

TANGAZO LA SERIKALI Na. 437 la tarehe 31/5/2024

SHERIA YA FEDHA YA SERIKALI ZA MITAA

(SURA YA 290)

SHERIA NDOGO

(zimetengenezwa chini ya kifungu cha 7(1) na 16 (1))

MAREKEBISHO YA SHERIA NDOGO YA ADA NA USHURU YA HALMASHAURI YA
WILAYA YA NGORONGORO YA MWAKA 2024

Jina
T.S Na.
28 la 2016

1. Sheria Ndogo hii itajulikana kama Marekebisho ya Sheria Ndogo ya (Ada na Ushuru) ya Halmashauri ya Wilaya ya Ngorongoro ya Mwaka 2024, na itasomwa pamoja na Sheria Ndogo ya (Ada na Ushuru) ya Halmashauri ya Wilaya ya Ngorongoro ya Mwaka 2016 ambayo hapa imerejewa kama “Sheria Ndogo Kuu”.

Marekebisho
ya jedwali

2. Sheria Ndogo kuu inarekebishwa kwa kufuta sehemu ya III nay a VI na kuziandika upya kama ifuatavyo:

JEDWALI LA KWANZA

(Limetengenezwa chini ya aya ya 4(1))

III. ADA YA KIBALI CHA UJENZI WA NYUMBA NA MAJENGO

Namba	Huduma inayotolewa	Kiwango cha Ada kwa Mwaka (Shilingi)
1.	Nyumba ya makazi ya mtu binafsi	25,000/=
2.	Majengo ya taasisi zozote zisizokuwa za kisheria	100,000/=
3.	Maghorofa ya aina yoyote	200,000/=

*Marekebisho ya Sheria Ndogo ya Ada Na Ushuru ya Halmashauri ya Wilaya ya
Ngorongoro*

Tangazo La Serikali Na. 437 (Linaendelea)

4.	Magala makubwa, viwanda, gereji na karakana	50,000/=
5.	Kibanda kwa ajili ya biashara katika kiwanja kisichokuwa cha Halmashauri	15,000/=
6.	Nyumba za kulala wageni na hoteli	100,000/=
7.	Nyumba ya biashara na makazi	50,000/=

VI. USHURU WA MADINI YA UJENZI

Namba	Aina ya Madini	Kiasi cha Ushuru (Shilingi)
1.	Mawe (4.2 m3) tripu moja	10,000/=
2.	Mawe zaidi ya (4.2 m3) tripu moja	15,000/=
3.	Mchanga (4.2 m3) tripu moja	10,000/=
4.	Mchanga zaidi ya (4.2 m3) tripu moja	15,000/=
5.	Kokoto (4.2m3) tripu moja	10,000/=
6.	Kokoto zaidi ya (4.2m3) tripu moja	15,000/=
7.	Matofali (4.2m3) tripu moja	10,000/=
8.	Matofali zaidi ya (4.2m3) tripu moja	15,000/=

*Marekebisho ya Sheria Ndogo ya Ada Na Ushuru ya Halmashauri ya Wilaya ya
Ngorongoro*

Tangazo La Serikali Na. 437 (Linaendelea)

Nembo ya Halmashauri ya wilaya ya Ngorongoro imebandikwa kwenye
Sheria Ndogo hizi kufuatia azimio Mkutano wa Halmashauri ya Wilaya ya
Ngorongoro ulioitishwa na kufanyika tarehe 10 Septemba, 2023, mbele ya:-

NASSORO B. SHEMZINGWA
*Mkugenzi Mtendaji
Halmashauri ya Wilaya ya Ngorongoro*

MOHAMED F. BAYO
*Mwenyekiti
Halmashauri ya Wilaya Ngorongoro*

NAKUBALI,



Dodoma,
30 Januari, 2024

MOHAMED OMARY MCHENGERWA (MB)
*Waziri wa Nchi – Ofisi ya Rais
(Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa)*