

TANGAZO LA SERIKALI Na. 120 la tarehe 16/2/2024

SHERIA YA PETROLI,
(SURA YA 392)

NOTISI

(Imetolewa chini ya kifungu cha 128(3))

NOTISI YA KIBALI CHA UJENZI WA KITUO CHA MAFUTA KWA HUDUMA MONDULI
LIMITED YA MWAKA 2024

Jina 1. Notisi hii itajulikana kama Notisi ya Kibali cha
Ujenzi wa Kituo cha Mafuta kwa Huduma Monduli Limited ya
mwaka 2024.

Tafsiri 2. Katika Notisi hii isipokuwa kama muktadha unahitaji
vinginevyo-
“mwombaji” maana yake ni Huduma Monduli Limited wa
S.L.P 7144, Monduli, Arusha;

Sura ya 414 “Mamlaka” maana yake ni Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma
za Nishati na Maji iliyoanzishwa chini ya Sheria ya
Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji;
na

Sura ya 392 “kibali cha ujenzi” maana yake ni kibali kilichotolewa na
Mamlaka kwa mujibu wa kifungu cha 128(1) cha
Sheria ya Petroli.

Kutolewa
kwa kibali
cha ujenzi 3. Mwombaji anapewa kibali cha ujenzi kwa ajili ya
ujenzi wa kituo cha mafuta katika Shamba Na. 1754, Eneo la
303 BDE, Kijiji cha Meserani, Kata ya Meserani, Wilaya ya
Monduli, Mkoa wa Arusha, kwa kuzingatia masharti
yafuatayo:

- (a) kituo cha mafuta kitajengwa kwa mujibu wa
viwango vya Shirika la Viwango Tanzania Na. TZS
1115:2009 na TZS 1079:2008;
- (b) uangalifu wa kutosha utazingatiwa wakati wa
uchimbaji na uwekaji wa matenki ya mafuta chini
ya ardhi;

Sura ya
340

- (c) mpangilio wa kituo cha mafuta utapaswa kukidhi umbali wa kiusalama kwa mujibu wa viwango vya Shirika la Viwango Tanzania Na. TZS 1079:2008;
- (d) ufukiaji wa matenki ya kuhifadhi mafuta pamoja na mabomba chini ya ardhi utapaswa kufanywa kwa namna ambayo italinda usalama wa vifaa hivyo ikiwemo kupata kutu;
- (e) matenki ya kuhifadhia mafuta, pampu na mabomba husika pamoja na vifaa vyote vinavyounganishwa pamoja navyo vitapaswa kufungwa vizuri ili kuzuia uvujaji wowote wa mafuta;
- (f) matenki ya kuhifadhia mafuta na pampu za mafuta zitapaswa kufanyiwa uhakiki wa usahihi wa vipimo na Wakala wa Vipimo Tanzania ulioanzishwa kwa mujibu wa Sheria ya Vipimo;
- (g) eneo la mbele la kituo cha mafuta na kuzunguka eneo la pampu litasakafiwa kwa zege madhubuti lisiloweza kupenyeza mafuta na kuhakikisha kuwepo kwa mitaro itakayokusanya maji na mafuta wakati wa mvua na kuyaelekeza kwenye chemba ya kutenganisha maji na mafuta;
- (h) kuweka swichi ya dharura katika eneo linaloonekana na kufikika kirahisi ili iwe rahisi kuzima umeme wa kituo kizima wakati wa dharura;
- (i) kuhakikisha uwepo wa vyoo vya kutosha vya wanawake na wanaume vilivyo safi wakati wote;
- (j) kuhakikisha kuwa alama za usalama zinawekwa sehemu ya kuingia na ya kutoka kwenye kituo cha mafuta na eneo la pampu zikijumuisha “zima injini”, “zima simu” na “usivute sigara”;
- (k) kuhakikisha kila tenki la kuhifadhia mafuta linaunganishwa na bomba la kupumulia lenye urefuusiopungua mita 3.6 kutoka ardhini na bomba hilo linatakiwa kuwa angalau mita 1.5 kutoka kwenye mpaka wa kiwanja na angalau mita 4 kutoka kwenye dirisha au kifaa chochote cha kuvuta hewa ikiwemo kiyoyozi;
- (l) pampu za kuuza mafuta na sehemu ya kushushia mafuta zinatakiwa kuwa angalau mita 4.5 kutoka kwenye mpaka wa kiwanja, angalau mita 8 kutoka

- kifaa chochote ambacho kinaweza kuwa chanzo cha moto ikiwemo jokofu na angalau mita 10 kutoka kwenye nyaya za kusafirishia umeme;
- (m) kuhakikisha kila pampu ya mafuta inalindwa na kizuizi na kizuizi kitapaswa kuwa na urefu wa mita 1 kutoka juu ya ardhi;
 - (n) mifumo ya upakuaji wa mafuta kwenye kituo cha mafuta itapaswa kujengwa kwa kufuata kanuni na taratibu zinazokubalika kwenye sekta ya mafuta;
 - (o) kuhakikisha kuwa kituo cha mafuta kinakuwa na paa linalofunika eneo lote lenye pampu za mafuta na linajengwa kwa mujibu wa viwango na taratibu zinazokubalika kwenye sekta ya mafuta; na
 - (p) kuhakikisha kuwa kituo cha mafuta kinakuwa na bango la bei ambalo litawekwa mahala ambapo panaonekana kirahisi ili wateja waweze kuona bei za mafuta kabla ya kuingia kituoni.

Ukomo
wa kibali
cha ujenzi

4. Kibali cha ujenzi kitakoma au kuisha muda wake endapo ujenzi wa kituo cha mafuta hautaanza ndani ya miezi ishirini na nne kutoka tarehe ya kibali hiki kutolewa.

Dodoma,
....., 2024

JAMES ANDILILE,
Mkurugenzi Mkuu