

TANGAZO LA SERIKALI NA. 134 la tarehe 23/2/2023

SHERIA YA PETROLI,
(SURA YA 392)

NOTISI

(Imetolewa chini ya kifungu cha 128(3))

NOTISI YA KIBALI CHA UJENZI WA KITUO CHA MAFUTA KWA YORAN LOHAY
PANGA NA IRINE SOLIGI NYANDALO KWA JINA LA BIASHARA LA LOLON FUEL
SERVICE STATION YA MWAKA 2024

Jina 1. Notisi hii itajulikana kama Notisi ya Kibali cha
Ujenzi wa Kituo cha Mafuta kwa Yoran Lohay Panga na Irine
Soligi Nyandalo kwa Jina la Biashara la Lolon Fuel Service
Station ya mwaka 2024.

Tafsiri 2. Katika Notisi hii isipokuwa kama muktadha
unahitaji vinginevyo-
“mwombaji” maana yake ni Yoran Lohay Panga na Irine
Soligi Nyandalo wenye jina la biashara la Lolon Fuel
Service Station wa S.L.P 13016, Dar es Salaam;
Sura ya “Mamlaka” maana yake ni Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma
414 za Nishati na Maji iliyoanzishwa chini ya Sheria ya
Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji;
na
Sura ya “kibali cha ujenzi” maana yake ni kibali kilichotolewa na
392 Mamlaka kwa mujibu wa kifungu cha 128(1) cha
Sheria ya Petroli.

Kutolewa
kwa kibali
cha ujenzi 3. Mwombaji anapewa kibali cha ujenzi kwa ajili ya
ujenzi wa kituo cha mafuta katika Kiwanja Na. 124, Kitalu
“D” Eneo la Wami Sokoine, Wilaya ya Mvomero, Mkoa wa
Morogoro, kwa kuzingatia masharti yafuatayo:
(a) kituo cha mafuta kitajengwa kwa mujibu wa
viwango vya Shirika la Viwango Tanzania Na.
TZS 1115:2009 na TZS 1079:2008;
(b) uangalifu wa kutosha utazingatiwa wakati wa
uchimbaji na uwekaji wa matenki ya mafuta chini
ya ardhi;
(c) mpangilio wa kituo cha mafuta utapaswa kukidhi
umbali wa kiusalama kwa mujibu wa viwango vya
Shirika la Viwango Tanzania Na. TZS 1079:2008;

Sura ya
340

- (d) ufukiaji wa matenki ya kuhifadhi mafuta pamoja na mabomba chini ya ardhi utapaswa kufanywa kwa namna ambayo italinda usalama wa vifaa hivyo ikiwemo kupata kutu;
- (e) matenki ya kuhifadhia mafuta, pampu na mabomba husika pamoja na vifaa vyote vinavyounganishwa pamoja navyo vitapaswa kufungwa vizuri ili kuzuia uvujaji wowote wa mafuta;
- (f) matenki ya kuhifadhia mafuta na pampu za mafuta zitapaswa kufanyiwa uhakiki wa usahihi wa vipimo na Wakala wa Vipimo Tanzania ulioanzishwa kwa mujibu wa Sheria ya Vipimo;
- (g) eneo la mbele la kituo cha mafuta na kuzunguka eneo la pampu litasakafiwa kwa zege madhubuti lisiloweza kupenyeza mafuta na kuhakikisha kuwepo kwa mitaro itakayokusanya maji na mafuta wakati wa mvua na kuyaelekeza kwenye chemba ya kutenganisha maji na mafuta;
- (h) kuweka swichi ya dharura katika eneo linaloonekana na kufikika kirahisi ili iwe rahisi kuzima umeme wa kituo kizima wakati wa dharura;
- (i) kuhakikisha uwepo wa vyoo vya kutosha vya wanawake na wanaume vilivyo safi wakati wote;
- (j) kuhakikisha kuwa alama za usalama zinawekwa sehemu ya kuingia na ya kutoka kwenye kituo cha mafuta na eneo la pampu zikijumuisha “zima injini”, “zima simu” na “usivute sigara”;
- (k) kuhakikisha kila tenki la kuhifadhia mafuta linaunganishwa na bomba la kupumulia lenye urefu usiopungua mita 3.6 kutoka ardhini na bomba hilo linatakiwa kuwa angalau mita 1.5 kutoka kwenye mpaka wa kiwanja na angalau mita 4 kutoka kwenye dirisha au kifaa chochote cha kuvuta hewa ikiwemo kiyoyozi;
- (l) pampu za kuuza mafuta na sehemu ya kushushia mafuta zinatakiwa kuwa angalau mita 4.5 kutoka kwenye mpaka wa kiwanja, angalau mita 8 kutoka kifaa chochote ambacho kinaweza kuwa chanzo cha moto ikiwemo jokofu na angalau mita 10 kutoka kwenye nyaya za kusafirishia umeme;
- (m) kuhakikisha kila pampu ya mafuta inalindwa na

- kizuizi na kizuizi kitapaswa kuwa na urefu wa mita 1 kutoka juu ya ardhi;
- (n) mifumo ya upakuaji wa mafuta kwenye kituo cha mafuta itapaswa kujengwa kwa kufuata kanuni na taratibu zinazokubalika kwenye sekta ya mafuta;
 - (o) kuhakikisha kuwa kituo cha mafuta kinakuwa na paa linalofunika eneo lote lenye pampu za mafuta na linajengwa kwa mujibu wa viwango na taratibu zinazokubalika kwenye sekta ya mafuta; na
 - (p) kuhakikisha kuwa kituo cha mafuta kinakuwa na bango la bei ambalo litawekwa mahala ambapo panaonekana kirahisi ili wateja waweze kuona bei za mafuta kabla ya kuingia kituoni.

Ukomo wa
kibali cha
ujenzi

4. Kibali cha ujenzi kitakoma au kuisha muda wake endapo ujenzi wa kituo cha mafuta hautaanza ndani ya miezi ishirini na nne kutoka tarehe ya kibali hiki kutolewa.

Dodoma,
....., 2024

JAMES ANDILILE
Mkurugenzi Mkuu