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TANGAZO LA SERIKALI NA. 339 la tarehe 5/5/2023 

 
SHERIA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA, 

 
(SURA YA 272) 

_______ 
 

AMRI 
_______ 

 
(Imetoleewa chini ya kifungu cha 29(d)) 

 
AMRI YA MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA LUSHOTO (LUSHOTO 
WSSA) YA KUREKEBISHA BEI ZA HUDUMA ZA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA 

YA MWAKA, 2023 

Jina   1. Amri hii itajulikana ni Amri ya Mamlaka ya Maji 
safi na Usafi wa Mazingira Lushoto (Lushoto WSSA), ya 
Kurekebisha Bei za Huduma za Maji safi na Usafi wa 
Mazingira ya Mwaka 2023.   

Marekebisho ya 
bei 

 2. Bei za maji safi na usafi wa mazingira za Lushoto 
WSSA zinarekebishwa kamazilivyoainishwa katika Jedwali 
la Kwanza.  

  
Masharti  3. Bei zilizoidhinishwa zitakuwa na masharti 

yafuatayo: 
 (a) Mnamo au kabla ya tarehe 30 Juni 2023, 

LushotoWSSA itapaswa kuwasilisha uthibitisho 
kwa EWURA kwamba iliwataarifu wateja wake 
kuhusu Notisi mpyaya bei na kwamba 
iliwafahamisha ipasavyo wadau wake ikiwa ni 
pamoja na wateja, viongozi wa serikali, viongozi 
wa kisiasa na wawakilishi wa taasisi za dini, juu 
ya mabadiliko ya bei; 

 (b) mnamo au kabla ya tarehe 30 Juni 2023 Lushoto 
WSSA itawasilisha EWURA mpango wake wa 
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biashara uliopitiwa upya kwa kuzingatia bei 
zilizoidhinishwa na mpango wa utekelezaji wa 
masharti ya Amri hii; 

 
Sura ya 414 
T.S. Na. 
420 la mwaka 
2021 

(c) Lushoto WSSA itazingatia kifungu cha 43 cha 
Sheria ya EWURA, na kanuni ya 5 ya Kanuni za 
EWURA (Utaratibu wa Kukusanya Ada na 
Tozo) za kukusanya tozo ya udhibiti na 
kuiwasilisha EWURA; 

 (d) Lushoto WSSA, kwa kutumia mapato 
yatokanayo na bei na ada zilizoidhinishwa, 
itatekeleza miradi iliyoainishwa katika Jedwali la 
Pili; 

 (e) Lushoto WSSA itahakikisha kuwa wateja wote 
wasio na dira wanafungiwa dira za maji ifikapo 
tarehe 30 Juni 2023; 

 (f) Mnamo au kabla ya tarehe 30 Juni 2023, 
Mamlaka ya Maji Lushoto itaandaa na 
kutekeleza mpango wa kuwafikia wateja wote na 
kuwasilisha kwa EWURA taarifa ya utekelezaji 
wa mpango huo kila mwaka; 

 (g) Lushoto WSSA itahakikisha taarifa zake za 
fedha zinakaguliwa na Mdhibiti na Mkaguzi 
Mkuu wa Hesabu za Serikali na kuwasilisha 
taarifa ya fedha iliyokaguliwa kwa EWURA kila 
mwaka; 

 (h) Lushoto WSSA itashirikiana na Halmashauri ya 
Mji wa Lushoto ili kupata eneo kwa ajili ya 
ujenzi wa miundombinu ya kutibu majitaka 
ifikapo tarehe 30 Juni 2023; 

 (i) Lushoto WSSA itafikia viashiria vya utendaji 
kama ilivyoainishwa kwenye Jedwali la Tatu; 

 (j) Lushoto WSSA, kila mwaka na kama sehemu ya 
taarifa yake ya utendaji ya mwaka, itawasilisha 
taarifa ya utekelezaji wa masharti yaliyopo 
kwenye Amri hii; na 

 (k) Lushoto WSSA itaendelea kuwasilisha EWURA 
taarifazake za kifedha na utendaji kwa mujibu 
wa matakwa ya EWURA. Taarifa hizi zitatumwa 
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_______ 

 
MAJEDWALI 

_______ 
 

_______ 
 

JEDWALI LA KWANZA 
_______ 

 
(Limetengenezwa chini ya aya ya 2) 

_________ 
 

BEI, ADA NA TOZO ZILIZOIDHINISHWA 
 

Bei za Maji za Sasa na Zilizoidhinishwa 
Kundi la 
Wateja 

2021/22 Bei Zilizoidhinishwa (Shilingi 
kwaMitayaUjazo) 

Matumizi Bei za Sasa 2022/23 2023/24 2024/25 

Majumbani 

1-15 3,000 
Shs/mwezi 

800 900 1,000 16-30 300 
31-50 300 
>50 395 

Taasisi 
1-20 8,000 

Shs/mwezi 1,150 1,350 1,360 21-100 450 
>100 550 

Biashara 
1-20 8,000 

Shs/mwezi 1,250 1,380 1,420 21-100 455 
>100 560 

Viwanda 
1-16 5000 

Shs/mwezi 1,290 1,400 1,500 17-100 500 
>100 500 

Magati N/A 1,000 1,000 1,000 1,000 
Wastani 464 1,000 1,100 1,200 

 

na EWURA katika kufanya tathmini ya utendaji 
wa Lushoto WSSA ikilinganishwa na mamlaka 
nyingine za maji safi na usafi wa mazingira na 
uboreshaji wa huduma zake. 

Kufutwa kwa 
Amri ya Bei Na. 
11-014 
 la mwaka 2011 
2011. 

 4. Amri hii inafuta Amri ya Bei ya mwaka 2011. 
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Bei za Sasa na Zilizoidhinishwa kwa Wateja Wasio na Dira (Shilingi kwa Mwezi) 

Kundi la Wateja Bei ya Sasa Bei Zilizoidhinishwa 

2021/22 2022/23 
Majumbani 4,500 8,000 
Taasisi 10,000 15,000 
Biashara 9,500 20,000 

 
 

Ada za Sasa na Zilizoidhinishwa kwa Maunganisho Mapya ya Maji 
Kundi la Wateja Ada ya Sasa Ada Zilizoidhinishwa 

2021/22 2022/23 2023/24 2024/25 
Majumbani 75,000 26,000 
Taasisi 75,000 26,000 
Biashara 75,000 26,000 
Viwanda 75,000 26,000 

 
 

Ada za Sasa na Zilizoidhinishwa za Kurejeshewa Huduma ya Maji 
Kundi la Wateja 
 

Ada ya Sasa Ada Zilizoidhinishwa 
2021/22 2022/23 2023/24 2024/25 

Majumbani 15,000 15,000 15,000 15,000 
Taasisi 15,000 15,000 15,000 15,000 
Biashara 15,000 15,000 15,000 15,000 
Viwanda 15,000 15,000 15,000 15,000 

 
_________ 

 
JEDWALI LA PILI 

_________ 
 

(Limetengenezwa chini ya aya ya 3(d)) 
_________ 

 
MIRADI ITAKAYOTEKELEZWA 

Na. Maelezo Gharama (Shilingi Milioni) 
2022/23 2023/24 2024/25 

 Kukarabati miundombinu ya chanzo cha maji cha 
Makunguru ifikapo Juni 2024 

- 10.00 - 

 Kukarabati miundombinu ya chanzo cha maji cha Kamfa 
ifikapo Juni 2025 

- - 10.00 

 Kununua na kufunga dira kubwa 6 kwenye vyanzo vya 
maji vya Kwembago, Kwembago Makunguru, 
Kwembago Chamavita, Kamfa, Kindoi na Kibohelo 
ifikapo Juni 2023. 

6.00 - - 

 Kujenga uzio kuzunguka vyanzo vya maji vya 
Kwembago na Kwembago Makunguru ili kulinda na 
kuzuia uingiaji wa watu wasioruhusiwa ifikapo Juni 
2023. 

10.00 - - 

 Kujenga uzio kuzunguka vyanzo vya maji vya - 10.53 - 
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Na. Maelezo Gharama (Shilingi Milioni) 
2022/23 2023/24 2024/25 

Kwembago Chamavita na Kamfa ili kulinda maji na 
kuzuia uingiaji wa watu wasioruhusiwa ifikapo Juni 2024 

 Kujenga uzio kuzunguka vyanzo vya maji vya Kindoi na 
Kibohelo ili kuzuia uingiaji wa watu wasioruhusiwa 
ifikapo Juni 2025. 

- - 15.08 

 Kujenga bomba kuu la usambazaji maji lenye urefu wa 
kilomita 1 na kipenyo cha milimita 63 kutoka tanki la 
kuhifadhi maji la Yoghoi hadi eneo la Yoghoi kufikia 
Juni 2024. 

- 25.00 - 

 Kujenga tanki la kuhifadhia maji lenye uwezo wa mita za 
ujazo 50 katika eneo la Kwamamoyo ifikapo Juni 2024 

- 35.00 - 

 Kujenga bomba kuu la maji lenye urefu kilomita 1 aina 
ya HDPE la kipenyo cha milimita 75 (PN10) kutoka 
tanki la kuhifadhia maji la Mbura hadi eneo la 
Montessori ifikapo Juni 2025 

- - 32.00 

 Kujenga bomba kuu lenye urefu wa kilomita 1.5 aina ya 
HDPE la kipenyo cha milimita 75 (PN12.5) kutoka tanki 
la kuhifadhia maji la Mbura hadi tanki la kuhifadhia maji 
la Kwamamoyo ifikapo Juni 2024 

- 46.00 - 

 Kujenga bomba kubwa lenye urefu wa kilomita 3.5 la 
kipenyo cha milimita 90 aina ya HDPE (PN10) kutoka 
Kindoi hadi Mbura ifikapo Juni 2025 

- - 44.00 

 Kukarabati bomba lenye urefu wa kilomita 1.2 la kipenyo 
cha milimita 75 aina ya HDPE (PN10) kutoka eneo la 
Irente hadi tanki la kuhifadhia maji la Yoghoi ifikapo 
Juni 2025 

- - 37.00 

 Kuongeza mita 500 za bomba la mtandao wa usambazaji 
wa maji la kipenyo cha milimita 63 aina ya HDPE (PN 
10) eneo la Kialilo kufikia Juni 2023. 

12.00 - - 

 Kuongeza mtandao wa bomba la usambazaji maji lenye 
kipenyo cha milimita 63 aina ya HDPE (PN 10) kwa mita 
500 huko Kwesimu ifikapo Juni 2024. 

- 12.50 - 

 Kuongeza mtandao wa bomba la usambazaji maji lenye 
kipenyo cha milimita 63 aina ya HDPE (PN 10) kwa mita 
500 huko Montessori kufikia Juni 2025 

- - 13.00 

 Kuongeza mtandao wa bomba la usambazaji maji lenye 
kipenyo cha milimita 63 aina ya HDPE (PN 10) kwa 
kilomita 1 katika eneo la Magamba (mita 500 mwaka wa 
fedha 2023/24 na mita 500 katika mwaka wa fedha 
2024/25) 

- 12.50 13.00 

 Kubadilisha sehemu ya bomba la Kwembago urefu wa 
mita 500 na bomba aina ya HDPE (PN 10) lenye kipenyo 
cha milimita 90mm ifikapo Juni 2024  

- 14.00 - 

 Kubadilisha mtandao wa bomba lenye urefu wa mita 250 
kwa kutumia bomba aina ya HDPE (PN 10) yenye 
kipenyo cha milimita160 kwenye sehemu ya bomba la 
Kwembago (mita 100 katika mwaka 2023/24 na mita 150 
kwa mwaka 2024/25 

- 10.00 12.00 

 Kubadilisha sehemu ya mtandao wa bomba la Kamfa 
lenye urefu wa mita 500 kwa kutumia bomba za HDPE 
lenye kipenyo cha milimita 90 ifikapo Juni 2025 

- - 15.00 
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Na. Maelezo Gharama (Shilingi Milioni) 
2022/23 2023/24 2024/25 

 Kubadilisha mtandao wa bomba wenye urefu wa mita 
250kwa kutumia bomba aina ya HDPE (PN 10) lenye 
kipenyo cha milimita 110, kwa bomba la Kamfa ifikapo 
Juni 2025 

- - 11.00 

 Kubadilisha mtandao wa bomba wenye urefu wa mita 
250kwa kutumia bomba aina ya HDPE (PN 10) zenye 
kipenyo cha milimita160 kwa sehemu ya bomba la 
Kibohelo ifikapo Juni 2025 

- - 20.00 

 Kubadilisha mtandao wa bomba wenye urefu wa mita 
500 kwa kutumia bomba za HDPE (PN10) zenye 
kipenyo cha milimita 110 kwa sehemu ya bomba la 
Kibohelo ifikapo Juni 2024 

- 21.00 - 

 Kubadilisha mtandao wa bomba wenye urefu wa kilomita 
1 kwa kutumia bomba za HDPE (PN 12.5) zenye 
kipenyo cha milimita 90 (mita 300 kwa mwaka 2022/23, 
mita 300 kwa mwaka 2023/24 na mita 400 kwa mwaka 
2024/25 eneo la Lushoto 

12.00 14.00 15.50 

 Kubadilisha mtandao wa bomba wenye urefu wa mita 
500 kwa kutumia bombza za HDPE (PN 10) zenye 
kipenyo cha milimita 75, huko Chakechake ifikapo Juni 
2024 

- 12.00 - 

 Kubadilisha mtandao wa bomba wenye urefu wa mita 
500 kwa kutumia bomba za HDPE (PN 10) zenye 
kipenyo cha milimita 75, huko Chakechake Magesti 
ifikapo Juni 2025. 

- - 12.00 

 Kubadilisha mtandao wa bomba wenye urefu wa mita 
250 kwa kutumia bomba za HDPE (PN 10) zenye 
kipenyo cha milimita 63, huko Maguzoni ifikapo 2023 

5.00 - - 

1.  Kubadilisha mtandao wa bomba wenye urefu wa mita 
500 kwa kutumia bomba za HDPE (PN 10) zenye 
kipenyo cha milimita 50, huko Dochi ifikapo Juni 2023 

7.00 - - 

 Kubadilisha mtandao wa bomba wenye urefu wa mita 
500 kwa kutumia bomba za HDPE (PN 10) zenye 
kipenyo cha milimita 50, huko Chakechake ifikapo Juni 
2024 

- 7.00 - 

 Kubadilisha mtandao wa bomba wenye urefu wa mita 
500 kwa kutumia bomba za HDPE (PN 10) wenye 
kipenyo cha milimita 50 huko Magamba Kosti ifikapo 
Juni 2025 

- - 7.00 

 Kubadilisha mtandao wa bomba wenye urefu wa mita 
500 kwa kutumia bomba za HDPE (PN 10) na kipenyo 
cha milimita 32, huko Mabwawani ifikapo Juni 2023 

5.00 - - 

 Kubadilisha mtandao wa bomba wenye urefu wa mita 
500 kwa kutumia bomba za HDPE (PN 10) na wenye 
kipenyo cha milimita 32 eneo la Kitivo ifikapo Juni 2024 

- 5.00 - 

 Kubadilisha mtandao wa bomba wenye urefu wa mita 
500 kwa kutumia bomba za HDPE 32mm (PN 10) huko 
Kitopeni ifikapo Juni 2025 

- - 5.00 

 Kubadilisha mtandao wa bomba wenye urefu wa kilomita 
1 kwa kutumia bomba za HDPE (PN 10) lenye kipenyo 
cha milimita 32 huko Kwemishuza ifikapo Juni 2023 

9.00 - - 



Amri ya Mamlaka ya Maji Safi Na Usafi wa Mazingira Lushoto (Lushoto Wssa) 
ya Kurekebisha Bei za Huduma za Maji Safi Na Usafi wa Mazingira 

 Tangazo La Serikali Na. 339 (Linaendelea) 

7 

 

Na. Maelezo Gharama (Shilingi Milioni) 
2022/23 2023/24 2024/25 

 Kubadilisha mtandao wa bomba wenye urefu wa kilomita 
1 kwa kutumia bomba za HDPE (PN 10) zenye kipenyo 
cha milimita 32 huko Sinza ifikapo Juni 2024 

- 9.00 - 

 Kubadilisha mtandao wa bomba wenye urefu wa kilomita 
1 kwa kutumia bomba za HDPE (PN 10) wenye kipenyo 
cha milimita 32mm, ifikapo Masaule Juni 2025 

- - 9.00 

 Ukarabati wa ukuta wa ndani na nje wa tanki la 
kuhifadhia maji la Maguzoni lenye mita za ujazo 225 

5.00 - - 

 Ukarabati wa ukuta wa ndani na nje wa tanki la 
kuhifadhia maji la Maguzoni lenye mita za ujazo 12 

4.00 - - 

 Ukarabati wa ukuta wa ndani na nje wa tanki la 
kuhifadhia maji la Kialilo ifikapo Juni 2024 

- 3.00 - 

 Ukarabati wa ukuta wa ndani na nje wa tanki la 
kuhifadhia maji la Mbula ifikapo Juni 2023 

3.00 - - 

 Ukarabati wa ukuta wa ndani na nje wa tanki la 
kuhifadhia maji la Jegestali 1 ifikapo Juni 2025 

- - 6.00 

 Ukarabati wa ukuta wa ndani na nje wa tanki la 
kuhifadhia maji la Jegestali 2 ifikapo Juni 2025 

- - 6.00 

 Kuanza ujenzi wa tanki jipya la kuhifadhia maji lenye 
uwezo wa mita za ujazo 50 kuchukua nafasi ya tanki la 
Kipembe lenye ujazo wa mita za ujazo 12 ifikapo Juni 
2025 

- - 15.00 

 Kununua na kufunga mita kubwa za kutenganisha 
maeneo ya kanda 10(DMA) (mita 3 katika Mwaka wa 
Fedha wa 2022/23, mita 3 katika Mwaka wa Fedha wa 
2023/24 na 4 katika Mwaka wa Fedha wa 2024/25) 

6.00 6.00 8.00 

 Kununua na kubadilisha valvu 20 za zilizochakaa. Valvu 
10 kwa kila FY 2023/24 na 2024/25 

- 5.00 5.00 

 Kununua na kufunga mita mpya kwa maunganisho 700 
ya wateja ambao hawana mita za maji ifikapo Juni 2023 

77.00 - - 

 Kununua na kufunga mita za malipo kabla kwa wateja 52 
wasio na mita ifikapo Juni 2024, mita 26 kwa mwaka 

- 10.4 10.4 

 Kununua na kubadilisha mita za maji 552 ifikapo Juni 
2023 

- 30.36 32.00 

 Kujenga mtambo wa kusafisha maji Magamba ifikapo 
Juni 2023 

85.79 - - 

 Kuweka paa kwenye matanki ya kuhifadhia na kuweka 
dawa za kuua vimelea kwenye matanki ya Maguzoni, 
Mbula na Jegestal 

3.00 - - 

 Kununua zana za kufanya kazi pamoja na vifaa vya 
mabomba kama spana 

10.00 12.00 15.00 

 Kununua na kubadilisha viti 5 vya ofisi ifikapo Juni 2023 1.00 - - 
 Kununua na kubadilisha meza 5 za ofisi ifikapo Juni 

2023 
2.50 - - 

 Kununua na kubadilisha kabati 3 za faili ifikapo Juni 
2023 

3.00 - - 

 Kununua na kubadilisha kompyuta 2 za ofisi ifikapo Juni 
2023 

6.00 - - 

 Kununua pikipiki kumi na mbili (12) kwa shughuli za 
kiufundi (pikipiki 4 katika Mwaka wa Fedha wa 2022/23, 
pikipiki 4 katika Mwaka wa Fedha 2023/24 na pikipiki 4 

16.00 16.00 16.00 
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__________ 

 
(Limetengenezwa chini ya aya ya 3(i)) 

__________ 
 

VIASHIRIA VYA UTENDAJI 

Maelezo Kizio 
Lengo la Utendaji 
2022/23 2023/24 2024/25 

Maunganisho Mapya ya Majisafi No. 300 450 450 
Upotevu wa Maji % 40 35 30 
Kiwango cha Kufunga Dira za Maji kwa Wateja % 100 100 100 
Ufanisi katika Ukusanyaji wa Mapato  % 87 92 95 

 
 
Dodoma,                      JAMES A. MWAINYEKULE 
          ........., 2023                                           Mkurugenzi Mkuu 
 
 
 

Na. Maelezo Gharama (Shilingi Milioni) 
2022/23 2023/24 2024/25 

katika Mwaka wa Fedha 2024/25) 
 Kununua kompyuta 4 mpya kwa shughuli za anakara ya 

maji ifikapo Juni 2023 
12.00 - - 

 Kununua printa 2 mpya kwa kazi za ofisi ifikapo Juni 
2024 

1.50 1.50 - 

 Kupata ardhi kwa ajili ya ujenzi wa miundombinu ya 
kutibu majitaka ifikapo Juni 2025 

- 25.00 25.00 

 Kununua na kufunga mita za maji kwa wateja wapya 
(mita 300 mwaka wa fedha 2022/23, mita 450 mwaka wa 
fedha 2023/24 na mita 450 mwaka wa fedha 2024/25) 

33.00 51.38 53.33 

 Kununua simu janja 8 kwa wasoma mita ifikapo Juni 
2025 

1.80 0.30 0.30 

 Jumla 336.59 404.47 462.61 


