

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA

No.3

23rd January, 2024

SPECIAL SUPPLEMENT

To The Special Gazette of the United Republic of Tanzania No. 3 Vol. 105 Dated 23rd January, 2024
Printed by The Government Printer, Dodoma by Order of Government

TANGAZO LA SERIKALI Na. 40B la tarehe 23/1/2024

**SHERIA YA TASNIA YA SUKARI,
(SURA YA 251)**

AMRI

(Imetengenezwa chini ya kifungu cha 11A)

AMRI YA BEI ELEKEZI YA SUKARI YA MWAKA 2024

Jina

1. Amri hii itajulikana kama Amri ya Bei Elekezi ya Sukari ya mwaka 2024.

Matumizi

2. Amri hii itatumika kuanzia tarehe ya kuchapishwa hadi tarehe 30 Juni 2024.

Kiwango cha juu cha bei ya rejareja na jumla

3.-(1) Bei ya rejareja na jumla ya sukari itategemea eneo husika.

(2) Kiwango cha juu cha bei ya mauzo ya sukari katika kila Mkoa kitakuwa kama ilivyoainishwa katika Jedwali la Amri hii.

Usimamizi wa bei ya sukari

4. Bodi, kwa kushirikiana na mamlaka husika, itasimamia uzingatiaji wa Amri hii.

Mapitio ya bei elekezi

5. Bei elekezi zilizoainishwa katika Amri hii zitafanyiwa mapitio na Bodi mara kwa mara kadri ya mahitaji.

Makosa

6. Mtu yeyote anayeza sukari kinyume na bei elekezi zilizoainishwa katika Jedwali atakuwa ametenda kosa na akitiwa hatiani atawajibika kwa adhabu iliyoainishwa katika masharti ya Sheria ya Tasnia ya Sukari.

Sura ya 251



Amri ya Bei Elekezi ya Sukari

Tangazo la Serikali Na. 40B (Linaendelea.)

JEDWALI

(Limetengenezwa chini ya aya ya 3(2))

KIWANGO CHA JUU CHA BEI YA SUKARI KWA MAUZO YA JUMLA
NA REJAREJA KWA TANZANIA BARA

NA	KANDA	MIKOA	BEI YA JUMLA (Sh.)	BEI YA REJAREJA (Sh.)
			Kwa kilo 1	Kwa kilo 1
1.	Nyanda za Juu Kusini	Iringa, Mbeya, Songwe, Njombe	2,600 – 2,800	2,700 – 3,000
2.	Kanda ya Mashariki	Morogoro, Dar es Salaam, Pwani	2,600 – 2,800	2,700 – 3,000
3.	Kanda ya Kati	Dodoma, Singida, Tabora	2,650 – 2,800	2,800 – 3,000
4.	Kanda ya Kusini	Lindi, Mtwara, Ruvuma	2,650 – 2,900	2,900 – 3,200
5.	Kanda ya Ziwa	Mwanza, Geita, Shinyanga, Simiyu, Mara	2,650 – 2,800	2,800 – 3,000
6.	Kanda ya Kaskazini	Tanga, Kilimanjaro, Arusha, Manyara	2,600 – 2,800	2,700 – 3,000
7.	Kanda ya Magharibi	Kagera, Kigoma, Katavi, Rukwa	2,600 – 2,900	2,800 – 3,200

Dar es Salaam,
23 Januari, 2024

KENNETH M. K. BENGESI,
*Mkurugenzi Mkuu wa Bodi ya
Sukari Tanzania*