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TANGAZO LA SERIKALI NA. 341 la tarehe 5/5/2023 
 

SHERIA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA, 
 

(SURA YA 272) 
_______ 

 
AMRI 

_______ 
 

(Imetolewa chini ya kifungu cha 29(d)) 
 

AMRI YA MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA MPWAPWA (MPWAPWA 
WSSA) YA KUREKEBISHA BEI ZA HUDUMA ZA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA YA 

MWAKA, 2023 

Jina   1. Amri hii itajulikana kama Amri ya Mamlaka ya 
Maji safi na Usafi wa Mazingira Mpwapwa (Mpwapwa 
WSSA) ya Kurekebisha Bei za Huduma za Maji Safi na 
Usafi wa Mazingira ya Mwaka 2023.    

Marekebisho ya 
bei 

 2. Bei za maji safi na usafi wa mazingira za 
Mpwapwa WSSA zinarekebishwa kama zilivyoainishwa 
katika Jedwali la Kwanza.  

  
Masharti  3. Bei zilizoidhinishwa zitaambatana na masharti 

yafuatayo: 
 (a) mnamo au kabla ya tarehe 30 Juni 2023, 

Mpwapwa WSSA itawasilisha uthibitisho kwa 
EWURA kwamba imewajulisha wateja wake juu 
ya Amri h ii yabei mpya za huduma ya maji na 
imetoa elimu kwa wateja wake ikiwemo  
serikali, wanasiasa na wawakilishi wa taasisi za 
dini juu ya utekelezaji wa Amri ya Bei mpya; 

 (b) mnamo au kabla ya tarehe 30 Juni 2023 
MpwapwaWSSA itawasilisha EWURA mpango 
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wake wa biashara uliopitiwa upya kwa 
kuzingatia bei zilizoidhinishwa na mpango wa 
utekelezaji wa masharti ya Amri hii; 

 (c) MpwapwaWSSA itahakikisah kuwa inafikisha 
huduma ya maji katika mradi mpya wa makazi 
wa viwanja 1000 uliopo eneo la Chiemnye kabla 
ya tarehe 30 Juni 2023;  

 (d) Mnamo au kabla ya 30 Juni, 2023 Mpwapwa 
WSSA, iandae na kuwasilisha EWURA mpango 
wa kuwafikia wateja wake kwa lengo la kutoa 
elimu juu ya huduma za maji; 

 
  Sura ya 414  
T. S Na. 
420 la mwaka 
2021      
 

(e) MpwapwaWSSA ihakikishe kuwa inazingatia 
matakwa ya kifungu cha 43 cha sheria ya 
EWURA na Kanuni Na. 5 ya Kanuni za 
EWURA (Utaratibu wa Kukusanya Ada na 
Tozo) za kukusanya tozo ya udhibiti na 
kuiwasilisha EWURA; 

 (f) Mpwapwa WSSA kwa kutumia mapato 
yatokanayo na bei zilizoidhinishwa, itatekeleza 
miradi iliyoaiinishwa katika Jedwali la Pili; 

 (g) MpwapwaWSSA itahakikisha inafikia viashiria 
vya kiutendaji vilivyoainishwa katika Jedwali la 
Tatu; 

 (h) Mpwapwa WSSA kwa kila mwaka kama 
sehemu ya taarifa yake ya utendaji ya mwaka 
itawasilisha taarifa ya utekelezaji wa masharti 
yaliyopo kwenye Amri ya Bei na kila kifungu 
cha gharama katika mahitaji ya fedha 
yaliyoainishwa katika Jedwali la Nne; 

 (i) Mpwapwa WSSA itaendelea kuwasilisha 
EWURA taarifa zake za fedha na utendaji kwa 
mujibu wa matakwa ya EWURA. Taarifa hizi 
zitatumiwa na EWURA katika kufanya tathmini 
ya utendaji wa Mpwapwa WSSA ikilinganishwa 
na mamlaka nyingine za maji safi na usafi wa 
mazingira na uboreshaji wa huduma zake. 
EWURA itazingatia tathmini hii katika kufanya 
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_______ 
 

JEDWALI LA KWANZA 
_______ 

 
(Limetengenezwa chini ya aya ya 2) 

 
BEI, ADA NA TOZO ZILIZOIDHINISHWA 

 
Bei za Maji za Sasa na Zilizoidhinishwa 

Customer Category  Bei za sasa 
Bei Zilizoidhinishwa 

2022/23 2023/24 2024/25 

Majumbani 
Shilingi/m3 660 1,430 1,450 1,510 

Shilingi/lita 20 13.2 28.6 29 30.2 

Taasisi 
Shilingi/m3 1,435 1,825 1,925 1,925 

Shilingi/lita 20 28.7 36.5 38.5 38.5 

Biashara 
Shilingi/m3 1,600 1,825 1,925 1,925 

Shilingi/lita 20 32 36.5 38.5 38.5 

Viwanda 
Shilingi/m3 1,090 1,730 1,760 1,830 

Shilingi/lita 20 21.8 34.6 35.2 36.6 

Magati 
Shilingi/m3 1,000 1,250 1,250 1,250 

Shilingi/lita 20 20 25 25 25 

Wastani   660 1,448 1,472 1,526 
 

 

maamuzi ya maombi yote yatakayowasilishwa 
na Mpwapwa WSSA katika maombi ya 
marekebisho ya Bei ya siku zijazo. 

  
Kufutwa kwa 
Amri ya Bei TS. 
Na. 798 
la mwaka 2018. 
 

 4. Amri hii inafuta Amri ya Bei ya mwaka 2018. 
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Ada za Sasa na Zilizoidhinishwa kwa Maunganisho Mapya ya Maji 

Kundi la 
Wateja 

Ada ya Sasa Ada Zilizoidhinishwa 
2021/22 2022/23 2023/24 2024/25 

Majumbani Asilimia 20 ya gharama za 
maunganisho na nguvu kazi kama 

ilivyobainishwa katika kufungu cha 
7(f) Kanuni za Maji za mwaka 2019. 

15,000 
Taasisi 15,000 
Biashara 15,000 
Viwanda 15,000 

 
Ada za Sasa na Zilizoidhinishwa za Kurejeshewa Huduma ya Maji 

Kundi la Wateja Ada ya Sasa Ada Zilizoidhinishwa 
2021/22 2022/23 2023/24 2024/25 

Majumbani 20,000 15,000 
Taasisi 25,000 15,000 
Biashara 25,000 15,000 
Viwanda 25,000 15,000 

_________ 
 

JEDWALI LA PILI 
_________ 

 
(Limetengenezwa chini ya aya ya 3(f)) 

__________ 
 

MIRADI ITAKAYOTEKELEZWA (Shilingi) 

Na
. 

Maelezo 2022/2023 2023/2024 2024/2025 
 

Utunzaji wa vyanzo vya maji huko 
Mayawile - ujenzi wa uzio 

35,000,000 - - 
 

Ujenzi wa gabion (Ukingo) mita 224 
kwa Kikombo pandembili za mto – 
Kikombo upande 1 

- 65,000,000 90,000,000 

 
Ujenzi wa gabion (Ukingo) mita 224 
kwa Kikombo pandembili za mto – 
Kikombo upande 2 

- 65,000,000 40,000,000 

 
Kuweka upya nyaya za umeme 
kwenye kituo cha Mji Mpya 1 

- 6,500,000 - 
 

Kuweka upya nyaya za umeme 
kwenye Mji Mpya 3 

- 6,500,000 - 
 

Ununuzi wa ardhi kwa ajili ya 
kumwaga majitaka 

20,000,000 30,000,000 
 

 
Utafiti wa upembuzi yakinifu na 40,000,000 - - 
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Na
. 

Maelezo 2022/2023 2023/2024 2024/2025 

muundo wa mtambo wa maji taka  
Ujenzi wa tanki eneo la Ndenje 200m³ 

 
100,000,00

0 
100,000,00

0  
Kununua mita za maji 617 za ¾” za 
daraja C kwa ajili ya kubadilisha 
(mita 5 mwaka 2022/23, mita 10 
mwaka 2023/24 na mita 10 mwaka 
2024/25) 

20,134,400 36,775,482 18,102,436 

 
Kununua na kufunga mita mpya za 
maji 2000 za ¾” za daraja C kwa 
viunganishi vipya (mita 200 mwaka 
2022/23, mita 1000 mwaka 2023/24 
na mita 800 mwaka 2024/25) 

25,168,000 130,873,60
0 

108,886,83
5 

 
Kununua na kubadilisha mita 50 za 
maji za inchi 1 daraja C (mita 15 
mwaka 2022/23, mita 15 mwaka 
2023/24 na mita 20 mwaka 2024/25) 

2,340,000 2,433,600 2,193,485 

 
Kununua na kufunga mita mpya za 
maji 25 za 1” za daraja C kwa 
viunganishi vipya (mita 5 mwaka 
2022/23, mita 10 mwaka 2023/24 na 
mita 10 mwaka 2024/25) 

780,000 1,622,400 1,687,296 

 
Kununua mita mbili (2) za maji kwa 
wingi  inchi 3 mwaka 2022/23 

700,000 - - 
 

Kununua mita mbili (2) za maji kwa 
wingi za inchi 4 mwaka 2022/23 

900,000 - - 
 

Kununua mita mbili (2) za maji kwa 
wingi inchi 6 mwaka 2022/23 

1,600,000 - - 
 

Kununua pampu yanyongeza ya ugavi 
ya 22kw, kichwa =80 

35,000,000 - - 
 

Kununua jenereta kwa pampu ya 
nyongeza ya Ving’awe ya 22kva 

- - 25,000,000 
 

Kununua jenereta kwa matumizi ya 
ofisi ya 5kva 

3,000,000 - - 
 

Kununua Projector kwa madhumuni 
ya mikutano, mafunzo na 
shughulinyingine (HD Wi-Fi 
projector Philips Neo Pix Easy 2 
projector) 

- 1,800,000 - 

 
Kununua kompyuta mpakato 5 mpya - - 26,000,000  
Kununua kompyuta mpya tano (5) za 
mezani 

- 7,500,000 
 

 
Kununua na Kubadilisha kompyuta za - 3,000,000 - 
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Na
. 

Maelezo 2022/2023 2023/2024 2024/2025 

Eneo-kazi  
Kununua na kubadilisha Laptop (FM) 3,000,000 - -  
Kununua na kubadilisha Laptop 
(CM&MD) 

6,000,000 - - 
 

Kununua na kubadilisha Printer 3,000,000 - -  
Kununua na kubadilisha Kifuatiliaji 
cha Kompyuta 

1,500,000 - - 
 

Kununua na kubadilisha UPS 2,400,000 - -  
Kununua na kubadilisha Vifaa vya 
Kompyuta 

10,500,000 - - 
 

Kununua na kubadilisha picha moja 
na Pickup Hilux Bombadier 

- - 135,000,00
0  

Kununua na kubadilisha pikipiki moja 9,000,000 - -  
Kununua na kubadilisha pikipiki ya 
magurudumu matatu 

- 10,000,000 - 
 

Kununua na kubadilisha baiskeli 
mbili 

- - 200,000 
 

Kubadilisha bomba za urefu wa mita 
600 za njia kuu za upitishaji 
zilizochelewa 

12,000,000 12,480,000 - 

 
Kubadilisha mota (motor) na pampu 
yenye uwezo wa juu zaidi katika 
Kituo cha Kusukuma cha Kikombo1 

- 52,000,000 - 

 
Kubadilisha motor katika Kituo cha 
Kusukuma cha Kikombo2 

- 8,000,000 - 
 

Kubadilisha mota (motor) kwenye 
Kituo cha Kusukuma maji cha Mji 
Mpya1 

5,000,000 - - 

 
Kubadilisha mota (motor) katika 
Kituo cha Kusukuma maji cha Mji 
Mpya2 

5,000,000 - - 

 
Kunua na kubadilisha viti vya ofisi 
(viti 10 kila mwaka) 

2,700,000 2,808,000 2,920,320 
 

Kununua na kubadilisha meza za ofisi 
(meza 5 mwaka 2022/23, majedwali 3 
mwaka 2023/24 na majedwali 3 
mwaka 2024/25) 

3,000,000 1,872,000 1,946,880 

 
Kununua na kubadilisha viti vya 
spring 2 kila mwaka 

100,000 104,000 108,160 
 

Kununua samani mpya za ofisi: meza 
6 za ofisi, meza tatu (3) za mikutano 
na viti 16 

15,000,000 - - 

TOTAL 262,822,40 544,269,08 652,045,41
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Na
. 

Maelezo 2022/2023 2023/2024 2024/2025 

0 2 2 
__________ 

 
JEDWALI LA TATU 

__________ 
 

(Limetengenezwa chini ya aya ya 3(g)) 
__________ 

 
VIASHIRIA VYA UTENDAJI 

Maelezo Kizio Lengo la Utendaji 
2022/23 2023/24 2024/25 

Upotevu wa Maji % 30 28 25 
Maunganisho Mapya Na. 200 1000 800 
Ufanisi wa Ukusanyaji wa Mapato (bila malimbikizo)  % 80 85 95 
Kiasi cha watu kilichofikwa na Huduma % 85% 90% 95% 
Kiasi cha watu wanaohudumiwa moja kwa moja % 72% 75% 85% 

 
__________ 

 
JEDWALI LA NNE 

__________ 
 

(Limetengenezwa chini ya aya ya 3(h)) 
__________ 

MAHITAJI YA FEDHA YALIYOIDHINISHWA (Shilingi Milioni) 

Maelezo 2022/23 2023/24 2024/25 
Gharama za Uzalishaji 263.60 375.89 418.33 
Gharama za Usambazaji 17.90 21.02 21.67 
Gharama za Matengenezo 186.72 171.86 167.03 
Gharama za Kiutumishi 240.08 597.74 683.96 
Gharama za Kiutawala 242.79 313.45 337.24 
Gharama za Matangazo 5.00 5.00 5.00 
Gharama za Matukio na uchangiaji 12.70 12.70 12.70 
Gharama za Fedha - - - 
Jumla ya Matumizi ya Kawaida 968.80 1,497.67 1,645.94 
Gharama za Uchakavu 120.67 272.47 240.47 
Uwekezaji Mdogo 142.15 271.80 411.57 
Jumla ya Mapato 1,231.62 2,041.94 2,297.99 
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Ondoa: Mapato ya Maunganisho mapya 5.20 26.00 20.80 
Ondoa: Mapato ya kurejeshewa huduma 1.80 1.88 2.25 
Ondoa: Mapato ya kuuza mabomba ya 

maunganisho mapya 16.62 19.74 20.39 

RR from Water Sales 1,207.99 1,994.32 2,254.55 
 

Dodoma,                  JAMES A. MWAINYEKULE 
           ............., 2023                           Mkurugenzi Mkuu 


