

TANGAZO LA SERIKALI NA. 888 la tarehe 15/12/2023

SHERIA YA FEDHA ZA SERIKALI ZA MITAA,
(SURA YA 290)

SHERIA NDOGO

(Imetengenezwa chini ya vifungu vya 7(1) na 16(1))

SHERIA NDOGO YA USHURU WA NYUMBA ZA KULALA WAGENI YA HALMASHAURI YA
WILAYA YA KYERWA YA MWAKA 2023

Jina 1. Sheria Ndogo hii itajulikana kama Sheria Ndogo
ya Ushuru wa Nyumba za Kulala Wageni ya Halmashauri ya
Wilaya ya Kyerwa ya mwaka 2023.

Matumizi 2. Sheria Ndogo hii itajulikana kama Sheria Ndogo
ya Ushuru wa Nyumba za Kulala Wageni ya Halmashauri ya
Wilaya ya Kyerwa ya mwaka 2023.

Tafsiri 3. Katika Sheria Ndogo hii, isipokuwa kama
muktadha utahitaji vinginevyo-
“Afisa Mwidhiniwa” maana yake ni Afisa yeyote
aliyeteuliwa na Mkurugenzi kwa lengo la kusimamia
utekelezaji wa Sheria Ndogo hii;
“daftari la wageni” maana yake ni kitabu maalumu
kilichoandaliwa na mmiliki au kilichonunuliwa kwa
lengo la kusajili na kutunza kumbukumbu za wageni
wanaolala kwenye nyumba ya kulala wageni;
“gharama ya malazi” maana yake ni kiasi cha fedha
kinachotozwa na mmiliki wa nyumba ya kulala
wageni kwa mtu ambaye anapata huduma ya malazi;
“Halmashauri” maana yake ni Halmashauri ya Wilaya ya