

TANGAZO LA SERIKALI NA. 643 la tarehe 26/7/024

**SHERIA YA PETROLI,
(SURA YA 392)**

KANUNI

(Zimetengenezwa chini ya kifungu cha 246)

KANUNI ZA MAREKEBISHO YA KANUNI ZA USULUHISHI WA MIGOGORO ITOKANAYO
NA SHUGHULI ZA MKONDO WA JUU WA PETROLI ZA MWAKA 2024

Jina 1. Kanuni hizi zitajulikana kama Kanuni za
Marekebisho ya Kanuni za Usuluhishi wa Migogoro
TS. Na. Itokanayo na Shughuli za Mkondo wa Juu wa Petroli za
632 la 2023 Mwaka 2024 na zitasomwa pamoja na Kanuni za
Usuluhishi wa Migogoro Itokanayo na Shughuli za
Mkondo wa Juu wa Petroli za Mwaka 2023, ambazo hapa
zimerejewa kama “Kanuni kuu”.

Marekebisho
ya kanuni ya
18 2. Kanuni kuu zinarekebishwa katika kanuni ya 18
kwa kufuta rejea ya “kanuni ya 18” iliyo katika kanuni
ndogo ya (1) na badala yake kuweka “rejea ya kanuni ya
17”.

Marekebisho
ya kanuni ya
23 3. Kanuni kuu zinarekebishwa katika kanuni ya 23-
(a) kwa kuongeza mara baada ya kanuni ndogo ya
(1) kanuni ndogo ifuatayo:
“(2) Ukomo wa muda wa
usikilizwaji wa mgogoro utakua kama
ifuatavyo:
(a) ukomo wa muda wa usikilizwaji
wa kwanza utakuwa kwa
mgogoro ambao Kamati inaona
ni mgogoro wa haraka ambao
kwa maslahi ya haki unatakiwa
kuamuliwa ndani ya kipindi
kisichozidi miezi minne tangu
tarehe ya kuweka ukomo wa

- muda wa usikilizwaji; na
- (b) ukomo wa muda wa usikilizwaji wa pili utakuwa kwa mgogoro ambao Kamati inaona ni mgumu, ambao kwa maslahi ya haki unatakiwa kuamuliwa ndani ya kipindi kisichozidi miezi kumi tangu tarehe ya kuweka ukomo wa muda wa usikilizwaji.”;
- (b) kwa kufuta rejea ya kanuni ndogo ya (3) iliyo katika kanuni ndogo ya (4) na badala yake kuweka rejea ya kanuni ndogo ya (4); na
- (c) kwa kubadili mpangilio wa kanuni ya (2), (3), (4) na (5) kuwa kanuni ya (3), (4), (5) na (6) mtawalia.

Marekebi 4. Kanuni kuu zinarekebishwa katika kanuni ya 45
sho ya kwa kufuta maneno “atawajibika kulipa faini isiyopungua
kanuni ya shilingi milioni tatu” na badala yake kuweka maneno
45 “anatenda kosa na akikutwa na hatia atawajibika kulipa
faini iliyoanishwa kwenye Sheria”.

Dodoma,
....., 2024

CHARLES SANGWENI
Mkurugenzi Mkuu