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TANGAZO LA SERIKALI NA. 338 la tarehe 5/5/2023 
 

SHERIA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA, 
 

(SURA YA 272) 
_______ 

 
AMRI 

_______ 
 

(Imetoleewa chini ya kifungu cha 29(d)) 
 

AMRI YA MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA ARUSHA (ARUSHA WSSA) 
YA KUREKEBISHA BEI ZA HUDUMA ZA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA YA 

MWAKA, 2023 

Jina   1. Amri hii itajulikana kama Amri ya Mamlaka ya 
Maji safi na Usafi wa Mazingira Arusha (Arusha WSSA) ya 
Kurekebisha Bei za Huduma za Maji Safi na Usafi wa 
Mazingira ya Mwaka 2023.    

Marekebisho ya 
bei 

 2. Bei za maji safi na usafi wa mazingira za Arusha 
WSSA zinarekebishwa kama zilivyoainishwa  katika 
Jedwali la Kwanza.  

  
Masharti  3. Bei zilizoidhinishwa zitakuwa na masharti 

yafuatayo: 
 (a) mnamo au kabla ya tarehe 30 Juni 2023 Arusha 

WSSA itawasilisha EWURA mpango wake wa 
biashara uliopitiwa upya kwa kuzingatia bei 
zilizoidhinishwa na mpango wa utekelezaji wa 
masharti ya Amri hii; 

 (b) mnamo au kabla ya tarehe 30 Juni 2023 Arusha 
WSSA itawasilisha EWURA mkataba wa 
huduma kwa mteja uliopitiwa upya kwa 
kuzingatia bei zilizoidhinishwa na viwango vya 
huduma vilivyooneshwa kwenye Mpango wa 



Amri ya Mamlaka ya Maji Safi Na Usafi wa Mazingira Arusha (Arusha Wssa) ya 
Kurekebisha Bei za Huduma za Maji Safi Na Usafi wa Mazingira 

Tangazo La Serikali Na.338 (Linaendelea) 

2 
 

 
_______ 

 
MAJEDWALI 

_______ 
 
 

Biashara. 
 
 

(c) mnamo au kabla ya tarehe 30 Juni 2023 Arusha 
WSSA itawasilisha ushahidi kwa EWURA kuwa 
imewajulisha wateja wake na kutoa elimu ya 
kutosha kwa wadau wake kama vile wateja, 
viongozi wa serikali, viongozi wa vyama vya 
siasa, wawakilishi wa taasisi za dini kuhusu 
mabadiliko ya bei za huduma; 

 (d) Arusha WSSA itatekeleza matakwa ya tozo ya 
udhibiti kwa kuwasilisha tozo zilizokusanywa 
kwa wakati;  

 (e) Arusha WSSA, kwa kutumia mapato yatokanayo 
na bei zilizoidhinishwa, itatekeleza miradi 
iliyoainishwa katika Jedwali la Pili.  

 (f) Arusha WSSA itafikia viashiria vya utendaji 
kama vilivyoainishwa katika Jedwali la Tatu; 

 (g) Arusha WSSA, kila mwaka na kama sehemu ya 
taarifa yake ya utendaji ya mwaka, itawasilisha 
taarifa ya utekelezaji wa masharti yaliyopo 
kwenye Amri ya Bei; na 

 (h) Arusha WSSA itaendelea kuwasilisha EWURA 
taarifa zake za fedha na utendaji kwa mujibu wa 
matakwa ya EWURA. Taarifa hizi zitatumiwa na 
EWURA katika kufanya tathmini ya utendaji wa 
Arusha WSSA ikilinganishwa na mamlaka 
nyingine za maji safi na usafi wa mazingira na 
uboreshaji wa huduma zake. 

  
Kufutwa kwa 
Amri 
T.S. Na. 799 
la 2018 

 4. Amri ya Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa 
Mazingira (Arusha WSSA) ya Bei za Huduma za Maji Safi 
na Usafi wa Mazingira ya mwaka 2018 inafutwa. 



Amri ya Mamlaka ya Maji Safi Na Usafi wa Mazingira Arusha (Arusha Wssa) ya 
Kurekebisha Bei za Huduma za Maji Safi Na Usafi wa Mazingira 

Tangazo La Serikali Na.338 (Linaendelea) 

3 
 

_______ 
 

JEDWALI LA KWANZA 
_______ 

 
(Limetengenezwa chini ya aya ya 2) 

___________ 
 

BEI, ADA NA TOZO ZILIZOIDHINISHWA  
 

Bei za Maji za Sasa na Zilizoidhinishwa (Shilingi kwa Mita ya Ujazo) 
Kundi la Wateja  Bei ya Sasa Bei Zilizoidhinishwa 
   2022/23 na 

2023/24  
 2024/25  

Majumbani 
   

0 to 5 1,330 1,840  1,850  
>5 <15 1,550 
>15 1,810 
Wastani wa bei 
ya Majumbani 

1,528 

Taasisi 1,510 1,820 1,830 
Biashara  1,930 2,300 2,340 
Viwanda 2,560 3,080  3,100  
Viwanda vya 
vinywaji 

15,300 

Wastani wa bei 
ya Viwanda 

4,104 

Magati  1,000 1,000 1,000 
Wastani wa bei 1,759 2,122 2,126 

 
Bei za Majitaka za Sasa na Zilizoidhinishwa (Shilingi kwa Mita ya Ujazo wa Majisafi) 

Kundi la Wateja  Bei ya Sasa 

Bei Zilizoidhinishwa 
  

2022/23 na 
2023/24   

 2024/25  

Majumbani 375 490 500 
Taasisi 510 765 780 
Biashara 750 860 860 
Viwanda 870 1,070 1,070 
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Bei za Maunganisho Mapya za Sasa na Zilizoidhinishwa (Shilingi kwa Maunganisho Mapya) 

Kundi la Wateja  Bei ya 
Sasa 

Bei Zilizoidhinishwa 
2022/23 na 

2023/24  2024/25  

Majumbani 15,000 15,000 15,000 
Taasisi 19,000 19,000 19,000 
Biashara 20,000 20,000 20,000 
Viwanda 26,000 26,000 26,000 

 
 

Bei za Boza za Sasa na Zilizoidhinishwa (Shilingi kwa Maunganisho Mapya) 
Kundi la Wateja  Bei ya 

Sasa 
Bei Zilizoidhinishwa 

 2022/23 
na 

2023/24 

 2024/25  

 TZS/Tripu  
Arusha City & Ngaramtoni     

  
  

Ujazo wa Maji (10M3) 112,360 112,360 112,360 

Ujazo wa Maji (5M3) 89,900 89,900 89,900 

        
Longido Town       
Ujazo wa Maji (10M3)   112,360 112,360 

Ujazo wa Maji (5M3)   89,900 89,900 

Usa River Town       
Ujazo wa Maji (10M3)   112,360 112,360 

Ujazo wa Maji (5M3)   89,900 89,900 

Monduli Town       
Ujazo wa Maji (10M3)   112,360 112,360 

Ujazo wa Maji (5M3)   89,900 89,900 

 
Bei za Kuondoa Majitaka za Sasa na Zilizoidhinishwa (Shilingi kwa kila tripu) 

Kundi la Wateja  Bei ya 
Sasa 

Bei Zilizoidhinishwa 
 2022/23 na 2023/24 2024/25 
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Arusha City & Ngaramtoni    

Ujazo wa Gari (10M3) 89,900 89,900 89,900 

Ujazo wa Gari (5M3) 73,000 73,000 73,000 

Longido Town       

Ujazo wa Gari (10M3)   89,900 89,900 

Ujazo wa Gari (5M3)   73,000 73,000 

Usa River Town       

Ujazo wa Gari (10M3)   89,900 89,900 

Ujazo wa Gari (5M3)   73,000 73,000 

Monduli Town       

Ujazo wa Gari (10M3)   89,900 89,900 

Ujazo wa Gari (5M3)   73,000 73,000 
 

Bei za Sasa na Zilizoidhinishwa (Shilingi kwa kila tripu) za Kutupa Majitaka katika 
Mabwawa Maalumu ya Kutibu majitaka 

Kundi la Wateja  Bei ya Sasa 
 Bei Zilizoidhinishwa 

2022/23 na 
2023/24  2024/25  

Bei (TZS) 9,186 9,186 9,186 
 

Ada za Sasa na Zilizoidhinishwa kwa Maunganisho Mapya ya Maji (Shilingi kwa 
Maunganisho) 

Kundi la Wateja  Bei ya Sasa 
 Bei Zilizoidhinishwa 

2022/23 na 
2023/24 2024/25 

Maunganisho Mapya ya Majitaka 
Asilimia 20 ya 

Gharama za 
Maunganisho 

26,000 26,000 

Maunganisho Mapya ya Majitaka 
Asilimia 20 ya 

Gharama za 
Maunganisho 

26,000 26,000 

 
_________ 

 
JEDWALI LA PILI 

_________ 
(Limetengenezwa chini ya aya ya 3(e)) 
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_________MIRADI ITAKAYOTEKELEZWA (KIASI SHILINGI MILIONI) 
Na. Maelezo ya Miladi itakayofanyika 2022/23 2023/24 2024/2

5 
1 Ujenzi wa vyanzo viwili vya maji maeneo ya 

Benett na Lengine Juu-Monduli katika Mlima 
Longido ifikapo Juni  2023 

107 - - 

2 Kukarabati vyanzo vya maji (chanzo cha 
Lolomsikio kilichopo Monduli (2024/25), 
Ngaresero (2023/24), Nurangima-Usa River 
(2024/25), Kiranyi (2022/23), Saiteru 
(2024/25), Sekei -Ngaramtoni (2023/24), na 
visima vya Ngaramtoni (2022/23) 
vinavyohudumia Monduli) ifikapo Juni  2025 

121 121 121 

3 Kukarabati matenki ya maji (Tenki la 
Hospitali la ukubwa wa mita za ujazo 90m 
lililopo Mlima Meru (2022/23), DikDik2-
100m3 (2023/24), Magadirisho-90m3 
(2024/25), engikareti 45m3 (2023/24) na 
ujenzi wa uzio kwa matenki mawili 
(45m3,50m3) yaliyopo Longido Mlimani 
(2023/24-2024/25)) ifikapo Juni 2025 

15 15 9 

4 Ujenzi wa uzio (katika chanzo cha maji cha 
Kiranyi (2023/2024), ujenzi wa uzio katika 
chanzo cha maji cha Sekei (2022/2023), 
Ngaramton, ujenzi wa uzio katika tenki la 
Engikareti lenye mita za ujazo 45 
(2022/2023), ujenzi wa uzio Mto Simba 
(2923/2024) na ujenzi wa uzio kwenye tenki 
la Mlima Longido (2023/24) ) ifikapo Juni 
2025 

10 25 - 

5 Kuamisha mabomba ya maji yaliopita katika 
makazi ( inchi 3 kwa 1.7km kutoka katika 
chanzo cha maji cha Kiranyi (2023/24) na 
inchi 8 mabomba ya UPvC kwa 700m eneo la 
Longido (2022/23) ifikapo mwezi Juni  2023 

41 120 - 

6 Kufunga dira kubwa 33 kwenye vyanzo vyote 
vya maji na matanki ya kuhifadhia maji (dira 
5 maeneo ya arusha (2024/25)), dira 3 maeneo 
ya Usa River (2022/23), dira  15 maeneo ya 
Ngaramtoni (2023/24-5& 2024/25 na dira 10 
eneo la Monduli ifikapo Juni 2025 

10 10 10 

7 Kujenga matenki mapya 5 kwenye vituo vya 
kusukuma maji na vituo vya kusukuma mjai 
katika maeneo ya Kmandolu, Kiranyi, 
Kijenge, Moivo na Sanawari ifikapo Juni 
2025 

- - 1,152 

8 Kufanya utafiti wa ujenzi wa bwawa maeneo 
ya Weruweru ifikapo Juni  2025 

- - 1,000 

9 Kubadilisha pampu 5 za kutibia maji kila 
mwaka,  tatu (3) maeneo ya Oligilai, mbili (2) 
maeneo ya Sekei na bomba kumi (10) za 

27 27 27 
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Na. Maelezo ya Miladi itakayofanyika 2022/23 2023/24 2024/2
5 

kutibia maji katika maeneo ya Midawe, 
Moshono, Loruvani, Ngarendolu, Kilimani, 
Tembo club, Burka na kwenye maeneo ya 
Olosiva ifikapo Juni  2025 

10 Kuendesha zoezi la usafishaji wa visima, 
kamera na kubadilisha pampu 10 maeneo ya 
Oltulelei, Iikiurei, Loruvani No 4, Old 
Sanawari, Kiranyi 1, Kata ya Loruvan, 
Sombetini, LongIdo, Ngusero na visima vya 
Misouri ifikapo Juni  2025 

117 117 117 

11 Ujenzi wa miundombinu ya maji 10.69km ya 
bomba kuu (3.5km kutoka chanzo cha 
Kolomonike mpaka kwenye tenki la 
Mashariki Mlimani - Monduli, kilomita 3.5 
kutoka Kolomonike2 mpaka tanki la Lengine 
juu na kilomita 2.5 kutoka chanzo cha Olarash 
mpaka tanki la kijiji cha Olarash. Kilomita 
1.054 kutoka Ngaresero mpaka tanki la 
Dikdik, mita 136 kutoka Nurangina mpaka 
tanki jipya la USA-River) ifikapo Juni 2025  

- 37 75 

12 Ujenzi wa miundombinu ya maji kilomita 
453.829 kwa ukubwa wa inchi moja na nusu 
hadi 6  (kilomita 200 maeneo ya Arusha, 
kilomita 30.561 maeneo ya Ngaramtoni, 
kilomita 73.268 maeneo ya Usa-River, 
kilomita 55 maeneo ya Longido, kilomita 95 
maeneo ya Monduli) (wastani wa kilomita 
90.7658 kwa kila mwaka) ifikapo Juni  2025  

1,652 665 614 

13 Ujenzi wa bomba kubwa la maji lenye urefu 
wa kilomita 30 kutoka kwenye tenki la 
Ngorubob mpaka Monduli ifikapo Juni 2024 

- 478 - 

14 Kujenga matanki ya maji na miundombinu ya 
kutibia maji. Matenki matatu maeneo ya 
Monduli, ujenzi wa tenki la maji lenye ujazo 
wa mita 500 maeneo ya mashariki mlimani, 
ujenzi wa tenki lenye ujazo wa mita 500 
Mlimani magharibi na ujenzi wa tenki la maji 
lenye ujazo mita 300 eneo la Lengine juu. 
Ujenzi wa tank la maji lenye ujazo wa mita 
1000 na 500 maeneo ya Nurangima 1000 na 
Sekei  ifikapo Juni 2025 

- 795 - 

15 Kuunganisha wateja wapya 41,978 ( wateja 
13,933 kwa kila mwaka) ifikapo Juni 2025 

1,539 1,539 1,539 

16 Kufanya uchunguzi na usanifu kwa ajili ya 
ujenzi wa mtandao wa majitaka   katika eneo 
la Kisongo ifikapo Juni  2025 

- - 103 

17 Ununuzi wa ardhi kwa ajili ya kujenga 
miundombinu ya maji taka katika maeneo ya 
Monduli, Longido na Usa-River ( ekari moja 

- - 900 
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Na. Maelezo ya Miladi itakayofanyika 2022/23 2023/24 2024/2
5 

kwa kila eneo) ifikapo Juni  2025 
18 Kufanya uchunguzi  na usanifu kwa ajili ya 

ujenzi wa mtandao wa maji taka katika 
maeneo ya Monduli, Longido na Usa-River 
ifikapo mwezi wa sita 2025 

- - 158 

19 Kujenga mtandao mpya wa maji taka wenye 
urefu wa kilomita 30 ( 10km kwa kila mwaka) 
ifikapo Juni  2025 

1,023 1,023 1,023 

20 Ukarabati mfumo wa maji taka wenye urefu 
wa kilomita 100 ( ukubwa wa inchi 8 na 6 
maeneo ya Unga Ltd, Daraja II na Mjini kati) 
kila mwaka 

46 46 46 

21 Kufanya utafiti wa majaribio juu ya mfumo 
wa kielotroniki kwenye miundombinu ya maji 
taka ifikapo Juni 2023 

15 - - 

22 Kufunga mfumo wa kidigitali wa kuongoza 
magri ya kubebea maji ( boza) ifikapo Juni 
2024 

- 4 - 

23 Kujenga  chemba 17 za valvu na kubalisha 
chemba 12 kila mwaka 

10 11 11 

24 Kubadilisha mita 60,000 za wateja. 1,100 2,750 2,750 
25 Kukarabati mabomba ya maji yaliyochakaa 

yenye urefu wa kilomita 160 katika maeneo 
ya Ngarenaro, Sakina, Engutoto, Daraja II, 
Lemara, Engosharaton, Sinoni, Unga Ltd, 
Osunyai na Sombetini. 

605 1,816 2,421 

26 Kuondoa mtando wa mabomba 
yaliyoingiliana yenye urefu wa kilomita 30  
katika maeneo ya Ungalimited, Olmatejoo, 
Uswahilini, Baraa na Moshono kila mwaka. 

- 516 258 

27 Kubadilisha mabomba ya kuwaunganisha 
wateja yenye kipenyo cha inchi 3/4  hadi 1 
zenye urefu wa kilomita 70.14 kila mwaka 
(Arusha 54km, 6km Ngaramtoni, 2.14 
Longido, 6km Monduli, 2km Usa-River) 
ifikapo Juni , 2025 

204 204 204 

28 Kuanzisha na kusimamia uendeshaji wa kanda 
za mfumo wa maji (DMAs) katika jiji la 
Arusha kwa kufunga mita kubwa 5 kila 
mwaka 

- 10 6 

29 Kuanzisha  mifumo ya kikanda ya  maji 
(DMAs) kwenye kanda ( 8 maeneo ya 
Monduli, 4 maeneo ya Longido, 13 Maeneo 
ya Ngaramton na 4 maeneo ya Usa River) 
ifikapo Juni  2023  

9 - - 

30 Kuanzisha mfumo wa usimamizi uhusiano wa 
wateja  ifikapo Juni  2023 

12 7 7 

31 Kufanya utafiti wa majaribio ( utoaji wa - 4 - 
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Na. Maelezo ya Miladi itakayofanyika 2022/23 2023/24 2024/2
5 

ankara wa papo kwa hapo) kwenye ofisi mbili 
za kanda ifikapo Juni 2024 

32 Kufanya utafiti wa majaribio ya usomaji wa 
dira za kidigitali kwenye ofisi mbili za kanda 
ifikapo Juni 2024 

13 5 5 

33 Kufanya utafit wa majaribio juu ya mfumo wa 
usimamizi wa usomaji wa dira za maji 
kidigitali katika ofisi mbili za kanda ifikapo 
Juni 2025  

- 7 - 

34 Kufunga mita 200 za malipo kabla ya kupata 
huduma ya maji kila mwaka 

55 55 55 

35 Ununuzi wa komputa 36 and vifaa vyake ( 
komputa 12 kila mwaka ) kwenye ofisi za 
kanda ifikapo Juni  2025 

23 23 23 

36 Ununuzi wa vichapishaji 9 na vifaa ( 
vichapishaji 3 kwa kila mwaka) kwenye ofisi 
za kanda ifikapo Juni  2025 

8 8 8 

37 Ununuzi wa samani za ofisi kwenye ofisi za 
kanda ifikapo Juni  2024 

132 132 132 

38 Kununua ardhi kwa ajili ya ujenzi wa ofisi za 
kanda maeneo ya Monduli na Usa-River( eka 
moja kwa kila eneo) ifikapo Julai  2023 

298 - - 

39 Kujenga nyumba za makazi ya ndaji na ofisi 
za  kanda maeneo ya Ngaramtoni, Longido, 
Monduli na Usa-River ifikapo Juni 2025 

229 1,409 1,409 

40 Ununuzi wa pikipiki 15 na bajaji 15 kwa ajili 
ya ofisi za kanda ( 10 kwa mwaka wa kwanza 
na 20 kwa mwaka unaofuata) ifikapo Juni 
2024 

64 150 - 

41 Kuwezesha ununuzi wa zana za kiufundi za 
kufanyia kazi ( HDPE fusion machine 5, 
pampu za maji zinazobebeka 5 na kompresa  
zinazobebeka 5) ifikapo Juni 2024 

72 48 - 

42 Kuwezesha ujenzi wa uwanja wa michezo na 
sehemu ya mazoezi (GYM) ifikapo Juni  2025 

- 250 - 

43 Kuanzisha mfumo wa usimamizi wa fedha wa 
serikali na uhasibu ifikapo Juni  2023 

13 5 5 

44 Kufunga mfumo wa serikali wa ofisi wa 
kietroniki (mtandao-serikali, ofisi ya 
kielotroniki, vifaa vya kimtandao kama WAN 
Router, IPBX, IP Phones ) ifikapo Juni 2023 

76 5 5 

45 Kufunga mfumo wa ukaguzi wa taarifa  
ifikapo Juni  2023 

38 5 5 

46 Kufunga mtandao wa komputa na 
kuunganisha mtandao katika ofisi za kanda 
ifikapo  Juni  2023 

38 - - 

47 Kuanzisha kituo cha taarifa cha AUWSA 
ifikapo Juni  2023 

- 12 - 
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Na. Maelezo ya Miladi itakayofanyika 2022/23 2023/24 2024/2
5 

48 Kushirikiana na VITENS na washirika 
wengine ili kuboresha uendeshaji na ukuzaji 
uwezo wa AUWSA  ( kuboresha mfumbo CIS  
na kuendeleza mfumo wa mgandamizo wa 
maji wa mtandao wa AUWSA, ubora wa 
maji, upotevu wa maji na uunganishaji wa 
maji kwa kaya  masikini) ifikapo Juni 2025 

- 320 306 

49 Kununua genereta mbili kwa ajili ya 
uendeshaji kwenye vituo cha kusukuma maji 
ifikapo Juni  2023 

- 15 - 

50 Kufunga na kusimamia mfumo wa usimamizi 
wa taarifa za rasilimali watu ifikapo Juni  
2025 

18 2 2 

51 Ununuzi wa magari matatu (aina ya Station 
wigon) na basi moja la wafanyakazi ifikapo 
Juni  2025. 

410 180 180 

52 Ujenzi wa Mradi mpya wenye umbali wa 17.3 
Km kutoka kisima cha Sinya mpaka Namanga   

- - 8,192 

53 Ujenzi wa miundombinu ya maji  umbali wa 
kilomita 49 ili kusogeza huduma ya maji 
maeneo ya Mererani 

- 1,600 - 

54 Ujenzi wa miundo mbinu ya maji umbali wa 
kilomita  29.20 ili kusogeza huduma ya maji 
maeneo ya Mateves 

- 1,350 - 

55 Ujenzi wa miundo mbinu ya maji umbali wa 
kilomita 54 ili kusogeza huduma ya maji mji 
wa Bondeni. 

- 2,509 - 

56 Ujenzi wa miundombinu ya maji umbali wa 
kilomita 110 ili kusogeza huduma ya maji 
maeneo ya Muriet.  

- 5,100 - 

57 Ujenzi wa miundo mbinu ya maji umbali wa 
kilomita 40.21 ili kusogeza huduma ya maji 
maeneo ya Kiranyi 

1,859 - - 

58 Ujenzi wa miundo mbinu ya maji umbali wa 
kilomita 115 ili kusogeza huduma ya maji 
maeneo ya Ngaramtoni juu 

- 5,300 - 

59 Ujenzi wa miundo mbinu ya maji umbali wa 
kilomita 31.58 ili kusogeza huduma ya maji 
maeneo ya Olmoti 

- 1,460 - 

60 Ujenzi wa miundo mbinu ya maji umbali wa 
kilomita 32.44 ili kusogeza huduma ya maji 
maeneo ya Olasiti 

- 1,502 - 

61 Ujenzi wa miundo mbinu ya maji umbali wa 
kilomita 113.97 ili kusogeza huduma ya maji 
maeneo ya Moshono 

- 5,270 - 

62 Ujenzi wa miundo mbinu ya maji umbali wa 
kilomita  20.66 ili kusogeza huduma ya maji 
maeneo ya Sanawari 

- 955 - 
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Na. Maelezo ya Miladi itakayofanyika 2022/23 2023/24 2024/2
5 

63 Ujenzi wa miundo mbinu ya maji umbali wa 
kilomita 31. 37 ili kusogeza huduma ya maji 
mji wa Bondeni. 

- - 1,450 

64 Ujenzi wa miundo mbinu ya maji umbali wa 
kilomita 45.21 ili kusogeza huduma ya maji 
maeneo ya Muriet 

- - 2,091 

65 Ujenzi wa miundo mbinu ya maji umbali wa 
kilomita 38.93 ili kusogeza huduma ya maji 
maeneo ya Kiranyi 

- - 1,800 

66 Ujenzi wa miundo mbinu ya maji umbali wa 
kilomita 28. 33 ili kusogeza huduma ya maji 
maeneo ya Ngaramtoni juu 

- - 1,310 

67 Ujenzi wa miundo mbinu ya maji umbali wa 
kilomita 22.75 ili kusogeza huduma ya maji 
maeneo ya Olmoti 

- - 1,052 

68 Ujenzi wa miundo mbinu ya maji umbali wa 
kilomita 24.61 ili kusogeza huduma ya maji 
maeneo ya Olasiti 

- - 1,138 

69 Ujenzi wa miundo mbinu ya maji umbali wa 
kilomita 37.85 ili kusogeza huduma ya maji 
maeneo ya Moshono 

- - 1,750 

70 Ujenzi wa miundo mbinu ya maji umbali wa 
kilomita 17.29 ili kusogeza huduma ya maji 
maeneo ya Sanawari 

- - 799 

71 Ujenzi wa miundo mbinu ya maji umbali wa 
kilomita 20.07 ili kusogeza huduma ya maji 
maeneo ya Mateves 

- - 928 

72 Ujenzi wa miundo mbinu ya maji umbali wa 
kilomita 11.68 ili kusogeza huduma ya maji 
maeneo ya Monduli 

- - 540 

73 Ujenzi wa miundo mbinu ya maji umbali wa 
kilomita 10. 60 ili kusogeza huduma ya maji 
maeneo ya Usa-River 

- - 490 

74 ujenzi wa miundombinu ya maji umbali wa 
kilomita 22.04 kutoka Shangarai mpaka 
Moshono na tanki moja la maji 

- - 4,930 

  Jumla 10,008 39,420 41,154 
 

__________ 
 

JEDWALI LA TATU 
__________ 

 
(Limetengenezwa chini ya aya ya 3(f)) 

___________ 
 

VIASHIRIA VYA UTENDAJI 
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Maelezo Kizio 
Lengo la Utendaji 

2022/23 2023/24 2024/25 

Maunganisho Mapya ya Majisafi No. 13,993 13,993 13,993 

Maunganisho Mapya ya Majitaka % 3,200 3,200 3,200 

Kiwango cha Upotevu wa Maji % 34 28 25 

Kiwango cha Kufunga Dira za Maji kwa Wateja % 100 100 100 

Ufanisi katika Ukusanyaji wa Mapato   % 94 96 98 

 
 
 
Dodoma,                      JAMES A. MWAINYEKULE 
      25 April, 2023                     Mkurugenzi Mkuu 
 


