

TANGAZO LA SERIKALI Na. 158 la tarehe 8/3/2024

**SHERIA YA KANDA ZA UZALISHAJI KWA MAUZO YA NJE,
(SURA YA 373)**

NOTISI

(Imetengenezwa chini ya kifungu cha 3(1))

NOTISI YA KUTAMKA MAENEO KUWA KANDA ZA UZALISHAJI KWA MAUZO YA NJE YA
MWAKA 2024

Sura 373 KWA KUWA, kifungu cha 3(1) cha Sheria ya Kanda za Uzalishaji kwa Mauzo ya Nje, kinampa mamlaka Waziri, baada ya kushauriwa na Bodi na kushauriana na Mamlaka husika, na baada ya kupendekezwa na Mamlaka, kutangaza eneo lolote la ardhi kuwa eneo la Ukanda wa Uzalishaji wa Mauzo ya Nje;

NA KWA KUWA, Bodi ya Wakurugenzi ya Mamlaka ya Kanda za Uzalishaji kwa Mauzo ya Nje imemshauri Waziri kutangaza maeneo ya ardhi yaliyoainishwa kwenye Jedwali lililopo kwenye Notisi hii kuwa Kanda za Uzalishaji kwa Mauzo ya Nje;

Sura 373 HIVYO BASI, katika kutekeleza mamlaka niliyopewa chini ya kifungu cha 3(1) cha Sheria ya Kanda za Uzalishaji kwa Mauzo ya Nje, Mimi, KITILA ALEXANDER MKUMBO, Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais, Mipango na Uwekezaji, ninatamka kama ifuatavyo:

Jina 1. Notisi hii itajulikana kama Notisi ya Kutamka Maeneo Kuwa Kanda za Uzalishaji kwa Mauzo ya Nje ya Mwaka 2024.

Tamko la Kanda za Uzalishaji kwa Mauzo ya Nje
2. Maeneo ya ardhi yaliyoainishwa katika Jedwali la Notisi hii yanatamkwa kuwa Maeneo ya Kanda za Uzalishaji kwa Mauzo ya Nje.

Mauzo
ya Nje

JEDWALI

(Limetengenezwa chini ya aya ya 2)

MAENEO YANAYOTANGAZWA KUWA KANDA ZA UZALISHAJI KWA MAUZO YA
NJE

1. Eneo: Eneo la viwanda Ipogolo, lililopo Iringa mjini.
Kiwanja Na: 41, Kitalu “A”
Ukubwa wa 1,193 Mita za Mraba.
Kiwanja:
Mmiliki Mks Global Trading Limited
aliyesajiliwa:
Jina la Ukanda wa Uzalishaji kwa Mauzo ya Nje wa Mks
aliyepewa: Global Trading
2. Eneo: Eneo la Majengo lililopo Wilaya ya Manyoni, Mkoa wa
Singida
Kiwanja Na: 603, Kitalu “Z”
Ukubwa wa 40 Mita za Mraba.
Kiwanja:
Mmiliki Farm grow cashews Tanzania Limited
aliyesajiliwa:
Jina la Ukanda wa Uzalishaji kwa Mauzo ya Nje wa Farm grow
aliyepewa: cashews Tanzania
3. Eneo: Eneo la Kisemvule, lililopo Kata ya Mkuranga, Wilaya
ya Pwani
Kiwanja Na: 23 Kitalu “A”
Ukubwa wa Hekta 5,538
Kiwanja:
Mmiliki Metachem International Limited
aliyesajiliwa:
Jina la Ukanda wa Uzalishaji kwa Mauzo ya Nje wa Metachem
aliyepewa: International
4. Eneo: Eneo la Viwanda la Vingunguti, Kata ya Ilala iliyopo
Mkoa wa Dar es salaam
Kiwanja Na: 21, Kitalu

- | | |
|----------------|--|
| Ukubwa wa | 2,505 Mita za Mraba |
| Kiwanja: | |
| Mmiliki | Green World Metals Limited |
| aliyesajiliwa: | |
| Jina la | Ukanda wa Uzalishaji kwa Mauzo ya Nje wa Green |
| aliyepewa: | World Metals |
5. Eneo: Eneo la Kigogo, Kata ya Kisawawe II, Manispaa ya Kigamboni, Mkoa wa Dar es Salaam
- | | |
|----------------|--|
| Kiwanja Na: | 1134, Kitalu A |
| Ukubwa wa | 10,201 Mita za Mraba. |
| Kiwanja: | |
| Mmiliki | Lucky Umbrella Limited |
| aliyesajiliwa: | |
| Jina la | Ukanda wa Uzalishaji kwa Mauzo ya Nje ya Lucky |
| aliyepewa: | Umbrella Limited |
6. Eneo: Eneo la Viwanda, Mkoa wa Mtwara.
- | | |
|----------------|---|
| Kiwanja Na: | 154,155,156 and 157, Kitalu 3. |
| Ukubwa wa | 3973 Mita za Mraba. |
| Kiwanja: | |
| Mmiliki | TC Agriculture Limited. |
| aliyesajiliwa: | |
| Jina la | Ukanda wa Uzalishaji Kwa Mauzo ya Nje ya TC |
| aliyepewa: | Agriculture. |
7. Eneo: Eneo la Buza, Wilaya ya Temeke, Mkoa wa Dar es salaam.
- | | |
|----------------|--|
| Kiwanja Na: | 2689. |
| Ukubwa wa | 3,792 Mita za Mraba. |
| Kiwanja: | |
| Mmiliki | Mettalord Multi Industries Limited. |
| aliyesajiliwa: | |
| Jina la | Ukanda wa Uzalishaji kwa Mauzo ya Nje ya Mettalord |
| aliyepewa: | Multi Industries. |
8. Eneo: Eneo la Mabibo lililopo Wilaya ya Ubungo Mkoa wa Dar es salaam.
- | | |
|-------------|---|
| Kiwanja Na: | 2. |
| Ukubwa wa | 10,857 Mita za mraba. |
| Kiwanja: | |
| Mmiliki | ACME ECOPET Limited. |
| Kiwanja: | |
| Jina la | Ukanda wa Uzalishaji kwa Mauzo ya Nje ya ACME |

Notisi ya Kutamka Maeneo Kuwa Kanda za Uzalishaji Kwa Mauzo ya Nje
Tangazo La Serikali Na. 158 (Linaendelea)

- aliyepewa: ECOPET.
9. Eneo: Eneo la Ngarenaro lililopo Kata ya Bugara, Wilaya ya Babati, Mkoa wa Manyara
Kiwanja Na: 238, Kitalu P.
Ukubwa wa 4,230.
Kiwanja:
Mmiliki wa EBY Essentials Limited.
Kiwanja:
Jina la Ukanda wa Uzalishaji kwa Mauzo ya Nje ya EBY
aliyepewa: Essentials Limited
10. Eneo: Eneo la Mkazaule lililopo Kata ya Changarawe Wilaya ya Mafinga, Mkoa wa Iringa.
Kiwanja Na: 2,3,4, and 5 Kitalu B
Ukubwa wa 190,936 Mita za mraba.
Kiwanja: King Charcoal Africa Limited
Mmiliki wa
Kiwanja:
Jina la Ukanda wa Uzalishaji kwa Mauzo ya Nje ya King
aliyepewa: Charcoal Africa Limited

Dodoma,
23 Februari, 2024

KITILA ALEXANDER MKUMBO
*Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais,
Mipango na Uwekezaji*