

TANGAZO LA SERIKALI Na. 1026 La Tarehe 11/12/2020

(SHERIA ZA SERIKALI ZA MITAA (MAMLAKA ZA WILAYA)

(SURA YA. 287)

SHERIA NDOGO

(Imetungwa chini ya kifungu 153)

SHERIA NDOGO ZA UVUNAJI WA MAJI YA MVUA ZA HALMASHAURI YA WILAYA YA MKALAMA ZA MWAKA,2020

Jina 1. Sheria Ndogo hizi zitajulikana kama Sheria Ndogo za Uvunaji wa Maji ya Mvua za Halmashauri ya Wilaya ya Mkalama za Mwaka 2020.

Eneo la matumizi 2. Sheria Ndogo hizi zitatumika katika eneo lote lililopo chini ya Mamlaka ya Halmashauri ya Wilaya ya Mkalama.

Tafsiri 3. Katika Sheria Ndogo hizi isipokuwa itakapoelezwa vinginevyo:-

“Afisa Mwidhiniwa” maana yake ni Mhandisi wa maji pamoja na Afisa yeyote wa Halmashauri aliyeteuliwa kusimamia utekelezaji wa Sheria Ndogo hizi;

“Mkurugenzi” maana yake ni Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Mkalama pamoja na Afisa yeyote atakayeteuliwa kutekeleza majukumu ya Mkurugenzi;

“uvunaji wa maji ya mvua” maana yake ni kukusanya na kutunza maji ya mvua kutoka kwenye ardhi, miamba au kutoka kwenye paa la nyumba kwa kutumia teknolojia rahisi ya makinga maji.

Uvunaji wa
maji ya mvua

4. Kila mtu katika eneo la Halmashauri atakuwa na wajibu wa kuhakikisha kuwa aanajenga miundo mbinu ya kuvuna maji ya mvua na kuyahifadhi katika vyombo maalum.

Uidhinishaji
wa
Michoro ya
ujenzi
wa nyumba

5.-(1) Bila kuathiri masharti ya Sheria nyingine, Halmashauri haitaidhinisha michoro ya ujenzi wa nyumba endapo michoro hiyo haitaonyesha miundombinu ya kuvunia maji ya mvua

(2) Kila mmiliki wa jengo lililopo katika eneo la Halmashauri ambalo yalijengwa kabla ya kutungwa kwa Sheria Ndogo hizi atakuwa na wajibu wa kuhakikisha kuwa anajenga vyombo vya kuvuna na kuhifadhi maji ya mvua.

Uwezo wa
Afisa
Mwidhiniwa

6.- (1) Afisa Mwidhiniwa atakuwa na uwezo wa kuingia katika jengo lolote kukagua ujenzi wa miundo mbinu ya kuvunia maji ya mvua pamoja na vyombo vya kuhifadhi maji hayo.

(2) Afisa Mwidhiniwa anaweza kuzuia kuendelea kwa ujenzi katika hatua yoyote ya ujenzi endapo atagundua kuwa nyumba inayojengwa haikuwekewa miundo mbinu ya kuvuna maji ya mvua.

(3) Itakuwa ni wajibu wa kila mtu anayejenga miundo mbinu ya kuvunia maji ya mvua kuhakikisha kwamba anafuata viwango vitakavyoelekezwa na Afisa Mwidhiniwa.

Makosa na
adhabu

7.-(1) Mtu atakuwa ametenda kosa endapo:

- (a) atakataa au atashindwa kutii agizo lolote atakalopewa na Afisa Mwidhiniwa kuhusu utekelezaji wa masharti ya Sheria Ndogo hizi;
- (b) atajenga au kuanza ujenzi wa miundombinu ya kuvuna maji ya mvua bila kupata kibali cha Halmashauri;
- (c) atajenga jengo ambalo mchoro

wake hauonyeshi miundombinu
ya kuvuna maji ya mvua na
haukuidhinishwa na Halmashauri;
au

(d) atamzuia Afisa Mwidhiniwa
kutekeleza majukumu yake

(2) Mtu atakayetiwa hatiani kwa kosa lolote
chini ya kifungu kidogo cha (1) atakuwa ametenda kosa
na akitiwa hatiani atatozwa faini isiyozidi shilingi laki
tatu au kifungu kisichozidi miezi kumi na miwili jela au
adhabu zote mbili kwa pamoja yaani faini na kifungo.

Kufililisha
kosa

8. Mkurugenzi atakuwa na uwezo wa kufililisha
kosa kwa kumtoza mtu yeyote aliyetenda kosa kwa
mujibu wa Sheria Ndogo hizi kiasi cha shilingi laki
mbili endapo mkosaji atakiri kosa na kuwa tayari kujaza
fomu maalum iliyoainishwa katika Jedwali la Sheria
Ndogo hizi

Sheria Ndogo Za Uvunaji Wa Maji ya Mvua Za Halmashauri ya Wilaya ya Mkalama

Tangazo la Serikali Na. 1026 (Linaendelea.)

JEDWALI

(Limetengenezwa chini ya kifungu cha 8)

HATI YA KUFILILISHA KOSA

Mimi.....nakiri KWA HIARI YANGU MWENYEWE mbele yaambaye ni Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Mkalama, kwamba tarehemwezi.....mwaka.....nilitenda kosa la kukiuka masharti ya kifungu cha.....cha Sheria Ndogo za Uvunaji wa Maji ya Mvua za Halmashauri ya Wilaya ya Mkalama za mwaka 2020.

Kwa mamlaka aliyopewa Mkurugenzi wa Halmashauri, niko tayari kulipa shilingi laki mbili na kutimiza wajibu wangu chini ya Sheria ndogo hiyo badala ya kushtakiwa Mahakamani.

NATHIBITISHA KWAMBA MAELEZO HAPO JUU NI KWELI NA NINAYATOA KWA HIARI YANGU KADRI YA UFAHAMU WANGU

Leo tarehe.....ya Mwezi.....Mwaka.....

Jina.....Saini.....

Mbele ya:

Jina.....Cheo.....

Saini.....Tarehe.....

Lakiri ya Halmashauri ya Wilaya ya Mkalama imebandikwa kwenye Sheria Ndogo hizi kufuatia Azimio lililopitishwa kwenye Mkutano wa baraza la Madiwani wa Halmashauri uliopitishwa na kufanyika tarehe 24/2/2017 mbele ya:-

ENG. GODFREY T. SANGA,
*Mkurugenzi Mtendaji
Halmashauri ya Wilaya,
Mkalama*

JAMES J. MKWEGA,
*Mwenyekiti
Halmashauri ya Wilaya,
Mkalama*



Dodoma,
2 Novemba, 2020

NAKUBALI,

SELEMANI S. JAFO (MB.)
WN-OR-TAMISEMI