

TANGAZO LA SERIKALI NA. 193 la tarehe 22/3/2022

**SHERIA YA VIWANGO,
(SURA YA 130)**

NOTISI

(Imetengenezwa chini ya kifungu cha 20 (1) (a))

NOTISI YA KUTANGAZA VIWANGO VYA LAZIMA YA MWAKA 2024

Jina na kuanza
kwa matumizi

1. Notisi hii itajulikana kama Notisi ya Kutangaza Viwango vya Lazima ya Mwaka 2024 na itanza kutumika siku sitini baada ya kutangazwa.

Kutangazwa
kwa Viwango
vya Lazima

2. Viwango vilivyoainishwa katika Jedwali la Notisi hii vinatangazwa kuwa Viwango vya Lazima kwa kila bidhaa iliyoainishwa ndani ya Notisi hii.

JEDWALI

(Limetengenezwa chini ya aya 2)

<i>NA.</i>	<i>Namba ya kiwango</i>	<i>Jina</i>	<i>Aina</i>
1.	TZS 3290:2022/IEC 60507:2013	Majaribio bandia ya uchafuzi katika vizio vya kauri na kioo vya msongo mkubwa vitumikavyo kwenye mifumo ya mkondo geu.	Lazima
2.	TZS 3286-8:2022/IEC 60099-8:2017	Vizuia muongezeko wa ghafla wa msongo wa umeme – Sehemu ya 8: Vizuia muongezeko wa ghafla wa msongo wa umeme vya Oksaidi za metali zenye nafasi mfuatano za nje (EGLA) kwaajili ya laini za juu za usafirishaji na usambazaji wa mifumo ya mkondo geu ya Zaidi ya kV 1.	Lazima

Notisi ya Kutangaza Viwango vya Lazima

Tangazo La Serikali Na. 193(Linaendelea)

3.	TZS 3291-1:2022/IEC 60831-1:2014	Shanti kapasita za nguvu zinayoweza kujiponya kwaajili ya mifumo ya mkondo geu wa msongo wa hadi volti 1000 – Sehemu ya kwanza: Ujumla – Utendaji, kujaribu na ukadiriaji – Mahitaji ya kiusalama – Muongozo wa usanikishaji na operesheni.	Lazima
4.	TZS 3291-2:2022/IEC 60831-2:2014	Shanti kapasita za nguvu zinayoweza kujiponya kwaajili ya mifumo ya mkondo geu wa msongo wa hadi volti 1000 – Sehemu ya pili: Jaribio la kuzeeka, kujiponya na uharibifu.	Lazima
5.	TZS 1628-11:2022/IEC 62052-11:2020	Vifaa vya kupimia umeme – mahitaji ya jumla, majaribio na hali za majaribio – Sehemu ya 11: Vifaa vya kupimia.	Lazima
6.	TZS 1628-21:2022/IEC 62053-21:2020	Vifaa vya kupimia umeme – mahitaji maalumu – sehemu ya 21: Mita mgando kwaajili ya nishati hai za umeme geu.	Lazima
7.	TZS 3284-111:2022/IEC 62271-111:2019	Vifaa vya kubadili na kudhibiti mkondo mkubwa wa umeme – Sehemu ya 111: vifunga mzunguko vya moja kwa moja kwaajili ya mifumo ya mkondo geu wa hadi 38 kV.	Lazima
8.	TZS 3293:2022/ISO 3585:1998	Kioo cha Borosilicate 3.3 - Mali.	Lazima
9.	TZS 3294:2022/ISO 1769:1975	Vyombo vya vioo vya maabara - Pipettes - Uwekaji wa rangi.	Lazima
10.	TZS 3300:2022/ISO 384:2015	Vioo vya Maabara na Vyombo vya plastiki vya maabara - Kanuni za bidhaa kubuni na ujenzi wa vyombo vya volumetriki.	Lazima
11.	TZS 3301:2022/ISO 383:1976	Vyombo vya vioo vya maabara - Viungo vya ardhi vya conical vinavyoweza kubadilishwa.	Lazima
12.	TZS 3302:2022/ISO 835:2007	Vyombo vya vioo vya maabara – pipettes zenye alama na vitengo vya kipimo.	Lazima
13.	TZS 3303:2022/ISO 3819:2015	Vyombo vya vioo vya maabara – Beakers.	Lazima

Notisi ya Kutangaza Viwango vya Lazima

Tangazo La Serikali Na. 193(Linaendelea)

14.	TZS 3304:2022/ISO 648:2008	Vyombo vya vioo vya maabara - pipettes ya kipimo kimoja cha ujazo.	Lazima
15.	TZS 3305:2022/ISO 4788:2005	Vyombo vya vioo vya maabara - Silinda za kupimia zenye alama na vitengo vya kipimo.	Lazima
16.	TZS 3309-1:2022/ISO 5832-1:2016	Vipandikizi vya upasuaji - Nyenzo za metali - Sehemu ya 1: Chuma cha pua kilichotengenezwa.	Lazima
17.	TZS 3309-2:2022/ISO 5832-2:2018	Vipandikizi vya upasuaji - Nyenzo za metali - Sehemu ya 2: Titanium isiyo na maji.	Lazima
18.	TZS 3309-3:2022/ISO 5832-3:2021	Vipandikizi vya upasuaji- Nyenzo za metali-sehemu ya 3: Titanium Iliyotengenezwa 6-Aluminium 4-Vanadium aloi.	Lazima
19.	TZS 3309-4:2022/ISO 5832-4:2014	Vipandikizi vya upasuaji- Nyenzo za metali-Sehemu ya 4: Aloji ya Cobalt-Chromium Molybdenum.	Lazima
20.	TZS 3309-5:2022/ISO 5832-5:2022	Vipandikizi vya upasuaji- Nyenzo za metali-Sehemu ya 5: Aloji ya Cobalt-Chromium-Tungsten-Nickel iliyotengenezwa.	Lazima
21.	TZS 3309-6:2022/ISO 5832-6:2022	Vipandikizi vya upasuaji - Nyenzo za metali - Sehemu ya 6: Aloji ya Cobalt-Nickel-Chromium-Molybdenum.	Lazima
22.	TZS 3309-7:2022/ISO 5832-7:2016	Vipandikizi kwa ajili ya upasuaji- Nyenzo za metali-Sehemu ya 7: Aloji ya Cobalt-Chromium-Nickel-Molybdenum-Iron inayoweza kukunjika na yenye iliyoundwa mazingira ya ubaridi.	Lazima
23.	TZS 3309-9:2022/ISO 5832-9:2019	Vipandikizi vya upasuaji- Nyenzo za metali-Sehemu ya 9: Chuma cha pua cha nitrojeni kilichotengenezwa kwa wingi.	Lazima
24.	TZS 3309-11:2022/ISO 5832-11:2014	Vipandikizi vya upasuaji- Nyenzo za metali-Sehemu ya 11:Aloji ya Titanium 6-Aluminium 7-Niobium iliyotengenezwa.	Lazima
25.	TZS 3309-12:2022/ISO 5832-12:2019	Vipandikizi vya upasuaji- Nyenzo za metali-Sehemu ya	Lazima

Notisi ya Kutangaza Viwango vya Lazima

Tangazo La Serikali Na. 193(Linaendelea)

		12:Aloi ya Cobalt-Chromium-Molybdenum iliyotengenezwa.	
26.	TZS 3309-14:2022/ISO 5832-14:2019	Vipandikizi vya upasuaji-Nyenzo za metali-Sehemu ya 14: Aloi Titanium 15-Molybdenum 5-Zirconium 3-Alumini iliyotengenezwa.	Lazima
27.	TZS 3310-1:2022/ISO 11607-1:2019	Ufungaji wa vifaa vya matibabu vilivyotakaswa -Sehemu ya 1: Matakwa ya nyenzo , mifumo ya vizuizi tasa na mifumo ya ufungashaji.	Lazima
28.	TZS 3311-1:2022/ISO 6892-1:2019	Nyenzo za metali-Upimaji wa mshiko -Sehemu ya 1:Njia ya kupima katika mifumo ya joto la kawaida.	Lazima
29.	TZS 3312:2022/ISO 14971:2019	Vifaa vya matibabu -Matumizi ya usimamizi wa hatari kwa vifaa vya matibabu.	Lazima
30.	TZS 3313:2022/ISO 15675:2016	Vipandikizi vya moyo na mishipa na viungo vya bandia-Mifumo ya bypass ya Cardiopulmonary-Vichungi vya mishipa ya damu ya arterial.	Lazima
31.	TZS 3314:2022/ISO 14155:2020	Uchunguzi wa kimatibabu wa vifaa vya matibabu kwa masomo ya binadamu – Utaratibu mzuri wa kazi za kliniki	Lazima
32.	TZS 3315:2022/ISO 14630:2012	Vipandikizi visivyotumika vya upasuaji-Matakwa ya jumla.	Lazima
33.	TZS 3325:2022/ISO 19378:2003	Vilainishi, mafuta ya viwandani na bidhaa zinazohusiana (darasa L) - Vilainishi vya zana za mashine - Kategoria na vipimo.	Lazima
34.	TZS 3326:2022/ISO 24254:2007	Vilainishi, mafuta ya viwandani na bidhaa zinazohusiana (daraja L) -Family E (mafuta ya injini ya mwako wa ndani) -Maagizo ya mafuta kwa ajili ya matumizi katika injini za petroli za pikipiki za mizunguko minne na treni zinazohusiana (aina EMA na EMB).	Lazima
35.	TZS 3327-1:2022/ISO 6521-1:2019	Vilainishi, mafuta ya viwandani na bidhaa zinazohusiana (Daraja L) - Familia D (compressors) - Sehemu ya 1: Maagizo ya aina	Lazima

Notisi ya Kutangaza Viwango vya Lazima

Tangazo La Serikali Na. 193(Linaendelea)

		za DAA na DAB (vilainishi vya compressors za kurudisha na kudondosha hewa ya mzunguko.	
36.	TZS 3328-3:2022/ISO 6521-3:2019	Vilainishi, mafuta ya viwandani na bidhaa zinazohusiana (Daraja L) - Familia D (Kompresa) - Sehemu ya 3: Maagizo ya kategoria za DRA, DRB, DRC, DRD, DRE, DRF na DRG (vilainishi vya <i>Kompresa</i> za jokofu).	Lazima
37.	TZS 3329-3:2022/ISO 6743-3:2003	Vilainishi, mafuta ya viwandani na bidhaa zinazohusiana (Daraja L) - Ainisho - Sehemu ya 3: Familia D (Compressors).	Lazima
38.	TZS 2500-2:2022/ISO 14688-2:2017	Uchunguzi na upimaji wa ki Jiolojia (Geotechnical) – Utambuzi na uainishaji wa udongo – Sehemu ya 2 – Kanuni za uainishaji (classification) udongo.	Lazima
39.	TZS 3322:2022	Mifumo ya kutibu maji taka iliyogatuliwa – viwango vya ukomo wa uvumilivu wa mazingira.	Lazima
40.	TZS 3173:2022	Udhibiti wa uchafu wa kinyesi - Viwango vya ukomo vinavyoruhusiwa kwa matumizi na Utupaji.	Lazima
41.	TZS 3324:2022/ISO 7205:1986	Vipimo vya Radionyuklaidi - Vipimo vilivyoundwa kwa ajili ya usimikaji wa kudumu.	Lazima
42.	TZS 3323:2022/ISO 2919:2012	Ulinzi wa Radiolojia - Vyanzo vya mionzi vilivyofungwa - Mahitaji ya jumla na uainishaji.	Lazima

Dodoma
11th March, 2024

ASHATU KACHWAMBA KIJAJI
Waziri wa Viwanda na Biashara