

TANGAZO LA SERIKALI NA. 274 la tarehe 12/4/2024

SHERIA YA SERIKALI ZA MITAA (MAMLAKA ZA WILAYA),

(SURA YA 287)

SHERIA NDOGO

(Zimetengenezwa chini ya kifungu cha 153(1))

MAREKEBISHO YA SHERIA NDOGO YA HIFADHI YA MAZINGIRA YA HALMASHAURI YA
WILAYA YA SONGWE YA MWAKA 2024

Jina
TS. Na
808 la
tarehe
2019

1. Sheria Ndogo hii itajulikana kama Marekebisho ya Sheria Ndogo ya Hifadhi ya Mazingira ya Halmashauri ya Wilaya ya Songwe ya Mwaka 2024, na itasomwa kwa pamoja na Sheria Ndogo ya (Hifadhi ya Mazingira) ya Halmashauri ya Wilaya ya Songwe ya Mwaka 2019, ambayo hapa imerejewa kama “Sheria Ndogo Kuu”.

Marekebi
sho ya
kanuni ya
11

2. Sheria Ndogo Kuu inarekebishwa kwa kufuta na kuandika upya aya ya 11 kama ifuatavyo:

“Ukataji
na
uvunaji
Miti

11.-(1) Mtu yeyote hataruhusiwa kukata au kuvuna miti kwa ajili ya matumizi ya aina yeyote bila kibali cha Halmashauri au Wakala wa Huduma za Misisitu.

(2) Mtu yeyote hataruhusiwa kuwa na msumeno wa moto bila kupata kibali cha Halmashauri au Wakala wa Huduma za Misisitu.

(3) Ni marufuku kwa mtu yeyote kukata au kuvuna miti au nyasi katika eneo la mlima, bonde, korongo au chanzo cha maji.

(4) Mtu yeyote aliyepata kibali kwa mujibu wa kanuni ndogo ya (1) atawajibika

kuhakikisha kuwa anakata miti kwa mujibu wa
kibali husika.”

Marekebi
sho ya
kanuni ya
12

3. Sheria Ndogo Kuu inarekebishwa katika aya ya 12
kwa kuongeza aya ndogo ya (3) kama ifuatavyo:

“(3) Kila mmiliki au mpangaji wa nyumba au
kiwanja kilichopo mjini atalazimika kupanda
na kutunza miti isiyopungua mitano, na kwa
nyumba, kiwanja au shamba lililopo kijijini
atalazimika kupanda na kutunza miti
isiyopungua kumi.”

Marekebi
sho ya
kanuni ya
20

4. Sheria Ndogo Kuu inarekebishwa katika aya ya 20
kwa kuongeza aya ya 13 kama ifuatavyo:

“(13) ataingiza mifugo katika eneo ambalo
limezuiliwa kufanyika shughuli za uchungaji
au kuingiza mifugo katika mashamba”.

Marekebi
sho ya
kanuni ya
22

5. Sheria Ndogo Kuu inarekebishwa kwa kufuta na
kuandika upya aya ya 22 kama ifuatavyo:

“Adha
bu

22. Mtu yeyote atakayekiuka masharti
ya Sheria Ndogo hii atakuwa ametenda kosa na
akipatikana na hatia atawajibika kulipa faini
isiyopungua shilingi elfu hamsini na isiyozidi
shilingi laki tatu au kifungo kisichozidi miezi
kumi na mbili jela au adhabu zote mbili kwa
pamoja.”.

*Marekebisho ya Sheria Ndogo ya Hifadhi ya Mazingira ya Halmashauri ya Wilaya
ya Songwe*

Tangazo La Serikali Na. 274 (Linaendelea)

Lakari ya Halmashauri ya wilaya ya Songwe iliyogongwa katika Sheria Ndogo hizi kwa kufutia Azimio Na SDC/ MB/09/2023 la Kikao cha Halmashauri ya Wilaya Songwe cha Tarehe 02/1/2023 na imebaandikwa na kushuhudiwa mbele ya;-

CPA CECILIA D KAVISHE

Mkurugenzi Mtandaji

Halmashauri ya Wilaya ya Songwe

ABRAHIM KAGULUKA SAMBILA

Mwenyekiti

Halmashauri ya Wilaya ya Songwe



NAKUBALI

Dodoma,

31 Januari, 2024

MOHAMED OMARY MCHENGERWA

Waziri wa Nchi- Ofisi ya Rais

(Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa)