

TANGAZO LA SERIKALI NA. 611 la tarehe 19/7/2024

SHERIA YA PETROLI,

(SURA YA 392)

NOTISI

(Imetengenezwa chini ya kifungu cha 128(3))

NOTISI YA KIBALI CHA UJENZI WA KITUO KIKUU CHA GESI ASILIA ILIYOSHINDILIWA
NA KUJAZA GESI KWA TEMBO ENERGIES LIMITED YA MWAKA 2024

- | | |
|--------------------------------|---|
| Jina | 1. Notisi hii itajulikana kama Notisi ya Kibali cha Ujenzi wa Kituo Kikuu cha Gesi Asilia Iliyoshindiliwa na Kujaza Gesi kwa Tembo Energies Limited ya Mwaka 2024. |
| Kuanza kutumika | 2. Notisi hii itaanza kutumika kuanzia tarehe ya kuchapishwa katika Gazeti la Serikali. |
| Tafsiri | 3. Isipokuwa kama mukhtadha utahitaji vinginevyo-
“mwombaji” maana yake ni Kampuni ya Tembo Energies Limited wa S.L.P. 21456 Dar es Salaam; |
| Sura ya 414 | “Mamlaka” maana yake ni Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji iliyoanzishwa chini ya Sheria ya Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji; na |
| Sura ya 392 | “Kibali cha Ujenzi” maana yake ni kibali kilichotolewa na Mamlaka chini ya kifungu cha 128(1) cha Sheria ya Petroli. |
| Kutolewa kwa Kibali cha Ujenzi | 4. Mwombaji anapewa Kibali cha Ujenzi cha kujenga kituo kikuu cha gesi asilia iliyoshindiliwa na kujaza gesi katika eneo la Mabibo manispaa ya Ubungo mkoa wa Dar es Salaam kwa kuzingatia vigezo na masharti |

yafuatayo:

- (a) kuzingatia michoro iliyopitishwa, viwango vya kiufundi, ujenzi, ucholeaji, upimaji na uidhinishaji, na njia iliyowekwa alama au sheria zingine zinazotumika;
- (b) kuhakikisha kwamba kituo au miundombinu mingine inayohusika inajengwa kwa kuzingatia viwango vyote vilivyowekwa na kutolewa na Shirika la Viwango la Taifa au sheria zingine zinazohusika;
- (c) kuhakikisha kwamba ukaguzi wa mahitaji ya ujenzi wa vituo vya kujaza gesi au miundombinu mingine inayohusika inakidhi uzingatiaji wa vifaa, ujenzi, ucholeaji, maunganisho na majaribio ya viwango vilivyowekwa na Shirika la Viwango la Taifa;
- (d) kuhakikisha kwamba-
 - (i) hakuna au kupunguza usumbufu kwa wakazi walio karibu na eneo kituo na kwamba usalama kwa umma unapewa kipaumbele;
 - (ii) iwapo ulipuzi utafanyika, unafanywa kwa kuzingatia kanuni, unafanywa na mtu mwenye sifa za kazi ya ulipuzi na kwa kuzingatia usalama kwa umma, mifugo, wanyama, majengo, miundombinu ya simu, umeme, chini ya ardhi na mali nyingine yoyote iliyo karibu na eneo la ulipuzi;
- (e) kuhakikisha kwamba-
 - (i) katika kuandaa eneo la ujenzi, kila juhudi ya kupunguza uharibifu kwenye eneo la ujenzi na kuzuia mazingira yasiyo ya kawaida ya kuziba kwa mifereji ya kupitisha maji na mmomonyoko wa udongo zinafanywa;
 - (ii) ardhi inarudishwa katika hali iliyokuwepo kwa kadri inavyoweza;

- (f) kuzingatia-
 - (i)viwango vya mazingira, afya na usalama vilivyoainishwa na sheria zinazotumika;
 - (ii)afya na usalama wa watu na vifaa na matumizi ya vifaa vya usalama (PPE) wakati wote kama vile kofia ngumu, miwani na viatu vya usalama na matumizi ya kizima moto vinazingatiwa; na
- (g) kuhakikisha kwamba miundombinu yote iliyopo, iwe inasimamiwa na Mamlaka au la, inalindwa dhidi ya uharibifu na kuwaarifu waendeshaaji wa miundombinu hiyo kwa kuwaomba wawepo eneo la ujenzi wakati wa kujenga.

Ukomo wa
kibali

5. Kibali kitakoma endapo mwenye kibali atashindwa kuanza ujenzi ndani ya miezi ishirini na nne tangu tarehe ya kutolewa.

Dodoma,
10 Julai, 2024

JAMES A. MWAINYEKULE
Mkurugenzi Mkuu