

TANGAZO LA SERIKALI NA. 564 la tarehe 12/7/2024

**SHERIA YA HUDUMA ZA MAJI NA USAFI WA MAZINGIRA
(SURA YA 272)**

AMRI

(Imetengenezwa chini ya kifungu cha 29 (d))

AMRI YA KUREKEBISHA BEI ZA HUDUMA ZA MAJI NA USAFI WA MAZINGIRA YA
MAMLAKA YA MAJI NA USAFI WA MAZINGIRA SHINYANGA YA MWAKA 2024

- Jina 1. Amri hii itajulikana kama Amri ya Kurekebisha Bei za Huduma za Maji na Usafi wa Mazingira ya Mamlaka ya Maji na Usafi wa Mazingira Shinyanga ya Mwaka 2024.
- Bei na ada 2. Bei na ada za huduma za maji na usafi wa mazingira za Shinyanga zinarekebishwa kwa ajili ya kutumika katika eneo la huduma ikijumuisha Tinde, Didia na Iselamaganzi kama ilivyoainishwa katika Jedwali.
- Masharti 3. Bei na ada zilizoidhinishwa zitazingatia masharti yafuatayo:
- (a) Mamlaka ya Maji na Usafi wa Mazingira Shinyanga ifikapo au kabla ya tarehe 30 Oktoba 2024, itawasilisha kwa EWURA -
 - (i) mpango wake wa biashara uliopitiwa upya kwa kuzingatia bei zilizoidhinishwa na mpango wa utekelezaji wa masharti ya Amri hii; na
 - (ii) ushahidi kuwa kabla ya kuanza kutumika kwa bei na ada chini ya Amri hii, imetoa taarifa kwa wateja wake kuhusu bei mpya za huduma zake na elimu kwa wadau ikijumuisha viongozi wa serikali, viongozi wa vyama vya siasa na wawakilishi wa taasisi za kidini

*Amri ya Kurekebisha Bei Za Huduma Za Maji Na Usafi wa Mazingira ya
Mamlaka ya Maji Na Usafi wa Mazingira Shinyanga*

Tangazo la Serikali Na.564 (Linaendelea.)

na umma kwa ujumla kuhusu
marekebisho ya bei za huduma
yaliyoidhinishwa;

(b) Mamlaka ya Maji na Usafi wa Mazingira
Shinyanga

(i) itatekeleza matakwa ya tozo za udhibiti
kwa kuwasilisha tozo zilizokusanywa
kwa wakati;

(ii) itaendelea kuwasilisha EWURA taarifa
zake za fedha na utendaji kwa mujibu
wa matakwa ya EWURA; na

(c) taarifa zinazorejewa katika aya ya (b) (ii)
zitatumiwa na EWURA katika kufanya
tathmini ya utendaji wa Mamlaka ya Maji na
Usafi wa Mazingira Shinyanga ikilinganishwa
na mamlaka nyingine za maji na usafi wa
mazingira na uboreshaji wa huduma zake.

Kufutwa kwa
TS Na. 2 la
2019

4. Amri ya Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa
Mazingira Shinyanga (Shinyanga WSSA) ya Kurekebisha
Bei za Huduma za Maji Safi na Usafi wa Mazingira ya
Mwaka 2019 inafutwa.

*Amri ya Kurekebisha Bei Za Huduma Za Maji Na Usafi wa Mazingira ya
Mamlaka ya Maji Na Usafi wa Mazingira Shinyanga*

Tangazo la Serikali Na.564 (Linaendelea.)

JEDWALI

(Limetengenezwa chini ya aya ya 2)

BEI NA ADA ZILIZOIDHINISHWA

Jedwali Namba 1(a): Bei za Maji za Sasa na Zilizoidhinishwa (Shilingi kwa Mita ya Ujazo)

Kundi la Wateja	Matumizi (m ³)	Bei za Sasa	Bei zilizoidhinishwa
		2023/24	2024/2025
Majumbani	0-5	1,490	1,490
	Zaidi ya 5	1,740	1740
Taasisi		2,760	2,760
Biashara		2,790	2,790
Viwanda		2,850	2,850
Magati		1,500	1,500
Viwanda vya Maji ya Chupa		3750	3750
WASTANI		2,014	2,014

Jedwali Namba 1(b):

Ada za Sasa na Zilizoidhinishwa kwa maunganisho mapya ya maji
(Shilingi kwa Maunganisho)

Kundi la Wateja	Ada ya sasa	Ada Iliyoidhinishwa
	2023/24	2024/2025
Wateja wote	Asilimia 20 ya Gharama za Maunganisho kama Ilivyoelekezwa kwenye kanuni ya 26 ya Kanuni za Maji za Mwaka 2019	26,000

Jedwali Namba 1(c):

Ada za Sasa na zilizoidhinishwa za kurejeshewa huduma ya maji (Shilingi kwa Maunganisho)

Kundi la Wateja	Ada ya Sasa	Ada Iliyoidhinishwa
	2023/24	2024/2025
Majumbani	10,000	10,000
Taasisi	20,000	20,000
Biashara	20,000	20,000
Viwanda	20,000	20,000
Viwanda vya Maji ya Chupa	50,000	50,000

Dodoma,
4 Julai, 2024

JAMES A. MWAINYEKULE,
Mkurugenzi Mkuu