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TANGAZO LA SERIKALI NA. 337 la tarehe 5/5/2023 
 

SHERIA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA, 
 

(SURA YA 272) 
_______ 

 
AMRI 

_______ 
 

(Imetoleewa chini ya kifungu cha 29(d)) 
 

AMRI YA MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA BABATI (BABATI WSSA) 
YA KUREKEBISHA BEI ZA HUDUMA ZA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA YA 

MWAKA, 2023 

Jina   1. Amri hii itajulikana kama Amri ya Mamlaka ya 
Maji safi na Usafi wa Mazingira Babati (Babati WSSA) ya 
Kurekebisha Bei za Huduma za Maji Safi na Usafi wa 
Mazingira ya Mwaka 2023.    

Marekebisho ya 
bei 

 2. Bei za maji safi na usafi wa mazingira za Babati 
WSSA zinarekebishwa kama zilivyoainishwa katika Jedwali 
la Kwanza hadi la Sita.  

  
Masharti  3. Bei zilizoidhinishwa zitakuwa na masharti yafuatayo: 
 (a) mnamo au kabla ya tarehe 30 Juni 2023, Babati 

WSSA itawasilisha EWURA mpango wake wa 
biashara uliopitiwa upya kwa kuzingatia bei 
zilizoidhinishwa na mpango wa utekelezaji wa 
masharti ya Amri hii; 

 (b) mnamo au kabla ya tarehe 30 Juni 2023, Babati 
WSSA itawasilisha ushahidi kwa EWURA kuwa 
imewajulisha wateja wake na kutoa elimu ya 
kutosha kwa wadau wake wakiwemo wateja, 
viongozi wa serikali, viongozi wa vyama vya 
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____________ 

 
MAJEDWALI 
____________ 

________ 
 

JEDWALI LA KWANZA 
_______ 

(Limetengenezwa chini ya aya ya 2) 
_________ 

 
BEI NA ADA  ZILIZOIDHINISHWA KWA MJI WA BABATI 

siasa na wawakilishi wa taasisi za dini kuhusu 
mabadiliko ya bei za huduma zake; 

 
 

(c) Babati WSSA itatekeleza matakwa ya tozo ya 
udhibiti kwa kuwasilisha tozo zilizokusanywa 
kwa wakati; 

 (d) Babati WSSA itatekeleza miradi iliyoainishwa 
katika Jedwali la Saba kwa kutumia mapato 
yatokanayo na bei zilizoidhinishwa;  

 (e) Babati WSSA itafikia viashiria vya utendaji 
kama ilivyooneshwa katika Jedwali la Nane; 

 (f) Babati WSSA, kila mwaka na kama sehemu ya 
taarifa yake ya utendaji ya mwaka, itawasilisha 
taarifa ya utekelezaji wa masharti yaliyomo 
kwenye Amri ya Bei na;. 

 
 (g) Babati WSSA itaendelea kuwasilisha EWURA 

taarifa zake za fedha na utendaji kwa mujibu wa 
matakwa ya EWURA. Taarifa hizi zitatumiwa na 
EWURA katika kufanya tathmini ya utendaji wa 
Babati WSSA ikilinganishwa na mamlaka 
nyingine za maji safi na usafi wa mazingira na 
uboreshaji wa huduma zake. 

  
Kufutwa kwa 
Amri 
T.S. Na.351 
la 2019 

 4. Amri ya Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa 
Mazingira (Babati WSSA) ya Bei za Huuma za Maji Safi na 
Usafi wa Mazingira Babati ya mwaka 2019 inafutwa. 
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Bei za Maji za Sasa na Zilizoidhinishwa 
Kundi la Wateja Matumizi  

(m3) 
Bei ya Sasa Bei Zilizoidhinishwa 

2021/22 2022/23 2023/24 2024/25 
Majumbani 0-5 1,560 1,800 1,820 1,850 

6-10 1,650 
>10 1,770 

Taasisi - 2,300 2,370 2,370 2,400 
Biashara - 2,400 2,470 2,470 2,500 
Viwanda - 2,500 2,520 2,520 2,550 
Magati - 865 1,500 1,500 1,500 
Shule za Msingi 
na Sekondari 

 2,300 1,500 1,500 1,500 

 
Ada za Sasa na Zilizoidhinishwa kwa Maunganisho Mapya ya Maji 

Kundi la Wateja Ada ya Sasa Ada Iliyoidhinshwa 
2021/22 2022/23 2023/24 2024/25 

Majumbani Asilimia 20 ya Gharama 
za Maunganisho kama 
ilivyoainishwa kwenye 
kanuni ya 26 ya Kanuni 
za Maji za Mwaka 2019 

26,000 26,000 26,000 
Taasisi 26,000 26,000 26,000 
Biashara 26,000 26,000 26,000 
Viwanda 26,000 26,000 26,000 

 
Ada za Sasa na Zilizoidhinishwa za Kurejeshewa Huduma ya Maji 

Kundi la Wateja  Ada ya Sasa Ada Iliyoidhinshwa 
2021/22 2022/23 2023/24 2024/25 

Majumbani 15,000 15,000 15,000 15,000 
Taasisi 15,000 25,000 25,000 25,000 
Biashara 15,000 25,000 25,000 25,000 
Viwanda 15,000 25,000 25,000 25,000 

_______ 
 

JEDWALI LA PILI 
________ 

 
(Limetengenezwa chini ya aya ya 2) 

________ 
 

BEI NA ADA  ZILIZOIDHINISHWA KWA MJI WA DAREDA 
 

Bei za Maji za Sasa na Zilizoidhinishwa 
Kundi la Wateja Bei ya Sasa Bei Zilizoidhinishwa 

2021/22 2022/23 2023/24 2024/25 
Majumbani 1,200 1,350  1,370  1,400  



Amri ya Mamlaka ya Maji Safi Na Usafi wa Mazingira Babati (Babati Wssa) ya 
Kurekebisha Bei za Huduma za Maji Safi Na Usafi wa Mazingira 

Tangazo la Serikali Na. 337 (Linaendelea) 

4 
 

Taasisi 1,200 1,420  1,420  1,450  
Biashara 1,200 1,470  1,470  1,500  
Viwanda - 1,520  1,520  1,550  
Magati 1,200 1,250  1,250  1,250  
Shule za Msingi 
na Sekondari 

1,200 1,250  1,250  1,250  

 
Ada za Sasa na Zilizoidhinishwa kwa Maunganisho Mapya ya Maji 

Kundi la Wateja Ada ya Sasa Ada Iliyoidhinshwa 
2021/22 2022/23 2023/24 2024/25 

Majumbani Asilimia 20 ya Gharama 
za Maunganisho kama 
ilivyoainishwa kwenye 
kanuni ya 26 ya Kanuni 
za Maji za Mwaka 2019 

26,000 26,000 26,000 
Taasisi 26,000 26,000 26,000 
Biashara 26,000 26,000 26,000 
Viwanda 26,000 26,000 26,000 

 
Ada za Sasa na Zilizoidhinishwa za Kurejeshewa Huduma ya Maji 

Kundi la Wateja  Ada ya Sasa Ada Iliyoidhinshwa 
2021/22 2022/23 2023/24 2024/25 

Majumbani 15,000 15,000 15,000 15,000 
Taasisi 15,000 25,000 25,000 25,000 
Biashara 15,000 25,000 25,000 25,000 
Viwanda 15,000 25,000 25,000 25,000 

 
 

_______ 
 

JEDWALI LA TATU 
_______ 

 
(Limetengenezwa chini ya aya ya 2) 

________ 
 

BEI NA ADA  ZILIZOIDHINISHWA KWA MJI WA BASHNET 
 

Bei za Maji za Sasa na Zilizoidhinishwa 
Kundi la Wateja Bei ya Sasa Bei Zilizoidhinishwa 

2021/22 2022/23 2023/24 2024/25 
Majumbani 1,000 1,350  1,370  1,400  
Taasisi 1,000 1,420  1,420  1,450  
Biashara 1,000 1,470  1,470  1,500  
Viwanda - 1,520  1,520  1,550  
Magati 1,000 1,250  1,250  1,250  
Shule za Msingi na 1,000 1,250  1,250  1,250  



Amri ya Mamlaka ya Maji Safi Na Usafi wa Mazingira Babati (Babati Wssa) ya 
Kurekebisha Bei za Huduma za Maji Safi Na Usafi wa Mazingira 

Tangazo la Serikali Na. 337 (Linaendelea) 

5 
 

Sekondari 
 

Ada za Sasa na Zilizoidhinishwa kwa Maunganisho Mapya ya Maji 
Kundi la Wateja Ada ya Sasa Ada Iliyoidhinshwa 

2021/22 2022/23 2023/24 2024/25 
Majumbani Asilimia 20 ya Gharama za 

Maunganisho kama 
ilivyoainishwa kwenye 

kanuni ya 26 ya Kanuni za 
Maji za Mwaka 2019 

26,000 26,000 26,000 
Taasisi 26,000 26,000 26,000 
Biashara 26,000 26,000 26,000 
Viwanda 26,000 26,000 26,000 

 
Ada za Sasa na Zilizoidhinishwa za Kurejeshewa Huduma ya Maji 

Kundi la Wateja  Ada ya Sasa Ada Iliyoidhinshwa 
2021/22 2022/23 2023/24 2024/25 

Majumbani 15,000 15,000 15,000 15,000 
Taasisi 15,000 25,000 25,000 25,000 
Biashara 15,000 25,000 25,000 25,000 
Viwanda 15,000 25,000 25,000 25,000 

 
________ 

 
JEDWALI LA NNE 

________ 
 

(Limetengenezwa chini ya aya ya2) 
________ 

 
BEI NA ADA ZILIZOIDHINISHWA KWA MJI WA KATESH 

 
Bei za Maji za Sasa na Zilizoidhinishwa 

Kundi la Wateja Bei ya Sasa Bei Zilizoidhinishwa 
2021/22 2022/23 2023/24 2024/25 

Majumbani  800 1,350  1,370  1,400  
Taasisi 1,000  1,420  1,420  1,450  
Biashara 1,200  1,470  1,470  1,500  
Viwanda 1,400  1,520  1,520  1,550  
Magati 1,000  1,250  1,250  1,250  
Shule za Msingi 
na Sekondari 

1,000  1,250  1,250  1,250  

 
Ada za Sasa na Zilizoidhinishwa kwa Maunganisho Mapya ya Maji 

Kundi la Wateja Ada ya Sasa Ada Iliyoidhinshwa 
2021/22 2022/23 2023/24 2024/25 

Majumbani Asilimia 20 ya Gharama 
za Maunganisho kama 

26,000 26,000 26,000 
Taasisi 26,000 26,000 26,000 
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Kundi la Wateja Ada ya Sasa Ada Iliyoidhinshwa 
2021/22 2022/23 2023/24 2024/25 

Biashara ilivyoainishwa kwenye 
kanuni ya 26 ya Kanuni 
za Maji za Mwaka 2019 

26,000 26,000 26,000 
Viwanda 26,000 26,000 26,000 

 
Ada za Sasa na Zilizoidhinishwa za Kurejeshewa Huduma ya Maji 

Kundi la Wateja  Ada ya Sasa Ada Iliyoidhinshwa 
2021/22 2022/23 2023/24 2024/25 

Majumbani 15,000 15,000 15,000 15,000 
Taasisi 15,000 25,000 25,000 25,000 
Biashara 15,000 25,000 25,000 25,000 
Viwanda 15,000 25,000 25,000 25,000 

 
___________ 

 
JEDWALI LA TANO 

___________ 
 

(limetengenezwa chini ya aya ya 2) 
___________ 

 
BEI NA ADA  ZILIZOIDHINISHWA KWA MJI WA MAGUGU 

 
Bei za Maji za Sasa na Zilizoidhinishwa 

Kundi la Wateja Bei ya Sasa Bei Zilizoidhinishwa 
2021/22 2022/23 2023/24 2024/25 

Majumbani 540 1,350  1,370  1,400  
Taasisi 550 1,420  1,420  1,450  
Biashara 560 1,470  1,470  1,500  
Viwanda 570 1,520  1,520  1,550  
Magati 500 1,250  1,250  1,250  
Shule za Msingi 
na Sekondari 

550 1,250  1,250  1,250  

 
Ada za Sasa na Zilizoidhinishwa kwa Maunganisho Mapya ya Maji 

Kundi la Wateja Ada ya Sasa Ada Iliyoidhinshwa 
2021/22 2022/23 2023/24 2024/25 

Majumbani Asilimia 20 ya Gharama 
za Maunganisho kama 
ilivyoainishwa kwenye 
kanuni ya 26 ya Kanuni 
za Maji za Mwaka 2019 

26,000 26,000 26,000 
Taasisi 26,000 26,000 26,000 
Biashara 26,000 26,000 26,000 
Viwanda 26,000 26,000 26,000 

 
Ada za Sasa na Zilizoidhinishwa za Kurejeshewa Huduma ya Maji 
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Kundi la Wateja  Ada ya Sasa Ada Iliyoidhinshwa 
2021/22 2022/23 2023/24 2024/25 

Majumbani 15,000 15,000 15,000 15,000 
Taasisi 15,000 25,000 25,000 25,000 
Biashara 15,000 25,000 25,000 25,000 
Viwanda 15,000 25,000 25,000 25,000 

 
 

_______ 
 

JEDWALI LA SITA 
_______ 

 
(Limetengenezwa chini ya aya ya 2) 

 
BEI NA ADA  ZILIZOIDHINISHWA KWA MJI WA GALLAPO 

 
Bei za Maji za Sasa na Zilizoidhinishwa 

Kundi la Wateja Bei ya Sasa Bei Zilizoidhinishwa 
2021/22 2022/23 2023/24 2024/25 

Majumbani  300 1,000 1,020 1,250 
Taasisi  335 1,200 1,220 1,300 
Biashara  390 1,200 1,220 1,300 
Viwanda - 1,200 1,220 1,300 
Magati  500 1,000 1,000 1,250 
Shule za Msingi na 
Sekondari 

335 1,000 1,000 1,250 

 
Ada za Sasa na Zilizoidhinishwa kwa Maunganisho Mapya ya Maji 

Kundi la Wateja Ada ya Sasa Ada Iliyoidhinshwa 
2021/22 2022/23 2023/24 2024/25 

Majumbani Asilimia 20 ya Gharama 
za Maunganisho kama 
ilivyoainishwa kwenye 
kanuni ya 26 ya Kanuni 
za Maji za Mwaka 2019 

26,000 26,000 26,000 

Taasisi 26,000 26,000 26,000 

Biashara 26,000 26,000 26,000 

Viwanda 26,000 26,000 26,000 

 
Ada za Sasa na Zilizoidhinishwa za Kurejeshewa Huduma ya Maji 

Kundi la Wateja  Ada ya Sasa Ada Iliyoidhinshwa 
2021/22 2022/23 2023/24 2024/25 

Majumbani 15,000 15,000 15,000 15,000 
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Kundi la Wateja  Ada ya Sasa Ada Iliyoidhinshwa 
2021/22 2022/23 2023/24 2024/25 

Taasisi 15,000 25,000 25,000 25,000 
Biashara 15,000 25,000 25,000 25,000 
Viwanda 15,000 25,000 25,000 25,000 

 
_______ 

 
JEDWALI LA SABA 

_______ 
 

(Limetengenezwa chini ya aya ya 3(d)) 
 

MIRADI ITAKAYOTEKELEZWA 

Shuguli Zitakazofanyika  
Kiasi (Shilingi 

Milioni)  
 2022/23   2023/24   2024/25  

Kununua pampu mbili za maji kila 
mwaka 34.82 158.42 102.16 

Kukarabati mambomba makubwa 
kwa kilometa 10 na mabomba 
madogo kwa kilometa 35 ifikapo 
Juni 2025 

                          
-    

                  
613.22  

                  
636.52  

Kununua na kufunga dira za maji 
3,500 kwa ajili ya wateja wapya. 
(Dira 1,750  kila mwaka) 

                    
200.29  

                  
233.00  

Kununua samani za ofisi  9.19 10.28 11.44 
Kufanya uhakiki uhakiki wa wateja 
wa huduma za maji kila mwaka 9.19 10.28 11.44 

Kuimarisha mfumo wa upokeaji wa 
taarifa ikiwa ni Pamoja na 
kuanzisha kituo cha miito  

19.00                                 
-    

                              
-    

Kununua dira kubwa za maji 20  
kwa ajili ya vyanzo vya maji 
visivyo na dira kwa sasa 

4.85 5.03 5.22 

Kununua dira kubwa 12 kwa ajili ya 
kubadilisha zile zilizokwisha muda 
wake 

2.80 2.91 3.02 

Kununua pikipiki 18 kwa ajili ya 
mafundi  19.39 20.13 20.90 

Kukarabati mabomba ya wateja 
3000 ifikapo Juni 2025 20.00 57.50 57.50 

Kukarabati Matangi matatu (moja 
kila mwaka) 17.13 17.78 18.45 

Kununua pikipiki 18 kwa ajili ya 19.39 20.13 20.90 
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Shuguli Zitakazofanyika  
Kiasi (Shilingi 

Milioni)  
 2022/23   2023/24   2024/25  

maafisa mauzo( 6 kila mwaka) 
Kulipa fidia kwa watu 
wanauzunguka vyanzo vya maji ili 
kuwaondoa  

10.65 94.10 96.65 

Kununua ardhi na kupata hati kwa 
ajili ya vyanzo vya maji maeneo ya 
matangi 

14.83 76.92 79.08 

Kujenga vyoo nane kwenye maeneo 
ya pampu na machujio  ya Bagara 
Ziwani, Maisaka, Nangara, 
Kiongozi Bonga, Darakuta, Mrara 
na Dudie  

16.50 11.00 11.00 

Kujenga uzio maeneo ya Mutuka, 
Wang'waray, Balowa, Darakuta, 
Singu, Gallapo, Donya-Bashnet na 
Dareda 

48.48 50.33 50.33 

Kuimarisha maabara ya kupima 
ubora wa maji kwa kukua vifaa 
muhimu  

13.49 14.01 14.54 

Kujenga miundombinu ya kuwekea 
dawa ya klorini na kuimarisha 
iliyopo kwenye matangi na 
machujio yote  

35.00 35.00 35.00 

Kununua kompyuta 15,  printa 5 na 
mashine kubwa ya kuotela nakala 11.61 12.51 13.48 

Kununua vifaa vya kazi na usalama 
kwa ajili ya wafanyakazi  18.75 20.25 21.75 

Kununua na kufunga mfumo wa 
kidijitali wa mikutano (Video 
Conferencing System) 

8.00 2.00 2.00 

Kununua mfumo wa Govenet 
Network ili kuwezesha shughuli za 
serikali mtandao 

11.00 11.00 5.50 

Kununua samani kwa ajili ya ofisi 
katika maeneo mapya ya Magugu, 
Gallapo, Katesh, Bashnet na Dareda 

6.25 6.25 6.25 

Kuimarisha mfumo wa GIS  kwa 
kununua vifaa vya mtandao na 
kuchorea ramani 

8.86 53.54 31.20 
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Shuguli Zitakazofanyika  
Kiasi (Shilingi 

Milioni)  
 2022/23   2023/24   2024/25  

Kununua samani za ofisi kwa ajili 
ofisi mpya na kubadilisha samani 
zilizokwisha muda wake kwenye 
ofisi ya makao makuu 

1.2 10.28 11.44 

Kununua printa, mashine ya 
fotokopi na skana kwa ajili ya ofisi 
za Katesh, Dareda, Gallapo, 
Bashnet na Magugu 

8.86 9.17 9.49 

Jumla  350 1,471.53 1,484.75 
 
 

________ 
 

JEDWALI LA NANE 
________ 

 
(Limetengenezwa chini ya aya ya 3(e)) 

__________ 
 

VIASHIRIA VYA UTENDAJI 

Maelezo Kizio 
Lengo la Utendaji 

2022/23 2023/24 2024/25 

Maunganisho Mapya ya Majisafi No. 1,750 1,750 1,750 

Upotevu wa Maji % 23 22 19 

Kiwango cha Kufunga Dira za Maji 
kwa Wateja % 100 100 100 

Ufanisi katika Ukusanyaji wa Mapato  % 97 98 98 

Masaa ya Wastani ya Huduma No. 19 20 20 

 
 
 

Dodoma,                   JAMES A. MWAINYEKULE 
       25th April, 2023                              Mkurugenzi Mkuu 
 

 


