

TANGAZO LA SERIKALI Na. 508 la tarehe 21/05/2024

**SHERIA YA FEDHA YA SERIKALI ZA MITAA,
(SURA YA 290)**

SHERIA NDOGO

(Imetengenezwa chini ya kifungu cha 16 (1))

SHERIA NDOGO YA MAREKEBISHO YA SHERIA NDOGO YA (ADA NA USHURU) YA
HALMASHAURI YA MANISPAA YA KINONDONI YA MWAKA 2024

Jina

TS Na.
389 la 2019

1. Sheria Ndogo hizi itajulikana kama Sheria Ndogo za Marekebisho ya Sheria Ndogo za (Ada na Ushuru) ya Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni ya Mwaka 2024 na itasomwa pamoja na Sheria Ndogo za (Ada na Ushuru) za Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni za Mwaka 2019 ambayo hapa imerejewa kama “Sheria Ndogo kuu”.

Marekebisho ya Kanuni ya 3

2. Sheria Ndogo kuu inarekebishwa katika Kanuni ya 3 kwa kuongeza tafsiri ya misamiati ifuatayo katika mtiririko wa kialfabeti:

“kibali” maana yake ni idhini au ruhusa ya maandishi inayotolewa na Halmashauri;

“vyombo vya usafiri” maana yake ni vyombo vinavyoweza kusafirisha watu au mizigo kutoka sehemu moja hadi nyingine kama vile pikipiki ya miguu miwili au mitatu na gari aina yoyote;”.

Marekebisho ya Jedwali la Kwanza

3. Sheria Ndogo kuu inarekebishwa katika Jedwali la Kwanza kwa-

(a) kufuta Sehemu ya Saba na Sehemu ya Nane na kuziandika upya kama ifuatavyo:

“SEHEMU YA SABA

ADA NA USHURU WA KUTUMIA MAENEO YANAYOMILIKA
NA
HALMASHAURI PAMOJA NA FUKWE ZA BAHARI

Namba	Aina ya eneo	Kiasi kwa mita moja ya mraba kwa mwezi (Shilingi)
1.	Maeneo ya fukwe yenye hoteli	3,000/=
2.	Maeneo ya fukwe yasiyokuwa na hoteli	2,000/=
3.	Maeneo ya fukwe yanayotumiwa na Wajasiliamali wadogo wadogo	1,000/=
4.	Maeneo mengine ya fukwe	1,000/=

SEHEMU YA NANE
USHURU WA MADINI YA UJENZI

A) Viwango vya mchanga na kifusi cha udongo (Shilingi).

Namba	Ujazo au uzito kwa Tani	Mchanga	Kifusi cha Udongo
1.	Chini ya tani moja	2,000/=	2,000/=
2.	Tani 1 hadi 3	4,000/=	4,000/=
3.	Tani 4 hadi 7	5,000/=	5,000/=
4.	Tani 8 hadi 9	10,000/=	10,000/=
5.	Tani 10 hadi 14	15,000/=	15,000/=
6.	Tani 15 hadi 20	20,000/=	20,000/=
7.	Tani 21 hadi 45	25,000/=	25,000/=

B) Viwango vya ushuru wa kusafirisha mawe, kokoto na changarawe kulingana na uzito au ujazo wa tani (Shilingi).

Namba	Ujazo au Uzito kwa Tani	Mawe	Kokoto	Changarawe
1.	Chini ya tani moja	2,000/=	2,000/=	2,000/=

*Sheria Ndogo ya Marekebisho ya Sheria Ndogo ya (Ada na Ushuru) ya
Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni*

Tangazo la Serikali Na. 508 (Linaendelea)

2.	Tani 1 hadi 3	5,000/=	5,000/=	5,000/=
3.	Tani 4 hadi 7	10,000/=	10,000/=	10,000/=
4.	Tani 8 hadi 9	15,000/=	15,000/=	15,000/=
5.	Tani 10 hadi 14	20,000/=	20,000/=	20,000/=
6.	Tani 15 hadi 20	25,000/=	25,000/=	25,000/=
7.	Tani 21 hadi 45	30,000/=	30,000/=	30,000/=

C) Ada za usajili wa kusafisha mito kwa mwaka

Namba	Aina ya Kikundi au Kampuni	Kiasi cha Ada kwa Mwaka (Shilingi)
1.	Kikundi au mtu mmoja	200,000/=
2.	Kampuni yenye kibali cha kusafisha mto	300,000/=

D) Ushuru wa kuingiza madini ya ujenzi ndani ya Halmashauri (Shilingi)

Namba	Ujazo au Uzito kwa Tani	Mawe	Kokoto	Mchanga au Changara we
1.	Chini ya tani moja	2,000/=	2,000/=	2,000/=
2.	Tani 1 hadi 3	4,000/=	4,000/=	4,000/=
3.	Tani 4 hadi 7	5,000/=	5,000/=	5,000/=
4.	Tani 8 hadi 9	10,000/=	10,000/=	10,000/=
5.	Tani 10 hadi 14	15,000/=	15,000/=	15,000/=
6.	Tani 15 au zaidi	20,000/=	20,000/=	20,000/=

(b) kufuta Sehemu ya Kumi na Mbili B na kuiandika upya kama ifuatavyo:

“SEHEMU YA KUMI NA MBILI

B) Ada ya kushusha na kupakia mizigo kwenye eneo la Halmashauri

Namba	Ukubwa wa gari	Kiasi kwa kila safari (Shilingi)
-------	----------------	----------------------------------

*Sheria Ndogo ya Marekebisho ya Sheria Ndogo ya (Ada na Ushuru) ya
Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni*

Tangazo la Serikali Na. 508 (Linaendelea)

1.	Gari lenye uwezo wa kubeba tani 1 hadi 4	20,000/=
2.	Gari lenye uwezo wa kubeba tani 5 hadi 8	50,000/=
3.	Gari lenye uwezo wa kubeba tani 9 hadi 11	70,000/=
4.	Gari lenye uwezo wa kubeba tani 12 hadi 14	100,000/=
5.	Gari lenye uwezo wa kubeba Kontena la futi 20	100,000/=
6.	Gari lenye uwezo wa kubeba Kontena la futi 40	150,000/=

(c) kuongeza Sehemu ya Kumi na Nne na Sehemu ya Kumi na Tano kama ifuatavyo:

“SEHEMU YA KUMI NA NNE

Ada ya usajili na ukaguzi wa mabwawa ya kuogelea

Nam ba	Aina ya eneo	Ada ya Usajili (Shilingi)	Ukaguzi kwa miezi sita (Shilingi)
1.	Hoteli	100,000/=	50,000/=
2.	Shule	100,000/=	25,000/=
3.	Nyumba za kupanga	100,000/=	25,000/=
4.	Nyumba Binafsi	100,000/=	25,000/=
5.	Bwawa maalumu la biashara	100,000/=	50,000/=

SEHEMU YA KUMI NA TANO

Ushuru wa maegesho na ada ya kibali cha kugesha vyombo vya usafiri

(a) Ushuru wa maegesho

Namb a	Eneo	Kiasi kwa saa moja (Shilingi)	Kiasi kwa kutwa moja (Shilingi)
1.	Maeneo yanayomilikiwa au	500/=	2,500/=

*Sheria Ndogo ya Marekebisho ya Sheria Ndogo ya (Ada na Ushuru) ya
Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni*

Tangazo la Serikali Na. 508 (Linaendelea)

	kusimamiwa Halmashauri	na		
--	---------------------------	----	--	--

(b) Ada ya kibali cha kugesha vyombo vya usafiri

Namba	Aina ya chombo cha Usafiri	Ada kwa Mwezi (Shilingi)
1.	Teksi	22,000/=
2.	Gari dogo la mzigo	22,000/=
3.	Gari binafsi linalokodishwa	22,000/=
4.	Lori	22,000/=
5.	Usafiri wa gari dogo kwa njia ya mtandao	22,000/=
6.	Pikipiki na Bajaji	11,000/=

Lakiri ya Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni imegogwa kwenye sheria Ndogo hii lkufuatia azimio lililopitishwa kwenye Mkutano wa Baraza la Madiwani la Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni uliofanyika tarehe 24 mwezi 08 Mwaka 2023 na kushuhudiwa Lakiri hiyo ikigogwa mbele ya;

HANIFA SULEIMAN HAMZA
*Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri
ya Manispaa ya Kinondoni*

SONGORO KHAMISI MNYONGE
*Mstahiki Meya wa Halmashauri
ya Manispaa ya Kinondoni*

NAKUBALI



Dodoma
10 Disemba 2023

MOHAMED OMARY MCHENGERWA
*Waziri wa Nchi ofisi ya Rais
(Tawala za mikoa na serikali za mitaa)*