

TANGAZO LA SERIKALI NA. 430. la tarehe 31/5/2024

SHERIA YA VIWANGO,
(SURA YA 130)

NOTISI

(Imetengenezwa chini ya kifungu cha 20(2))

NOTISI YA MAPENDEKEZO YA KUTANGAZA VIWANGO VYA
LAZIMA YA MWAKA 2024

- | | |
|---|--|
| Jina | 1. Notisi hii itajulikana kama Notisi ya Mapendekezo ya Kutangaza Viwango vya Lazima ya Mwaka 2024. |
| Mapendekezo ya viwango vya lazima vinavyopendekezwa | 2. Viwango kwa bidhaa kama vilivyoainishwa katika Jedwali la Notisi hii vinapendekezwa kutangazwa kuwa viwango vya lazima. |
| Pingamizi | 3. Mtu aliye na pingamizi lolote kuhusiana na viwango vya lazima vinavyopendekezwa anaweza kuwasilisha pingamizi hilo kwa maandishi kwa Shirika la Viwango Tanzania ndani ya siku sitini tangu tarehe ya kuchapishwa kwa Notisi hii. |
| Ukomo wa Notisi | 4. Notisi hii itakoma baada ya kuisha kwa siku sitini kutokea tarehe ya kuchapishwa kwake. |

JEDWALI

(Limetengenezwa chini ya aya ya 2)

VIWANGO VYA LAZIMA VINAVYOPENDEKEZWA

Na.	NAMBA YA KIWANGO	JINA LA KIWANGO	AINA YA KIWANGO
1.	TZS 3731	Matakwa ya bia iliyoongezwa ladha	Lazima
2.	TZS 3805	Matakwa ya ubora wa cheuro	Lazima
3.	TZS 2771	Matakwa ya ubora wa manda (vifungashio vitokanavyo na ngano)	Lazima
4.	TZS 3800/ISO 20388:2021	Bioteknolojia – Benki ya kibiolojia - matakwa ya ubora wa mahitaji ya kibayolojia ya wanyama	Lazima
5.	TZS 3801/ ISO/TS 23105:2021	Bioteknolojia - Benki ya kibiolojia – Matakwa ya ubora wa benki ya kibayolojia ya nyenzo za kibaolojia za mimea kwa ajili ya utafiti na ukuzaji	Lazima
6.	TZS 3811/ISO 20377:2018 -	Matakwa ya ubora wa kotmiri iliyokaushwa	Lazima
7.	TZS 3814	Matakwa ya ubora wa ngisi zilizogandishwa kwa barafu	Lazima
8.	TZS 1735	Matakwa ya ubora wa vanilla	Lazima
9.	TZS 3810/ISO 973:1999	Matakwa ya ubora wa pimento nzima na iliyosagwa	Lazima
10.	TZS 3916	Matakwa ya ubora wa hafukeki	Lazima
11.	TZS 2081	Matakwa ya ubora wa kuki	Lazima
12.	TZS 3917	Matakwa ya ubora wa sambusa na springi roli zilizoganda	Lazima
13.	TZS 1800	Matakwa ya ubora wa keki	Lazima
14.	TZS 2785	Matakwa ya ubora wa mchaichai mzima na uliosagwa	Lazima
15.	TZS 3957	Matakwa ya ubora wa majongoo bahari yaliyokaushwa	Lazima
16.	TZS 3950	Matakwa ya ubora wa unga wa mwani	Lazima

Notisi ya Mapendekezo ya Kutangaza Viwango Vya Lazima
Tangazo La Serikali Na. 430 (Linaendelea)

17.	TZS 3905	Matakwa ya ubora wa zabibu za kula	Lazima
18.	TZS 3901	Matakwa ya ubora wa vitunguu majani	Lazima
19.	TZS 3891	Matakwa ya ubora wa manavunavu/ zabibu bata	Lazima
20.	TZS 3899	Matakwa ya ubora wa matunda ya kiwi	Lazima
21.	TZS 3890	Matakwa ya ubora wa brokoli	Lazima
22.	TZS 3903	Matakwa ya ubora wa mgulabi	Lazima
23.	TZS 3894	Matakwa ya ubora wa tango	Lazima
24.	TZS 3892	Matakwa ya ubora wa kabeji maua	Lazima
25.	TZS 3904	Matakwa ya ubora wa komamanga	Lazima
26.	TZS 3898	Matakwa ya ubora wa maharage machanga	Lazima
27.	TZS 3895	Matakwa ya ubora wa tango chungu	Lazima
28.	TZS 3928	Matakwa ya ubora wa unga wa lozi	Lazima
29.	TZS 3929	Matakwa ya ubora wa karanga za hazeli zilizobanguliwa na zilizokaangwa	Lazima
30.	TZS 3930	Matakwa ya ubora wa karanga za brazil zilizobanguliwa	Lazima
31.	TZS 548	Matakwa ya ubora wa Mlo wa damu	Lazima
32.	TZS 3926	Matakwa ya ubora wa chokaa kwa ajili ya malisho ya wanyama	Lazima
33.	TZS 1982	Matakwa ya ubora wa fosfati ya kalsiamu ya daraja la malisho ya wanyama	Lazima
34.	TZS 2046	Matakwa ya ubora wa mchanganyiko wa chakula cha nguruwe	Lazima
35.	TZS3725/EAS 1087:2022	Matakwa ya ubora wa kahawa iliyoongezewa ladha	Lazima
36.	TZS 3726/EAS 1088:2022	Matakwa ya ubora wa kahawa ya kimiminika	Lazima
37.	TZS 3727/EAS 1089:2022	Matakwa ya ubora wa mchanganyiko wa kahawa	Lazima
38.	TZS2557/ISO17323	Matakwa ya jumla ya ubora wa mbolea na virutubisho vya udongo –	Lazima

Notisi ya Mapendekezo ya Kutangaza Viwango Vya Lazima
Tangazo La Serikali Na. 430 (Linaendelea)

		Urea iliyofunikwa na salfa	
39.	TZS 4004/EAS 1034	Matakwa ya uthibitishwaji wa mbegu ya ngano	Lazima
40.	TZS 4003 /EAS 1036	Matakwa ya uthibitishwaji mbegu ya mchele	Lazima
41.	TZS 4002 /EAS 1037	Matakwa ya uthibitishwaji wa mbegu ya mtama	Lazima
42.	TZS 4001 /EAS 1038	Matakwa ya uthibitishwaji wa mbegu ya pamba	Lazima
43.	TZS 4000 /EAS 1039	Matakwa ya uthibitishwaji wa mbegu ya maharagwe ya kawaida	Lazima
44.	TZS 4006	Matakwa ya uthibitishwaji wa mbegu ya mbaazi	Lazima
45.	TZS 4007	Matakwa ya uthibitishwaji wa mbegu ya njugumawe	Lazima
46.	TZS 4008	Matakwa ya uthibitishwaji wa mbegu ya ufuta	Lazima
47.	TZS 4009	Matakwa ya uthibitishwaji wa mbegu ya machungwa	Lazima
48.	TZS 4005	Matakwa ya uthibitishwaji wa mbegu ya kunde	Lazima
49.	TZS 4015	Matakwa ya ubora wa stachi ya mahindi	Lazima
50.	TZS 4022	Matakwa ya ubora wa mahindi yaliyopikwa	Lazima
51.	TZS 4021	Matakwa ya ubora wa magharage makavu mchanganyiko	Lazima
52.	TZS 4026	Matakwa ya ubora wa mtindi wa soya	Lazima
53.	TZS 4025	Matakwa ya ubora wa mtindi utokanao na protini ya mimea	Lazima
54.	TZS 4020	Matakwa ya ubora wa unga wa soya uliokaangwa	Lazima
55.	TZS 4019	Matakwa ya ubora wa unga wa mtama	Lazima
56.	TZS 665	Matakwa ya ubora wa matakwa ya vileo vilivyowekeka ladha	Lazima
57.	TZS 2331/EAS 1062:2022	Matakwa ya ubora wa matakwa ya unga wa maboga	Lazima

Notisi ya Mapendekezo ya Kutangaza Viwango Vya Lazima
Tangazo La Serikali Na. 430 (Linaendelea)

58.	TZS 87/EAS 66-4:2022	Matakwa ya ubora wa bidhaa za nyanya- Sehemu ya nne- nyanya za kopo zilizoondolewa maji	Lazima
59.	TZS 1583/EAS 1059:2022	Matakwa ya ubora wa uyoga uliolimwa na kusindikwa	Lazima
60.	TZS 3752/ARS 1693:2021	Kifuniko cha uso - Mahitaji yenye mwongozo wa matumizi.	Lazima
61.	TZS 3753/ARS 1694:2021	Matakwa ya ubora wa vipumuaji vya matibabu	Lazima
62.	TZS 3754-1/ARS 1695-1:2021	Vifaa vya matibabu - Gauni za upasuaji, drapes na suti za hewa safi - Sehemu ya 1: Mahitaji ya jumla.	Lazima
63.	TZS 3754-2/ARS 1695-2:2021	Vifaa vya matibabu - Gauni za upasuaji, drapes na suti za hewa safi - Sehemu ya 2: Mbinu za majaribio	Lazima
64.	TZS 3754-3/ARS 1695-3:2021	Vifaa vya matibabu - Gauni za upasuaji, drapes na suti za hewa safi - Mahitaji ya jumla	Lazima
65.	TZS 3755/ARS 1696:2021	Utendaji wa kizuizi cha kioevu na uainishaji wa nguo za kinga na kitambaa zinazokusudiwa kutumika katika vituo vya huduma ya afya.	Lazima
66.	TZS 3756/ARS 1697:2021	Matakwa ya ubora wa vifaa vya kujikinga binafsi - Ngao ya uso	Lazima
67.	TZS 2845/EAS 967-1:2022	Matakwa ya ubora wa siagi kwa matumizi ya vipodozi - Sehemu ya Kwanza: Siagi ya Shea	Lazima
68.	TZS 317-1/EAS 842-1:2022	Shampuu ya nywele - Maelezo - Sehemu ya 2: Sabuni ya sanisi	Lazima
69.	TZS 2122-1/EAS 835-1: 2022	Mahitaji kwa ajili ya kuogea - Sehemu ya kwanza: sabuni za povu na jeli za kuogea	Lazima
70.	TZS 313/EAS 786:2022	Matakwa ya ubora wa mafuta ya kutunza ngozi, losheni na jeli	Lazima
71.	TZS 638-1/EAS 377-1:2022	Vipodozi na bidhaa za vipodozi - Sehemu ya kwanza: Orodha ya vitu vilivyopigwa marufuku (Toleo la Tatu)	Lazima
72.	TZS 638-2/EAS 377-2:2022	Bidhaa za vipodozi na vipodozi - Sehemu ya Pili: Orodha ya vitu ambavyo havipaswi kuwekwa katika bidhaa za vipodozi isipokuwa kwa mujibu wa masharti yaliyoainishwa (Toleo la Tatu)	Lazima

Notisi ya Mapendekezo ya Kutangaza Viwango Vya Lazima
Tangazo La Serikali Na. 430 (Linaendelea)

73.	TZS 638-3/EAS 377-3:2022,	Vipodozi na bidhaa za vipodozi - Sehemu ya Tatu: Orodha ya rangi zinazoruhusiwa, vihifadhi na vichujio vya miali ya jua (Toleo la Tatu)	Lazima
74.	TZS 774/EAS 346:2022	Matakwa ya kuweka kitambulisho chenye maelezo ya vipodozi	Lazima
75.	TZS 884/EAS 342:2022	Matakwa ya ubora wa <i>pomade</i> na <i>solid brilliantines</i> (Toleo la Tatu)	Lazima
76.	TZS 1687/EAS 340:2022	Matakwa ya ubora wa polishi za kucha (Toleo la Pili)	Lazima
77.	TZS 318-2/EAS 126:2022	Matakwa ya ubora wa jeli ya petroli kwa matumizi ya vipodozi	Lazima
78.	TZS 775/EAS 338:2022	Matakwa ya ubora wa kemikali za kulainisha nywele na bidhaa za urembo wa nywele - Maelezo (Toleo la Tatu)	Lazima
79.	TZS 1247	Matakwa ya ubora wa viungio vya fueli	Lazima
80.	TZS 3830/ISO 1773:1997	Vyombo vya vioo vya maabara – chupa ndogo za maabara za kuchemsha zenye shingo nyembamba	Lazima
81.	TZS 3831/ISO 1042:1998	Vyombo vya vioo vya maabara – chupa ndogo za maabara za volumetrikiki zenye alama moja	Lazima
82.	TZS 3832/ISO 4798:1997	Vyombo vya vioo vya maabara – faneli za chujio	Lazima
83.	TZS 3833/ISO 4799:1978	Vyombo vya vioo vya maabara – Kondensa	Lazima
84.	TZS 2653-2/ISO 12925-2:2020	Vilainishi, mafuta ya viwandani na bidhaa zinazohusiana (daraja L)- Familia C (gia) - Sehemu ya 2: Makundi ya CKH, CKJ, na CKM (mfumo wa gia wazi na iliyofungwa nusu)	Lazima
85.	TZS 2653-3/ISO 12925-3:2021	Vilainishi, mafuta ya viwandani na bidhaa zinazohusiana (daraja L)- Familia C (gia) - Sehemu ya 3: Maelezo ya grisi kwa mifumo gia iliyofungwa na ya wazi	Lazima
86.	TZS 1074/ISO 12922:2020	Mafuta ya kulainisha, mafuta ya viwandani na bidhaa zinazohusiana (daraja L)- Familia H (Mifumo ya haidroliki) - Maelezo ya aina za HFAC, HFAS, HFB, HFC, HFDR na HFDU	Lazima

Notisi ya Mapendekezo ya Kutangaza Viwango Vya Lazima
Tangazo La Serikali Na. 430 (Linaendelea)

87.	TZS 3862	Matakwa ya ubora wa mafuta meupe ya viwandani	Lazima
88.	TZS 3867	Matakwa ya ubora wa mafuta yenye matumizi mengi ya nyumbani	Lazima
89.	TZS 3829/ISO 23599:2019	Bidhaa za usaidizi kwa watu wasioona na wenye uoni hafifu- vifaa vya kuelekeza wakati wa kutembea	Lazima
90.	TZS 3992/ISO 610:1990	Minyororo ya chuma (pingili za duara) kwa ajili ya minyororo ya uchukuzi wa majembe ya makaa ya mawe	Lazima
91.	TZS 3993/ISO 1721: 1974	Vifaa vya kuchonga miamba kwa ajili ya mashimo marefu – Mtambo wenye kamba ya kurudisha nyuma (kipenyo cha kuanzia 27mm mpaka 32mm)	Lazima
92.	TZS 3994/ISO 1722: 1974	Vifaa vya kuchonga miamba kwa ajili ya mashimo marefu – Mtambo wenye kamba ya kurudisha nyuma (kipenyo cha kuanzia 28mm mpaka 64mm)	Lazima
93.	TZS 3995/ISO 8866:1991	Vifaa vya kuchimba miamba yenye almasi kwa njia ya mzunguko-Mfumo C	Lazima
94.	TZS 3996/ISO 10098:1992	Vifaa vya kuchimba miamba kwa msingi wa almasi- Mfumo wa CSSK	Lazima
95.	TZS 3796	Mwongozo wa uundaji boti za mbao zitumiwazo katika bahari ya Hindi na maji ndani ya nchi	Lazima
96.	TZS 3813/ISO 24252:2021	Mifumo ya Biogesi — isiyo katika kaya na isiyo ya gesi	Lazima
97.	TZS 3815/ISO 22580:2020	Vifaa kwa ajili ya kuwashia biogesi	Lazima
98.	TZS 3816/ISO 23590:2020	Mahitaji ya mfumo wa biogesi wa kaya: ubunifu, ufungaji, uendeshaji, utunzaji na usalama	Lazima
99.	TZS 3817	Mchanganyiko wa lami - maelezo kuhusu malighafi - sehemu ya kwanza: lami nyepesi.	Lazima
100.	TZS 3818	Mchanganyiko wa lami – maelezo kuhusu malighafi - sehemu tatu: lami nzito mchanganyo	Lazima
101.	TZS 3850/ISO 5417:1986	Vipimo vya matofali magumu kwa matumizi ya vinu vya kuzunguka	Lazima
102.	TZS 283	Matakwa ya ubora wa matofali ya mchanga na cement	Lazima

Notisi ya Mapendekezo ya Kutangaza Viwango Vya Lazima
Tangazo La Serikali Na. 430 (Linaendelea)

103.	TZS 3962/ISO 10904:2011	Bati za nyuzi na saruji na viunganishi vya paa na vifuniko	Lazima
104.	TZS 3911/SADC SARA HT: 92:2017	Usimamizi wa usalama wa reli - Mahitaji ya kiufundi ya uhandisi na viwango vya utendaji – mabehewa	Lazima
105.	TZS 3913/SADC SARA HT: 95: 2017	Usimamizi wa usalama wa reli - Mahitaji ya kiufundi ya uhandisi na viwango vya utendaji - Kanuni za uendeshaji salama kwenye reli	Lazima
106.	TZS 3948/ISO 8715:2001	Magari ya umeme - Tabia za uendeshaji barabarani	Lazima
107.	TZS 3952/ISO 17409:2020	Magari ya barabarani yanayoendeshwa na umeme – Uwezo wa kupitisha umeme - Mahitaji ya kiusalama	Lazima
108.	TZS 3956-2/ISO 13063-2:2022	Baiskeli moto na pikipiki zinazoendeshwa kwa umeme – Maelezo ya kiusalama - Sehemu ya Pili: Usalama wa uendeshaji wa chombo	Lazima
109.	TZS 3956-1/ISO 13063-1:2022	Baiskeli moto na pikipiki zinazoendeshwa kwa umeme – Maelezo ya kiusalama - Sehemu ya Kwanza: Mfumo wa kuhifadhi nishati unaochajishwa.	Lazima
110.	TZS 3956-3/ISO 13063-3:2022	Baiskeli moto na pikipiki zinazoendeshwa kwa umeme – Maelezo ya kiusalama - Sehemu ya Tatu: Usalama wa umeme	Lazima
111.	TZS 3834/ISO 19203:2018	Matakwa ya ubora wa nyaya za chuma zilizokazwa na kufunika na madini ya zinki na alumini kwa ajili ya madaraja	Lazima
112.	TZS 1793/ISO 2560:2020	Matakwa ya ubora wa vifaa vya kuchomelea — Elektrodi zilizofunika kwa ajili ya kuchomelea vyuma visivyo na aloi na vyenye chembechembe nzuri kwa umeme	Lazima
113.	TZS 3835/ISO 13769:2018	Mitungi ya gesi — Alama za utambulisho zinazowekwa kwa stempu	Lazima
114.	TZS 3836/ISO 4706:2008	Mitungi ya gesi - Mitungi ya chuma iliyochomelewa inayoweza kujazwa tena - Shinikizo la 60 bar kushuka chini	Lazima

Notisi ya Mapendekezo ya Kutangaza Viwango Vya Lazima
Tangazo La Serikali Na. 430 (Linaendelea)

115.	TZS 3842/ISO 13854:2017	Usalama wa mashine — Kiwango cha chini cha uwazi ili kuzuia kusagwa kwa sehemu za mwili wa mwanadamu	Lazima
116.	TZS 3844/ISO 17096:2015	Winchi - Usalama - Viambatisho vya kuinua mzigo	Lazima
117.	TZS 3842/ISO 13854:2017	Usalama wa mashine — Kiwango cha chini cha uwazi/pengo ili kuzuia kusagwa kwa sehemu za mwili wa binadamu	Lazima
118.	TZS 278	Matakwa ya ubora wa pamba inayofyonza	Lazima
119.	TZS 320	Pamba ya inayofyonza kwa matumizi ya matibabu	Lazima
120.	TZS 3945	Matakwa ya ubora wa plasta ya wambiso ya oksidi ya zinki	Lazima
121.	TZS 3947	Matakwa ya ubora wa bandeji ya kujifunga ya oksidi ya zinki inayovutika na inayonata	Lazima
122.	TZS 3953	Matakwa ya ubora wa soksi ndefu zinazobana za matibabu	Lazima
123.	TZS 3946	Mavazi ya Upasuaji - Mbinu za upimaji	Lazima
124.	TZS 1968-5/ISO 10993-5:2009	Tathmini ya kibiolojia ya vifaa vya matibabu - Sehemu ya Tano: Majaribio ya vitrocytotoxicity	Lazima
125.	TZS 3958	Matakwa ya ubora wa vipande vya bandeji zisizo za kusuka	Lazima
126.	TZS 3967	Matakwa ya ubora wa mkanda wa wambiso wa upasuaji usio wa kusuka	Lazima
127.	TZS 1950-5-1/IEC 60839-5-1:2014	Mifumo ya tahadhari na usalama ya kielektroniki – Sehemu ya Tano 1: Mifumo ya usafirishaji wa taarifa za tahadhari – Matakwa ya jumla	Lazima
128.	TZS 1950-5-2/IEC 60839-5-2:2016	Teknolojia ya habari – Mbinu za usalama – Ulinzi wa taarifa za kibayometriki	Lazima
129.	TZS 1950-5-3/IEC 60839-5-3:2014	Mifumo ya tahadhari na usalama ya kielektroniki – Sehemu ya 5-3: Mifumo ya usafirishaji wa taarifa za tahadhari – Mahitaji ya kipitisha habari kwenye kituo cha kupokelea taarifa za tahadhari	Lazima

130.	TZS 1949-1-2/IEC 62676-1-2:2013	Mifumo ya ufuatiliaji wa video kwa matumizi ya kiusalama – Sehemu ya Kwanza na ya Pili: Mahitaji ya mfumo – Mahitaji ya kiutendaji kazi kwa usafirishaji wa video	Lazima
131.	TZS 4014/ISO 15763:2002	Vyombo vya usafiri wa barabarani – Mifumo ya tahadhari kwa magari ya kibiashara yanayoruhusiwa kuwa na tungamo isiyozidi tani 3.5	Lazima
132.	TZS 3874/ISO/IEC14473: 1999	Teknolojia ya habari Vifaa vya ofisi taarifa za kawaida zinazotakiwa kubainishwa kwenye skena	Lazima
133.	TZS 3875-6/ISO/IEC 11801-6:2017	Teknolojia ya habari – uwekaji wa nyaya za mawasiliano kwenye majengo ya wateja - Sehemu ya Sita: Usambazaji wa huduma kwenye majengo	Lazima
134.	TZS 3876/ISO/IEC 11801-4:2017	Teknolojia ya habari – uwekaji wa nyaya za mawasiliano kwenye majengo ya wateja - Sehemu ya Nne: Nyumba za mpangaji mmoja	Lazima
135.	TZS 3879-1/IEC 62783-1:2019	Nyaya za twinax za mawasiliano ya kidijitali - Sehemu ya Kwanza: maelezo ya jumla	Lazima
136.	TZS 3880-1-2/IEC 62702-1-2:2022	Mfumo wa kumbukumbu ya sauti - Sehemu ya 1-2: diski ya BD na uhamishaji wa data kwa hifadhi ya data ya sauti ya muda mrefu	Lazima
137.	TZS 3881-1-1/IEC 62702-1-1:2022	Mfumo wa kumbukumbu ya sauti - Sehemu ya 1-1: Diski ya DVD na uhamishaji wa data kwa hifadhi ya data ya sauti ya muda mrefu	Lazima
138.	TZS 3882/IEC 61071:2017	Capacitors kwa ajili ya matumizi ya elektroniki.	Lazima
139.	TZS 3885-6/IEC 61196-6:2021	Nyaya za coaxial Sehemu ya Sita: Vipimo vya sehemu kwa nyaya za kuunganisha kwenye runinga	Lazima
140.	TZS 3598-3-2/IEC 61400-3-2:2019	Mifumo ya kuzalisha nishati kwa njia ya upepo - Sehemu ya 3-2: Mahitaji ya muundo wa mitambo ya upepo inayoelea baharini.	Lazima
141.	TZS 3598-3-1/IEC 61400-3-1:2019	Mifumo ya kuzalisha nishati kwa njia ya upepo - Sehemu ya 3-1: Mahitaji ya mitambo ya upepo baharini.	Lazima
142.	TZS 3896/IEC 62790	Boksi la makutano kwa ajili ya moduli za umeme jua - mahitaji ya kiusalama na majaribio	Lazima

Notisi ya Mapendekezo ya Kutangaza Viwango Vya Lazima
Tangazo La Serikali Na. 430 (Linaendelea)

143.	TZS 3897/IEC 62930	Nyaya za umeme wa mifumo jua zenye volteji 1.5 kV DC.	Lazima
144.	TZS 448-2-75/IEC 60335-2-75:2012+AMD1:2015 +AM2:2018	Vifaa vya umeme vya majumbani na vinavyofanana na hivyo – Usalama – Sehemu ya 2-75: Mahitaji maalumu kwa ajili ya usambazaji wa kibiashara na mashine za kuuza.	Lazima
145.	TZS 448-2-59/IEC 60335-2-59:2021	Vifaa vya umeme vya majumbani na vinavyofanana na hivyo – Usalama – Sehemu ya 2-59: Mahitaji maalumu kwa ajili ya viuawadudu.	Lazima
146.	TZS 448-2-42/IEC 60335-2-42:2021	Vifaa vya umeme vya majumbani na vinavyofanana na hivyo – Usalama – Sehemu ya 2-42: Mahitaji maalumu kwa ajili ya matanuru ya umeme, majiko ya mvuke, na matanuru ya mvuke kwa ajili ya biashara	Lazima
147.	TZS 448-2-4:2/IEC 60335-2-4:2021	Vifaa vya umeme vya majumbani na vinavyofanana na hivyo – Usalama – Sehemu ya 2-4: Mahitaji maalumu kwa ajili ya vitoa-vimiminika kwa kutumia mzunguko.	Lazima
148.	TZS 3925-11/IEC 6164-11:2021	Vifaa vya msongo mdogo wa umeme vinavyokinga mwongezeko wa msongo - Sehemu ya 11: Vifaa vya msongo mdogo wa umeme vinavyokinga mwongezeko wa msongo vinavyounganishwa kwenye mifumo ya msongo mdogo – Mahitaji na njia za majaribio.	Lazima
149.	TZS 1221-6/IEC 61439-6:2012	Vifaa vya msongo mdogo vya kuwashia na kudhibiti msongo - Sehemu ya Sita	Lazima
150.	TZS 3923-200/IEC 62271-200:2021	Vifaa vya msongo mkubwa vya kuwashia na kudhibiti msongo - Sehemu ya 200: Vifaa vya kuwashia na kudhibiti msongo unaobadilika kwa msongo zaidi ya kilovolti 1 hadi 52	Lazima
151.	TZS 3923-1/IEC 62271-1:2021	Vifaa vya msongo mkubwa vya kuwashia na kudhibiti: Sehemu ya 1: vipimo vya kawaida kwa ajili ya vifaa vya msongo unaobadilika vya kuwashia na kudhibiti	Lazima
152.	TZS 448-2-79/IEC 60335-2-79:2021	Vifaa vya umeme vya majumbani na vinavyofanana na hivyo – Usalama – Sehemu ya 2-79: Mahitaji maalumu kwa ajili ya visafishio vyenye	Lazima

		mgandamizo wa juu na visafishio kwa njia ya mvuke.	
153.	TZS 448-2-82/IEC 60335-2-82:2017+AMD1:2020	Vifaa vya umeme vya majumbani na vinavyofanana na hivyo – Usalama – Sehemu ya 2-82 - Mahitaji maalumu kwa ajili ya vifaa vya pumbao na mashine za huduma binafsi.	Lazima
154.	TZS 448-2-85/IEC 60335-2-85:2002+AMD1:2008 +AMD2:2017	Vifaa vya umeme vya majumbani na vinavyofanana na hivyo – Usalama – Sehemu ya 2-85: Mahitaji maalumu kwa ajili ya vizalishamvuke kwa vitambaa.	Lazima
155.	TZS 448-2-89/IEC 60335-2-89:2019.	Vifaa vya umeme vya nyumbani na vinavyofanana na hivyo – Usalama – Sehemu ya 2-89: Mahitaji maalumu kwa ajili ya vipoozero vya kibiashara na vitengenezero vya barafu vyenye rifrejeranti iliyofichika au kompresa itumiayo mota.	Lazima
156.	TZS 4024/IEC 62080:2001+AMD1:2008+AMD2:2015	Vifaa vitoavyo sauti kwa ajili ya matumizi ya nyumbani na matumizi yanavyofanana na hayo	Lazima
157.	TZS 448-2-103/IEC 60335-2-103:2015+AMD1:2017+AMD2:2019	Vifaa vya umeme vya nyumbani na vinavyofanana na hivyo – Usalama – Sehemu ya 2-103: Mahitaji maalumu kwa ajili ya viendeshea mageti, milango na madirisha.	Lazima
158.	TZS 448-2-2/IEC 60335-2-2:2019	Vifaa vya umeme vya majumbani na vinavyofanana na hivyo – Usalama – Sehemu ya 2-2: Mahitaji maalumu kwa ajili ya visafishio kwa njia ya ombwe na visafishio kwa njia ya kunyonya maji.	Lazima
159.	TZS 448-2-69/IEC 60335-2-69:2021	Vifaa vya umeme vya majumbani na vinavyofanana na hivyo – Usalama – Sehemu ya 2-69: Mahitaji maalumu kwa ajili ya visafishio vibichi na vikavu kwa njia ya ombwe, ikijumuisha brashi za umeme kwa matumizi ya kibiashara.	Lazima
160.	TZS 4023-1/ IEC 60204-1:2016+AMD1:2021	Usalama wa mashine - Vifaa vya umeme vya mashine - Sehemu ya kwanza: Mahitaji ya jumla	Lazima
161.	TZS 144-2/IEC 60095-2:2021	Betri za risasi na tindikali – Sehemu ya 2: Vipimo vya betri na vipimo na alama za ncha za umeme	Lazima
162.	TZS 144-4/IEC 60095-4:2021	Betri za risasi na tindikali – sehemu ya 2: Vipimo vya betri za gari nzito.	Lazima

Notisi ya Mapendekezo ya Kutangaza Viwango Vya Lazima

Tangazo La Serikali Na. 430 (Linaendelea)

163.	TZS 143-1/IEC 60086-1:2021	Betri za awali – Sehemu ya 1: Jumla	Lazima
164.	TZS 143-2/IEC 60086-2:2021	Betri za awali – Sehemu ya pili: Maelezo ya muonekano na umeme wake.	Lazima
165.	TZS 3286-4/IEC 60099-4:2014	Vizuizi vya mwongezeko wa ghafla wa umeme – Sehemu ya 4: Vizuizi vya mwongezeko wa ghafla wa umeme vya metali na oksaidi visivyokuwa na upenyo kwa ajili ya mifumo ya umemegeu.	Lazima

Dar es salaam
12 Aprili, 2024

ATHUMAN Y. NGENYA
Mkurugenzi Mkuu