

TANGAZO LA SERIKALI NA. 322 la tarehe 26/4/2024

SHERIA YA FEDHA YA SERIKALI ZA MITAA,

(SURA YA 290)

SHERIA NDOGO

(Imetengenezwa chini ya kifungu cha 16 (1))

SHERIA NDOGO YA ADA NA USHURU YA HALMASHAURI YA WILAYA YA KISARawe YA
MWAKA 2024

Jina

1. Sheria Ndogo hii itajulikana kama Sheria Ndogo ya Ada na Ushuru ya Halmashauri ya Wilaya ya Kisarawe ya Mwaka 2024.

Matumizi

2. Sheria Ndogo hii itatumika katika eneo lote la Halmashauri ya Wilaya ya Kisarawe.

Tafsiri

3. Katika Sheria Ndogo hii, isipokuwa kama muktadha utahitaji vinginevyo vinginevyo-
“ada” maana yake ni yake ni malipo yanayolipwa kwa Halmashauri kwa ajili ya vibali au leseni mbalimbali zitolewazo na Halmashauri;
“Afisa Mwidhiniwa” maana yake ni afisa yeyote aliyeteuliwa na Mkurugenzi kwa lengo la kusimamia utekelezaji wa Sheria Ndogo hii;
“Halmashauri” maana yake ni Halmashauri ya Wilaya ya Kisarawe;
“kibali” maana yake ni idhini au ruhusa ya maandishi inayotolewa na Halmashauri;
“madini ya ujenzi” maana yake ni tarazo, moramu,

udongo, kifusi, kokoto, mawe, mchanga, chokaa na madini mengine yanayotumika katika ujenzi;

“Mkurugenzi” maana yake ni Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya ya Kisarawe au afisa yeyote aliyeteuliwa kutekeleza majukumu ya Mkurugenzi;

“soko” maana yake ni eneo lililotengwa na linalomilikiwa na Halmashauri kwa matumizi ya soko;

“stendi” maana yake ni eneo maalum lililotengwa au kujengwa na Halmashauri kwa ajili ya kupakia na kushusha abiria au mizigo;

“ushuru” maana yake ni tozo inayotozwa na Halmashauri kwa shughuli au huduma mbalimbali zinazofanywa katika eneo la Halmashauri;

“Wakala” maana yake ni mtu binafsi, kikundi, taasisi au kampuni iliyoteuliwa kukusanya ushuru kwa niaba ya Halmashauri chini ya Sheria Ndogo hii;

Utozaji wa
Ada au Ushuru

4.-(1) Halmashauri itatoza ada au ushuru kwa ajili ya vibali, leseni na huduma mbalimbali zinazotolewa na Halmashauri kama ilivyoainishwa katika Jedwali la Kwanza la Sheria Ndogo hii.

(2) Kwa kuzingatia masharti ya kanuni ndogo ya (1), ushuru unaotozwa chini ya Sheria Ndogo hii utalipwa kwa Halmashauri au Wakala wa Halmashauri kwa kadiri Halmashauri itakavyoelekeza.

(3) Kwa kuzingatia masharti ya kanuni ndogo ya (1), ada zinazotozwa chini ya Sheria Ndogo hii zitalipwa kwa Halmashauri.

(4) Malipo ya ada au ushuru yatalipwa kabla au wakati wa kupokea huduma inayotozwa ada au ushuru chini ya Sheria Ndogo hii.

Wajibu wa
kulipa ada au
ushuru

5. Mtu yeyote anayestahili kulipa ada au ushuru kwa mujibu wa Sheria Ndogo hii atatakiwa kulipa ada au

Muda wa
kukusanya ada
au ushuru

ushuru huo kwa kuzingatia viwango vilivyoainishwa katika Sheria Ndogo hii.

6.-(1) Muda wa kukusanya ada au ushuru utakuwa ni kuanzia Saa kumi na mbili kamili asubuhi hadi Saa kumi na mbili kamili jioni.

(2) Bila kuathiri masharti ya kanuni ndogo ya (1), Halmashauri au Wakala, kwa kibali maalum kutoka kwa Mkurugenzi, anaweza kukusanya ada au ushuru baada ya muda uliotajwa hapo juu.

(3) Malipo ya ada au ushuru yatafanyika kila siku au kwa mwezi au kwa namna yoyote itakayokubalika kulingana na makubaliano yatakayowekwa kati ya Halmashauri na mlipa ada au ushuru.

(4) Malipo ya ada au ushuru yanayotozwa kwa mujibu wa Sheria Ndogo hii yatalipwa kwa Halmashauri au Wakala na kutolewa stakabadhi ya kielektroniki ya Halmashauri kama kielelezo cha malipo yaliyofanyika.

(5) Bila kuathiri masharti ya kanuni ndogo ya (1), Mkurugenzi anaweza kutoa kibali maalum kuruhusu shughuli za usafirishaji wa bidhaa yoyote kufanyika nje ya muda ulioainishwa katika Sheria Ndogo hii.

Ukodishaji wa
mali na
rasilimali za
Halmashauri

7.-(1) Halmashauri itapangisha na kukodisha mali na rasilimali zake na kutoza kodi katika majengo, mitambo, nyumba, vibanda vya biashara, viwanja na maeneo ya biashara yanayomilikiwa au kutengwa na Halmashauri katika maeneo yote ya miji na vijiji ndani ya Halmashauri.

(2) Itakua ni wajibu kwa mtu yeyote atakayepanga au kukodi mtambo, nyumba au vibanda au jengo la Halmashauri kuingia mkataba wa upangaji au ukodishwaji wa maandishi kati yake na Halmashauri.

(3) Mtu yeyote atakayeshindwa kulipa kodi ndani ya siku kumi na nne tangu tarehe ya kupanga au kukodi atafungiwa kibanda au nyumba au kurejesha na kukabidhi

mtambo kwa mmiliki na endapo kibanda au nyumba itaendelea kufungwa kwa sababu hiyo kwa muda wa siku thelathini bila kulipa pango mpangaji huyo atanyang'anywa na atapangishwa mtu mwingine kwa mujibu wa masharti yatakayoainishwa katika mkataba wa upangaji.

(4) Mpangaji hatampangisha mtu mwingine, kuuza au kufanya ukarabati mkubwa wa nyumba au jengo bila idhini ya Halmashauri.

Rejesta katika
nyumba za
kulala wageni

8. Kila mmiliki wa nyumba ya kulala wageni atatakiwa kuandikisha wageni wote katika rejesta ya wageni itakayotolewa na Halmashauri baada ya mmiliki wa nyumba ya kulala wageni kulipia ada kwa kiwango kitakachokuwa kimepangwa na Halmashauri.

Wajibu wa
kuandaa
taarifa.

9. Kila mfanyabiashara au mtoa huduma katika Halmashauri atakuwa na wajibu wa kuandaa na kutunza taarifa za biashara au huduma yake.

Utoaji wa
stakabadhi za
malipo

10.-(1) Ada au ushuru utakaotozwa kwa mujibu wa Sheria Ndogo hii, utalipwa kwa Halmashauri au kwa Wakala ambaye atatoa stakabadhi ya kielektroniki kama kielelezo cha malipo yaliyofanyika.

(2) Utakuwa ni wajibu wa kila mlipa ada au ushuru kudai na kuhakiki stakabadhi ya malipo kulingana na kiasi cha fedha alicholipa.

(3) Utakuwa sio utetezi kwa mujibu wa Sheria Ndogo hii, mtu kudai kuwa amelipa ada au ushuru lakini hakupewa stakabadhi ya kielektroniki.

Ukusanyaji wa
madeni

11.-(1) Halmashauri inaweza kukusanya ushuru kwa njia ya mahakama endapo mtu halisi, kikundi, taasisi au kampuni itakuwa imeshindwa kulipa ada au ushuru kwa muda uliokubaliwa.

(2) Bila kuathiri kanuni ndogo ya (1), Halmashauri

inaweza kukusanya madeni ya ushuru kwa njia ya kukamata au kushikilia mali zinazohamishika za mdaiwa zenye thamani sawa na deni la ushuru pamoja na gharama za kukamata.

(3) Baada ya kipindi cha siku thelathini kupita tangu kukamatwa kwa mali za mdaiwa, Halmashauri itakuwa na mamlaka ya kuziua kwa njia ya mnada baada ya kupata idhini ya Mahakama.

(4) Endapo mali zilizokamatwa zinaweza kuharibika kwa haraka, Halmashauri itakuwa na uwezo wa kuziua kabla hazijaharibika baada ya kupata idhini ya Mahakama.

(5) Bila kuathiri ya kanu ni ndogo ya (3) na (4), Halmashauri kabla ya kuuza mali yoyote iliyokamatwa, Mkurugenzi atatoa taarifa ya siku saba kwa mdaiwa na umma juu ya kusudio la kuuza mali hizo.

(6) Halmashauri haitawajibika kwa hasara yoyote ile itakayotokea ama wakati wa kukusanya madeni au kwa mali itakayokamatwa na kushikiliwa na Halmashauri, isipokuwa kama hasara hiyo itakuwa imesababishwa na uzembe wa watumishi wa Halmashauri au Wakala.

Uteuzi wa
Wakala

12.-(1) Halmashauri itakuwa na Mamlaka ya kuteua Wakala kwa mujibu wa Sheria Ndogo hii, kukusanya ada au ushuru kwa niaba yake.

(2) Wakala aliyeteuliwa kwa mujibu wa kanuni ndogo ya (1) atakuwa na wajibu wa-

(a) kukusanya na kupokea ada au ushuru kwa niaba ya Halmashauri katika eneo alilopangiwa na kwa viwango vilivyoainishwa katika Sheria Ndogo hii; na

(b) kukusanya ada au ushuru kwa kutumia mfumo wa kielektroniki na kuwasilisha makusanyo yote kwa kuzingatia masharti ya mkataba wa uwakala alioingia na Halmashauri.

Tangazo La Serikali Na. 322 (Linaendelea)

Mamlaka ya
Afisa
Mwidhiniwa

13. Bila kuathiri masharti ya Sheria Ndogo hii, Afisa Mwidhiniwa anaweza kuingia katika eneo, jengo au chombo cha usafiri kuanzia saa kumi na mbili kamili asubuhi hadi saa kumi na mbili kamili jioni kwa nia ya kukusanya ada au ushuru, kufanya tathmini au kufanya jambo lolote linalohusu ada, ushuru, leseni au kibali kwa mujibu wa Sheria Ndogo hii.

Makosa

14.-(1) Mtu yeyote atakuwa ametenda kosa endapo:

- (a) atashindwa kulipa ada au ushuru kwa mujibu wa Sheria Ndogo hii;
- (b) atamshawishi mtu au kundi la watu kukwepa au kukataa kulipa ada au ushuru;
- (c) atamzuia Mkurugenzi, Afisa Mwidhiniwa au Wakala kutekeleza majukumu yake kwa mujibu wa Sheria Ndogo hii;
- (d) atatoa taarifa za uongo kwa Halmashauri au Wakala kuhusu huduma zinazohitaji kulipiwa ada au ushuru;
- (e) atashindwa kuweka kumbukumbu, vitabu, hesabu, au maelezo yoyote yatakayohitajika na Halmashauri;
- (f) atashindwa, atadharau, atakaidi au kukataa kulipa ada au ushuru au kutekeleza agizo lolote alilopewa na Halmashauri kuhusiana na ulipaji wa ada au ushuru chini ya Sheria Ndogo hii;
- (g) atatengeneza, atatayarisha, ataidhinisha kutengeneza au atatunza nyaraka za uongo kwa nia ya kujipatia manufaa yatokanayo na ukusanyaji wa ada au ushuru ndani ya Halmashauri; au
- (h) atatumia chombo chochote cha usafiri kusafirishia bidhaa ambayo haijalipiwa ushuru

au ada.

Adhabu

15. Mtu atakayetiwa hatiani kwa kukiuka masharti ya Sheria Ndogo hii atawajibika kulipa faini ya kiasi kisichopungua Shilingi laki mbili na kisichozidi Shilingi Milioni moja au kifungo kisichopungua miezi sita na kisichozidi miaka miwili au vyote.

Kufililisha
kosa

16. Mkurugenzi atakuwa na uwezo wa kufililisha kosa kwa kumtoa mtu yeyote aliyetenda kosa kwa mujibu wa Sheria Ndogo hii kiasi cha Shilingi laki mbili endapo mkosaji atakiri kosa kwa hiari na kuwa tayari kujaza fomu maalum iliyoainishwa katika Jedwali la Pili la Sheria Ndogo hii na kulipa ada au ushuru anaodaiwa.

Kufutwa
TS. Na.
482 la, 2015

17. Sheria Ndogo ya Ada na Ushuru ya Halmashauri ya Wilaya ya Kisarawe ya Mwaka 2015 inafutwa.

JEDWALI LA KWANZA

(Limetengenezwa chini ya aya ya 4(1))

ADA NA USHURU WA VIBALI, LESENI NA HUDUMA MBALIMBALI

SEHEMU YA KWANZA

Ushuru wa Minara na Matangazo/Mabango

Namba	Aina ya Huduma	Kiwango cha Ushuru (Shilingi)
1.	Maombi ya kufanya matangazo ya biashara au promosheni Kwa siku kwa kutumia vipaza sauti	50,000/= kwa siku
2.	Matangazo mengineyo yahasuyo masuala ya kijamii kwa kutumia vipaza sauti	5,000/= kwa siku
3.	Picha Jongefu.	50,000/= kwa siku

SEHEMU YA PILI
Ada za kukodisha Mali za Halmashauri

Namba	Aina ya kifaa	Kiwango cha Ada au Ushuru (Shilingi)
1.	Banda la Mgahawa	40,000 kwa mwezi
2.	Kisadeko ya zamani	50,000 kwa mwezi
3.	Kisadeko mpya	200,000/= kwa mwezi
4.	Sehemu ya kuoshea vyombo vya moto (car wash)	40,000/= kwa mwezi
5.	Gereji ya vyombo vya moto	40,000/= kwa mwezi
6.	Choo cha umma kituo kipya	100,000 kwa mwezi
7.	Choo cha umma kituo cha zamani	50,000 kwa mwezi
8.	Kutumia choo cha umma cha kulipia	300
9.	Nyumba ya chumba kimoja	30,000 kwa mwezi
10.	Nyumba ya vyumba viwili	50,000 kwa mwezi
11.	Nyumba ya vyumba vitatu	70,000 kwa mwezi
12.	Jengo la ofisi	100,000 kwa mwezi
13.	Banda la biashara kituo cha zamani cha mabasi	40,000 kwa mwezi
14.	Banda la biashara kituo kipya cha mabasi	80,000 kwa mwezi
15.	Banda la biashara uwanja wa mpira bombani	20,000 kwa mwezi
16.	Banda la biashara la Halmashauri	40,000 kwa mwezi
17.	Trekta	50,000 kwa siku
18.	Lori	10,000 kwa siku
19.	Ukumbi kwa ajili ya mikutano au vikao	100,000 kwa masaa 8
20.	Ukumbi kwa ajili ya sherehe	200,000 kwa masaa 8
21.	Machine ya kushindilia	30,000 kwa siku
22.	Maegesho ya kulaza gari katika gereji	1,000 kwa siku
23.	Uwanja wa mpira	100,000 kwa Ligi
24.	Kukodisha mitambo mingine	50,000 kwa siku

SEHEMU YA TATU

Ada ya Mabaraza ya Kata

Namba	Huduma	Kiwango cha Ushuru (Shilingi)
1.	Kufungua shauri	5,000/=
2.	Kuhamisha Baraza	40,000/=
3.	Upekuzi wa Jalada	5,000/=

SEHEMU YA NNE

Ushuru wa Usafirishaji Mazao ya mbao

Jina la kinachosafirishwa	Kiwango/Idadi	Kiwango cha Ada (Shilingi)
Mlango wa mbao mpya	1	10,000/=
Dirisha la mbao jipya	1	10,000/=
Kitanda cha mbao kipya	1	20,000/=
Meza/Kiti cha mbao kipya	1	10,000/=
Mipini	1	300/=
Miko/Chanuo/Vinu/Mikeka/Vigoda/Vikapu	1	300/=
Magome/Mizizi/Majani/Vijiti	Kilo1	1,000/=
Kindu/Matete/Mianzi	M3 1	1,000/=

SEHEMU YA TANO

Ada za Vibali

Namba	Aina ya Kibali	Kiwango cha Ada (Shilingi)
A	Vibali vya Ujenzi	Ada
1.	Kiwanja cha makazi pekee	500/=kwa mita za mraba
	Kiwanja cha huduma za jamii	300/= kwa mita za mraba
	Kiwanja cha Makazi na Biashara	600/= kwa mita za mraba
	Kiwanja cha biashara na viwanda	700/= kwa mita za mraba
2.	Ukaguzi wa ramani za nyumba kwa ajili ya kibali cha ujenzi	30,000/=
B	Vibali vya Shughuli mbalimbali	

Tangazo La Serikali Na. 322 (Linaendelea)

1.	Sherehe	
	Mshereheshaji na Music	20,000/= kwa siku
	MC	20,000/= kwa siku
	Mpiga picha	20,000/= kwa siku
	Mpambaji	20,000/= kwa siku
	Chakula	20,000/= kwa siku
	Vinjawaji	20,000/= kwa siku
2.	Ngoma	10,000/= kwa siku
9.	Muziki	20,000/= kwa siku
10.	Mikutano ya adhara isipokuwa ya dini na siasa	10,000/= kwa siku
11.	Kongamano	20,000/= kwa siku
12.	Uhamasishaji	20,000/= kwa uhamasishaji
13.	Tamasha	500,000/= kwa siku
14.	Bonanza	100,000/= kwa shindano
15.	Ushoroba Festival	500,000 kwa siku
16.	Mashindano ya michezo	100,000/ kwa shindano
17.	utafiti	50,000/= kwa tafiti
18.	Shughuli zingine ambazo hazijatajwa	30,000/= kwa siku
19.	Holding fee	30,000/= kwa mwaka

SEHEMU YA SITA

Ada za Huduma za Mifugo

Namb a.	MFUG O	MNAD A	MACHINJI O	USAFIRISH AJI	CHANJO/DA WA	UKAGU ZI	ULIN ZI
1.	Ng'ombe	4,000	1,500	4,000	1,000 – 10,000	1,500	20,000 kwa Siku kwa Mlinzi
2.	Mbuzi	1,500	600	1,500	500 – 5,000	600	
3.	Kondoo	1,500	600	1,500	500 – 5,000	600	
4.	Ngurue	1,500	600	1,500	500 – 5,000	600	
5.	Sungura	500	500	500	500 – 5,000	500	
6.	Mbwa	1,000	-	1,500	500 – 5,000	Uteketeza ji	100,00 0
7.	Paka	500	-	500	500 – 5,000	Uteketeza ji	100,00 0
8.	kuku	200	-	-	200 – 5,000	500	-

Sheria Ndogo ya Ada Na Ushuru ya Halmashauri ya Wilaya ya Kisarawe

Tangazo La Serikali Na. 322 (Linaendelea)

9.	Bata	200	-	-	200 – 5,000	500	-
10.	Kanga	200	-	-	200 – 5,000	500	-
11.	Njiwa	200	-	-	200 – 5,000	500	-
12.	Mingine	200 – 4000	0 - 1500	0 – 1000	200 – 5,000	500	-

SEHEMU YA SABA

Ushuru wa Madini

Namba	Aina ya Madini	Kiwango cha Ushuru (Shilingi)
1.	Mawe	6,000 kwa tani
2.	Mchanga	2,000 kwa tani
3.	Kifusi	1,500 kwa tani
4.	Kokoto	6,000 kwa tani
5.	Kaolin (dongojasi)	3,000 kwa tani
6.	Chokaa	2,000 kwa tani
7.	Fidia ya utunzaji mazingira kwa viwanda na machimbo	1,500,000 kwa mwaka

SEHEMU YA NANE

Ushuru wa Ukusanyaji wa Takangumu

Namba	Aina ya Biashara au Huduma	kiwango cha ushuru (Shilingi)
1.	Makazi (Kaya)	
(a)	Kundi lenye kipato cha juu	10,000 kwa mwezi
(b)	Kundi lenye kipato cha kati	5,000 kwa mwezi
(c)	Kundi lenye kipato cha chini	2,000 kwa mwezi
2.	Mgahawa mkubwa	15,000 kwa mwezi
3.	Mgahawa mdogo	10,000 kwa mwezi
4.	Nyumba ya kulala wageni	20,000 kwa mwezi
5.	Zahanati (taka zisizo hatari)	15,000 kwa mwezi
6.	Kituo cha afya (taka zisizo hatari)	20,000 kwa mwezi
7.	Hospitali (binafsi)	50,000 kwa mwezi
8.	Kiwanda cha kuuza mbao	20,000 kwa mwezi
9.	Fundi seremala wakubwa	10,000 kwa mwezi
10.	Fundi seremala wadogo	3,000 kwa mwezi

Tangazo La Serikali Na. 322 (Linaendelea)

11.	Fundi chuma	15,000 kwa mwezi
12.	Karakana	20,000 kwa mwezi
13.	Kiwanda kidogo	20,000 kwa mwezi
14.	Kiwanda kikubwa	100,000 kwa mwezi
15.	Duka la jumla	20,000 kwa mwezi
16.	Duka la rejereja/huduma vijijini	5,000 kwa mwezi
	Duka la rejereja/huduma mji mdogo	10,000 kwa mwezi
17.	Shule ya Msingi ya Bweni (binafsi)	20,000 kwa mwezi
18.	Shule ya msingi ya kutwa (binafsi)	10,000 kwa mwezi
19.	Shule ya Sekondari ya kutwa (binafsi)	15,000 kwa mwezi
20.	Shule ya Sekondari ya Bweni (binafsi)	30,000 kwa mwezi
21.	Duka dogo la chakula	10,000 kwa mwezi
22.	Duka kubwa la chakula	30,000 kwa mwezi
23.	Baa	20,000 kwa mwezi
24.	Klabu ya usiku	20,000 kwa mwezi
25.	Kumbi za Sherehe	20,000 kwa mwezi
26.	Duka la kuiza nyama na samaki	10,000 kwa mwezi
27.	Duka la dawa (Jumla na Rejareja)	10,000 kwa mwezi
28.	Duka la dawa (Rejareja)	10,000 kwa mwezi
29.	Dobi mkubwa	20,000 kwa mwezi
30.	Fundi wa vifaa vya umeme	5,000 kwa mwezi
31.	Fundi kushona	3,000 kwa mwezi
32.	Saluni	10,000 kwa mwezi
33.	Kituo cha kuiza mafuta	30,000 kwa mwezi
34.	Stoo	5,000 kwa mwezi
35.	Ghala	10,000 kwa mwezi
36.	Hoteli:	
	(a) ya kitalii	30,000 kwa mwezi
	(b) ya kawaida	15,000 kwa mwezi
37.	Taasisi	50,000 kwa mwezi
38.	klabu ya pombe ya asili	5,000 kwa mwezi
39.	Kituo cha michezo	5,000 kwa mwezi
40.	Uwanja wa michezo	20,000 kwa mwezi
41.	Washona viatu	2,000 kwa mwezi
42.	Stoo za mkaa	10,000 kwa mwezi
43.	Mama Lishe na Baba Lishe	5,000 kwa mwezi
44.	Vituo vya kuoshea magari	50,000 kwa mwezi
45.	Aina nyingine ya biashara/huduma	Ada itapangwa na kamati ya kudumu husika na chanzo hicho kila itakapo

Tangazo La Serikali Na. 322 (Linaendelea)

		hitajika kwa mwezi
46.	Ubomoaji na uondoaji mabaki ya vifaa vya ujenzi kwa mita moja ya mraba	5,000 kwa kazi

SEHEMU YA TISA

Ushuru wa kulaza vyombo vya usafiri maeneo yanayomilikiwa na Halmashauri

Namba	Aina ya Chombo cha Usafiri	Kiwango cha Ushuru (Shilingi)
1.	Basi kubwa	2,000/= kwa siku
2.	Basi dogo	1,000/= kwa siku
3.	Gari ndogo (pick up)	1,000/= kwa siku
4.	Lori lenye uwezo wa kubeba tani 2 hadi 5	2,000/= kwa siku
5.	Lori lenye uwezo wa kubeba tani 6 hadi 10	5,000/= kwa siku
6.	Kuingia kituo cha mabasi lenye uwezo wa kubeba abiria 30 na zaidi	2,000 kwa safari
7.	Kuingia kituo cha mabasi lenye uwezo wa kubeba abiria 15 hadi 29	1,000 kwa safari
8.	Kuingia kituo cha mabasi lenye uwezo wa kubeba abiria 1 hadi 14	500 kwa safari
9.	Kuingia kituo cha mabasi kwa teksa, pikipiki na bajaji.	1,000 kwa safari
10.	Kuingia kituo cha mabasi kwa magari yasiyo ya abiria.	1,000 kwa safari

SEHEMU YA KUMI

Gharama za utupaji taka kwenye jalala la taka

Namba	Kiasi cha taka	Kiwango cha Ada (Shilingi)
1.	Chini ya tani moja	50,000/= kwa safari
2.	Tani moja	40,000/= kwa safari

SEHEMU YA KUMI NA MOJA

Ushuru wa Mazao ya Misititu

Namba	Aina ya Mazao	Kiwango cha Ushuru (Shilingi)
1.	Aina zote za mazao ya Misititu.	Asilimia tano (5%) ya Mrabaha wa Serikali Kuu
2.	Mbao (Mijengo, mikurunge na milunda)	500/=kwa kila ubao
3.	Mche wa matunda na isiyo ya matunda	100/=kwa kila mche
4.	Mkaa gunia au kiloba kilo 50	3,000/=kwa kila gunia
5.	Mkaa gunia au kiloba cha kati chini ya kilo 50	2,000/=kwa kila gunia
6.	Mkaa gunia au kiloba cha kati chini ya kilo 50	1,000
7.	Kuni kwa mita za mraba	3,000/= kwa mita za mraba
8.	Ushuru wa mazao ya kilimo kwa mnunuzi	Asilimia 3 ya bei ya Mauzo
9.	Ushuru wamauzo ya kiwanja/shamba/eneo lisilopimwa	asilimia kumi (10%) ya mauzo
10.	Bei ya tofali ni asilimia 25 ya gharama za uzalishaji kujumlisha gharama za uzalishaji na itakuwa ikikokotolewa na kutangazwa na Mkurugenzi Mtendaji Wilaya.	
11.	Bei ya korosho ni asilimia 25 ya gharama za uzalishaji kujumlisha gharama za uzalishaji na itakuwa ikikokotolewa na kutangazwa na Mkurugenzi Mtendaji Wilaya.	
12.	Bei ya bidhaa au malighafi zitakazo zalishwa na Halmashauri ni asilimia 25 ya gharama za uzalishaji kujumlisha gharama za uzalishaji na itakuwa ikikokotolewa na kutangazwa na Mkurugenzi Mtendaji Wilaya.	

SEHEMU YA KUMI NA MBILI

Ada ya Utalii

Namba	Huduma/Eneo	Mgeni wa nje	Mgeni wa nje mtoto umri miaka 7-16	Mgeni wa nje mkazi	Mgeni wa nje mkazi motto umri miaka 7-16	Watanzania	Watanzania watoto umri wa miaka 7-16
1.	Boma la Kisangire	20,000	10,000	10,000	5,000	3,000	1,000

Tangazo La Serikali Na. 322 (Linaendelea)

2.	Vimondo	10,000	5,000	5,000	2,500	2,000	1,000
3.	Panga la Mwingereza	10,000	5,000	5,000	2,500	2,000	1,000
4.	Chuo cha Biblia Maneromango	20,000	10,000	10,000	5,000	3,000	1,000
5.	Majengo ya Minaki	20,000	10,000	10,000	5,000	3,000	1,000
6.	Ada ya Kambi kwa siku	20,000	10,000	10,000	7,000	6,000	2,000
7.	Utafiti katika maeneo ya malikale	Asilimia tano ya bajeti ya Utafiti.					



Tangazo La Serikali Na. 322 (Linaendelea)

JEDWALI LA PILI

(Limetengenezwa Chini ya aya ya 16)

FOMU YA KUKIRI NA KUFILILISHA KOSA

Miminakiri KWA HIARI YANGU MIMI MWENYEW
mbele ya..... ambaye ni Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya ya
Kisarawe kwamba Tareheya Mwezi Mwaka..... nilitenda kosa kwa kukiuka
masharti ya Kifungu cha cha Sheria Ndogo ya (Ada na Ushuru) ya Halmashauri ya Wilaya ya
Kisarawe ya Mwaka 2024.

Kwa Mamlaka aliyopewa Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya ya Kisarawe, Niko tayari kulipa kiasi
cha ada au ushuru na faini ninayodaiwa.

**NATHIBITISHA KWAMBA MAELEZO HAPO JUU NI YA KWELI NA NIMEYATOA MIMI
MWENYEW KWA HIARI YANGU KADRI YA UFAHAMU WANGU**

Leo Tareheya MweziMwaka

Jina:

Saini:

MBELE YA:

Jina.....

Wadhifa:

Saini:

Tarehe:

Tangazo La Serikali Na. 322 (Linaendelea)

Nembo ya Halmashauri ya wilaya ya kisarawe imebandikwa katika Sheria Ndogo hizi kufutia maamuzi ya yaliyopitishwa na kikao cha Halmashauri kilichofanyika tarehe 10 mwezi Mei 2023 Muhuri huo umepigwa mbele ya:-

BETRICE R. DOMINIC
*Mkurugenzi Mtendaji wa Wilaya
Halmashauri ya Wilaya ya Kisarawe*

ZUBERI J. KIZWEZWE
*Mwenyekiti wa Halmashauri
Halmashauri ya Wilaya Kisarawe*

NAKUBALI



Dodoma,
25 March, 2024

MOHAMED OMARY MCHENGERWA (MB)
*Waziri wa Nchi- Ofisi ya Rais
(Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa)*

