

TANGAZO LA SERIKALI NA. 701 la tarehe 22/9/2023

**SHERIA YA MAMLAKA YA UDHIBITI WA HUDUMA ZA NISHATI
NA MAJI,
(SURA YA 414)**

NOTISI

(Imetolewa chini ya kifungu cha 19)

NOTISI YA UCHUNGUZI WA MAOMBI YA BEI ZA MAJI YA MAMLAKA YA MAJI NA
USAFI WA MAZINGIRA BIHARAMULO YA MWAKA 2023

- | | |
|------------------------|---|
| Jina | 1. Notisi hii itajulikana kama Notisi ya Uchunguzi wa Maombi ya Bei za Maji ya Mamlaka ya Maji na Usafi wa Mazingira Biharamulo ya Mwaka 2023. |
| Tafsiri | 2. Katika Notisi hii, isipokuwa kama muktadha utahitaji vinginevyo- |
| Sura ya 414 | “Mamlaka” maana yake ni Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji iliyoanzishwa na Sheria ya Mamlaka na Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji;
“Mkurugenzi Mkuu” maana yake ni Afisa Mtendaji Mkuu wa Mamlaka; na
“uchunguzi” maana yake ni mchakato mzima wa kupokea maoni kutoka kwa wadau kuhusu marekebisho ya bei yanayopendekezwa kama inavyooneshwa kwenye Majedwali ya Kwanza, Pili na Tatu ya Notisi hii. |
| Madhumuni ya uchunguzi | 3. Madhumuni ya uchunguzi ni kuiwezesha Mamlaka kukusanya maoni ya wadau kuhusu bei zinazopendekezwa. |

*Notisi ya Uchunguzi wa Maombi ya Bei za Maji ya Mamlaka ya Maji Na Usafi
wa Mazingira Biharamulo*

Tangazo La Serikali Na. 701 (Contd)

Mapendekezo ya
bei

4. Bei zinazopendekezwa na Biharamulo WSSA zimeainishwa kwenye Majedwali ya Kwanza, Pili na Tatu ya Notisi hii.

Jinsi ya kushiriki
katika uchunguzi

5. Mtu anayetaka kushiriki kwenye uchunguzi anaweza kufanya hivyo kwa kuwasilisha maoni ya maandishi kwa Mkurugenzi Mkuu kupitia anwani iliyotajwa katika aya ya 8 ndani ya siku saba baada ya kuchapishwa kwa Notisi hii.

Pingamizi

6. Mtu anayekusudia kupinga uidhinishwaji wa maombi ya bei atawasilisha pingamizi lake kwa maandishi ndani ya siku tano za kazi kuanzia tarehe ya kuchapishwa kwa Notisi hii.

Nakala za
maombi

7. (1) Nakala za maombi ya bei ya Biharamulo WSSA zinapatikana kwenye ofisi za Mamlaka saa za kazi kuanzia saa 2.00 asubuhi hadi saa 10.00 jioni kwa ajili ya taarifa kwa umma.

(2) Taarifa zaidi zinaweza kupatikana kwa kuwasilisha maombi kwa maandishi kwa Mkurugenzi Mkuu kupitia anwani iliyotajwa kwenye aya ya 8.

Anwani ya
Mamlaka

8. Anwani ya Mamlaka itakuwa-
Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji,
Jengo la EWURA, 3 Mtaa wa EWURA, 41104,
Tambukareli, S.L.P. 2857, Dodoma.
Barua Pepe: info@ewura.go.tz

JEDWALI LA KWANZA

(Limetengenezwa chini ya aya ya 4)

Bei za Maji za Sasa na Zinazopendekezwa (Shilingi kwa Mita ya Ujazo)

Maelezo ya Aina ya Wateja	Bei za Sasa	Bei Zinazopendekezwa		
		2023/24	2024/25	2024/26
Majumbani 1-5	1350	1650	1850	2,

*Notisi ya Uchunguzi wa Maombi ya Bei za Maji ya Mamlaka ya Maji Na Usafi
wa Mazingira Biharamulo*

Tangazo La Serikali Na. 701 (Contd)

Majumbani 6-10	1420	1750	1950	2
Majumbani >11	1440	1890	1990	2
Taasisi	1700	1900	2000	2
Biashara	1730	1990	2300	2
Viwanda	2000	2200	2,500	2,
Waosha Magari		2590	3100	3
Magati	1500	1500	1600	1
Wastani wa Bei	1591	1934	2161	2

JEDWALI LA PILI

(Limetengenezwa chini ya aya ya 4)

Bei za Sasa na Zinazopendekezwa za Maunganisho ya Huduma (Shilingi kwa Unganisho)

Maelezo ya Aina ya Wateja	Bei za Sasa	Bei Zinazopendekezwa			
	2022/23	2023/24	2024/25	2025/26	
Majumbani	Asilimia 20 ya gharama za maunganisho kama ilivyoainiswa katika kanuni 26 ya Kanuni za Maji za Mwaka 2019				
Taasisi					
Biashara					
Viwanda					
Magati					
Wateja Wakubwa					

JEDWALI LA TATU

(Limetengenezwa chini ya aya ya 4)

Bei za Sasa na Zinazopendekezwa za Kurejeshewa Huduma (Shilingi kwa Rejesho)

Maelezo ya Aina ya Wateja	Ada za Sasa	Ada Zinazopendekezwa			
	2021/2023	2023/24	2024/25	2025/26	
Majumbani	15.000	18,00	20,00	20,00	
Taasisi	15,000	22,00	25,00	30,00	

*Notisi ya Uchunguzi wa Maombi ya Bei za Maji ya Mamlaka ya Maji Na Usafi
wa Mazingira Biharamulo*

Tangazo La Serikali Na. 701 (Contd)

Biashara	15,000	22,00	25,00	30,00
Viwanda	15,000	22,00	30,00	30,00
Waosha Magari	15,000	22,00	30,00	30,00
Magati	15,000	22,00	25,00	25,00

Dodoma,

....., 2023

JAMES A. MWAINYEKULE

Mkurugenzi Mkuu