa mifumo ya usafirishaji wa bomba Sehemu ya 2: Fittings	Lazima
129.	TZS 4326-3/ISO 15590-3:2022	Viwanda vya mafuta na gesi asilia Kiwanda cha bends, vifaa na flanges kwa mifumo ya usafirishaji wa bomba Sehemu ya 3: Flanges	Lazima
130.	TZS 4326-4/ISO 15590-4:2019	Viwanda vya mafuta na gesi asilia Kiwanda cha bends, vifaa na flanges kwa mifumo ya usafirishaji wa bomba Sehemu ya 4: Bends baridi za kiwanda.	Lazima
131.	TZS 4248	Vipimo vya geotextiles	Lazima
132.	TZS 1305/ISO 7010:2019	Alama za michoro – rangi na alama za usalama – alama za usalama zitumikazo maeneo ya kazi na maeneo ya umma	Lazima
133.	TZS 1306/ISO 16069:2017	Alama za michoro – Alama za usalama – mifumo ya kuonesha njia salama.	Lazima
134.	TZS 750	Viwango vya gesi/mafusho yenye sumu	Lazima
135.	TZS 4270/ISO 3021:2023	Utalii wa matukio-Shughuli za kupanda milima na matembezi ya miguu -Mahitaji na mapendekezo	Lazima
136.	TZS 2285/ISO 21101:2014	Utalii wa matukio - Miundombinu ya usimamizi wa usalama -Mahitaji	Lazima
137.	TZS 4271/ISO/PAS 20708:2023	Huduma za kupiga mbizi za burudani - Mahitaji ya maeneo ya maji ya wazi ya bandia	Lazima
138.	TZS 4268/ISO 21416:2019	Huduma za kupiga mbizi za burudani Mahitaji na miongozo kuhusu mbinu endelevu za kimazingira katika kupiga mbizi za burudani	Lazima
139.	TZS 4266/ISO 24803:2017	Huduma za kupiga mbizi za burudani — Mahitaji kwa watoa huduma za	Lazima

Notisi ya Kusudio la Kutangaza Viwango vya Lazima
Tangazo la Serikali na. 200 (linaendelea)

NA	NAMBA YA KIWANGO	JINA LA KIWANGO KWA KISWAHILI	AINA YA KIWANGO
		upigaji mbizi wa burudani	
140.	TZS 63/ISO 216:2007	Karatasi ya kuandikia na aina fulani za vitu vilivyochapishwa - Ukubwa uliopunguzwa - safu ya A na B, na dalili ya mwelekeo wa mashine.	Lazima
141.	TZS 82/ISO 187:2022	Karatasi, bodi ya karatasi na majimaji ya karatasi - Mazingira ya viwango vya hali na upimaji na utaratibu wa ufuatiliaji wa anga na hali ya sampuli	Lazima
142.	TZS 420-1/ISO 12757-1:2017	Kalamu za pointi na kujaza tena - Sehemu ya 1: Matumizi ya jumla	Lazima
143.	TZS 420-2/ISO 12757-2:	Kalamu za pointi na kujaza tena - Sehemu ya 2: Matumizi ya hali halisi (DOC)	Lazima
144.	TZS 4315	Sifa za oili ya injini ya petroli ya mzunguko wa vipigo viwili	Lazima
145.	TZS 1968-9/ISO 10993-9:2019	Tathmini ya kibiolojia ya vifaa vya matibabu - Sehemu ya 9: Muundo wa utambuzi na upimaji wa bidhaa zinazoweza kuoza	Lazima
146.	TZS 1968-12/ISO 10993-12:2021	Tathmini ya kibiolojia ya vifaa vya matibabu - Sehemu ya 12: Maandalizi ya sampuli na vifaa vya marejeleo	Lazima
147.	TZS 1968-14/ISO 10993-14:2001	Tathmini ya kibiolojia ya vifaa vya matibabu - Sehemu ya 14: Utambuzi na upimaji wa bidhaa za kuoza kutoka kwa kauli	Lazima
148.	TZS 1968-15/ISO 10993-15:2019	Tathmini ya kibiolojia ya vifaa vya matibabu - Sehemu ya 15: Utambuzi na upimaji wa bidhaa za kuoza kutoka kwa metali na aloi	Lazima
149.	TZS 1968-16/ISO 10993-16:2017	Tathmini ya kibiolojia ya vifaa vya matibabu - Sehemu ya 16: Mbinu ya utafiti wa toxicokinetics kwa bidhaa za kuoza na vitu vinavyoweza kuvuja	Lazima
150.	TZS 4371-2/ISO 18369-2:2017	Macho ya ophthalmic - Lensi za macho - Sehemu ya 2: Vizingiti	Lazima
151.	TZS 4371-4/ISO 18369-4:2017	Macho ya ophthalmic - Lensi za macho - Sehemu ya 4: Mali za kimaumbile na kimaandishi za vifaa vya lenzi za macho	Lazima
152.	TZS 4372-1/ISO 17664-1:2021	Usindikaji wa bidhaa za huduma za afya - Taarifa zitakazotolewa na mtengenezaji wa kifaa cha matibabu kwa usindikaji wa vifaa vya matibabu - Sehemu ya 1: Vifaa vya matibabu vya muhimu na vya nusu muhimu	Lazima

Notisi ya Kusudio la Kutangaza Viwango vya Lazima
Tangazo la Serikali na. 200 (linaendelea)

NA	NAMBA YA KIWANGO	JINA LA KIWANGO KWA KISWAHILI	AINA YA KIWANGO
153.	TZS 4372-2/ISO 17664-2:2021	Usindikaji wa bidhaa za huduma za afya - Taarifa zitakazotolewa na mtengenezaji wa kifaa cha matibabu kwa usindikaji wa vifaa vya matibabu - Sehemu ya 2: Vifaa vya matibabu visivyo vya muhimu	Lazima
154.	TZS 4373/ISO 14937:2009	Usafishaji wa bidhaa za huduma za afya - Mahitaji ya jumla ya uainishaji wa wakala wa kusafisha na maendeleo, uthibitisho na udhibiti wa kawaida wa mchakato wa usafishaji wa vifaa vya matibabu	Lazima
155.	TZS 4374/ISO 14160:2020	Usafishaji wa bidhaa za huduma za afya - Mahitaji ya uainishaji, maendeleo, uthibitisho na udhibiti wa kawaida wa mchakato wa usafishaji wa vifaa vya matibabu	Lazima
156.	TZS 4274-2	Mfumo wa kusafishia majitaka 2: Kanuni jumuishi za ujenzi	Lazima
157.	TZS 4274-3	Mfumo wa kusafishia majitaka 3: Matibabu ya awali	Lazima
158.	TZS 4274-4	Mfumo wa kusafishia majitaka 4: Matibabu ya msingi/muhimu	Lazima
159.	TZS 4278	Programu za uwekaji wa lebo za ufanisi wa maji – Mahitaji ya miongozo ya utekelezaji	Lazima
160.	TZS 4279	Vipimo bainishi vya plastiki zinazoweza kuyeyushwa na kutumika (thermoplastic) kwa matumizi ya mifuniko na fremu za chemba za majitaka na ukaguzi katika maeneo yasiyopitiwa na magari	Lazima
161.	TZS 4280	Mfumo wa usalimishaji tope kinyesi –usiohitaji nishati ya uendeshaji, uliotengenezwa awali, kwa ngazi ya jamii, rasilimali rejeshi–mahitaji ya kiusalama na kiutendaji	Lazima
162.	TZS 4281	Mahitaji ya vifaa vya kukaushia tope-sehemu ya kwanza: vitalu vya kukaushia tope- mchanga, kokoto na mifereji ya kuondolea maji	Lazima
163.	TZS 4282	Mpangilio stahiki – umbo, rangi na mpangilio wa vitufe vya kusukuma maji na miito ya dharura pamoja na kishikio cha karatasi za kujisafi kwenye kuta za maliwato ya umma	Lazima
164.	TZS 4255/ISO TS 18178:2018	Kioo katika jengo- Kioo cha jua cha photovoltaic kilichofunikwa kwa ajili ya matumizi katika majengo.	Lazima

Notisi ya Kusudio la Kutangaza Viwango vya Lazima
Tangazo la Serikali na. 200 (linaendelea)

NA	NAMBA YA KIWANGO	JINA LA KIWANGO KWA KISWAHILI	AINA YA KIWANGO
165.	TZS 4257/ISO 16293-4:2016	Kioo katika jengo- Bidhaa za kioo za kawaida za soda lime silicate- Sehemu ya 4: Kioo chenye muundo wa waya.	Lazima
166.	TZS 4258/ISO 16935:2007	Kioo katika jengo- Kioo kinachozuia risasi- Jaribio na uainishaji	Lazima
167.	TZS 4259/ISO16933:2007	Kioo katika jengo- Kioo kinachozuia mlipuko- Jaribio na uainishaji kwa upakiaji wa mlipuko wa hewa wa uwanjani.	Lazima
168.	TZS 4251	Vipengele vya matumizi ya zulia la nailoni kwa kozi za kuzuiya unyevunyevu kwa ujenzi wa mawe/tofali	Lazima
169.	TZS 4249	Vipengele vya matumizi ya kozi ya zuria la lami ya kuzuia unyevunyevu kwa ujenzi wa mawe/tofari	Lazima
170.	TZS 4250	Vipengele vya matumizi ya mchanganyiko wa saruji na mchanga kwa ujenzi wa mawe/tofari Sehemu ya 2: Mchanganyiko wa saruji na mchanga kwa ujenzi wa mawe/tofari	Lazima
171.	TZS 1441	Mihimili ya Mbao - Kupima maungio yaliyoshikizwa kimakanika - Matakwa ya ujazo nene wa mbao	Lazima
172.	TZS 4147/ISO 23854:2021	Bidhaa za nyama zilizoozeshwa - sifa zake	Lazima

Dar es Salaam,
, 2025

ASHURA A. KATUNZI
Mkurugenzi Mkuu