

TANGAZO LA SERIKALI NA. 692 la tarehe 22/9/2023

SHERIA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA,
(SURA NA 272)

AMRI

(Imetolewa chini ya kifungu Na.29 (1) (d))

AMRI YA MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA MOMBO ("MOMBO WSSA"),
KUREKEBISHA BEI ZA HUDUMA ZA MAJI SAFI), 2023

Jina

1. Amri hili litajulikana kama Amri ya Mamlaka ya Maji safi na Usafi wa Mazingira Mombo ("Mombo WSSA"), (Kurekebisha Bei za Huduma za Maji safi), ya Mwaka 2023.

Marekebisho ya
Bei

3. Bei za maji safi za Mombo WSSA zinarekebishwa kulingana na Jedwali la Kwanza la Amri hii.

Masharti

4. Bei zilizoidhinishwa zitaambatana na masharti yafuatayo:

- (a) Kabla ya kutoa ankara kwa kutumia bei na ada zilizoainishwa kwenye Amri hii, Mombo WSSA itapaswa kupeleka ushahidi kwa EWURA kwamba iliwataarifu wateja wake kuhusu agizo jipya la bei na kwamba iliwafahamisha ipasavyo wadau wake ikiwa ni pamoja na viongozi wa serikali, viongozi wa kisiasa, na viongozi wa dini, wateja wake kuhusu mabadiliko ya bei;
- (b) Kabla au ifikapo tarehe 31 Oktoba 2023, Mombo WSSA itawasilisha EWURA mpango wake wa biashara uliopitiwa upya

- kwa kuzingatia bei zilizoidhinishwa na mpango wa utekelezaji wa masharti ya Amri hili;
- (c) Mombo WSSA, kwa kutumia mapato yatokanayo na bei zilizoidhinishwa, itatekeleza miradi iliyoainishwa katika Jedwali la Pili la Amri hii;
 - (d) Mombo WSSA itahakikisha kuwa wateja wote wanafungiwa dira za maji ifikapo tarehe 30 Juni 2024;
 - (e) Mombo WSSA itaandaa na kutekeleza mpango wa kuwafikia wateja wote na kuwasilisha kwa EWURA taarifa ya utekelezaji wa mpango huo kila mwaka;
 - (f) Mombo WSSA itahakikisha hesabu zake za fedha zinakaguliwa na Mdhibili na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali na kuwasilisha taarifa ya ukaguzi kila mwaka;
 - (g) Mombo WSSA itashirikiana na Halmashauri ya Mji wa Mombo ili kupata eneo kwa ajili ya ujenzi wa miundombinu ya kutibu majitaka ifikapo tarehe 30 Juni 2025;
 - (h) Mombo WSSA itahakikisha ina kodi ofisi yenye vyombo vya kutosha kwa wafanyakazi wake wote kabla au ifikapo tarehe 31 Disemba 2023;
 - (i) Mombo WSSA ihakikishe inaimarisha uongozi wake kwa kuajiri watendaji wake wakuu hususan Meneja wa Ufundi, Meneja wa Fedha na Meneja wa Biashara kabla au ifikapo Juni 2025;
 - (j) Mombo WSSA itafikia viashiria vya utendaji kama ilivyooneshwa kwenye Jedwali la Tatu la Amri hii;
 - (k) Mombo WSSA kwa kila mwaka kama sehemu ya taarifa yake ya utendaji ya

mwaka, itawasilisha taarifa ya utekelezaji wa masharti yaliyopo kwenye Amri la Bei na kila kifungu cha gharama katika mahitaji ya fedha yaliyoidhinishwa kama yalivyoainishwa katika Jedwali la Nne la Amri hii;

- (l) Mombo WSSA itaendelea kuwasilisha EWURA taarifa zake za fedha kama ilivoidhinishwa katika Jedwali la Nne la amri hii, na utendaji kwa mujibu wa matakwa ya EWURA. Taarifa hizi zitatumika na EWURA katika kufanya tathmini ya utendaji wa Mombo WSSA ikilinganishwa na mamlaka nyingine za majisafi na usafi wa mazingira na uboreshaji wa huduma zake; na
- (m) katika kuhakikisha kunakuwepo na huduma endelevu ya maji hususan kipindi cha kiangazi, Mombo WSSA inaelekezwa kuandaa na kutekeleza mpango wa kuvuna maji ya mvua.

Utenguzi
T.S Na.
la 2011

5. Amri hii inasitisha matumizi ya Amri ya Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Mombo (“Mombo WSSA”), (Bei za Huduma za Maji safi), ya Mwaka 2011.

JEDWALI LA KWANZA

(limetengenezwa chini ya aya ya 3)

BEI, ADA NA TOZO ZILIZOIDHINISHWA

Jedwali Namba 1(a): Bei za Maji za Sasa na Zilizoidhinishwa

Kundi la Wateja	Bei ya Sasa	Bei Zilizoidhinishwa			
	2022/23	2023/24	2024/25	2025/26	

*Amri ya Mamlaka ya Majisafi Na Usafi wa Mazingira Mombo ("Mombo Wssa"),
Kurekebisha Bei za Huduma za Maji Safi)*

Tangazo La Serikali Na. 692 (linaendelea)

Kundi la Wateja	Bei ya Sasa	Bei Zilizoidhinishwa		
	2022/23	2023/24	2024/25	2025/26
Majumbani	395	1,000	1,100	1,100
Taasisi	390	1,000	1,100	1,200
Biashara	400	1,000	1,100	1,100
Viwanda	-	1,290	1,400	1,400
Magati	500	1,000	1,000	1,000
WASTANI	437	1,000	1,100	1,100

Jedwali Namba 1(b): Bei za Sasa na Zilizoidhinishwa kwa Wateja Wasio na Dira (Shilingi kwa Mwezi)

Kundi la Wateja	Bei ya Sasa	Bei Zilizoidhinishwa		
	2022/23	2023/24	2024/25	2025/26
Majumbani	4,500	4,500	Hairuhusiwi	Hairuhusiwi
Biashara	9,500	Hairuhusiwi		
Taasisi	16,500			
Viwanda	-			
Magati	12,000			

Jedwali Namba 1(c): Ada za Sasa na Zilizoidhinishwa kwa Maunganisho Mapya ya Maji

Kundi la Wateja	Ada ya Sasa	Ada Zilizoidhinishwa		
	2022/23	2023/24	2024/25	2025/26
Majumbani	Asilimia 20 ya gharama za maunganisho mapya kama ilivyoanishwa kwenye kifungu cha 26 cha Kanuni za Usambazaji Maji za Mwaka 2019	26,000		
Taasisi				
Biashara				
Viwanda				

Jedwali Namba 1(d): Ada za Sasa na Zilizoidhinishwa za Kurejeshewa Huduma ya Maji

Kundi la Wateja	Ada ya Sasa	Ada Zilizoidhinishwa		
	2022/23	2023/24	2024/25	2025/26
Majumbani	5,500	15,000	15,000	15,000
Taasisi	5,500	15,000	15,000	15,000
Biashara	5,500	15,000	15,000	15,000
Viwanda	5,500	15,000	15,000	15,000

JEDWALI LA PILI

(limetengenezwa chini ya aya ya 4 (c))

MIRADI ITAKAYOTEKELEZWA

Maelezo	Gharama (TZS)		
	2023/24	2024/25	2025/26
Kupanua mtandao wa mabomba ya kusambaza maji mjini Mombo kwa kilomita 2		15,000,000	15,000,000
Kubadili bomba la urefu wa mita 270 la chuma kuwa la HDPE lenye kipenyo cha milimita 110 na mgandamizo wa mita 160 eneo la Mombo mjini			25,600,000
Kuweka miundombinu ya kutibu maji kwenye chanzo cha Kimweri, matanki la Ndulu na Kikwazu		10,000,000	10,000,000
Kubadili chemba tatu (3) za valvu eneo la Mbokoi		1,650,000	1,650,000
Kubadili valvu tano (5) yenye ukubwa wa inchi 4 Mombo mjini	750,000	1,500,000	1,500,000
Kubadili mita za maji 224	3,120,000	13,420,000	13,854,700
Kununua na kufunga mita za maji 283 kwa wateja wasio na mita	36,790,000		
Kununua na kufunga mita ya maji kubwa ya inchi 6 kwenye chanzo cha maji cha Mbokoi	800,000		
Kununua na kufunga mita kwa wateja wapya 1,000	5,850,000	29,255,600	102,109,139
Kununua pikipiki mbili (2) kwa wasoma mita		4,000,000	4,000,000
Kubadili meza tatu (3) za ofisi	1,500,000		
Kubadili vita sita (6) vya ofisis	1,200,000		
Kubadili pikipiki mbili(2)		8,000,000	
Kununa printa mbili	200,000	200,000	
Kununua kompyuta ya mezani moja	700,000		

*Amri ya Mamlaka ya Majisafi Na Usafi wa Mazingira Mombo (“Mombo Wssa”),
Kurekebisha Bei za Huduma za Maji Safi)*

Tangazo La Serikali Na. 692 (linaendelea)

Kununua kompyuta mpakato 1	3,000,000		
Kutafuta eneo kwa ajili ya ujenzi wa miundombinu ya kutibu majitaka na kupata hati miliki			12,000,000
Jumla ya Gharama	53,910,000	83,025,600	185,713,839

J
EDWALI LA TATU

(limetengenezwa chini ya aya ya 4 (j))

VIASHIRIA VYA UTENDAJI

Maelezo	Kizio	Lengo la Utendaji		
		2023/24	2024/25	2025/26
Idadi ya watu inayofikiwa na huduma ya maji	%	57	80	95
Maunganisho mapya ya majisafi	No	45	218	737
Upotevu wa Maji	%	25	23	20
Kiwango cha Kufunga Dira za Maji kwa Wateja	%	30	100	100
Ufanisi katika Ukusanyaji wa Mapato	%	85	90	95

JEDWALI LA NNE

(limetengenezwa chini ya aya ya 4 (k))

MAPATO YANAYOHITAJIKA

Marekebisha ya Mahitaji ya Mapato (TZS)

Maelezo	Makisio		
	2023/24	2024/25	2025/26
Uzalishaji	11,754,007	12,621,703	13,541,448
Ukarabati na Matengenezo	73,000,000	80,730,000	83,555,550
Utawala	51,368,000	78,595,980	73,254,764

*Amri ya Mamlaka ya Majisafi Na Usafi wa Mazingira Mombo ("Mombo Wssa"),
Kurekebisha Bei za Huduma za Maji Safi)*

Tangazo La Serikali Na. 692 (linaendelea)

Watumishi	92,800,002	119,553,182	130,401,897
Matangazo	8,000,000	13,194,000	13,394,847
Gharama za Banki	1,640,040	1,702,362	1,767,051
Jumla ya Gharama za Uendeshaji na Matengenezo	238,562,049	306,397,227	315,915,558
Uwekezaji wa Miundombinu Mipya	43,440,000	58,255,600	143,109,139
Ukarabati na Kubadili Miundombinu	10,470,000	24,770,000	42,604,700
Mapato Yote Yanayohitajika	292,472,049	389,422,827	501,629,397
Ondoa:			
Ada ya Maunganisho Mapya	1,170,000	5,668,000	19,162,000
Ada ya Kurejesha Huduma	2,250,000	2,400,000	2,550,000
Mapato Kutokana na Mauzo ya Maji	289,052,049	381,354,827	479,917,397

Dodoma,
.....2023,

JAMES A. MWAINYEKULE
Mkurugenzi Mkuu