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TANGAZO LA SERIKALI NA. 331 la tarehe 5/5/2023 
 

SHERIA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA, 
 

(SURA YA 272) 
_______ 

 
AMRI 

_______ 
 

(Imetoleewa chini ya kifungu cha 29(d)) 
 

AMRI YA MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA MBEYA (MBEYA 
WSSA) YA KUREKEBISHA BEI ZA HUDUMA ZA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA 

YA MWAKA, 2023 

Jina   1. Amri hii litajulikana kama Amri ya Mamlaka ya 
Maji safi na Usafi wa Mazingira Mbeya (Mbeya WSSA) ya 
Kurekebisha Bei za Huduma za Maji safi na Usafi wa 
Mazingira ya Mwaka 2023.   

Marekebisho ya 
bei 

 2. Bei za maji safi na usafi wa mazingira za Mbeya 
WSSA zinarekebishwa kama zilivyoainishwa katika Jedwali 
la Kwanza. 

  
Masharti  3. Bei zilizoidhinishwa zitakuwa na masharti 

yafuatayo: 
 (a) mnamo au kabla ya tarehe 31 Machi 2023, Mbeya 

WSSA itawasilisha EWURA mpango wake wa 
biashara uliopitiwa upya kwa kuzingatia bei 
zilizoidhinishwa na mpango wa utekelezaji wa 
masharti ya Amri hii; 

 (b) miezi mitatu baada ya kuchapishwa kwa Amri ya 
Bei katika Gazeti la Serikali, Mbeya WSSA 
itawasilisha ushahidi kwa EWURA kuwa 
imewajulisha wateja wake na kutoa elimu ya 
kutosha kwa wadau wake wakiwemo wateja, 
viongozi wa serikali, viongozi wa vyama vya siasa 
na  wawakilishi wa taasisi za dini kuhusu Amri ya 
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                                                           _________ 

                                    
  MAJEDWALI 

                                                                          _________ 
 

 
________ 

 
JEDWALI LA KWANZA 

_______ 
 

(Limetengenezwa chini ya aya ya 2) 
_________ 

Bei; 
 
 

(c) Mbeya WSSA itatekeleza matakwa ya udhibiti 
kwa kuwasilisha tozo zilizokusanywa kwa wakati; 

 (d) Mbeya WSSA, itatekeleza miradi kama 
ilivyoainishwa katika Jedwali la Pili kwa kutumia 
mapato yatokanayo na bei zilizoidhinishwa; 

 (e) Mbeya WSSA itafanya uhakiki wa kina wa 
mtandao wa maji taka ili kutathmini hali ya 
miundombinu na kuwasilisha mpango wa 
ukarabati ndani ya miezi miwili baada ya 
kuchapishwa kwa Amri hii;  

 (f) Mbeya WSSA itafikia viashiria vya utendaji kama 
vilivyoanishwa katika Jedwali la Tatu; 

 (g) Mbeya WSSA, kila mwaka kama sehemu ya 
taarifa yake ya utendaji ya mwaka, itawasilisha 
taarifa ya utekelezaji wa masharti yaliyopo katika 
Amri ya Bei ; na 

 (h) Mbeya WSSA itaendelea kuwasilisha EWURA 
taarifa zake za fedha na utendaji kwa mujibu wa 
matakwa ya EWURA. Taarifa hizi zitatumiwa na 
EWURA katika kufanya tathmini ya utendaji wa 
Mbeya WSSA ikilinganishwa na mamlaka 
nyingine za maji safi na usafi wa mazingira na 
uboreshaji wa huduma zake. 

  
Kufutwa kwa 
Amri 
 T.S. Na. 807 
 la 2018 

 4. uta Amri ya Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa 
Mazingira (Mbeya  WSSA) ya Bei za Huduma za Maji Safi na 
Usafi wa Mazingira Mbeya ya mwaka 2018 inafutwa. 
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BEI, ADA NA TOZO ZILIZOIDHINISHWA  
 

Bei za Maji za Sasa na Zilizoidhinishwa (Shilingi kwa Mita ya Ujazo) 
Kundi la 
Wateja 

Matumi
zi(m3) 

Bei ya Sasa  Bei Zilizoidhinishwa 
2021/22  2022/23 2023/24 2024/25 
Sh./m3 Sh./2

0L 
Sh./m3 Sh./

20L 
Sh./m3 Sh./2

0L 
Sh./m3 Sh./2

0L 
Majumbani 0-10 1,100 22 1,250 25 1,400 28 1,560 31.2 

>10-20 1,100 22 
>20 1,300 26 

Taasisi 0-30 1,500 30 1,720 34.4 2,000 40 2,130 46.2 
>30 1,700 34 

Biashara 0-30 1,500 30 1,750 35 1,820 36.4 2,130 46.2 
>30 1,700 34 

Viwanda 0-50 1,700 34 1,950 39 2,100 42 2,400 48 
>50 1,900 38 

Magati  1,000 20 1,000 20 1,250 25 1,500 30 
Boza  2,700 54 2,700 54 2,700 54 2,700 54 

 
Ada za Sasa na Zilizoidhinishwa kwa Maunganisho Mapya ya Maji (Shilingi kwa 

Maunganisho) 
Kundi la Wateja Ada ya Sasa Ada Iliyoidhinishwa 

2021/22 2022/23 2023/24 2024/25 
Majumbani Asilimia 20 ya 

Gharama za 
Maunganisho kama 

ilivyoainishwa kwenye 
kanuni ya 26 ya Kanuni 

za Maji za Mwaka 
2019 

26,000 26,000 26,000 
Taasisi 26,000 26,000 26,000 
Biashara 26,000 26,000 26,000 
Viwanda 26,000 26,000 26,000 

 
Tozo za Sasa na Zilizoidhinishwa za Kurejeshewa Huduma ya Maji (Shilingi kwa 

Marejesho) 
Kundi la Wateja  Tozo ya Sasa Tozo Zilizoidhinishwa 

2021/22 2022/23 2023/24 2024/25 
Majumbani 20,000 20,000 20,000 20,000 

Taasisi 30,000 30,000 30,000 30,000 

Biashara 30,000 30,000 35,000 35,000 

Viwanda 40,000 40,000 45,000 50,000 

 
Tozo za Sasa na Zilizoidhinishwa za Huduma ya Majitaka (Shilingi kwa Mita ya Ujazo) 

Kundi la Wateja  Tozo ya Sasa Tozo Zilizoidhinishwa 

2021/22 2022/23 2023/24 2021/22 
Majumbani 385 400 450 500 
Taasisi 500 530 590 650 
Biashara 575 600 670 740 
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Kundi la Wateja  Tozo ya Sasa Tozo Zilizoidhinishwa 

2021/22 2022/23 2023/24 2021/22 
Viwanda 700 740 830 920 

 
Tozo za Sasa na Zilizoidhinishwa za Huduma ya Majitaka kwa Wateja Wasio na Huduma 

ya Maji (Shilingi kwa Mwezi) 
Kundi la Wateja  Tozo ya Sasa Tozo Zilizoidhinishwa 

2021/22 2022/23 2023/24 2021/22 
Majumbani 20,000  21,000   22,500   23,000  
Taasisi 24,000  25,000   28,300   31,400  
Biashara 36,000  37,800   42,400   47,000  
Viwanda 36,000  37,800   42,400   45,000  

 
Tozo za Sasa na Zilizoidhinishwa za Kumwaga Majitaka kwenye Mabwawa ya Mbeya 

WSSA (Shilingi  Kwa Tripu) 
Kundi la 

Wateja  
Tozo ya Sasa Tozo Iliyoidhinishwa 

2021/22 2022/23 2023/24 2021/22 
Magari Yote 50,000 17,000 17,000 17,000 
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_______ 
 

JEDWALI LA PILI 
________ 

 
(Limetengenezwa chini ya aya ya 3(d) ) 

________ 
 

MIRADI ITAKAYOTEKELEZWA 

  MAELEZO YA SHUGHULI 

KIASI (SHILINGI 
MILIONI) 

2022/2
3 

2023/2
4 2024/25 

Kujenga ofisi ya kanda na nyumba za wasimamizi wa 
mitambo na walinzi 235 133 145 

Kununua samani za ofisi 69 15 10 
Kukarabati matekeo 7 ya maji na kujenga upya mengine 
matano  55 100 80 

Kufanya ukarabati mkubwa kwenye machujio ya maji 11 220 5,000 20,000 
Kununua mabomba na viungio kwa ajili ya ukarabati  wa 
kilometa 6 za mambomba maeneo ya Imeta, Iziwa, Iduda 
na Ivumwe 

100 110 115 

Kufanya ukarabati mkubwa wa Matangi matatu ya Imeta, 
Iganzo na Majengo 10 10 10 

Kununua mabomba na viungio kwa ajili ya ukarabati wa 
kilometa 30 za mabomba maeneo ya Mabatini, Itende, 
Majengo, Foresti ya Zamani, Simike, Soko Matola , Iyela 
na Nzovwe 

500 550 600 

Kufanya ukarabati mkubwa wa kilometa 7.6 za mabomba 
ya majitaka maeneo ya Matola, Ghana, Uhindini, Ilolo, 
Mabatini na Sinde na chemba 31. 

400 400 400 

Kununua kompyuta 12 na printa 5  30 35 40 
Kununua mfumo wa kompyuta kwa ajili ya mamlaka  25 30 35 
Kununua vifaa vya ofisi  15 15 15 
Kununua samani mpya za ofisi kwa ajili ya kubadili 
zilipo (meza 12, viti 20 na shelfu 7) 15 15 15 

Kukarabati magari matatu 40 45 45 
Kukarabati ofisi ya manunuzi na jengo la wateja, na 
kujenga jengo la wasimamizi wa pampu Nsalaga 40 35 35 

Kununua na kufunga dira za maji 933 980 1023 
Kununua vifaa kwa ajili ya kuchakata data (Purchase 
Data processing equipment) 219 113 118 

Kununua magari na pikipiki mpya 465 236 248 

JUMLA 
    
3,371.0
0  

7,822.0
0  

 
22,934.0
0  
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_______ 
 

JEDWALI LA TATU 
_______ 

 
(Limetengenezwa chini ya aya ya 3(f)) 

________ 
 

VIASHIRIA VYA UTENDAJI 

Maelezo Kizio 
Lengo la Utendaji 

2022/23 2023/24 2024/25 

Maunganisho Mapya ya Majisafi No. 5,000 5,000 5,000 

Upotevu wa Maji % 28 25 20 

Kiwango cha Kufunga Dira za Maji kwa Wateja % 100 100 100 

Ufanisi katika Ukusanyaji wa Mapato   % 97 98 98 

 
 

Dodoma,                JAMES A. MWAINYEKULE 
            ............, 2023             Mkurugenzi Mkuu 


