

TANGAZO LA SERIKALI NA. 707 la tarehe 22/9/2023

**SHERIA YA MAMLAKA YA UDHIBITI WA HUDUMA ZA NISHATI
NA MAJI,
(SURA NA.414)**

NOTISI

(Imetolewa chini ya kifungu cha. 19)

NOTISI YA UCHUNGUZI WA MAOMBI YA BEI ZA MAJI YA MAMLAKA YA MAJI NA
USAFI WA MAZINGIRA BUSEGA YA MWAKA 2023

- | | |
|------------------------|---|
| Jina | 1. Notisi hii itajulikana kama Notisi ya Uchunguzi wa Maombi ya Bei za Maji ya Mamlaka ya Maji na Usafi wa Mazingira Busega ya mwaka 2023. |
| Tafsiri | 2. Katika Notisi hii, isipokuwa kama muktadha utahitaji vinginevyo- |
| Sura ya 414 | “Mamlaka” maana yake ni Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji iliyoanzishwa na Sheria ya Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji;
“Mkurugenzi Mkuu” maana yake ni Afisa Mtendaji Mkuu wa Mamlaka; na
“uchunguzi” maana yake ni mchakato mzima wa kupokea maoni kutoka kwa wadau kuhusu marekebisho ya bei yanayopendekezwa kama inavyooneshwa kwenye Majedwali ya Kwanza, Pili na Tatu ya Notisi hii. |
| Madhumuni ya uchunguzi | 3. Madhumuni ya uchunguzi ni kuiwezesha Mamlaka kukusanya maoni ya wadau kuhusu bei zinazopendekezwa. |
| Mapendekezo | 4. Bei zinazopendekezwa na Busega WSSA |

*Notisi ya Uchunguzi wa Maombi ya Bei za Maji ya Mamlaka ya Maji Na Usafi
wa Mazingira Busega*

Tangazo la serikali na. 707 (linaendelelea)

ya bei zimeainishwa kwenye Majedwali ya Kwanza, Pili na Tatu ya Notisi hii.

Jinsi ya
kushiriki katika
uchunguzi

5. Mtu anayetaka kushiriki katika uchunguzi anaweza kufanya hivyo kwa kuwasilisha maoni ya maandishi kwa Mkurugenzi Mkuu kupitia anwani iliyotajwa katika aya ya 8 ndani ya siku saba baada ya kuchapishwa kwa Notisi hii.

Pingamizi

6. Mtu mwenye nia ya kuwasilisha pingamizi dhidi ya kuidhinishwa kwa maombi ya bei atawasilisha pingamizi lake kwa maandishi ndani ya siku tano za kazi baada ya kuchapishwa kwa Notisi hii.

Nakala za
maombi

7.-(1) Nakala za maombi ya bei za Busega WSSA zinapatikana kwenye ofisi za Mamlaka saa za kazi kuanzia saa 2.00 asubuhi hadi saa 10.00 jioni kwa ajili ya taarifa kwa umma.

(2) Taarifa zaidi zinaweza kupatikana kwa kuwasilisha maombi kwa maandishi kwa Mkurugenzi Mkuu kupitia anwani iliyotajwa kwenye aya ya 8.

Anwani ya
Mamlaka

8. Anwani ya Mamlaka itakuwa-
Mamlaka ya Udhhibiti wa Huduma za Nishati na Maji,
Jengo la EWURA, 3 Mtaa wa EWURA, 41104,
Tambukareli,
S.L.P. 2857,
Dodoma.
Barua Pepe: info@ewura.go.tz

JEDWALI LA KWANZA

(Limetengenezwa chini ya aya ya 4)

Bei za Maji za Sasa na Zinazopendekezwa (Shilingi kwa Mita ya Ujazo)

Kundi la Wateja	Bei ya Sasa 2022/23	Bei Zinazopendekezwa		
		2023/24	2024/2025	2025/26
Majumbani	1,250	2,876	2,821	2,614
Taasisi	1,250	3,106	3,047	2,823
Biashara	1,500	2,876	3,385	3,136
Viwanda	1,500	3,157	3,147	3,132

*Notisi ya Uchunguzi wa Maombi ya Bei za Maji ya Mamlaka ya Maji Na Usafi
wa Mazingira Busega*

Tangazo la serikali na. 707 (linaendelelea)

Magati	1,250	3,451	2,821	2,614
Wastani wa Bei	1,400	3,093.2	3,044.2	2,863.8

JEDWALI LA PILI

(Limetengenezwa chini ya aya ya 4)

Bei za Sasa na Zinazopendekezwa za Kurejeshewa Huduma (Shilingi kwa Rejesho)

Kundi la Wateja	Ada ya Sasa	Ada Zinazopendekezwa		
	2022/23	2023/24	2024/2025	2025/26
Majumbani	10,000	15,000	15,000	15,000
Taasisi	10,000	15,000	15,000	15,000
Biashara	10,000	35,000	35,000	35,000
Viwanda	10,000	35,000	35,000	35,000

JEDWALI LA TATU

(Limetengenezwa chini ya aya ya 4)

Bei za Sasa na Zinazopendekezwa za Maunganisho ya Huduma (Shilingi kwa Uunganisho)

Kundi la Wateja	Ada ya Sasa	Ada Zinazopendekezwa		
	2022/23	2023/24	2024/25	2025/26
Majumbani	Asilimia 20% ya gharama za maunganisho kama ilivyoelekezwa katika Kanuni ya 26 ya Kanuni za Maji za Mwaka 2019	Asilimia 20% ya gharama za maunganisho kama ilivyoelekezwa katika Kanuni ya 26 ya Kanuni za Maji za Mwaka 2019		
Taasisi				
Biashara				
Viwanda				

Dodoma ,
MWAINYEKULE

....., 2023,

JAMES A.

Mkurugenzi Mkuu