

TANGAZO LA SERIKALI Na.994 la tarehe 6/12/2024

SHERIA YA VIWANGO,
(SURA YA 130)

NOTISI

(Imetengenezwa chini ya kifungu cha 20(2))

NOTISI YA KUSUDIO LA KUTANGAZA VIWANGO VYA LAZIMA YA MWAKA 2024

- | | |
|--|---|
| Jina | 1. Notisi hii itajulikana kama Notisi ya Kusudio la Kutangaza Viwango vya Lazima ya Mwaka 2024. |
| Kutangazwa
kwa viwango
Sura ya 130 | 2. Viwango vilivyoainishwa katika Jedwali la Notisi hii vinapendekezwa kuwa viwango vya lazima kwa kila bidhaa iliyoainishwa katika Jedwali hilo kwa madhumuni ya Sheria ya Viwango. |
| Pingamizi | 3. Mtu yeyote mwenye pingamizi lolote kuhusiana na viwango vilivyoainishwa kwenye Jedwali anaweza kuwasilisha pingamizi hilo kwa maandishi katika Ofisi ya Shirika la Viwango Tanzania ndani ya siku sitini kuanzia tarehe ya kutangazwa kwa Notisi hii. |

JEDWALI

(Limetengenezwa chini ya aya ya 2)

VIWANGO VYA LAZIMA VINAVYOPENDEKEZWA

S/N	NAMBA YA KIWANGO	JINA LA KIWANGO KWA KISWAHILI	AINA YA KIWANGO
1.	TZS 1778-2/EAS 127-2:2023	Poda za sabuni za sintetiki - Uainishaji Sehemu ya 2: Kufua kwa mashine	Lazima
2.	TZS 1649/EAS 788:2023	Pesti ya sabuni ya kufulia - Uainishaji	Lazima
3.	TZS 1779/EAS 812: 2023	Sintetiki na mchanganyiko (sabuni na sintetiki) sabuni ya maji ya kunawa mikono - Uainishaji	Lazima
4.	TZS 1782/EAS 816:2023	Sabuni ya kufulia kimiminika ya sintetiki - Uainishaji	Lazima
5.	TZS 1781/EAS 815:2023	Sabuni za nudo/chipsi - Uainishaji	Lazima
6.	TZS 1783/EAS 817:2023	Kiondoa madoa kwa vifaa vya meza - Uainishaji	Lazima
7.	TZS 881/EAS 335:2023	<i>Cologne</i> , haidrosoli na maji ya choo - Uainishaji	Lazima
8.	TZS 882/EAS 339:2013	Krimu ya nywele, losheni na jeli - Uainishaji	Lazima
9.	TZS 840-2/EAS 425-2:2023	Poda za ngozi - Uainishaji - Sehemu ya 2: Poda ya mtoto	Lazima
10.	TZS 2079/EAS 1102:2023	Vipimio vya kipozeo cha injini.	Lazima
11.	TZS 673/EAS 1104:2023	Vipimio vya mafuta mazito	Lazima
12.	TZS 573/EAS 13:2023	Maji ya madini yaliyofungashwa - Uainishaji	Lazima
13.	TZS 4055/EAS 1086:2023	Plastiki-Nambari za kitambulisho cha resini kwenye bidhaa za plastiki	Lazima
14.	TZS 4056/EAS 1085:2023	<i>Squeegee</i> (vipimio vya kibandiko cha mpira)	Lazima
15.	TZS 4057/EAS 1084:2023	Vipimio vya kipangusa utando	Lazima
16.	TZS 1095/EAS 1083:2023	Vipimio vya Ufagio wa kufagia (brashi ya kusukuma)	Lazima
17.	TZS 1877-2/EAS 1081:2023	Vipimio vya Beseni za plastiki	Lazima

18.	TZS 1096/EAS 1082:2023	Vipimio vya Brashi za choo	Lazima
19.	TZS 1877-1/EAS 1080:2023	Vipimio vya ndoo za plastiki	Lazima
20.	TZS 4058/EAS 1103:2023	Vipimio vya Mafuta ya Msingi	Lazima
21.	TZS 1276/EAS 738:2023	Ubainishaji wa mzizi wa muhogo mtamu (Toleo la Pili)	Lazima
22.	TZS 4054/EAS 771:2023	Ubainishaji wa viazi vitamu (Toleo la Pili)	Lazima
23.	TZS 2315/EAS 778:2023	Ubainishaji wa mzizi wa muhogo mchungu (Toleo la Pili)	Lazima
24.	TZS 2316/EAS 780:2023	Ubainishaji wa kisamvu (Toleo la Pili)	Lazima
25.	TZS 481/EAS 803:2023	Lebo za lishe - Mahitaji	Lazima
26.	TZS 482/EAS 804:2023	Madai - Mahitaji ya Ujumla	Lazima
27.	TZS 550/EAS 805:2023	Matumizi ya madai ya lishe na afya - Mahitaji	Lazima
28.	TZS 3017/EAS 1093:2023	Chakula cha farasi kilichochanganywa – Uainishaji	Lazima
29.	TZS 4053/EAS 1097:2023	Operesheni za malisho ya ng'ombe - Uainishaji	Lazima
30.	TZS 2045/EAS 1095:2023	Chakula cha ng'ombe wa maziwa <i>premix</i> - Uainishaji	Lazima
31.	TZS 2047/EAS 1094:2023	Mchanganyiko wa chakula cha kuku – Uainishaji	Lazima
32.	TZS 251/EAS 69:2023	Maziwa safi ya kunywa - Uainishaji	Lazima
33.	TZS 306/EAS 70:2023	Aiskrimu ya maziwa - Uainishaji	Lazima
34.	TZS 398/EAS 27:2023	Maziwa ya <i>UHT</i> - Uainishaji	Lazima
35.	TZS 571/EAS 915:2023	Jibini – Vipimo	Lazima
36.	TZS 2207/EAS 49:2023	Poda ya maziwa na poda ya krimu - Uainishaji	Lazima
37.	TZS 626/EAS 67:2023	Maziwa mabichi ya ng'ombe - Uainishaji	Lazima
38.	TZS 1801/EAS 352:2018, Amendment No.1:2023.	Chingamu - Uainishaji: Marekebisho ya majivu ya asidi isiyoyeyuka	Lazima
39.	TZS 102/EAS 43:2023	Mkate - Uainishaji	Lazima
40.	TZS 0	Mwongozo wa Uandaaji wa viwango vya Kitaifa	Lazima
41.	TZS 4070	Vipimo vya bitana vya ngozi	Lazima

42.	TZS 4068	Vipimo vya ngozi ya kutengenezea kifuniko cha mafuta	Lazima
43.	TZS 4071	Vipimo vya mpira wa ngozi wa wavu	Lazima
44.	TZS 4069	Vipimo vya viatu vya usalama vya ngozi	Lazima
45.	TZS 4079/ISO13194	Paleti la kisanduku — Matakwa muhimu na njia za upimaji	Lazima
46.	TZS 4080/ISO 12776	Paleti - shiti ngumu kwa matumizi ya kupanga mizigo	Lazima
47.	TZS 4081	Vijiti vya mwanzu kwa ajili ya upishi na matumizi yanayohusiana	Lazima
48.	TZS 4082	Matakwa ya vichupa aina ya <i>Polyethylene Terephthalate (PET)</i>	Lazima
49.	TZS 4104:2024	Vipimio vya Mafuta ya gia Nje ya Barabara	Lazima
50.	TZS 4094/ISO 641:1975	Vyombo vya vioo vya maabara - Viungo vya duara vinavyoweza kubadilishwa	Lazima
51.	TZS 4095/ISO 4785:1997	Vyombo vya vioo vya maabara - Vizuiji vya glasi vilivyobeba moja kwa moja kwa madhumuni ya jumla	Lazima
52.	TZS 4096-1/ISO 4796-1:2016	Vyombo vya vioo vya maabara- Chupa - Sehemu ya 1 Chupa za shingo ya skru	Lazima
53.	TZS 4096-2/ISO 4796-2:2000	Vyombo vya vioo vya maabara - Sehemu ya 2: Chupa za shingo ya umbo la pia	Lazima
54.	TZS 4096-3/ISO 4796-3:2000	Vyombo vya vioo vya maabara - Chupa - Sehemu ya 3: Chupa za Aspireta	Lazima
55.	TZS 4098/ISO 4800:1998	Vyombo vya vioo vya maabara - Faneli ya Kutenganisha na faneli ya kuangusha	Lazima
56.	TZS 4100/ISO 4797:2015	Vyombo vya vioo vya maabara – Flaski za kuchemsha yenye viungo vya umbo la pia	Lazima
57.	TZS 4101/ISO 6556:2012	Vyombo vya vioo vya maabara – Flaski za kuchujia	Lazima
58.	TZS 4102/ISO 24450:2005	Vyombo vya vioo vya maabara - Flaski za kuchemsha zenye shingo pana	Lazima
59.	TZS 4110:2024	Matakwa ya ubora wa siagi ya lozi	Lazima
60.	TZS 2221-10-1:2024/IEC 60839-10-1:1995	Mifumo ya kengele za tahadhari - Sehemu ya 10: Mifumo ya kengele za	Lazima

		tahadhari ya magari – Sehemu ya 1: Magari ya Abiria	
61.	TZS 448-2-28:2024/IEC 60335-2-28:2021	Vifaa vya umeme kwa matumizi ya nyumbani – Usalama –Sehemu ya 2-28 Mahitaji maalumu kwa mashine za kushonea	Lazima
62.	TZS 4120-2:2024/IEC 60252-2:2010+AMD1:2013	Kapasita za mota za mkondo geu – Sehemu ya 2: Kapasita za kuanzishia mota.	Lazima

63.	TZS 3599-2-6:2024/IEC 60745-2-6:2003+AMD1:2006 +AMD2:2008	Nyenzo zenye mota zitumikazo kwa kushika mkononi: Usalama – Sehemu ya 2-6: Mahitaji maalumu kwa ajili ya nyundo	Lazima
64.	TZS 4121:2024/IEC 60900:2018	Ufanyaji kazi kwenye umeme – Nyenzo za mikono kwa ajili ya volt 1000 za mkondo geu na volt 1500 za mkondo mnyoofu	Lazima
65.	TZS 4122:2024/IEC 60903:2014	Ufanyaji kazi kwenye umeme – glovu za kiumeme	Lazima
66.	TZS 3599-2-11:2024/IEC 60745-2-11:2003+AMD1:2008	Nyenzo zenye mota zitumikazo kwa kushika mkononi: Usalama – Sehemu ya 2-11: Mahitaji maalumu ya misumeno ya kurudisha nyuma	Lazima
67.	TZS 1911-2:2024/IEC 61427-2:2015	Seli za pili na betri za hifadhi ya nishati mbadala - Mahitaji ya jumla na mbinu za majaribio - Sehemu ya 2: Programu za kwenye gridi ya taifa	Lazima
68.	TZS 2743-1:2024/IEC 62040-1:2017	Mifumo ya nishati isiyoweza kukatizwa (UPS) - Sehemu ya 1: Mahitaji ya usalama	Lazima
69.	TZS 4115-2:2024/IEC 62196-2:2022	Plagi, Soketi, viunganishi vya gari na uchaji wa miingilio-Uchaji endeshaji wa Magari ya umeme-Sehemu ya 2: Mahitaji ya uoanifu wa vipimo vya pini za AC na vifuasi vya bomba la mawasiliano	Lazima

70.	TZS 4115- 1:2024/IEC 62196- 1:2022	Plagi, soketi, viunganishi vya gari na viingilio vya gari-Uchaji endeshaji wa magari ya umeme Sehemu ya 1: Mahitaji ya jumla	Lazima
71.	TZS 4116:2024/IEC 60809	Taa na vyanzo vya mwanga kwa magari ya barabarani - Matakwa ya vipimo, umeme na mwanga	Lazima
72.	TZS 4117- 1:2024/IEC 62893- 1:2020	Nyaya za kuchajia magari ya umeme kwa volti zilizokadiriwa hadi na kujumuisha 0,6/1 kV - Sehemu ya 1: Mahitaji ya jumla	Lazima
73.	TZS 4118- 1:2024/IEC 61851- 1:2017	Mfumo wa kuchaji wa gari la umeme - Sehemu ya 1: Mahitaji ya jumla	Lazima
74.	TZS 4119- 1:2024/IEC 60598- 1:2020	Mwangaza - Sehemu ya 1: Mahitaji ya jumla na vipimo	Lazima
75.	TZS 4115- 3:2024/IEC 62196- 3:2022	Plagi, soketi, viungio vya magari na viingilio vya magari - Uchaji endeshaji wa magari ya umeme - Sehemu ya 3: Mahitaji ya uoanifu wa vipimo vya pini za DC na AC/DC na viambatanishi vya magari vya bomba la mawasiliano.	Lazima

Dar es salaam,
2024

ASHURA A. KATUNZI
Mkurugenzi Mkuu