

TANGAZO LA SERIKALI Na. 1105 la tarehe 27/12/2024

SHERIA YA FEDHA ZA SERIKALI ZA MITAA,

(SURA YA 290)

SHERIA NDOGO

(Zimetengenezwa chini ya kifungu cha 16(1))

SHERIA NDOGO YA ADA NA USHURU YA HALMASHAURI YA WILAYA KILWA YA
MWAKA 2024

Jina

1. Sheria Ndogo hii itajulikana kama Sheria Ndogo ya Ada na Ushuru ya Halmashauri ya Wilaya ya Kilwa ya Mwaka, 2024.

Matumizi

2. Sheria Ndogo hii itatumika katika eneo la Halmashauri ya Wilaya ya Kilwa.

Tafsiri

3. Katika Sheria Ndogo hii, isipokuwa kama muktadha utahitaji vinginevyo:

“ada” maana yake ni malipo yanayolipwa kwa Halmashauri kwa ajili ya vibali au leseni mbalimbali zitolewazo na Halmashauri;

“Mkurugenzi” maana yake ni Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya ya Kilwa au afisa yeyote wa Halmashauri atakayeteuliwa kutekeleza majukumu ya Mkurugenzi;

“shughuli za utamaduni” maana yake ni sanaa za maonyesho, sanaa za ufundi, muziki wa asili, michezo, muziki wa dansi, video, muziki wa taarabu, maonyesho ya sinema, mazingira, mazingaombwe, tiba za jadi na matumizi ya viwanja vya michezo;

“ushuru” maana yake ni malipo yatakayolipwa kwa mujibu wa viwango vilivyowekwa na Sheria Ndogo hii kutokana na huduma au bidhaa

itakayouzwa, kununuliwa au kuingizwa na mtu yeyote ndani ya Halmashauri;
“usafiri kwa njia ya mtandao” maana yake ni huduma za usafirishaji zinazotolewa na vyombo vya usafiri kupitia mawasiliano ya mitandao ndani ya Halmashauri;
“wakala” maana yake ni mtu binafsi, Taasisi, Kampuni au Asasi yoyote iliyoteuliwa kukusanya mapato kwa niaba ya Halmashauri.

Ushuru wa
Huduma

4. Halmashauri itatoza ada au ushuru katika biashara, huduma, vibali, au leseni mbalimbali zinazotolewa ndani ya Halmashauri kama zilivyoainishwa katika Jedwali la Kwanza.

Huduma
zitikazotozwa ada
na ushuru

5. Halmashauri itatoza ada na ushuru katika huduma zifuatazo:

- (a) ukodishaji wa mali za Halmashauri;
- (b) ushuru wa kuvumisha matangazo (promotion);
- (c) ushuru wa ukaguzi wa mifugo;
- (d) ushuru wa vyoo vya umma;
- (e) ushuru wa viwanda vya matofali;
- (f) ushuru wa mazao ya bahari yanayouzwa katika mnada;
- (g) ushuru wa kusafirisha samaki na mazao mengine ya bahari;
- (h) ada ya maombi ya kujenga vituo vya kuoshea magari;
- (i) ada ya ukaguzi wa afya kwa majengo mapya ya biashara;
- (j) ada ya maombi ya zabuni mbalimbali za Halmashauri;
- (k) ada ya kuweka majenereta;
- (l) ada ya upimaji wa ubora wa maji ya visima, usajili wa jumuiya za watumia maji, ukaguzi, usimamizi na ufuatiliaji wa jumuiya za watumia maji na maombi ya kibali cha kutoa huduma ya maji;

- (m) ada ya kuweka kontena la biashara kwenye eneo la Halmashauri;
- (n) ada ya usajili na ushuru wa kuegesha vyombo vya uvuvi;
- (o) ada ya matumizi ya fukwe za bahari;
- (p) ushuru wa mgahawa wazi;
- (q) ada ya kibali cha kituo cha kulaza magari kwenye maeneo binafsi;
- (r) ada ya kupatiwa muhtasari wa Halmashauri;
- (s) ada ya kibali cha kuendesha shughuli za gereji katika maeneo binafsi;
- (t) ada ya kibali cha kufanya shughuli nyinginezo katika maeneo ya Halmashauri.

Namna ya
kukusanya Ada
na Ushuru

6.-(1) Halmashauri itaweka utaratibu kama itakavyoona inafaa ikiwa ni pamoja na kutenga maeneo maalum ya kutoza ada na ushuru kutoka katika huduma mbalimbali zitakazoamriwa kutozwa ada au ushuru kama ilivyoainishwa kwenye kanuni ya 5.

(2) Malipo ya ada au ushuru yanayotozwa kwa mujibu wa Sheria Ndogo hii yatalipwa kwa Halmashauri au wakala na kutolewa stakabadhi halali ya kielektroniki kama uthibitisho wa malipo yaliofanyika.

(3) Endapo stakabadhi ya kielektroniki haiwezi kutolewa, Halmashauri au Wakala kwa idhini ya Mkurugenzi, itatoa kwa mlipaji stakabadhi halali ya kawaida kama uthibitisho wa malipo yaliyofanyika.

(4) Ada au ushuru unaotozwa chini ya Sheria Ndogo hii utalipwa kabla ya kupata huduma, leseni au kibali husika au baada ya kuuzwa au kununuliwa kwa bidhaa husika.

Ukamataji wa
mali au mtu
aliyekwepa kulipa
ushuru.

7.-(1) Halmashauri au Wakala atakuwa na mamlaka ya kukamata bidhaa au mali ya mtu yeyote endapo ameshindwa kulipa ada au ushuru ndani ya muda aliotakiwa kulipa kwa mujibu wa Sheria Ndogo hii.

(2) Endapo bidhaa au mali iliyokamatwa na Halmashauri au wakala haitalipiwa ada au ushuru unaodaiwa ndani ya siku saba kwa mali au bidhaa

zisizoharibika haraka, na ndani ya siku mbili kwa mali au bidhaa zinazoharibika haraka, Halmashauri itakuwa na uwezo baada ya kupata idhini ya mahakama kuuza bidhaa au mali hiyo na kukata fedha inayodai na kiasi kinachobakia atarudishiwa mmiliki.

(3) Wakala hataruhusiwa kuuza au kufanya jambo lolote kwa mali au bidhaa iliyokamatwa bila kupata idhini ya Mkurugenzi.

(4) Halmashauri haitawajibika kwa uharibifu wa bidhaa au mali iliyokamatwa chini ya Sheria Ndogo hii isipokuwa tu kama ikithibitika kuwa uharibifu huo umesababishwa na Halmashauri au Wakala wake.

(5) Halmashauri itatenga maeneo maalumu kwa ajili na kuweka magezi au vizuzi vya aina mbalimbali kwa lengo la kufanya ukaguzi wa ulipaji wa ushuru na ada kwenye huduma zitakazotakiwa kutozwa ada na ushuru.

Wajibu wa
kusimama katika
geti au kizuizi

8. Itakuwa ni wajibu kwa mtu yeyote anayetumia chombo cha usafiri kwa ajili ya kusafirisha bidhaa yoyote kusimama katika geti au kizuizi kilichowekwa na Halmashauri kwa ajili ya ukaguzi.

Wajibu wa kulipa
ada au ushuru

9.-(1) Itakuwa ni wajibu kwa kila mtu anayetakiwa kulipa ada au ushuru, kulipa kiwango kama kilivyoainishwa kwenye Sheria Ndogo hii

(2) Ni wajibu kwa kila mtu kutoa taarifa sahihi kwa Halmashauri au Wakala kuhusu huduma, bidhaa au mali zinazotakiwa kulipiwa ada au ushuru

(3) Itakuwa ni wajibu kwa kila mtu atakayelipa ada au ushuru kutunza kumbukumbu za malipo.

Kibali au leseni

10.-(1) Halmashauri itatoa kibali au leseni kwa mtu yeyote atakayewasilisha maombi ya kibali au leseni kwa mujibu wa Sheria Ndogo hii.

(2) Itakuwa ni wajibu kwa kila mfanyabiashara anayetaka kufanya jambo lolote linalohitaji kibali au leseni kuomba na kupata leseni au kibali kutoka Halmashauri.

(3) Leseni yoyote itakayotolewa chini ya Sheria Ndogo hii itadumu kwa muda wa mwaka mmoja tangu tarehe ya kutolewa kwake.

(4) Itakuwa ni wajibu kwa wamiliki wa magari yafanyayo biashara ya usafirishaji kwa njia ya mtandao kuhakikisha wanakuwa na vibali vinavyowaruhusu kufanya biashara hiyo kwenye eneo la Halmashauri.

Usimamizi wa
Sheria Ndogo hii

11.-(1) Halmashauri inaweza kusimamisha uendeshaaji wa biashara au shughuli yoyote ambayo itafanyika bila laseni au kibali kilichotolewa na Halmashauri.

(2) Bila kuathiri masharti ya kanuni ya 9(1), Halmashauri au Wakala wake wanaweza kukamata na kuzuia mali au bidhaa za mtu yeyote ambaye ameshindwa kulipa ushuru kwa mujibu wa masharti ya sheria Ndogo hii.

(3) Endapo mmiliki wa mali au bidhaa iliyokamatwa kwa mujibu wa kanuni ya 9(2) atashindwa kulipa ushuru unaodaiwa ndani ya siku saba, Halmashauri itauza kwa mnada bidhaa hizo baada ya kupata idhini ya mahakama na kutoa taarifa kwa mmiliki na umma kuhusu kusudio hilo.

Uteuzi wa
Wakala

12. Halmashauri inaweza kumteua Wakala kwa ajili ya kukusanya ushuru kwa mujibu wa Sheria Ndogo hii.

Wajibu wa
Wakala

13 Wakala aliyeteuliwa chini ya Sheria Ndogo hii atakuwa na wajibu wa-

- (a) kukusanya na kupokea ushuru kwa niaba ya Halmashauri katika eneo alilopangiwa na kwa kiwango kilichoidhinishwa chini ya Sheria Ndogo hii.
- (b) kukusanya ada au ushuru kwa kutumia mfumo wa kielektroniki na kuwasilisha makusanyo yote kwa kuzingatia masharti ya mkataba wa uwakala alioingia na Halmashauri.

Makosa kwa
Wakala

14. Itakuwa ni kosa kwa Wakala endapo-

- (a) atajaribu au atakusanya ada au ushuru bila idhini ya Halmashauri;
- (b) atajaribu au atakusanya ada au ushuru kwa kiwango tofauti kilichoidhinishwa kwenye Sheria Ndogo hii;
- (c) atashindwa kuwasilisha au atawasilisha kiwango pungufu cha ada au ushuru kilichokubaliwa katika kukusanya ada au ushuru kwa mujibu wa Sheria Ndogo hii; au
- (d) atashindwa kutoa stakabadhi halali ya malipo kwa ada au ushuru uliokusanywa kwa mujibu wa Sheria Ndogo hii.

Uwezo wa Afisa
Mwidhiniwa

15. Bila kuathiri masharti yaliyowekwa na Sheria Ndogo hii; Afisa Mwidhiniwa anaweza kuingia katika eneo lolote au jengo lolote ndani ya muda wa kazi kwa nia ya kukusanya au kufanya tathimini au kufanya jambo lolote linalohusiana na ada, ushuru, leseni au kibali kwa mujibu wa Sheria Ndogo hii.

Makosa

16.-(1) Mtu yeyote anatenda kosa chini ya Sheria Ndogo hii endapo:

- (a) atashindwa, atadharau, atakwepa au atakataa kulipa ada au ushuru au atashindwa kutekeleza agizo lolote alilopewa na Halmashauri kwa mujibu wa sheria Ndogo hii;
- (b) atamshawishi mtu au kundi la watu kukataa au kukwepa kulipa ada au ushuru;
- (c) atamzuia kwa namna yoyote ile Afisa Mwidhiniwa kutekeleza majukumu yake kwa mujibu wa Sheria Ndogo hii;
- (d) atatumia nyaraka za kughushi kwa nia ya kujipatia manufaa yatokanayo na ukusanyaji wa ada au ushuru ndani ya Halmashauri;
- (e) atashindwa kutoa taarifa sahihi au atatoa taarifa za uongo kwa Halmashauri au wakala kuhusu huduma, bidhaa au mali zinazotakiwa kulipiwa ada au ushuru; au

(f) atashindwa kutunza kumbukumbu sahihi za malipo ya ada au ushuru.

Adhabu

17. Mtu yeyote atakayepatikana na hatia kwa kutenda kosa chini ya Shria Ndogo hii atawajibika kulipa faini ya kiasi kisichopungua shilingi laki mbili na kisichozidi shilingi milioni moja au kifungo kisichopungua miezi kumi na mbili na kisichozidi miezi ishirini na nne au vyote.

Kufifilisha Kosa

18. Mkurugenzi atakuwa na uwezo wa kufifilisha kosa kwa kumtoza mtu yeyote aliyetenda kosa kwa mujibu wa Sheria Ndogo hii kiasi cha shilingi laki mbili endapo mkosaji atakiri kosa na kuwa tayari kujaza fomu maalum iliyoainishwa katika Jedwali la Pili hii na kulipa ada au ushuru anaodaiwa.

Kufutwa
TS Na.
22 la 2016

19. Sheria ndogo ya Ada na Ushuru ya Halmashauri ya Wilaya ya Kilwa ya Mwaka 2016 inafutwa.

JEDWALI LA KWANZA

(Limetengenezwa chini ya kanuni ya 4)

SEHEMU YA KWANZA UKODISHAJI WA MALI ZA HALMASHAURI

Na.	Aina ya tozo	kiasi cha tozo
1.	Nyumba za Halmashauri	Kwa mujibu wa mkataba
2.	Magari ya Halmashauri	Kwa mujibu wa mkataba
3.	Ukumbi wa Halmashauri	Tsh. 200,000/= kwa siku
4.	Viwanja vya wazi vya Halmashauri	300,000/= kwa siku
5.	Mitambo na Vifaa	Kwa mujibu wa mkataba

SEHEMU YA PILI USHURU WA MATANGAZO (PROMOTION)

Na.	Aina ya Chanzo	Kiasi cha Ushuru
1.	Biashara za Matangazo (promotion) kwa siku (binafsi)	Tsh 2,000
2.	Biashara za Matangazo (promotion) kwa siku (makampuni)	Tsh 5,000

SEHEMU YA TATU UKAGUZI WA MIFUGO

A. Ada za Ukaguzi wa Mifugo					
Na.	Aina ya Mnyama	Machinjio ya Kawaida		Machinjio ya Kisasa	
		Kabla ya Kuchinjwa Tsh	Baada ya Kuchinjwa Tsh	Kabla ya Kuchinjwa Tsh	Baada ya Kuchinjwa Tsh
1.	Ng'ombe	2,000/=	2,000/=	10,000/=	10,000/=
2.	Mbuzi/Kondoo	1,000/=	1,000/=	5,000/=	5,000/=
3.	Nguruwe	5,000/=	5000/=	5,000/=	5,000/=
4.	Kuku	500/=	500/=	1,000/=	1,000/=

B. Ada za leseni za Eneo, Uchunaji wa ngozi na Upangaji wa madaraja		
Na.	Ada za leseni za Eneo	Kiwango
1.	Ada ya leseni uchunaji	Tshs 10,000/= kwa miaka mitatu
2.	Ada ya maombi ya leseni ya uchunaji	Tsh. 5000 kwa kila ombi
3.	Ada ya leseni ya upangaji madaraja	Tsh.10,000 kwa muda wa miaka mitatu
4.	Ada ya maombi ya leseni ya kupanga madaraja	Tsh.5000 kwa kila ombi
5.	Ada ya Leseni ya banda la kukaushia ngozi	Tshs 100,000/= kwa mwaka
6.	Ada ya fomu ya maombi ya leseni ya banda la kukaushia ngozi	Tsh.20,000 kwa ombi

Sheria Ndogo ya Ada na Ushuru ya Halmashauri ya Wilaya Kilwa
Tangazo la serikali Na. 1105(linaendelea.)

- | | | | |
|-----|---|----------------|----------|
| 7. | Ada ya Stika ya gari la kubebea ngozi kwa mwaka | Tsh.15,000/= | kwa ombi |
| 8. | Ukaguzi wa afya kwa mwaka | Tsh.40,000/= | |
| 9. | Usajili wa vikundi vinavyojishughulisha na zao la ngozi kwa mwaka | Tsh. 100,000/= | |
| 10. | Leseni ghala la kuhifadhia ngozi zaidi ya 500 kwa mwaka | Tsh.100,000/= | |
| 11. | Leseni ghala la kuhifadhia ngozi 100 - 500 kwa mwaka | Tsh.50,000/= | |
| 12. | Leseni ghala la kuhifadhia ngozi chini ya 100 kwa mwaka | Tsh.10,000/= | |
| 13. | a. Kuuza ngozi mbichi Machinjio (Wakusanyaji) kwa kipande | Tsh.100/= | |
| | b. Kuuza ngozi zenye chumvi (wasindikaji) kwa kipande | Tsh.200/= | |
| 14. | a. Kibali cha kusafirisha ngozi zilizosindikwa zaidi ya tani 5 kwa safari | Tsh 150,000/= | |
| | b. Kibali cha kusafirisha ngozi zilizosindikwa, tani 1 hadi tani 5 kwa safari | Tsh 100,000/= | |
| | c. Kibali cha kusafirisha ngozi zilizosindikwa chini ya tani 1 kwa safari | Tsh 25,000/= | |

C. Ada Nyinginezo za Huduma ya Mifugo

Na.	Aina ya Chanzo	Kiasi Tsh.
1	Ada ya kutunza Ng'ombe mmoja machinjioni kwa siku	30,000/=
2	Ada ya kutunza Mbuzi/Kondoo mmoja machinjioni kwa siku	10,000/=
3	Ada ya kusafirisha nyama kwa gari chini ya tani moja kwa safari	5,000/=
4	Ada ya kusafirisha nyama kwa gari ya tani 1 hadi 5 kwa safari	5,000/=
5	Ada ya kusafirisha nyama kwa gari ya zaidi ya tani 5 kwa safari	10,000/=
6	Ada ya huduma ya ndani Kliniki ya mifugo	5,000/=
7	Ada ya huduma ya nje ya Kliniki ya mifugo	10,000/=
8	Ada ya uhamilishaji kwa ng'ombe mmoja	5,000/=
9	Ada ya chanjo za mifugo	Kulingana na bei ya soko na miongozo itakayotolewa na Serikali.
10	Ada ya machinjio kwa ng'ombe	2000/=
11	Ada ya machinjio kwa mbuzi/kondoo	500/=
12	Ada ya kuchinja ng'ombe	15,000/=
13	Ada ya kuchinja mbuzi/kondoo	2000/=
14	Kibebeo cha nyama ya ng'ombe kwa safari	1000/=

15	Kibebeo cha nyama ya mbuzi/kondoo	1000/=
16	Ada ya soko/mnada wa wanyama wakubwa kwa mnyama	5000/=
17	Ada ya soko/mnada wa wanyama wadogo kwa mnyama	2000/=
18	Ada ya kukagua mifugo inayosafirishwa	10,000/=
19	Ada ya kuchinja nguruwe mmoja	2,000/=
20	Ada ya machinjio ya nguruwe kwa nguruwe mmoja	2,000/=
21	Ada ya machinjio ya kuku kwa kuku mmoja	100/=

SEHEMU YA NNE
USHURU WA VYOO VYA UMMA

Na.	Aina ya chanzo	Aina ya Huduma	Kiasi Tshs:
1.	Choo cha Sokoni	Kuoga	500
		Haja ndogo	200
		Haja kubwa	200
2.	Choo cha Stendi	Kuoga	500
		Haja ndogo	200
		Haja kubwa	200
3.	Maeneo mengine	Kuoga	500
		Haja ndogo	200
		Haja kubwa	200

SEHEMU YA TANO
USHURU WA VIWANDA VYA MATOFALI

USHURU WA VIWANDA VYA MATOFALI

Katika Maeneo yanayomilikiwa na Halmashauri –kwa mujibu wa mkataba

Katika maeneo yasiyomilikiwa na Halmashauri- Tshs 10,000/= kwa Mwezi

SEHEMU YA SITA
USHURU WA MAZAO YA BAHARI YANAYOUZWA KATIKA MNADA

Na.	1.	Asilimia tatu (3%) ya bei ya mauzo
-----	----	------------------------------------

SEHEMU YA SABA
USHURU WA KUSAFIRISHA SAMAKI NA MAZAO MENGINE YA BAHARI

Na.	Aina ya Zao	Ushuru kwa kila kila moja shilingi
1.	Samaki	100/=
2.	Dagaa	100/=
3.	Ngisi	150/=
4.	Kaa	300/=
5.	Kamba Miti	250/=
6.	Kamba Kochi hai	1500/=
7.	Kamba Kobe	750/=
10.	Mwami Mnene (Cottonii)	30/=
11.	Mwani Mwembaba (Spinsum)	15/=

Sheria Ndogo ya Ada na Ushuru ya Halmashauri ya Wilaya Kilwa
Tangazo la serikali Na. 1105(linaendelea.)

12.	Vumbi la Dagaa	100/=
13.	Simbi	15/=

SEHEMU YA NANE
ADA YA MAOMBI YA KUJENGA VITUO VYA KUOSHEA MAGARI

Na.	Eneo	Kiasi
1.	Maeneo ya katikati ya Wilaya ya Kilwa	Tsh 50,000/= kwa mwaka
2.	Nje ya maeneo ya katikati ya Wilaya ya Kilwa	Tsh 30,000/= kwa mwaka
3.	Maeneo mengine	Tsh 10,000/=kwa mwaka

SEHEMU YA TISA
ADA YA UKAGUZI WA AFYA KWA MAJENGO MAPYA YA BIASHARA

Na.	Aina ya chanzo		Kiasi Tsh.
1	Ada ya kibali cha kuangamiza wadudu (fumigation)	Katikati ya Wilaya ya Kilwa	Tsh.20,000/= kwa kila Kibali
		Pembezoni mwa Wilaya ya Kilwa	Tsh. 10,000/= kwa Kila Kibali

SEHEMU YA KUMI
ADA YA KIBALI CHA KUFANYA SHUGHULI NYINGINEZO KATIKA MAENEO YA HALMASHAURI

Na.	Huduma	Mhusika	Kiasi (Tsh)	Kipindi
1.	Kuweka matangazo ya picha (Display)	Taasisi	300,000	Mwaka
		Watu binafsi	200,000	Kwa mwaka
2.	Kufunga mtaa kwa ajili ya Shughuli mbalimbali isipokuwa shughuli za misiba, mikusanyiko ya kidini, michezo ya watoto isiyotozwa na mikusanyiko ya kisiasa	Barabarani na maeneo mbalimbali	Tsh,50,000/=	Kwa siku

SEHEMU YA KUMI NA MOJA
ADA ZA MAOMBI YA ZABUNI MBALIMBALI ZA HALMASHAURI

Na.	MAOMBI YA ZABUNI MBALIMBALI	Kiasi (Tsh)
1.	Ukusanyaji wa mapato	100,000/=
2.	Ujenzi wa barabara	100,000/=
3.	Ukusanyaji na uondoshaji wa taka ngumu (CBD)	100,000/=
4.	Ukusanyaji na uondoshaji wa taka ngumu(pembezoni)	50,000/=
5.	Kupakua mashimo ya maji taka (vyoo)	50,000/=
6.	Kukarabati na kujenga maduka, Vioski na vizimba vya umma	100,000/=
7.	Kurekebisha mali za Halmashauri (magari na majengo)	100,000/=
8.	Ukaguzi na upimaji wa viwanja.	100,000/=
9.	Uendeshaji vyoo vya umma	100,000/=

Sheria Ndogo ya Ada na Ushuru ya Halmashauri ya Wilaya Kilwa
Tangazo la serikali Na. 1105(linaendelea.)

10.	Uendeshaaji wa vioski vya Halmashauri	100,000/=
11.	Huduma ya ushauri elekezi (Consultancy services)	100,000/=
12.	Kukarabati na kujenga vibanda / Vizimba	50,000/=
13.	Ujenzi wa Majengo mbalimbali	100,000/=
14.	Huduma zisizohitaji ushauri wa kitaalamu (non-consultancy services)	100,000/=
15.	Ada ya maombi ya kazi ya ujenzi mtu binafsi (Local Fundi) kwa kutumiwa Force Account	50,000/=
16.	Ada ya Maombi ya Ujenzi kampuni Binafsi (ujenzi kutumia Force Account)	100,000/=
17.	Ada ya Maombi ya Ujenzi (Taasisi za umma)	300,000/=
18.	Ada za maombi ya zabuni katika Maeneo mengine ambayo hayajatajwa	100,000/=

SEHEMU YA KUMI NA MBILI
ADA YA KUWEKA MAJENERETA

Na.	Aina ya chanzo	Kiasi cha shilingi
1	Kuweka na Kutumia jenereta	100,000/= kwa mwaka

SEHEMU YA KUMI NA TATU
ADA YA UPIMAJI WA UBORA WA MAJI YA VISIMA, USAJILI WA JUMUIYA ZA WATUMIA MAJI, UKAGUZI, USIMAMIZI NA UFUATILIAJI WA JUMUIYA ZA WATUMIA MAJI NA MAOMBI YA KIBALI CHA KUTOA HUDUMA YA MAJI

Na.	Aina ya Chanzo	Kiasi cha shilingi
1.	Upimaji wa Ubora wa Maji (Water Quality Analysis)	150,000/= kwa mwaka
2.	Usajili wa Jumuiya za Watumia Maji	20,000/= kwa mwaka
3.	Ukaguzi, Usimamizi na Ufuatiliaji wa Jumuiya za Watumia Maji	50,000/= kwa mwaka
4.	Maombi ya Kibali cha kutoa huduma ya maji	50,000/= kwa mwaka

SEHEMU YA KUMI NA NNE
ADA YA KIBALI CHA KUINGIZA KONTENA KWENYE ENEO LA HALMASHAURI

Na.	Ukubwa Wa Kontena	Kiasi Kwa Kila Safari
1	Tani 3 hadi 10	50,000/=
2	Tani 11 hadi 20	100,000/=
3	Tani 21 hadi 30	150,000/=
4	Tani 30 na Kuendelea	300,000/=

SEHEMU YA KUMI NA TANO
ADA YA USAJILI NA USHURU WA KUEGESHA VYOMBO VYA UVUVI

Na.	Ushuru wa kuegesha vyombo vya usafiri majini	Kiasi kwa mwezi
1.	Ushuru wa kuegesha vyombo vya usafiri majini	Tsh 30,000/=
2	Ushuru wa kuegesha vyombo vya kigeni	Asilimia 50% ya bei ya usajili wa chombo.
3	Ada ya usajili wa vyombo vya uvuvi	Tsh 20,000/=

SEHEMU YA KUMI NA SITA
 ADA ZA MATUMIZI YA FUKWE ZA BAHARI

Na.	ADA ZA MATUMIZI YA FUKWE ZA BAHARI	
1.	Fukwe za bahari	Tshs 100,000/= kwa mwezi

SEHEMU YA KUMI NA SABA
 Ushuru wa Mgahawa Wazi (Open Air restaurant)

Na.	Aina ya chanzo	Kiwango
	Mgahawa wazi (<i>Open air Restaurant</i>)	5,000/= kwa siku

SEHEMU YA KUMI NA NANE
 Ada ya kibali cha kituo cha kulaza magari kwenye maeneo binafsi

Na.	Aina ya Chanzo	Kiwango Kwa Mwaka
	Kibali cha kituo cha kulaza Magari katika Maeneo Binafsi	200,000/=

SEHEMU YA KUMI NA TISA
 ADA YA KUPATIWA MIHUTASARI YA HALMASHAURI

Na.	Aina ya Chanzo	Tshs
1	Maombi ya Kupatiwa Muhtasari wa Halmashauri	5,000/= kwa kila Muhtasari

SEHEMU YA ISHIRINI
 Ada ya Kibali cha kuendesha shughuli za gereji katika maeneo Binafsi

Na.	Aina ya Chanzo	Tshs
1	Ada ya gereji katika maeneo binafsi	120,000/= kwa Mwaka

JEDWALI LA PILI

(Limetengenezwa chini ya kanuni ya 18)

FOMU YA KUFIFILISHA KOSA

Miminnakiri KWA
HIARI YANGU MWENYEWU mbele yaambaye ni
Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashuri ya Wilaya ya Kilwa, kwamba mnamo tarehe ya mwezi
..... mwaka nilitenda kosa la kukiuka masharti ya kanuni ya ya Sheria Ndogo ya Ada na
Ushuru ya Halmashauri ya Wilaya ya Kilwa ya Mwaka 2024.

Kwa Mamlaka aliyopewa Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Kilwa, niko tayari
kulipa ada au ushuru ninaodaiwa kwa kiasi cha shilingi pamoja na faini ya kufifilisha
kosa ya kiasi cha shilingi

NATHIBITISHA KWAMBA MAELEZO HAPO JUU NI YA KWELI NA NIMEYATOA MIMI
MWENYEWU KWA HIARI YANGU KADRI YA UFAHAMU WANGU

Leo tarehe.....Mwezi.....Mwaka
Jina..... Saini.....

MBELE YANGU :

Jina:.....
Saini.....
Wadhifa:
Tarehe.....

Lakiri ya Halmashauri ya Wilaya ya Kilwa imegongwa kwenye Sheria ndgo hizo kufuatia azimio lililopitishwa katika Mkutano mkuu wa baraza la Madiwani la Halmashauri ya Wilaya ya Kilwa uliofanyika tarehe 9/11/2023 na kushuhudiwa Lakiri hiyo ikigongwa mbele ya:-

HANAN M. BAFAGHI,
Mkurugenzi Mtendaji,
Halmashauri ya wilaya,
Kilwa

MHE. ISSA B. MATEKA,
Mwenyekiti,
Halmashauri ya wilaya,
Kilwa



Dodoma,
29 Oktoba, 2024

NAKUBALI,

MOHAMED OMARY MCHENGERWA,
Waziri wa Nchi OR-TAMISEMI