

TANGAZO LA SERIKALI NA. 914 la tarehe 22/12/2023

**SHERIA YA FEDHA YA SERIKALI ZA MITAA,
(SURA YA 290)**

SHERIA NDOGO

(Imetengenezwa chini ya kifungu cha 7(1) na 16(1))

MAREKEBISHO YA SHERIA NDOGO YA USHURU WA ZAO LA CHAI YA
HALMASHAURI YA WILAYA YA KOROGWE YA MWAKA 2023

- | | |
|--|---|
| Jina | 1. Sheria Ndogo hii itajulikana kama Marekebisho ya Sheria Ndogo ya Ushuru wa Zao la Chai ya Halmashauri ya Wilaya ya Korogwe ya Mwaka 2023, na |
| TS Na.
107 la 2021 | itasomwa pamoja na Sheria Ndogo ya Ushuru wa Zao la Chai ya Halmashauri ya Wilaya ya Korogwe ya Mwaka 2021, ambayo hapa imerejewa kama “Sheria Ndogo Kuu”. |
| Kufuta na
kuandika upya
aya ya 4 | 2. Sheria Ndogo Kuu inarekebishwa kwa kufuta aya ya 4 na kuiandika upya kama ifuatavyo:

“4. Halmashauri itatoza ushuru wa zao la chai kwa kiwango cha asilimia tatu (3%) ya bei ya shambani kutoka kwa kila mnunuzi wa zao hilo kwenye eneo la Halmashauri.” |
| Marekebisho
ya aya ya 5 | 3. Sheria Ndogo Kuu inarekebishwa katika aya ya 5(b) kwa kufuta neno “mauzo” na badala yake kuweka neno “shamba”. |

Lakiri ya Halmashauri ya Wilaya Korogwe imegongwa kwenye sheria Ndogo hii kufutia azimio lililopitishwa katika Mkutano wa Baraza la Madiwani la Halmshauri ya Wilaya ya Korogwe uliofanyika Tarehe 5/11/2021 na Kushudiwa na Lakiri hiyo ikigongwa mbele ya :-

GOODLUCK A. MWANGOMANGO
*Mkurugenzi Mtendaji
Halmashauri ya Wilaya ya Korogwe*

KALLAGHE S. YUSUPH
*Mwenyekiti
Halmashauri ya Wilaya ya Korogwe*

NAKUBALI,

Dodoma,
31 Oktoba, 2023

MOHAMED OMARI MCHENGERWA (MB)
*Waziri wa Nchi – Ofisi ya Rais,
(Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa)*