

TANGAZO LA SERIKALI Na. 816 la tarehe. 20/9/2024

SHERIA YA FEDHA YA SERIKALI ZA MITAA,
(SURA YA 290)

SHERIA NDOGO

(Imetengenezwa chini ya kifungu cha 16 (1))

SHERIA NDOGO YA UTAMADUNI NA VIBALI VYA BURUDANI YA HALMASHAURI YA
WILAYA YA KALAMBO YA MWAKA 2024

- Jina 1. Sheria Ndogo hii itajulikana kama Sheria Ndogo ya Utamaduni na Vibali vya Burudani ya Halmashauri ya Wilaya ya Kalambo ya Mwaka 2024.
- Matumizi 2. Sheria Ndogo hii itatumika katika eneo lote la Halmashauri.
- Tafsiri 3. Katika Sheria Ndogo hii, isipokuwa kama muktadha utahitaji vinginevyo-
“ada” maana yake ni yake ni malipo yanayolipwa kwa Halmashauri kwa ajili ya vibali au leseni mbalimbali zitolewazo na Halmashauri;
“Afisa Mwidhiniwa” maana yake ni Afisa yeyote aliyeteuliwa na Mkurugenzi kwa lengo la kusimamia utekelezaji wa Sheria Ndogo hii;
“Halmashauri” maana yake ni Halmashauri ya Wilaya ya Kalambo;
“Mkurugenzi” maana yake ni Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya ya Kalambo au afisa yeyote aliyeteuliwa kutekeleza majukumu ya Mkurugenzi;
“utamaduni” maana yake ni ngoma za asili, disko, maigizo, mazingaombwe, sinema, michezo na tiba za kienyeji;
“michezo” maana yake ni mazoezi ya mwili yaliyodhibitiwa na ya ushindani mfano michezo ya mpira, kuogelea, riadha, bao, drafti na sarakasi; na
“sanaa” maana yake ni uzuri uliojiepusha katika umbo

lililosanifiwa mfano maigizo, mazungumzo, semi, ngoma, shairi na maonesho.

Vibali na eneo

4.-(1) Mtu yeyote anayekusudia kuendesha shughuli za kiutamaduni katika eneo la Halmashauri atatakiwa kuwa na kibali.

(2) Maombi ya kibali cha kuendesha shughuli za kiutamaduni yatawasilishwa Halmashauri kwa maandishi.

(3) Maombi ya kibali cha kuendesha shughuli za tiba za kienyeji yatawasilishwa Halmashauri kwa maandishi yakiambatishwa barua kutoka Serikali ya Kijiji na Mganga Mkuu wa Wilaya ambaye atathibitisha uwezo wa mwombaji katika tiba za asili.

(4) Maombi kwa ajili ya kupiga ngoma za tambiko, harusi na tiba za kienyeji yatawasilishwa Halmashauri kwa maandishi yakiambatishwa na barua kutoka Serikali ya Kijiji anachoishi mwombaji.

Vikundi

5.-(1) Vikundi vyote vinavyoendesha shughuli za sanaa na muziki katika eneo la Halmashauri vitatakiwa kusajiliwa na kupewa hati ya usajili na Halmashauri.

(2) Maombi ya usajili wa vikundi vya utamaduni yatawasilishwa kwa kujaza fomu itakayotolewa na Halmashauri.

Kibali

6.-(1) Kibali kilichotolewa na Halmashauri hakitatumiwa na mtu mwingine.

(2) Kila mwenye kibali atalazimika kuonyesha kibali wakati wowote atakapotakiwa kufanya hivyo na Afisa Mwidhiniwa.

Ada ya vibali

7. Kutakuwa na ada ya vibali itakayolipiwa Halmashauri kama ilivyoainishwa katika Jedwali la Kwanza:

Isipokuwa kwamba, vikundi vya utamaduni vinavyoendeshwa na Serikali au Halmashauri havitatozwa ada yoyote katika kuendesha shughuli hizo.

Adhabu

8. Mtu anayekiuka masharti ya kifungu chochote cha Sheria Ndogo hii anatenda kosa na akitiwa hatiani atawajibika kulipa faini ya kiasi kisichopungua shilingi laki

Tangazo la Serikali Na.816 (Linaendelea.)

mbili na kisichozidi shilingi milioni moja au kifungo
kisichopungua miezi kumi na mbili na kisichozidi miezi
ishirini na nne au vyote.

Kufililisha
kosa

9. Mkurugenzi atakuwa na uwezo wa kufililisha
kosa kwa kumtoza mtu yeyote aliyetenda kosa kwa mujibu
wa Sheria Ndogo hii kiasi cha shilingi laki mbili endapo
mkosaji atakiri kosa na kuwa tayari kujaza fomu maalum
iliyoainishwa katika Jedwali la Pili la Sheria Ndogo hii na
kulipa ada au ushuru anaodaiwa

JEDWALI LA KWANZA

(Limetengenezwa chini ya kifungu cha 7)

ADA YA VIBALI

		Ada kwa siku Tshs	Ada kwa mwaka Tshs 30,000/=
(a)	Ada ya kusajili kikundi cha sanaa na muziki		
(b)	Kibali cha disko kwa siku moja:-		
	(i) Kikundi cha ndani ya Wilaya	12,000/=	
	(ii) Kikundi cha nje ya Wilaya lakini ndani ya Mkoa	30,000/=	
	(iii) Kikundi toka nje ya Mkoa 10% ya mapato lakini si chini ya shilingi	30,000/=	
(c)	Kibali cha kupiga dansi siku moja :-		
	(i) Kikundi cha ndani ya Wilaya	20,000/=	
	(ii) Kikundi toka nje ya Wilaya lakini ndani ya Mkoa	30,000/=	
	(iii) Kikundi toka nje ya Mkoa 10% ya mapato lakini si chini ya shilingi	50,000/=	
(d)	Kibali cha kuonyesha sanaa za maonyesho (sinema, video, maigizo, kumbi za mpira, sarakasi, ngumi, ngoma, kunyanyua vyuma na kadhalika)		
	(i) Sanaa za maonyesho ngoma, maigizo, sarakasi, ngumi na kadhalika kwa siku moja	10,000/=	
	(ii) Sinema au video kibali	10,000/=	
	(iii) Ada ya video au sinema		40,000/=
	(iv) Kikundi cha ndani ya Wilaya	20,000/=	

Sheria Ndogo ya Utamaduni Na Vibali vya Burudani ya Halmashauri ya Wilaya ya Kalambo

Tangazo la Serikali Na.816 (Linaendelea.)

	(v)	Kikundi toka nje ya Wilaya lakini ndani ya mkoa	30,000/=
	(vi)	Kikundi nje ya Mkoa 10% ya mapato lakini si chini ya Shilingi	30,000/=
(e)		Kibali cha kuuza dawa za asili	20,000/=
(f)		Kibali cha kuendesha tiba ya asili ndani ya eneo la Halmashauri	
	(i)	Waganga toka nje ya Wilaya	30,000/=
	(ii)	Waganga maarufu ndani ya Wilaya	30,000/=
	(iii)	Waganga wadogo ndani ya Wilaya	30,000/=
(g) Ada kwa ajili ya kuzuru sehemu za makumbusho au za kihistoria kwa mtu mmoja			
Mhusika		Raia (Tshs)	Asiye Raia (Us \$)
Mtu mzima		2000/=	5/=
Mwanafunzi		bure	3/=
(h) Ada kwa ajili ya kumbi za Starehe au maeneo ya miji kwa ajili ya shughuli za maonyesho, starehe (Social clubs and Halls) viwanja vya michezo (Stadium) ambazo hutumika kwa kutoza viingilio kwa kila mwaka ni kama ifuatavyo:-			
	(i)	Kumbi za kuonyesha mpira	30,000/=
	(ii)	Kibali cha kuendesha kumbi za sherehe	30,000/=
(i)		Kibali cha kunasa nyimbo za asili, upigaji picha vitu na vikundi vyenye kujishughulisha na fani za kiutamaduni kwa mara moja	
		Raia (Tshs)	Asiye Raia (Us \$)
		5000/=	5\$
(j)		Kibali cha kuendesha fete kwa siku moja	20,000/=
(k)		Kibali cha kucheza michezo ya mpira wa miguu kwa kutoza viingilio kwenye viwanja vya michezo (Stadium) kokote kule ndani ya eneo la Halmashauri ya Wilaya itakuwa	20,000/=
(l)		Kibali cha kuendesha shughuli zozote za mikutano ya kidini nje ya maeneo ya makanisa au misikiti bure (lakini lazima kibali kitolewe).	

*Sheria Ndogo ya Utamaduni Na Vibali vya Burudani ya Halmashauri ya Wilaya
ya Kalambo*

Tangazo la Serikali Na.816 (Linaendelea.)

JEDWALI LA PILI

(Limetengenezwa chini ya kifungu cha 9)

FOMU YA KUKIRI NA KUFILILISHA KOSA

Mimi nakiri KWA HIARI YANGU MWENYEWWE
mbele ya ambaye ni Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashuri ya
Wilaya ya Kalambo, kwamba mnamo tarehe ya mwezi mwaka nilitenda kosa la
kukiuka masharti ya Kifungu cha cha Sheria Ndogo ya Utamaduni na Vibali vya Burudani ya
Halmashauri ya Wilaya ya Kalambo ya mwaka, 2024.

Kwa Mamlaka aliyopewa Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Kalambo, Niko
tayari kulipa kiasi cha Ada au Ushuru ninaodaiwa pamoja na faini.

NATHIBITISHA KWAMBA MAELEZO HAPO JUU NI YA KWELI NA NIMEYATOA KWA
HIARI YANGU KADRI YA UFAHAMU WANGU

Leo tarehe..... ya mwezi..... mwaka

Jina..... Saini.....

Mbele yangu :

Jina:

Saini.....

Wadhifa:

Tarehe.....

Lakiri ya Halmashauri ya Wilaya ya Kalambo imegongwa kwenye Sheria Ndogo hii kufuatia azimio lililopitishwa katika Mkutano wa Baraza la Madiwani la Halmashauri ya Wilaya ya Kalambo uliofanyika tarehe 4/11/2022 na kushuhudiwa lakiri hiyo ikigongwa mbele ya:-

SHAFI K. MPENDA,
*Mkurugenzi mtendaji,
Halmashauri ya wilaya,
Kalambo*

DAUDI NZELANI SECHOME,
*Mwenyekiti
Halmashauri ya wilaya,
Kalambo*



Dodoma,
19 Julai, 2024

NAKUBALI,

MOHAMED OMARY MCHENGERWA (MB.)
Waziri wa Nchi-OR-TAMISEMI,