

TANGAZO LA SERIKALI Na. 724 la tarehe. 16/8/2024

SHERIA YA AFYA NA USALAMA MAHALI PA KAZI,
(SURA YA 297)

KANUNI

(Zimetengenezwa chini ya kifungu cha 109)

KANUNI ZA MAREKEBISHO YA KANUNI ZA EGONOMIA ZA MWAKA 2024

- | | |
|----------------------------------|--|
| Jina
TS. Na.
288 la 2023 | 1. Kanuni hizi zitajulikana kama Kanuni za Marekebisho ya Kanuni za Egonomia za mwaka 2024 na zitasomwa pamoja na Kanuni za Egonomia, ambazo katika Kanuni hizi zimerejewa kama “Kanuni kuu”. |
| Marekebisho
ya kanuni ya
2 | 2. Kanuni kuu zinarekebishwa katika kanuni ya 2 kwa kuongeza tafsiri ya msamiati ufuatayo:
“Mamlaka” maana yake ni Mamlaka ya Usalama na Afya Mahali pa Kazi;”. |
| Marekebisho
ya kanuni ya
3 | 3. Kanuni kuu zinarekebishwa katika kanuni ya 3-
(a) kwa kufuta neno “na” lililopo mwishoni mwa aya (a);
(b) kwa kuongeza aya ifuatayo mara baada ya aya (a):
“(b) mwajiriwa au mtu yeyote anayeweza kukumbwa na visababishi hatari vya egonomia; na”;
(c) kwa kubadili mpangilio wa aya (b) kuwa aya (c). |
| Marekebisho
ya kanuni ya
5 | 4. Kanuni kuu zinarekebishwa katika kanuni ya 5 kwa kufuta neno “za” lililopo kwenye maelezo ya pembeni na badala yake kuweka neno “vya”. |
| Marekebisho
ya kanuni ya | 5. Kanuni kuu zinarekebishwa katika kanuni ya 11 kwa kufuta na kuandika upya aya (b) kama ifuatavyo: |

- 11 “(b) kwa kuzingatia masharti ya aya (c), wakati wa ukaguzi kuwasilisha kwa mkaguzi kumbukumbu za taarifa za afya zinazokusudiwa katika aya (a);”.

Dodoma
....., 2024

RIDHIWANI J. KIKWETE,
Waziri wa Nchi,
Ofisi ya Waziri Mkuu,
(Kazi, Vijana, Ajira na Wenye Ulemavu)