

TANGAZO LA SERIKALI NA. 194 la tarehe 22/3/2024

SHERIA YA VIWANGO,
(SURA YA 130)

NOTISI

(Imetengenezwa chini ya kifungu cha 20 (1) (a))

NOTISI YA KUTANGAZA VIWANGO VYA LAZIMA YA MWAKA 2024

Jina na kuanza
kwa matumizi

1. Notisi hii itajulikana kama Notisi ya Kutangaza Viwango vya Lazima ya Mwaka 2024 na itaanza kutumika siku sitini baada ya kutangazwa.

Kutangazwa
kwa Viwango
vya Lazima

2. Viwango vilivyoainishwa katika Jedwali la Notisi hii vinatangazwa kuwa Viwango vya Lazima kwa kila bidhaa iliyoainishwa ndani ya Notisi hii.

JEDWALI

(Limetengenezwa chini ya aya 2)

Na.	Namba ya kiwango	Jina	Aina
1.	TZS 3335	Bidhaa za kufungashia ambazo zinashika chakula- matakwa.	Lazima
2.	TZS 3383/ISO 11163:1995	Matakwa ya ubora wa mrehani mkavu.	Lazima
3.	TZS 3393	Matakwa ya ubora wa unga wa muhogo uliochanganywa na mtama.	Lazima
4.	TZS 3394	Matakwa ya ubora wa unga wa viazi lishe.	Lazima
5.	TZS 3395	Matakwa ya ubora wa unga mchanganyiko wa viazi lishe,mtama na soya.	Lazima
6.	TZS 3391	Matakwa ya ubora wa mchanganyiko wa tangawizi na	Lazima

Notisi ya Kutangaza Viwango vya Lazima

Tangazo La Serikali Na. 194 (Linaendelea)

		kitunguu swaumu kisichokikavu.	
7.	TZS 3392	Matakwa ya ubora wa mafuta ya pilipili.	Lazima
8.	TZS 2786	Matakwa ya ubora wa tangawizi isiyokavu.	Lazima
9.	TZS 2685	Matakwa ya ubora wa kitunguu swaumu isiyokavu.	Lazima
10.	TZS 3390	Matakwa ya ubora wa viungo mchanganyiko isiyokavu.	Lazima
11.	TZS 831	Matakwa ya Ubora ya Sukari ya Kahawia.	Lazima
12.	TZS 2083	Matakwa ya Ubora ya Sukari laini.	Lazima
13.	TZS 3471	Matakwa ya Ubora ya Asali ya viungo.	Lazima
14.	TZS 1578	Mbegu za alizeti kwa ajili ya kukamua mafuta-Matakwa.	Lazima
15.	TZS 3419	Unga wa mbegu za maboga-Matakwa.	Lazima
16.	TZS 3421	Mbegu za haradali kwa ajili ya kukamua mafuta-Matakwa.	Lazima
17.	TZS 3422	Jozi Karanga – Matakwa.	Lazima
18.	TZS 3409	Kinywaji cha kahawa – matakwa.	Lazima
19.	TZS 3608	Kreama (Mbadala wa maziwa).	Lazima
20.	TZS 3518	Vigezo na njia za vipimo vya Asufi.	Lazima
21.	TZS 312	Vigezo vya chai ya papo hapo.	Lazima
22.	TZS 3498	Vigezo vya chai nyeusi yenye ladha.	Lazima
23.	TZS 839	Vigezo vya Chai ya kijani.	Lazima
24.	TZS 3500	Kamusi ya maneno katika biashara ya chai.	Lazima
25.	TZS 352	Vigezo vya Chai nyeusi.	Lazima
26.	TZS 3504	Msamiati wa chai ya kijani.	Lazima
27.	TZS 3478	Matakwa ya ubora wa tangawizi tamu.	Lazima
28.	TZS 3361-4/ISO 24516-4:2019	Miongozo ya usimamizi wa mali ya mifumo ya usambazaji wa maji na maji machafu-Sehemu ya 4: Mitambo ya kutibu maji machafu, vifaa vya kutibu tope, vituo vya kusukuma maji, kuhifadhi na kuzuia.	Lazima
29.	TZS 3362-1	Mifumo ya maji yasiyo ya kunywa yanayowekwa mahala yanapozalishwa. Sehemu ya 1: mifumo ya matumizi ya maji ya	Lazima

Notisi ya Kutangaza Viwango vya Lazima

Tangazo La Serikali Na. 194 (Linaendelea)

		mvua.	
30.	TZS 3363-2	Mifumo ya maji yasiyo ya kunywa yanayowekwa mahala yanapozalishwa. Sehemu ya 2: mifumo ya matumizi ya maji ya kijivu yaliyotibiwa.	Lazima
31.	TZS 3364-2	Bidhaa zinazotumika kutibu maji yanayokusudiwa kutumiwa na binadamu-punjepunje za kaboni iliyoamilishwa – Sehemu ya 2: punjepunje za kaboni iliyoamilishwa tena baada ya kutumika.	Lazima
32.	TZS 3364-1	Bidhaa zinazotumika kutibu maji yanayokusudiwa kutumiwa na binadamu-punjepunje za kaboni iliyoamilishwa -Sehemu ya 1: punjepunje mpya za kaboni iliyoamilishwa.	Lazima
33.	TZS 3476-1	Miongozo ya usimamizi wa mali ya mifumo ya usambazaji wa maji na maji machafu-Sehemu ya 4: Mitambo ya kutibu maji machafu, vifaa vya kutibu tope, vituo vya kusukuma maji,kuhifadhi na kuzuia.	Lazima
34.	TZS 3476-2	Mifumo ya maji yasiyo ya kunywa yanayowekwa mahala yanapozalishwa. Sehemu ya 1: mifumo ya matumizi ya maji ya mvua.	Lazima
35.	TZS 3477	Mifumo ya maji yasiyo ya kunywa yanayowekwa mahala yanapozalishwa. Sehemu ya 2: mifumo ya matumizi ya maji ya kijivu yaliyotibiwa.	Lazima
36.	TZS 11	Waya wa chuma inayotolewa kwenye hali ya baridi kwa matumizi ya jumla ya kihandisi — Uainishaji.	Lazima
37.	TZS 948	Vigae vya chuma vya kuelekea paa — Uainishaji.	Lazima
38.	TZS 955/ISO 4990:2015	Bidhaa za chuma za kumimina — Mahitaji ya jumla ya utoaji wa kiufundi.	Lazima
39.	TZS 2891	Vyombo vya Kupika vya Chuma cha pua — Uainishaji.	Lazima
40.	TZS 3332/EAS 196:2021	Nguvu ya Juu Aloji ya Chini (NJAC) bati za chuma	Lazima

Notisi ya Kutangaza Viwango vya Lazima

Tangazo La Serikali Na. 194 (Linaendelea)

		zinazotolewa kwenye hali ya baridi na joto — Uainishaji.	
41.	TZS 3331/ISO 404:2013	Bidhaa za chuma na chuma — Mahitaji ya jumla ya utoaji wa kiufundi.	Lazima
42.	TZS 3330-2/ISO 3834-2:2021	Mahitaji ya ubora wa kulehemu kwa fusion ya vifaa vya metali — Sehemu ya 2: Mahitaji ya ubora wa kina.	Lazima
43.	TZS 3330-3/ISO 3834-3:2021	Mahitaji ya ubora wa kulehemu kwa fusion ya vifaa vya metali — Sehemu ya 3: Mahitaji ya ubora wa kawaida.	Lazima
44.	TZS 3330-4/ISO 3834-4:2021	Mahitaji ya ubora wa kulehemu kwa fusion ya vifaa vya metali — Sehemu ya 4: Mahitaji ya ubora wa msingi.	Lazima
45.	TZS 3339/ISO 9905:1994	Maelezo ya kiufundi ya pampu za centrifugal —Daraja la I.	Lazima
46.	TZS 3340/ISO 5199:2002	Maelezo ya kiufundi ya pampu za centrifugal —Daraja la II.	Lazima
47.	TZS 3341/ISO 9908:1993	Maelezo ya kiufundi ya pampu za centrifugal —Daraja la III.	Lazima
48.	TZS 3338/ISO 14847:1999	Pampu za mzunguko zenye uhamishaji chanya — Mahitaji ya kiufundi.	Lazima
49.	TZS 3337/ISO 16330:2003	Pampu za kurudisha zenye uhamishaji chanya — Mahitaji ya kiufundi.	Lazima
50.	TZS 3336/ISO 15873:2002	Vifaa vya umwagiliaji — Sindano za kuongeza kioevu za aina ya Venturi za shinikizo tofauti.	Lazima
51.	TZS 1307/ISO 11439:2013	Mitungi ya gesi — Silinda za shinikizo la juu kwa uhifadhi wa ndani wa gesi asilia kama nishati kwenye magari.	Lazima
52.	TZS 1187-1/ISO 15500-1:2015	Magari ya barabarani — Vifaa vya mfumo wa nishati ya gesi asilia iliyokandamizwa — Sehemu ya 1: Mahitaji ya jumla na ufafanuzi wa istilahi.	Lazima
53.	TZS 1187-3/ISO 15500-3:2020	Magari ya barabarani — Vifaa vya mfumo wa nishati ya gesi asilia iliyokandamizwa — Sehemu ya 3: Valvu ya kuzuia kurudi nyuma.	Lazima
54.	TZS 1187-4/ISO 15500-4:2020	Magari ya barabarani — Vifaa vya mfumo wa nishati ya gesi asilia	Lazima

Notisi ya Kutangaza Viwango vya Lazima

Tangazo La Serikali Na. 194 (Linaendelea)

		iliyokandamizwa — Sehemu ya 4: Valvu ya mwongozo.	
55.	TZS 1187-5/ISO 15500-5:2020	Magari ya barabarani — Vifaa vya mfumo wa nishati ya gesi asilia iliyokandamizwa — Sehemu ya 5: Valvu ya silinda ya mwongozo.	Lazima
56.	TZS 1187-6/ISO 15500-6:2020	Magari ya barabarani — Vifaa vya mfumo wa nishati ya gesi asilia iliyokandamizwa — Sehemu ya 6: Valve otomatiki.	Lazima
57.	TZS 1187-7/ISO 15500-7:2015	Magari ya barabarani — Vifaa vya mfumo wa nishati ya gesi asilia iliyokandamizwa — Sehemu ya 7: Sindano ya gesi.	Lazima
58.	TZS 1187-8/ISO 15500-8:2015	Magari ya barabarani — Vifaa vya mfumo wa nishati ya gesi asilia iliyokandamizwa — Sehemu ya 8: Kiashiria cha shinikizo.	Lazima
59.	TZS 1187-9/ISO 15500-9:2020	Magari ya barabarani — Vifaa vya mfumo wa nishati ya gesi asilia iliyokandamizwa — Sehemu ya 9: Kidhibiti cha shinikizo.	Lazima
60.	TZS 1187-10/ISO 15500-10:2015	Magari ya barabarani — Vifaa vya mfumo wa nishati ya gesi asilia iliyokandamizwa — Sehemu ya 10: Kidhibiti cha mtiririko wa gesi.	Lazima
61.	TZS 1187-11/ISO 15500-11:2015	Magari ya barabarani — Vifaa vya mfumo wa nishati ya gesi asilia iliyokandamizwa — Sehemu ya 11: Kichanganyaji cha gesi / hewa.	Lazima
62.	TZS 1187-12/ISO 15500-12:2015	Magari ya barabarani — Vifaa vya mfumo wa nishati ya gesi asilia iliyokandamizwa — Sehemu ya 12: Valvu ya kupunguza shinikizo.	Lazima
63.	TZS 1187-13/ISO 15500-13:2012	Magari ya barabarani — Vifaa vya mfumo wa nishati ya gesi asilia iliyokandamizwa — Sehemu ya 13: Kifaa cha kupunguza shinikizo.	Lazima
64.	TZS 1187-14/ISO 15500-14:2020	Magari ya barabarani — Vifaa vya mfumo wa nishati ya gesi asilia iliyokandamizwa — Sehemu ya 14: Valvu ya mtiririko wa ziada.	Lazima
65.	TZS 1187-15/ISO 15500-15:2015	Magari ya barabarani — Vifaa vya mfumo wa nishati ya gesi asilia iliyokandamizwa — Sehemu ya 15: Mfuniko usiopitisha gesi na bomba ya uingizaji hewa.	Lazima

Notisi ya Kutangaza Viwango vya Lazima

Tangazo La Serikali Na. 194 (Linaendelea)

66.	TZS 1187-16/ISO 15500-16:2020	Magari ya barabarani — Vifaa vya mfumo wa nishati ya gesi asilia iliyokandamizwa — Sehemu ya 16: Njia imara ya chuma cha pua kwa ajili ya kupitisha gesi.	Lazima
67.	TZS 1187-17/ISO 15500-17:2021	Magari ya barabarani — Vifaa vya mfumo wa nishati ya gesi asilia iliyokandamizwa — Sehemu ya 17: Njia ya gesi inayobadilika.	Lazima
68.	TZS 1187-18/ISO 15500-18:2020	Magari ya barabarani — Vifaa vya mfumo wa nishati ya gesi asilia iliyokandamizwa — Sehemu ya 18: Chujio.	Lazima
69.	TZS 1187-19/ISO 15500-19:2020	Magari ya barabarani — Vifaa vya mfumo wa nishati ya gesi asilia iliyokandamizwa — Sehemu ya 19: Vifaa vingine vidogo vidogo.	Lazima
70.	TZS 3591 /ARS 1370:2021	Usafirishaji wa bidhaa hatari kwa barabara.	Lazima
71.	TZS 3594/ARS 1595:2021	Uthibitishaji wa Magari.	Lazima
72.	TZS 3491-1/ISO 10721-1:1997	Miundo ya chuma - Sehemu ya 1: Nyenzo na Uundaji.	Lazima
73.	TZS 3491-2/ISO 10721-2:1999	Miundo ya chuma - Sehemu ya 2: Utengenezaji na ufungaji.	Lazima
74.	TZS 3489	Uainishaji wa waya za chuma kwa ajili ya pini na klipu.	Lazima
75.	TZS 3488	Wavu wa waya wa chuma uliochomelewa kwa matumizi ya jumla – Vigezo.	Lazima
76.	TZS 254	Ingo za chuma za kaboni zilizotengenezwa kwa billet, billet, maua na slabs kwa kuviringishwa tena kuwa chuma kwa madhumuni ya jumla ya muundo – Vigezo.	Lazima
77.	TZS 3490	Mikasi kwa madhumuni ya jumla – Vigezo.	Lazima
78.	TZS 3487	Fremu za chuma kwa ajili ya kushikilia mifumo ya bodi za jasi – Vigezo.	Lazima
79.	TZS 1791-2/ISO 23551-2:2018	Vifaa vya usalama na udhibiti kwa vichomeo vya gesi na vifaa vya kuchoma gesi - Mahitaji mahususi - Sehemu ya 2: Vidhibiti vya shinikizo.	Lazima
80.	TZS 1791-4/ISO 23551-4:2018	Vifaa vya usalama na udhibiti vya vichomea gesi na vifaa vinavyochoma gesi - Mahitaji	Lazima

Notisi ya Kutangaza Viwango vya Lazima

Tangazo La Serikali Na. 194 (Linaendelea)

		mahususi - Sehemu ya 4: Mifumo ya kuthibitisha valvu kwa vali za kuzimika kiotomatiki.	
81.	TZS 1791-5/ISO 23551-5:2014	Vifaa vya usalama na udhibiti wa vichomeo vya gesi na vifaa vya kuchoma gesi - Mahitaji mahususi - Sehemu ya 5: Vali za gesi za mwongozo.	Lazima
82.	TZS 1791-6/ISO 23551-6:2021	Vifaa vya usalama na udhibiti wa vichomeo vya gesi na vifaa vya kuchoma gesi - Mahitaji mahususi - Sehemu ya 6: Vidhibiti vya usimamizi wa moto wa thermoelectric.	Lazima
83.	TZS 1791-8/ISO 23551-8:2016	Vifaa vya usalama na udhibiti wa vichomeo vya gesi na vifaa vya kuchoma gesi - Mahitaji mahususi - Sehemu ya 8: Vidhibiti vya kazi nyingi.	Lazima
84.	TZS 1791-10/ISO 23551-10:2016	Vifaa vya usalama na udhibiti wa vichomeo vya gesi na vifaa vya kuchoma gesi - Mahitaji mahususi - Sehemu ya 10: Vali za uingizaji hewa.	Lazima
85.	TZS 1791-9/ISO 23551-9:2022	Vifaa vya usalama na udhibiti wa vichomeo vya gesi na vifaa vya kuchoma gesi - Mahitaji mahususi - Sehemu ya 9: Thermostats za gesi za mitambo.	Lazima
86.	TZS 3551/ISO 17885:2021	Mfumo wa bomba za plastiki – Viunganishi vya kimechanikia kwa mifumo yenye shindikizo – Mahitaji vipimo.	Lazima
87.	TZS 3552-5/ISO 16486-5:2021	Mfumo wa bomba za plastiki kwa usambazaji wa nishati ya gesi - Polyamide isiyo na plastiki (PA-U) muunganisho kwa joto na shinikizo pamoja na muunganisho wa kimakenikia – Sehemu 5: Uhimara kwa manufaa ya mfumo.	Lazima
88.	TZS 3552-3/ISO 16486-3:2020	Mfumo wa bomba za plastiki kwa usambazaji wa nishati ya gesi - Polyamide isiyo na plastiki (PA-U) muunganisho kwa joto na shinikizo pamoja na muunganisho wa kimakenikia – Sehemu 3: Viunganishi vya bomba.	Lazima
89.	TZS 3552-2/ISO 16486-	Mfumo wa bomba za plastiki kwa	Lazima

Notisi ya Kutangaza Viwango vya Lazima

Tangazo La Serikali Na. 194 (Linaendelea)

	2:2020	usambazaji wa nishati ya gesi - Polyamide isiyo na plastiki (PA-U) muunganisho kwa joto na shinikizo pamoja na muunganisho wa kimakenikia – Sehemu 2: Bomba.	
90.	TZS 2345-3/ISO 21138-3:2020	Mfumo wa ardhini wa maji taka kwa bomba za plastiki zisizo na shinikizo – Kuta za kuundwa kwa kloridi ya vinyl (PVC-U), polypropen (PP) na polyethylini (PE) – Sehemu 3: Bomba na viunganishi vyenye uso usiyo nyororo upande wa nje, Aina B.	Lazima
91.	TZS 2345-2/ISO 21138-2:2020	Mfumo wa ardhini wa maji taka kwa bomba za plastiki zisizo na shinikizo – Kuta za kuundwa kwa kloridi ya vinyl (PVC-U), polypropen (PP) na polyethylini (PE) – Sehemu 2: Bomba na viunganishi vyenye uso nyororo upande wa nje, Aina A.	Lazima
92.	TZS 2345-1/ISO 21138-1:2020	Mfumo wa ardhini wa maji taka kwa bomba za plastiki zisizo na shinikizo – Kuta za kuundwa kwa kloridi ya vinyl (PVC-U), polypropen (PP) na polyethylini (PE) – Sehemu 1: Mahitaji vipimo ya malighafi na vigezo vya utendaji kwa bomba, viunganishi vya bomba na mifumo ya mabomba.	Lazima
93.	TZS 3546-21/ISO/TS 21364-21:2021	Vifaa vya kupikia majumbani – Usalama – Sehemu 21: Chanja ya kuchomea nyama kwa gesi, hobi za gesi na vikaango vya gesi.	Lazima
94.	TZS 3546-22/ISO/TS 21364-22:2021	Vifaa vya kupikia majumbani – Usalama – Sehemu 22: Mahitaji muhimu kwa tanuri na chanja za kuchomea chama zilizofunikwa.	Lazima
95.	TZS 3545	Tungamotaka yabisi - mkaa endelevu na mkaa mbadala kwa matumizi ya nyumbani na kibiashara – mahitaji vipimo.	Lazima
96.	TZS 3343/ISO 24016:2020	Usonara na madini ya thamani- Kupanga madaraja ya almasi iliyosafishwa- Istilahi, uainishaji na njia za upimaji.	Lazima
97.	TZS 3446	Viainisho vya lazima vya sifa ya kaboni iliyoamilishwa inayotumika	Lazima

Notisi ya Kutangaza Viwango vya Lazima

Tangazo La Serikali Na. 194 (Linaendelea)

		kusafishia na kuzalisha madini ya thamani.	
98.	TZS 3447-1	Ditoneta kwa ajili ya matumizi ya ulipuaji wa miamba – Sehemu ya 1: Matakwa ya mfumo wa kielektroniki wa uanzishaji mlipuko.	Lazima
99.	TZS 3447-2	Ditoneta kwa ajili ya matumizi ya ulipuaji wa miamba – Sehemu ya 2: Matakwa ya mfumo wa umeme wa uanzishaji mlipuko – Mfumo unaotegemea kilipuzi cha umeme.	Lazima
100.	TZS 3377	Nguo-Vipimo vya nyuzi zilizosokotwa zitokanazo na hampa.	Lazima
101.	TZS 3379	Nguo-Vipimo vya Ubora vya kamba zitokanazo na polista za kufungia mizigo.	Lazima
102.	TZS 3382	Nguo-vipimo vya ubora wa nyuzi nyingi zilizoshikama- Nyuzi kwa ajili ya kamba za uvuvi.	Lazima
103.	TZS 3560	Nguo-Vipimo vya Ubora wa Mfuko wa kwenda kwenye manunuzi.	Lazima
104.	TZS 3563	Nguo-Vipimo vya Ubora wa kitambaa kisichofumwa.	Lazima
105.	TZS 3522/ISO 13998:2003	Vazi Kinga-Aproni, Suruali na fulana zinazo kinga dhidi ya kukatwa au kuchomwa na kisu.	Lazima
106.	TZS 3559-1	Nguo kwa ajili ya shughuli za kilimo-Nyavu kinga kwenye kilimo cha kawaida na maua-Vipimo ya ubora-Sehemu 1: Nyavu zinazotengenezwa na nyuzi-mkanda.	Lazima
107.	TZS 3559-2	Nguo kwa shughuli za kilimo-Nyavu kinga kwenye kilimo cha kawaida na maua-Vipimo ya ubora-Sehemu 2: Nyavu zitokanazo na uzi mrefu usio asilia.	Lazima
108.	TZS 868	Dichloroisocyanrate ya sodiamu – Uainishaji.	Lazima
109.	TZS 3448	Kemikali zinazotumika kutibu maji yaliyokusudiwa kwa matumizi ya binadamu – Aluminium ya Sulfet.	Lazima
110.	TZS 3449	Penseli nyeusi – Uainishaji.	Lazima
111.	TZS 3450	Milija ya mianzi kwa ajili	Lazima

Notisi ya Kutangaza Viwango vya Lazima

Tangazo La Serikali Na. 194 (Linaendelea)

		kunywea- Uainishaji.	
112.	TZS 3451/ISO 22843:2020	bendi ya mpira - Mahitaji ya jumla na upimaji.	Lazima
113.	TZS 3452	Visigino vya mpira vilivyotengenezwa na soli – Uainishaji.	Lazima
114.	TZS 3398	Vipodozi (vipako) vya uso- Uainishaji.	Lazima
115.	TZS 1080/ISO 7202:2018	Vizimia moto – poda.	Lazima
116.	TZS 1081/ISO 3941:2007	Uainishaji wa moto.	Lazima
117.	TZS 1075-1/ISO 7203-1:2019	Vizimia moto – povu – sehemu ya 1.	Lazima
118.	TZS 1075-2/ISO 7203-2:2019	Vizimia moto – povu – sehemu ya 2).	Lazima
119.	TZS 1075-3/ISO 7203-3:2019	Vizimia moto – povu – sehemu ya 3.	Lazima
120.	TZS 3400	Krimu ya kung'arishia viatu- Uainishaji	Lazima
121.	TZS 3401	Ving'arishaji- Uainishaji.	Lazima
122.	TZS 3523	Tabaka jembamba la plastiki kwa ajili ya kufanyia uzuderi.	Lazima
123.	TZS 3525	Plastiki-Tabaka jembamba la plastiki na neli kwa ajili ya kuhifadhi chakula cha mifugo- Matakwa.	Lazima
124.	TZS 3526	Chupa za plastiki aina ya Polyethylene terephthalate (PET) za kuhifadhi vimiminika-Matakwa.	Lazima
125.	TZS 3527-3	Ufungashaji-Mapipa ya chuma- Sehemu 1: Yenye mfumo wa vingingi vya ufungaji.	Lazima
126.	TZS 3527-2	Ufungashaji-Mapipa ya chuma- Sehemu 2: Yenye mfuniko usiotoka.	Lazima
127.	TZS 3527-1	Ufungashaji-Mapipa ya chuma- Sehemu 1: Yenye mfuniko unaotoka.	Lazima
128.	TZS 3547-1	Ufungashaji kwenye usafirishaji- Sanduku ngumu mgawanyo la plastiki lenye kutumika mara nyingi-Sehemu ya 1: Matumizi ya jumla.	Lazima
129.	TZS 3550-1	Kontena shehena mfulilizo namba 1- Matakwa na Upimaji -Sehemu ya 1: Matumizi ya jumla kwa kontena za mizigo.	Lazima
130.	TZS 3550-3	Kontena shehena mfulilizo namba	Lazima

Notisi ya Kutangaza Viwango vya Lazima

Tangazo La Serikali Na. 194 (Linaendelea)

		1-Sehemu ya 3: Tangi la kuhifadhia vimiminika,gesi na mizigo mikavu iliyoshinikizwa.	
131.	TZS 3556	Kontena shehena mfululizo namba 1 –Uaniashaji,ukubwa na Madaraja.	Lazima
132.	TZS 1298	Kasha/sanduku la kuhifadhi vitu vyenye ncha kali vilivyotumika-Matakwa.	Lazima
133.	TZS 3429/ISO/IEC 24745:2011	Teknolojia ya habari – Mbinu za Usalama – Ulinzi wa habari za kibayometriki.	Lazima
134.	TZS 3432-1/ISO/IEC 14443-1:2018	Kadi na vifaa vya usalama wa utambuzi binafsi – Vitu vya ukaribu wa bila kugusa – Sehemu ya 1: Sifa za kiumbo.	Lazima
135.	TZS 3577-1	Nyaya mseto za mawasiliano - Sehemu ya 1: Sifa za ujumla.	Lazima
136.	TZS 3578-6	Viunganishi vya vifaa vya umeme na elektroniki - Sehemu ya 6: Maelezo ya kina ya njia 2 na 4 (data/nguvu), viunganishi vilivyolindwa, na visivyobadilika vya usambazaji wa nishati na data yenye masafa ya hadi 600 MHz.	Lazima
137.	TZS 3579	Ugavi wa nguvu za mkondo mnyoofu kwa vishikwambi.	Lazima
138.	TZS 3581	Sifa za vingamuzu vya televisheni ya kidijitali.	Lazima
139.	TZS 3582-1	Simu za Mkononi - Sehemu ya 1: Masharti ya Usalama.	Lazima
140.	TZS 1953-23	Vifaa vya teknolojia ya habari - Usalama - Sehemu ya 23: Vifaa vikubwa vya kuhifadhi data.	Lazima
141.	TZS 3588-1	Vipimo visivyobadilika vya matumizi ya vifaa vya elektroniki - Sehemu ya 1: Vipimo vya jumla.	Lazima
142.	TZS 3595-1/IEC 62670-1:2013	Umeme jua konsentreta-upimaji wa utendaji-Sehemu 1: hali ya kawaida.	Lazima
143.	TZS 1952-7-4/IEC 62257-7-4:2019	Mapendekezo ya nishati jadidifu na mifumo mesto kwa umeme vijijini-Sehemu 7-4: Jenereta ikiwa pamoja na jua na mifumo mengine ya nguvu ndani ya mifumo mengine ya nguvu mesto.	Lazima
144.	TZS 3598-1/IEC 61400-	Mifumo ya uzalishaji wa nishati ya	Lazima

Notisi ya Kutangaza Viwango vya Lazima

Tangazo La Serikali Na. 194 (Linaendelea)

	1:2019	upepo-Sehemu 1: Mahitaji ya kiubunifu.	
145.	TZS 3598-2/IEC 61400-2:2013	Tabo/ Injini ya Upepo- Sehemu 2: Tabo ndogo ya upepo.	Lazima
146.	TZS3598-4/IEC61400-4:2012	Tabo ya upepo- Sehemu 4: Mahitaji ya kiubunifu kwa tabo za upepo giaboxes.	Lazima
147.	TZS 3598-5/IEC 61400-5:2020	Mifumo ya uzalishaji wa nishati ya upepo-Sehemu 5: Tabo za mapanga ya upepo.	Lazima
148.	TZS 3598-6/IEC 61400-6:2019	Mifumo ya uzalishaji wa nishati ya upepo-Sehemu 6: mnara na msingi mahitaji ya kiubunifu.	Lazima
149.	TZS 3595-2/IEC 62670-2:2015	Umeme jua konsentreta-upimaji wa utendaji-Sehemu 2: Kipima nishati.	Lazima
150.	TZS 3599-1/IEC 60745-1:2006	Vifaa vya umeme vitumiavyo mota na vinavyoshikika – Usalama – sehemu ya 1: mahitaji ya jumla.	Lazima
151.	TZS 3599-2-1/IEC 60745-2-1:2003+AMD1:2008	Vifaa vya umeme vitumiavyo mota na vinavyoshikika – Usalama – sehemu ya 2-1: mahitaji maalumu ya mashine za kuchimbia na mashine mashine za kuchimbia zenye athari.	Lazima
152.	TZS 3599-2-3/IEC 60745-2-3:2006+AMD1:2010+AMD2:2012	Vifaa vya umeme vitumiavyo mota na vinavyoshikika – Usalama – Sehemu ya 2-3: Mahitaji maalumu – visagio, king'arishi na misasa ya diski.	Lazima
153.	TZS 1223-4-1/IEC 60947-4-1:2018	Vifaa vya kubadili na kudhibiti msongo mdogo wa umeme – vigusanishi na vianzisha mota – vigusanishi na vianzishamota vya umememakanika.	Lazima
154.	TZS 448-2-100/IEC 60335-2-100:2002	Vifaa vya umeme vya nyumbani na vifananavyo – usalama- sehemu ya 2-100: mahitaji maalumu ya vifaa vinavyotumia umeme na vinavyoshikika vya vipuliza bustani, vakyumu na vipuliza vakyumu.	Lazima
155.	TZS 448-2-31/IEC 60335-2-31:2012+AMD1:2016+AMD2:2018	Vifaa vya umeme vya nyumbani na vifananavyo – usalama- sehemu ya 2-31: mahitaji maalumu ya hudi na vitolea moshi wa kupikia.	Lazima
156.	TZS 3599-2-2/IEC 60745-2-2:2003+AMD1:2008	Vifaa vya umeme vitumiavyo moata na vinavyoshikika –	Lazima

Notisi ya Kutangaza Viwango vya Lazima

Tangazo La Serikali Na. 194 (Linaendelea)

		Usalama –sehemu ya 2-2: Mahitaji maalumu ya bisibisi na renchi.	
--	--	---	--

Dodoma
11 Machi, 2024

ASHATU KACHWAMBA KIJAJI
Waziri wa Viwanda na Biashara