

TANGAZO LA SERIKALI NA. 926 la tarehe 15/11/2024

**SHERIA YA MADINI,
(SURA YA 123)**

NOTISI

(Imetengenezwa chini ya kifungu cha 27C(5))

NOTISI YA RUHUSA YA KUTOFANYA BIASHARA YA MADINI MAALUM KATIKA
MASOKO YA MADINI NA VITO

Jina 1. Notisi hii itajulikana kama Notisi ya Ruhusa ya
Kutofanya Biashara ya Madini Maalum katika Masoko ya
Madini na Vito ya Mwaka 2024.

Ruhusa ya
madini
maalum 2.-(1) Madini yaliyoainishwa katika Jedwali la
Notisi hii yanapewa ruhusa ya kutokuuzwa katika Masoko
ya Madini na Vito.

(2) Bila kuathiri aya ndogo ya (1), Tume itaanzisha
vituo vya ununuzi vinavyohamishika na visivyohamishika
vilivyotengwa karibu na maeneo yenye shughuli za
uchimbaji madini kuhusiana na madini yaliyoainishwa
katika Jedwali la Notisi hii.

Sura ya 123
TS. Na.
418 la 2019 (3) Vituo vya ununuzi vinavyotembea na
visivyohamishika vilivyorejewa chini ya aya ndogo ya (2)
vitachukuliwa kuwa na hadhi sawa na Masoko ya Madini
na Vito yaliyoanzishwa chini ya Sheria ya Madini na
Kanuni za Masoko ya Madini na Vito ya Mwaka 2019.

*Notisi ya Ruhusa ya Kutofanya Biashara ya Madini Maalum katika Masoko ya
Madini Na Vito*

Tangazo la Serikali Na. 926 (Linaendelea)

JEDWALI

(Limetengenezwa chini ya aya ya 2(1))

Na.	Aina ya Madini	Maelezo
1.	Madini ya Viwanda	Chokaa, Chumvi, Madini ya Udongo wa Mfanyazi, Silika, Ulanga
2.	Madini ya Nishati isipokuwa Madini Nururishi	Makaa ya mawe
3.	Vito vya Daraja la Biashara na Viwanda	Feldspar, Ganeti, Kwati, Corundum
4.	Madini ya Ujenzi	Mchanga, Changarawe, Vigae, Matale, Marumaru, Basalt, Fuwawe
5.	Madini yasiyo na Metali	Mawe yenye madini ya Chuma, Mawe yenye madini ya Shaba Nyekundu, Boksiti, Mawe yenye madini ya Nikeli, Miamba iliyo na Risasi, Kromite

Dodoma
8 Novemba, 2024

ANTHONY PETER MAVUNDE
Waziri wa Madini