

TANGAZO LA SERIKALI NA. 1034 la tarehe 13/12/2024

SHERIA YA MISITU,

(SURA YA 323)

NOTISI

(Imetengenezwa chini ya kifungu cha 23(1))

NOTISI YA KUSUDIO LA KUTANGAZA ENEO LA MSITU WA ITALE KUWA MSITU WA
HIFADHI WA TAIFA ITALE YA MWAKA 2024

Jina

1. Notisi hii itajulikana kama Notisi ya Kusudio la
Kutangaza Eneo la Msitu wa Itale kuwa Msitu wa Hifadhi
wa Taifa Itale ya Mwaka 2024.

Eneo
linalopendek
ezwa
kutangazwa

2. Eneo la msitu lililo ndani ya mipaka
iliyoainishwa katika Jedwali linapendekezwa kutangazwa
kuwa Msitu wa Hifadhi wa Taifa Itale.

Madhumuni
ya tangazo

3. Madhumuni ya kupendekezwa kutangaza eneo la
Msitu wa Itale kuwa Msitu wa Hifadhi wa Taifa ni-
(a) kulinda eneo lililo hatarini la misitu, nyasi, miti
ya miombo, vyanzo vya maji na ardhi oevu
ambalo linatambulika kwa thamani yake ya juu
ya baioanuwai, lenye upekee wa mimea na
wanyama, ikijumuisha aina za mimea na
wanyama walio hatarini kutoweka; na
(b) kulinda eneo la msitu na matumizi endelevu ya
rasilimali za misitu katika eneo la msitu huo.

Uhalali wa
Notisi

4.-(1) Notisi hii itakuwa halali kwa muda wa siku
tisini kuanzia tarehe ya kuchapishwa katika Gazeti la
Serikali.

(2)) Ndani ya kipindi hicho cha siku tisini, mtu au
kundi la watu au mwakilishi wao anaweza, kwa maandishi
kuwasilisha pingamizi, maoni au madai ya haki yoyote
inayotokana na sheria za kimila kuhusiana na ardhi au

Notisi ya Kusudio la Kutangaza Eneo la Msitu wa Itale kuwa Msitu wa Hifadhi wa Taifa Itale

Tangazo la Serikali Na. 1034 (Linaendelea)

mazao ya msitu au haki yoyote iliyoainishwa kwenye sheria nyingine katika eneo ambalo linapendekezwa kutangazwa kuwa Msitu wa Hifadhi wa Taifa Itale.

Uwasilishaji
wa pingamizi

5. Pingamizi, maoni au madai yoyote dhidi ya kusudio la kuanzisha Msitu wa Hifadhi wa Taifa Itale, yawasilishwe ndani ya siku tisini kuanzia tarehe ya kuchapishwa kwa Notisi hii kwa anuani ifuatayo:

Katibu Mkuu,
Wizara ya Maliasili na Utalii,
S.L.P. 1351,
DODOMA.

JEDWALI

(Limetengenezwa chini ya aya 2)

WILAYA YA ILEJE

MSITU WA HIFADHI WA TAIFA ITALE

Makadirio ya eneo: Hekta 522.489 au Kilometa za Mraba 5.225 Unakopatikana na Mipaka:

Eneo lote la hifadhi awali chini ya Eneo la Msitu wa Itale unaopatikana Wilaya ya Ileje, Mkoa wa Songwe kama lilivyochorwa katika Ramani Jb 3035 (Skeli 1:10,000) iliyohifadhiwa na Mkurugenzi wa Upimaji na Ramani, lenye mipaka ifuatayo:

Tangazo la Serikali Na. 1034 (Linaendelea)



PINDI HAZARA CHANA
Waziri wa Maliasili na Utalii